അമ്മമാർക്കുള്ള മുലയൂട്ടൽ വിശ്രമ തെറാപ്പി കുഞ്ഞുങ്ങളെ കൂടുതൽ കഴിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു – സിഎൻഎ

അമ്മമാർക്കുള്ള മുലയൂട്ടൽ വിശ്രമ തെറാപ്പി കുഞ്ഞുങ്ങളെ കൂടുതൽ കഴിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു – സിഎൻഎ

(റോയിട്ടേഴ്‌സ് ഹെൽത്ത്) – വിശ്രമ തെറാപ്പി ഉൾപ്പെടുന്ന മുലയൂട്ടൽ പിന്തുണ ലഭിക്കുന്ന അമ്മമാർക്ക് സമ്മർദ്ദം കുറയുകയും ഈ അധിക സഹായം ലഭിക്കാത്ത സ്ത്രീകളേക്കാൾ കൂടുതൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയും ഉറങ്ങുകയും ചെയ്യുന്ന കുഞ്ഞുങ്ങളുണ്ടാകുമെന്ന് ഒരു ചെറിയ പരീക്ഷണം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

സപ്പോർട്ട് ഗ്രൂപ്പുകളിലേക്ക് പോകുമ്പോഴോ മുലയൂട്ടുന്ന വിദഗ്ധരിൽ നിന്ന് ഒറ്റത്തവണ സഹായം ലഭിക്കുമ്പോഴോ പല സ്ത്രീകളും തങ്ങളുടെ കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് മുലയൂട്ടാൻ പാടുപെടുന്നു. സമ്മർദ്ദം പലപ്പോഴും പ്രശ്നത്തിന്റെ ഭാഗമാണെന്ന് പഠനത്തിന്റെ പ്രധാന രചയിതാവും സെലങ്കൂരിലെ യൂണിവേഴ്സിറ്റി പുത്ര മലേഷ്യയിലെ ശിശു പോഷകാഹാര വിദഗ്ധനുമായ നൂറുൽ ഹുസ്ന മോൾഡ് ശുക്രി പറഞ്ഞു.

ശിശുരോഗവിദഗ്ദ്ധർ ശിശുക്കൾക്ക് കുറഞ്ഞത് 6 മാസം പ്രായമാകുന്നതുവരെ എക്സ്ക്ലൂസീവ് മുലയൂട്ടൽ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു, കാരണം ഇത് അവരുടെ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും അമിതവണ്ണവും പ്രമേഹവും ജീവിതത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യും.

പരീക്ഷണത്തിനായി, വിദ്യാഭ്യാസ ലഘുലേഖകളും പിന്തുണാ ഗ്രൂപ്പുകളെയും മുലയൂട്ടുന്ന സ്പെഷ്യലിസ്റ്റുകളെയും കുറിച്ചുള്ള പരമ്പരാഗത സഹായം മുലയൂട്ടുന്ന 64 പുതിയ അമ്മമാരെ ഗവേഷകർ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. കൂടാതെ, 33 സ്ത്രീകൾക്ക് ഓഡിയോ റെക്കോർഡിംഗുകൾ ലഭിച്ചു, അത് ആഴത്തിലുള്ള ശ്വസനത്തിലൂടെ വിശ്രമിക്കാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും മുലയൂട്ടലിനെക്കുറിച്ചും അമ്മ-കുഞ്ഞ് ബോണ്ടിംഗിനെക്കുറിച്ചും നല്ല സന്ദേശങ്ങൾ നൽകുകയും ചെയ്തു, അവർക്ക് മുലയൂട്ടുന്ന സമയത്ത് കളിക്കാൻ നിർദ്ദേശം നൽകി.

മുലയൂട്ടുന്ന സമയത്ത് വിശ്രമ തെറാപ്പി ശ്രദ്ധിച്ച അമ്മമാർക്ക് ഓഡിയോ റെക്കോർഡിംഗുകൾ ലഭിക്കാത്ത സ്ത്രീകളേക്കാൾ സമ്മർദ്ദം കുറവാണെന്ന് അമേരിക്കൻ ജേണൽ ഓഫ് ക്ലിനിക്കൽ ന്യൂട്രീഷ്യൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുശേഷം, വിശ്രമ ഗ്രൂപ്പിലെ അമ്മമാർക്ക് അവരുടെ പാലിൽ സ്ട്രെസ് ഹോർമോൺ കോർട്ടിസോളിന്റെ അളവ് കുറവായിരുന്നു. ഈ സമയത്ത്, വിശ്രമ ഗ്രൂപ്പിലെ കുഞ്ഞുങ്ങളും ഒരു ദിവസം ശരാശരി 82 മിനിറ്റ് കൂടുതൽ ഉറങ്ങുന്നു, കൂടാതെ കൺട്രോൾ ഗ്രൂപ്പിലെ ശിശുക്കളേക്കാൾ ഭാരം കൂടുകയും ചെയ്യുന്നു.

മൂന്ന് മാസത്തിന് ശേഷം, വിശ്രമ ഗ്രൂപ്പിലെ കുഞ്ഞുങ്ങൾ ഓരോ ദിവസവും ശരാശരി 227 ഗ്രാം (ഏകദേശം 8 ces ൺസ്) കൂടുതൽ മുലപ്പാൽ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

“ലളിതമായ ഒരു വിശ്രമ ഉപകരണം – ഈ സാഹചര്യത്തിൽ ഒരു ധ്യാന വിശ്രമ റെക്കോർഡിംഗിന് – മുലയൂട്ടുന്ന സമയത്ത് മാതൃ സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാനും മുലപ്പാലിന്റെ അളവിനെയും കൂടാതെ / അല്ലെങ്കിൽ ഘടനയെയും അനുകൂലമായി ബാധിക്കുകയും ശിശുക്കളുടെ ഉറക്ക സ്വഭാവത്തെയും വളർച്ചയെയും ഗുണപരമായി സ്വാധീനിക്കുകയും ചെയ്തു,” ശുക്രി ഇമെയിൽ വഴി പറഞ്ഞു . “ഞങ്ങൾ ഒരുതരം വിശ്രമ ഇടപെടൽ മാത്രമേ പരീക്ഷിച്ചിട്ടുള്ളൂവെങ്കിലും, ഒരു അമ്മയെ കൂടുതൽ ശാന്തനാക്കുന്ന എന്തും സമാനമായ ഫലങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കിയേക്കാം.”

വിശ്രമ ടേപ്പുകൾ ഒരു ദീർഘകാല പ്രഭാവം ചെലുത്തിയതായി തോന്നുന്നില്ല, കാരണം പാൽ കോർട്ടിസോളിന്റെ അളവിൽ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കിൽ അർത്ഥവത്തായ വ്യത്യാസമില്ലെന്നോ പിന്നീടുള്ള വീട് സന്ദർശനങ്ങളിൽ അമ്മമാരുടെ ഉത്കണ്ഠ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടതായോ പഠന സംഘം പറയുന്നു.

അതിന്റെ ചെറിയ വലുപ്പത്തിനപ്പുറം, പഠനത്തിന്റെ ഒരു പരിമിതി, പങ്കെടുക്കുന്നവർക്ക് വിശ്രമ റെക്കോർഡിംഗുകൾ ലഭിക്കുന്നുണ്ടോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു നിയന്ത്രണ ഗ്രൂപ്പിലേക്ക് നിയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്ന് അവർക്ക് അറിയാമായിരുന്നു, ഇത് ഫലങ്ങളെ സ്വാധീനിച്ചിരിക്കാം.

മലേഷ്യയിലെ സ്ത്രീകളെക്കുറിച്ചുള്ള ചെറിയ പഠനം മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലെ അമ്മമാർക്കും കുഞ്ഞുങ്ങൾക്കും എന്ത് സംഭവിക്കുമെന്ന് പ്രതിഫലിപ്പിക്കാതിരിക്കാനും സാധ്യതയുണ്ട്. മുലയൂട്ടൽ മലേഷ്യയിൽ കൂടുതൽ വ്യാപകമാണ്, ഉദാഹരണത്തിന് പ്രസവാവധി യുഎസിനേക്കാൾ കൂടുതലാണ്.

എന്നിരുന്നാലും, ഫലങ്ങൾ മാതൃ സമ്മർദ്ദത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തിന് പുതിയ തെളിവുകൾ നൽകുന്നുവെന്ന് സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോയിലെ കാലിഫോർണിയ സർവകലാശാലയിലെ മെഡിക്കൽ സെന്റർ നവജാത നഴ്സറി ഡയറക്ടർ ഡോ. വലേരി ഫ്ലെർമാൻ പറഞ്ഞു.

“ജനനത്തിനു ശേഷമുള്ള ആദ്യ ആഴ്ചകളിൽ അമ്മമാർ പലപ്പോഴും ഉത്കണ്ഠയും സമ്മർദ്ദവും അനുഭവിക്കുന്നു, ശിശുക്കളുടെ ഭാരം മാറ്റം മാതൃ ഉത്കണ്ഠയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന് തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്,” പഠനത്തിൽ പങ്കെടുക്കാത്ത ഫ്ലെർമാൻ ഇമെയിൽ വഴി പറഞ്ഞു. “ലളിതമായ ഓഡിയോ റെക്കോർഡിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് മാതൃ ഉത്കണ്ഠ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ശിശുക്കളുടെ വളർച്ച മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കഴിയുമെന്ന് ഈ ഫലങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു.”

വീട്ടിൽ വിശ്രമ വിദ്യകൾ പരീക്ഷിക്കുന്നതിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് ഒരു പോരായ്മയുമില്ലെന്ന് ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ കാംഡെനിലെ റോവൻ സർവകലാശാലയിലെ കൂപ്പർ മെഡിക്കൽ സ്‌കൂളിലെ പീഡിയാട്രിക്സ് പ്രൊഫസർ ഡോ. ലോറി ഫെൽഡ്മാൻ-വിന്റർ പറഞ്ഞു.

“സംഗീതം കേൾക്കുക, വായിക്കുക, ധ്യാനിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ മന ful പൂർവ്വം ഉപയോഗിക്കുക തുടങ്ങിയ വിശ്രമിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് അമ്മമാർക്ക് അവർക്കറിയാവുന്ന രീതികൾ ഉപയോഗിക്കണം,” പഠനത്തിൽ പങ്കെടുക്കാത്ത ഫെൽഡ്മാൻ-വിന്റർ ഇമെയിൽ വഴി പറഞ്ഞു. “ഈ തന്ത്രങ്ങൾക്ക് സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കുക, മുലയൂട്ടൽ, നവജാതശിശു വളർച്ച എന്നിവ ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്യുക, കൂടുതൽ ദൃ sleep മായ ഉറക്കം നേടാൻ ശിശുക്കളെ സഹായിക്കുക എന്നിവയിൽ പല പോസിറ്റീവ് ഫലങ്ങളും ഉണ്ടാകാം, ഇത് അമ്മമാരെയും ഉറങ്ങാൻ സഹായിക്കും.”

ഉറവിടം: https://bit.ly/30bzN4W അമേരിക്കൻ ജേണൽ ഓഫ് ക്ലിനിക്കൽ ന്യൂട്രീഷൻ, ഓൺലൈനിൽ 2019 ജൂൺ 4 ന് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.