[ബ്രേക്കിംഗ്] എസ്സാർ സ്റ്റീൽ : ആർസെലർ മിത്തലിന്റെ റെസല്യൂഷൻ പ്ലാൻ എൻ‌സി‌എൽ‌ടി അംഗീകരിച്ചു, പണ വിതരണം പരിഷ്കരിക്കുന്നു

അദിതി സിംഗ് ജൂലൈ 4 2019

എസ്സാർ സ്റ്റീൽ

നാഷണൽ കമ്പനി ലോ അപ്പലേറ്റ് ട്രിബ്യൂണൽ (എൻ‌സി‌എൽ‌ടി) എസ്സാർ സ്റ്റീലിനായുള്ള ആഴ്സലർ മിത്തലിന്റെ റെസല്യൂഷൻ പദ്ധതിക്ക് അംഗീകാരം നൽകി.

എന്നിരുന്നാലും, എസ്സാർ സ്റ്റീലിന്റെ സാമ്പത്തിക, പ്രവർത്തന വായ്പക്കാർക്കിടയിൽ റെസല്യൂഷൻ പ്ലാനിൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്ത 42,000 കോടി രൂപയുടെ വിതരണം അപ്പീൽ ട്രൈബ്യൂണൽ പരിഷ്കരിച്ചു.

സുരക്ഷിതവും സുരക്ഷിതമല്ലാത്തതുമായ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സാമ്പത്തിക വായ്പക്കാരുടെ ക്ലാസുകൾ ഉണ്ടാകാൻ പാടില്ലെന്ന് വാദിച്ച എൻ‌സി‌എൽ‌ടി, ഒരു കോടി രൂപയിൽ കൂടുതൽ ക്ലെയിം തുകയുള്ള എല്ലാ ധനകാര്യ വായ്പക്കാർക്കും അവരുടെ സമ്മതിച്ച ക്ലെയിമിന്റെ 60.7% അവകാശം ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്ന് നിർദ്ദേശിച്ചു.

അതുപോലെ, അഡ്മിറ്റ് ചെയ്ത ക്ലെയിമിന്റെ 60% ഒരു കോടിയിലധികം ക്ലെയിമുകളുള്ള ചില ഓപ്പറേഷൻ കടക്കാർക്ക് നൽകി.

എസ്സാർ സ്റ്റീലിന്റെ ലാഭം, പാപ്പരത്തത്തിന്റെ തീർപ്പുകൽപ്പിക്കുന്ന സമയത്ത് ഉണ്ടെങ്കിൽ, വായ്പക്കാർക്കിടയിൽ പ്രോ റേറ്റാ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വിതരണം ചെയ്യുമെന്നും എൻ‌സി‌എൽ‌ടി വ്യക്തമാക്കി.

ഒ‌എൻ‌ജി‌സിയുടെയും എൻ‌ടി‌പി‌സിയുടെയും അധിക ക്ലെയിമുകളും അപ്പീൽ ട്രിബ്യൂണൽ സ്വീകരിച്ചു, അങ്ങനെ മൊത്തം ക്ലെയിം ഏകദേശം 69,193 കോടി രൂപയായി.

സ്റ്റാൻഡേർഡ് ചാർട്ടേഡ് ബാങ്കിന്റെ അപ്പീൽ സമിതിയിൽ ചെയർപേഴ്‌സൺ ജസ്റ്റിസ് എസ്‌ജെ മുഖോപാധ്യായ , ജസ്റ്റിസ് ബൻസി ലാൽ ഭട്ട് എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള രണ്ട് അംഗ ബെഞ്ചാണ് വിധി പുറപ്പെടുവിച്ചത്; എസ്സാർ സ്റ്റീൽ പ്രശാന്ത് റുയ, ദിലീപ് ഉമ്മൻ, രാജീവ് ഭട്നഗർ എന്നിവയുടെ മുൻ ഡയറക്ടർമാർ; എസ്സാർ സ്റ്റീൽ ഏഷ്യ ഹോൾഡിംഗ്; കൂടാതെ നിരവധി പ്രവർത്തന വായ്പക്കാരും.

എസ്സാർ സ്റ്റീലിനായി ആർസെലർ മിത്തലിന്റെ 42,000 കോടി രൂപയുടെ പദ്ധതിക്ക് അംഗീകാരം നൽകിയ ദേശീയ കമ്പനി ലോ ട്രൈബ്യൂണൽ അഹമ്മദാബാദ് ബെഞ്ചിന്റെ മാർച്ച് 8 ലെ ഉത്തരവിനെതിരെ അപ്പീൽ നൽകിയവർ എൻ‌സി‌എൽ‌ടി നീക്കിയിരുന്നു.

എസ്സാർ സ്റ്റീലിന്റെ സാമ്പത്തിക കടക്കാരിൽ ഒരാളായ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ചാർട്ടേഡ് ബാങ്ക്, കടക്കാരുടെ സമിതി അംഗീകരിച്ച നടപടിക്രമങ്ങൾ നിയമവിരുദ്ധവും വിവേചനപരവുമാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി ആർസെലർ മിത്തലിന്റെ പ്രമേയ പദ്ധതിയെ വെല്ലുവിളിച്ചിരുന്നു. പ്രമേയം Ppan അനുസരിച്ച്, സ്റ്റാൻഡേർഡ് ചാർട്ടേഡ് അതിന്റെ ക്ലെയിം തുകയുടെ 1.7% വാഗ്ദാനം ചെയ്തു, എസ്സാറിന്റെ മറ്റ് ധനകാര്യ കടക്കാരോട് അപേക്ഷിച്ച്, അവരുടെ ക്ലെയിമിന്റെ 92% വരെ ലഭിച്ചു.

ആഴ്സലർ മിത്തലിന്റെ റെസല്യൂഷൻ പ്ലാൻ അംഗീകരിക്കുന്നതിനിടയിലാണ് കോ-കോ സ്വീകരിച്ച പ്രക്രിയയെ മുൻ ഡയറക്ടർമാർ ആക്രമിച്ചത്, റെസല്യൂഷൻ പ്ലാൻ അതിന്റെ മീറ്റിംഗുകളിൽ പരിഗണിക്കുമ്പോൾ തങ്ങൾക്ക് അത് ലഭിച്ചില്ലെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടു. ഐ‌ബി‌സിയുടെ സെക്ഷൻ 29 എ അനുസരിച്ച് റെസല്യൂഷൻ പ്ലാൻ സമർപ്പിക്കാൻ ആർസെലർ മിത്തലിന് യോഗ്യതയില്ലെന്നും വാദിച്ചു.

എസ്സാർ സ്റ്റീൽ ഏഷ്യ ഹോൾഡിംഗ്സ് ലിമിറ്റഡ് ഡയറക്ടർമാരുടെ അപ്പീലിൽ ഇടപെട്ട്, ആഴ്സലർ മിത്തലിന്റെ പ്രമേയ പദ്ധതി നിരസിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചു, കാരണം അവ അനുബന്ധ കമ്പനികളുടെ നിലയെ വഞ്ചനാപരമായി അടിച്ചമർത്തുകയും തെറ്റായി ചിത്രീകരിക്കുകയും ചെയ്തു, അവ നിഷ്‌ക്രിയ അസറ്റുകൾ (എൻ‌പി‌എ).

റുയാസ്, എസ്സാർ സ്റ്റീൽ ഏഷ്യ ഹോൾഡിംഗ്സ് എന്നിവരുടെ അപ്പീലുകൾ അപ്പീൽ ട്രൈബ്യൂണൽ തള്ളി. ആർസെലർ മിത്തലിന്റെ യോഗ്യത സംബന്ധിച്ച പ്രശ്നം സുപ്രീംകോടതി ഇതിനകം തന്നെ തീർപ്പാക്കിയിരുന്നു.

റെസല്യൂഷൻ പ്ലാനിൽ 260 കോടി രൂപയുടെ ക്ലെയിം തുകയിൽ നിന്ന് തുല്യമായ തുക ലഭിച്ചതിന് ശേഷം “തുല്യമായ വീണ്ടെടുക്കൽ” ആവശ്യപ്പെട്ട് അപ്പീൽ ഓപ്പറേഷൻ ക്രെഡിറ്റർമാർ (ഒസി) അപ്പീൽ നൽകിയിരുന്നു.

അതേസമയം, വാഗ്ദാനം ചെയ്ത മുൻകൂർ തുക കടക്കാർക്കിടയിൽ എങ്ങനെ വിതരണം ചെയ്യപ്പെടുന്നു എന്ന കാര്യത്തിൽ തനിക്ക് താൽപ്പര്യമില്ലെന്ന് ആർസെലർ മിത്തൽ അഭിപ്രായപ്പെട്ടിരുന്നു.

കടക്കാരന്റെ നിലയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ഇത് ചെയ്തതെന്ന് പറഞ്ഞ് പണം വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനെ CoC പ്രതിരോധിച്ചിരുന്നു.

സീനിയർ അഡ്വക്കേറ്റ് കപിൽ സിബൽ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ചാർട്ടേഡിനും സീനിയർ അഡ്വക്കേറ്റ് ഹരീഷ് സാൽവെ ആർസെലർ മിത്തലിനും വേണ്ടി ഹാജരായി. സീനിയർ അഭിഭാഷകരായ രവി കടം , ജി എസ് സുബ്രഹ്മണ്യം എന്നിവരാണ് കോക്കിനെ പ്രതിനിധീകരിച്ചത്.

സീനിയർ അഡ്വക്കേറ്റ് സഞ്ജീവ് സെൻ , അഭിഭാഷകൻ ആനന്ദ് വർമ്മ എന്നിവരാണ് ഒ.സി. സീനിയർ അഡ്വക്കേറ്റ് യുകെ ചൗധരി പ്രശാന്ത് റുയയ്ക്ക് വേണ്ടി ഹാജരാകുന്നു. എസ്സാർ സ്റ്റീൽ ഏഷ്യ ഹോൾഡിംഗ്സിനു വേണ്ടി മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ ഹരിൻ പി റാവൽ ഹാജരായി .

വിധി വായിക്കുക:

സ്റ്റാൻഡേർഡ് ചാർട്ടേഡ് vs ആർ‌പി, എസ്സാർ സ്റ്റീൽ_വാട്ടർമാർക്ക്

നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്ന പ്രീമിയം അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച്:
  • മുമ്പത്തെ അഭിമുഖങ്ങൾ, നിരകൾ, ലേഖനങ്ങൾ എന്നിവയിലേക്കുള്ള ഒരു വർഷത്തെ അനിയന്ത്രിതമായ പ്രവേശനം
  • എല്ലാ ആർക്കൈവൽ മെറ്റീരിയലുകളിലേക്കും ഒരു വർഷത്തെ ആക്സസ്
  • എല്ലാ ബാർ & ബെഞ്ച് റിപ്പോർട്ടുകളിലേക്കും പ്രവേശനം

രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുക

ഇതിനകം ഒരു വരിക്കാരനാണോ?

ലോഗിൻ