“കുറച്ചുപേർക്ക് ധൈര്യമുണ്ട്”: പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി സഹോദരൻ രാഹുലിന്റെ രാജി – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

“കുറച്ചുപേർക്ക് ധൈര്യമുണ്ട്”: പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി സഹോദരൻ രാഹുലിന്റെ രാജി – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത
ന്യൂ ഡെൽഹി:

പാർട്ടിയുടെ ദേശീയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് തോൽവിയുടെ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കുന്ന പരസ്യ കത്തിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധി കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനം രാജിവച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹോദരി പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി വാർഡ്ര ട്വീറ്റ് ചെയ്തു: “നിങ്ങൾ ചെയ്യുന്ന ധൈര്യം കുറച്ച് പേർക്കുണ്ട്”.

49 കാരനായ രാഹുൽ ഗാന്ധി ബുധനാഴ്ച ഒരു നീണ്ട കത്ത് പോസ്റ്റുചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ മാസം കോൺഗ്രസ് നേതാക്കളെ അറിയിച്ച തീരുമാനം പരസ്യമാക്കി, കോൺഗ്രസിന്റെ ഭാവി വളർച്ചയ്ക്ക് ഉത്തരവാദിത്തം നിർണായകമാണെന്ന് രാജിവച്ചതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“നിങ്ങൾ ചെയ്യുന്ന ധൈര്യം കുറച്ചുപേർക്ക് മാത്രമേയുള്ളൂ. നിങ്ങളുടെ തീരുമാനത്തോട് അഗാധമായ ബഹുമാനം,” പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി എഴുതി, സഹോദരനോടും കോൺഗ്രസ് നേതാവിനോടും രണ്ട് വയസ്സ് കുറവാണ്.

കുറച്ച് പേർക്ക് മാത്രമേ നിങ്ങൾ ധൈര്യമുള്ളൂ @rahulgandhi . നിങ്ങളുടെ തീരുമാനത്തോടുള്ള ആദരവ്. https://t.co/dh5JMSB63P

– പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി വാർദ്ര (@ പ്രിയങ്കഗന്ധി) 2019 ജൂലൈ 4

തന്റെ കത്തിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധി ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്: “അധികാരത്തിൽ ശക്തമായി പറ്റിനിൽക്കുന്നത് ആരും അധികാരത്തെ ത്യജിക്കുന്നില്ല എന്നത് ഇന്ത്യയിലെ ഒരു ശീലമാണ്. എന്നാൽ അധികാരത്തിനായുള്ള ആഗ്രഹം ത്യജിക്കാതെ ആഴത്തിലുള്ള പ്രത്യയശാസ്ത്ര പോരാട്ടം നടത്താതെ ഞങ്ങൾ എതിരാളികളെ പരാജയപ്പെടുത്തുകയില്ല.”

കോൺഗ്രസിൽ സമൂലമായ പരിവർത്തനത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്ത അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു: “പാർട്ടിയുടെ പുനർനിർമ്മാണത്തിന് കടുത്ത തീരുമാനങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്, 2019 ലെ പരാജയത്തിന് നിരവധി പേരെ ഉത്തരവാദിത്തപ്പെടുത്തേണ്ടതുണ്ട്. മറ്റുള്ളവരെ ഉത്തരവാദിത്തത്തോടെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് അനീതിയാണ്, പക്ഷേ പ്രസിഡന്റ് എന്ന നിലയിൽ എന്റെ സ്വന്തം ഉത്തരവാദിത്തത്തെ അവഗണിക്കുക. പാർട്ടിയുടെ.

133 വർഷം പഴക്കമുള്ള ചരിത്രത്തിൽ നെഹ്‌റു-ഗാന്ധി കുടുംബത്തിൽ നിന്നുള്ള തലമുറകളുടെ നേതാക്കളാണ് കോൺഗ്രസിനോടുള്ള കുടുംബത്തിന്റെ പിടി ഉപേക്ഷിക്കാൻ അദ്ദേഹം തീരുമാനിച്ചതെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ വാക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. അടുത്ത കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റിനെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യണമെന്ന് എന്റെ മിക്ക സഹപ്രവർത്തകരും നിർദ്ദേശിച്ചു. പുതിയ ഒരാളെ പാർട്ടിയെ നയിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണെങ്കിലും ആ വ്യക്തിയെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് ശരിയല്ല, ”രാഹുൽ ഗാന്ധി എഴുതി.

2017 ൽ അമ്മ സോണിയ ഗാന്ധിയിൽ നിന്ന് ഉന്നത സ്ഥാനം ഏറ്റെടുത്ത രാഹുൽ ഗാന്ധി പാർട്ടി നേതാക്കളോട് മെയ് 25 ന് നടന്ന കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തക സമിതി യോഗത്തിൽ നിന്ന് പിന്മാറാനുള്ള തീരുമാനത്തെക്കുറിച്ച് പറഞ്ഞിരുന്നു. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ ബിജെപിയുടെ വിസ്മയകരമായ പ്രകടനവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ.

പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയും സോണിയ ഗാന്ധിയും അദ്ദേഹത്തെ പിന്തുണച്ചിരുന്നു. ജനുവരിയിൽ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറിയായി രാഷ്ട്രീയത്തിൽ ചേർന്ന പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി സഹോദരന്റെ പ്രചാരണത്തെ മറ്റ് നേതാക്കൾ എത്ര ശക്തമായി പിന്തുണച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് പോലും ചോദ്യം ചെയ്തിരുന്നു.

പാർട്ടിയെ 80 സീറ്റുകളുള്ള സംസ്ഥാനമായി ചുരുക്കിയ ഉത്തർപ്രദേശിലെ അമേതിയിലെ പരമ്പരാഗത മണ്ഡലമായ കോൺഗ്രസ് മേധാവിയുടെ തോൽവിയും ആഴത്തിൽ കുറഞ്ഞു. കേരളത്തിലെ വയനാട് മത്സരിച്ച രണ്ടാം മണ്ഡലത്തിൽ ജയിച്ചതുകൊണ്ടാണ് രാഹുൽ ഗാന്ധി പാർലമെന്റിൽ എത്തിയത്. പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി അമേത്തിയിൽ പ്രചാരണം നടത്തിയിരുന്നു. സഹോദരൻ രാജ്യത്തിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളിൽ റാലികളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു.

പുതിയ നേതാവിനെ തെരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള ചുമതല കോൺഗ്രസ് ഉറ്റുനോക്കുമ്പോൾ, തന്റെ തീരുമാനം പുന ider പരിശോധിക്കാൻ നിരവധി നേതാക്കൾ രാഹുൽ ഗാന്ധിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, അദ്ദേഹം എല്ലായ്പ്പോഴും അവരുടെ തലവനായിരിക്കുമെന്ന്.

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

ബജറ്റ് 2019 : ndtv.com/budget- ൽ ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ കണ്ടെത്തുക. നിങ്ങളുടെ നികുതി ബാധ്യതയെക്കുറിച്ച് അറിയുന്നതിന് ആദായനികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ ഉപയോഗിക്കുക