കോപ അമേരിക്ക 2019: ലയണൽ മെസ്സി “ഭ്രാന്തൻ” റഫറിയെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ചതിന് ശേഷം അർജന്റീന പരാതി നൽകി – ഫോക്സ് സ്പോർട്സ് ഏഷ്യ

കോപ അമേരിക്ക 2019: ലയണൽ മെസ്സി “ഭ്രാന്തൻ” റഫറിയെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ചതിന് ശേഷം അർജന്റീന പരാതി നൽകി – ഫോക്സ് സ്പോർട്സ് ഏഷ്യ

ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി നടന്ന കോപ്പ അമേരിക്ക സെമി ഫൈനലിൽ അർജന്റീന ഫുട്ബോൾ അസോസിയേഷൻ (എ.എഫ്.എ) CONMEBOL ന് official ദ്യോഗികമായി പരാതി നൽകി.

ആറ് പേജുള്ള നീണ്ട പരാതി പ്രകാരം, ബ്രസീലിനെതിരായ മത്സരത്തിൽ റഫറി റോഡി സാംബ്രാനോയുടെ തീരുമാനങ്ങളാൽ അർജന്റീനയെ “വ്യക്തമായി ഉപദ്രവിച്ചു” എന്ന് ഫെഡറേഷൻ പറയുന്നു.

ഫോക്സ് സ്പോർട്സ് ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ , കുറച്ച് തെറ്റുകൾ വിശദമായി വിശകലനം ചെയ്യാൻ വീഡിയോ അവലോകനം ഉപയോഗിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് അർജന്റീനയും പരാതിപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട് – അതിലൊന്ന് ലയണൽ മെസ്സിക്കും കോയ്ക്കും പിഴ ചുമത്താൻ ഇടയുണ്ട്.

ഉദാഹരണത്തിന്, ബ്രസീലിന്റെ പെനാൽറ്റി ബോക്സിനുള്ളിൽ സെർജിയോ അഗ്യൂറോയെ കബളിപ്പിച്ചെങ്കിലും ഈ കളി തുടരുകയും കാനറികൾ കളിയുടെ രണ്ടാം, അവസാന ഗോൾ നേടുകയും ചെയ്തു. വി‌എ‌ആർ വഴി അവലോകനം നടത്തിയിരുന്നെങ്കിൽ, വ്യക്തമായ പെനാൽറ്റി ആകുമായിരുന്നു, ലാ ആൽ‌ബിസെലെസ്റ്റെക്ക് സ്കോർ 1-1 ന് സമനിലയിൽ എത്തിക്കാൻ കഴിയുമായിരുന്നു, ബ്രസീലിന്റെ ഗോളും തള്ളിക്കളഞ്ഞു.

കളിയുടെ അവസാനം, അർജന്റീന മാനേജർ ലയണൽ സ്കലോണിയും ക്യാപ്റ്റൻ മെസ്സിയും മോശം തീരുമാനമെടുക്കുന്നതിന് റഫറിയെ വിമർശിച്ചു.

“അവർ നേരത്തെ തന്നെ നെറ്റ് കണ്ടെത്തി, രണ്ടാമത്തെ ഗോൾ ലഭിച്ചത് അവർ നൽകാത്ത പെനാൽറ്റിയിൽ നിന്നാണ്,” ബ്രസീലിലെ ബെലോ ഹൊറിസോണ്ടെയിൽ നടന്ന മത്സരത്തിന് ശേഷം മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്ക് മുന്നിൽ നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ നിന്ന് മെസ്സി പറഞ്ഞു.

“I ദ്യോഗിക ചുമതല ഭ്രാന്തായിരുന്നു. നിക്കോളാസ് ഒറ്റമെൻഡി, സെർജിയോ അഗ്യൂറോ എന്നിവർക്ക് വ്യക്തമായ ശിക്ഷാനടപടികൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. അവൻ [റഫറി] അവരുടെ പക്ഷത്തുണ്ടായിരുന്നു. ഭിന്നിച്ച ഓരോ പന്തിൽ അല്ലെങ്കിൽ തർക്കത്തിലും അദ്ദേഹം പിച്ച് അവരുടെ വഴിക്ക് ചരിഞ്ഞു. ”

“ഇത് ഒരു ഒഴികഴിവല്ല, പക്ഷെ സത്യം അതാണ്. ഈ കോപ്പയിൽ, അവർ മണ്ടത്തരങ്ങൾക്കും ഹാൻഡ്‌ബോളുകൾക്കും പെനാൽറ്റികൾക്കുമായി ing തിക്കൊണ്ടിരുന്നു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബ്രസീൽ 2-0ന് ജയിച്ചു, 2007 ന് ശേഷം അവരുടെ ആദ്യത്തെ കോപ്പ അമേരിക്ക ഫൈനലിലേക്ക് മുന്നേറി. അതേസമയം, അർജന്റീന, മെസ്സിയുമായുള്ള മത്സരത്തിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിന്നു, ഇപ്പോൾ ഒരു വർഷം കൂടി കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും. ആദ്യമായി ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര തലക്കെട്ടിൽ.

ജൂലൈ 7 ഞായറാഴ്ച കാനറികൾ പെറുവിനെ ഫൈനലിൽ നേരിടും.