ക്വസ് കോർപ്പ് ടാങ്കുകൾ 20%; കമ്പനി പതിവുപോലെ ബിസിനസ്സ് പറയുന്നു – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ക്വസ് കോർപ്പ് ടാങ്കുകൾ 20%; കമ്പനി പതിവുപോലെ ബിസിനസ്സ് പറയുന്നു – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ന്യൂഡൽഹി: സ്റ്റാൻഡേർഡ് അക്ക ing ണ്ടിംഗ് രീതികൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചപ്പോഴും ക്വെസ് കോർപ്പറേഷന്റെ ഓഹരികൾ 20 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു.

ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ

ET ഇപ്പോൾ

ഓഹരി വിലയിലുണ്ടായ ഇടിവ് വിപണിയിലെ ധാരണയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കാമെന്ന് ക്വസ് കോർപ്പ് സിഎംഡി അജിത് ഇസ്സാക് പറഞ്ഞു. കമ്പനി പതിവുപോലെ ബിസിനസ്സ് ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്ന് ഐസക് ആശംസിച്ചു.

ധനസമാഹരണത്തിനുള്ള ഒരു തീരുമാനം കമ്പനി അടുത്തിടെ മാറ്റിവച്ചു. തങ്ങളുടെ ബോർഡ് പിന്നീട് തീരുമാനമെടുക്കുമെന്ന് അറിയിച്ചു. ചീഫ് ഫിനാൻഷ്യൽ ഓഫീസർ (സിഎഫ്ഒ) മനോജ് ജെയിന്റെ റോളും സ്ഥാനവും ഒരു ബിസിനസ് ഹെഡിന്റെ റോളിലേക്ക് ഇത് മാറ്റി. ഡെപ്യൂട്ടി സി‌എഫ്‌ഒയിൽ നിന്നാണ് സുബ്രഹ്മണ്യൻ രാമകൃഷ്ണനെ കമ്പനിയുടെ സി‌എഫ്‌ഒ ആക്കിയത്.

സ്ക്രിപ്റ്റ് 13.77 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 446.80 രൂപയായി.

കഴിഞ്ഞ സാമ്പത്തിക വർഷം സ്മാർട്ട് സിറ്റി പ്രോജക്ടുകളിലേക്ക് കമ്പനി കടന്നുപോയി. പദ്ധതി വിജയകരമായി നടപ്പിലാക്കുന്നതിനിടയിലും, കൂടുതൽ പണം ശേഖരിക്കുന്ന ചക്രങ്ങൾ കാരണം പ്രവർത്തന മൂലധന രംഗത്ത് ചില പ്രശ്‌നങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ടെന്ന് എഫ്‌വൈ 19 ലെ വാർഷിക റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

“ഇത് മനസ്സിൽ വച്ചുകൊണ്ട്, സ്മാർട്ട് സിറ്റിയിൽ കൂടുതൽ പണം എടുക്കേണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ തീരുമാനിച്ചു, കാരണം അവ ഞങ്ങളുടെ പണ ശേഖരണ ചക്രം വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഇതുകൂടാതെ, ഞങ്ങളുടെ മൊബൈൽ ടെലികോം ടവർ ബിസിനസ്സ്, വ്യാവസായികമായി വളർത്തുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കും

ആസ്തി നിയന്ത്രണം

പുതിയതിനൊപ്പം ബിസിനസ്സ്

പുനർനിർമ്മിക്കാവുന്ന ഊർജ്ജം

വരാനിരിക്കുന്ന വർഷത്തിൽ ബിസിനസ്സ്, ”വാർഷിക റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

പാൻ സിഐടി ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറിനും അഹമ്മദാബാദ് സ്മാർട്ട് സിറ്റിയുടെ ഇന്റലിജന്റ് കമാൻഡ് ആൻഡ് കൺട്രോൾ സെന്ററിനുമുള്ള വിതരണം, ഇൻസ്റ്റാളേഷൻ, കമ്മീഷൻ ചെയ്യൽ, പ്രവർത്തനം, പരിപാലനം എന്നിവയ്ക്കായി 2017 ൽ സ്മാർട്ട് സിറ്റി അഹമ്മദാബാദ് ഡവലപ്മെന്റ് ലിമിറ്റഡുമായി (“എസ്‌സി‌ഡി‌എൽ”) ട്രിമാക്സ് ഒരു കരാർ നടപ്പാക്കി. ഫെബ്രുവരി 21 ന് എൻ‌സി‌എൽ‌ടി മുംബൈ ബെഞ്ച് സമർപ്പിച്ച നിവേദനത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ട്രിമാക്‌സിനായി പരിഹാര പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കാൻ ഉത്തരവിട്ടു

കോർപ്പറേഷൻ ബാങ്ക്

, മാർച്ച് 31 ന് ട്രിമാക്സിനെ എൻ‌പി‌എ ആയി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ട്രിമാക്‌സിനായുള്ള ഇൻ‌സോൾ‌വെൻസി പ്രക്രിയ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന റെസല്യൂഷൻ പ്രൊഫഷണൽ 151 കോടി രൂപ ടി‌എസ്‌ഐ‌പി‌എൽ മൂലമുള്ള കടങ്ങളായി അംഗീകരിച്ചു.

അഹമ്മദാബാദിലെ സ്മാർട്ട് സിറ്റി പദ്ധതി ഏകദേശം പൂർത്തിയായതായി ഐസക് പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച സ്മാർട്ട് സിറ്റി പ്രോജക്റ്റായി ഇതിനെ വിലയിരുത്തിയിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ ഒരു പ്രോജക്റ്റ് പൂർത്തീകരണ കാഴ്ചപ്പാടിൽ ഒരു പ്രശ്നവുമില്ല, ഇ.

“ഏകദേശം 200 കോടി രൂപയുടെ പ്രോജക്റ്റ് വലുപ്പം ഏതാണ്ട് 55 മുതൽ 60 കോടി രൂപ വരെ ഞങ്ങൾ ശേഖരിച്ചു, അതിനാൽ ഞങ്ങൾക്ക് പണത്തിന്റെ ഒരു ഭാഗം ലഭിച്ചു, ഞങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കേണ്ട പണത്തിന്റെ മറ്റൊരു ഭാഗം പണത്തിന്റെ ക്ലിയറൻസിൽ ഒരു താൽക്കാലിക ഇടിവ് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കാരണം കരാർ അതോറിറ്റിയിൽ നിന്ന്. ആരാണ് ഇത് ചെയ്യുന്നതെന്ന് ഇടക്കാലത്ത് ഞങ്ങളുടെ ഒരു പങ്കാളി പാപ്പരത്തത്തിലേക്ക് പോയി ഒരു പരിഹാര പ്രക്രിയയിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നു. എസ്‌ക്രോയിലേക്ക് ഫണ്ട് സ്വീകരിക്കുന്നത് സുഗമമാക്കുന്നതിന് ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു പ്രത്യേക എസ്‌ക്രോ സംവിധാനം സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ഞങ്ങൾക്ക് ഫണ്ട് ലഭിക്കുമ്പോഴുള്ള സംവിധാനം, ”ഐസക് പറഞ്ഞു.

ഞങ്ങളെ സമീപിക്കാൻ എത്ര സമയമെടുക്കുമെന്നതാണ് ആശങ്കയുടെ ഒരു ഭാഗം, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.