പുതിയ ഉയർന്ന ബിപി മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ ഗർഭാവസ്ഥയിലുള്ള രക്താതിമർദ്ദം കണ്ടെത്തൽ വർദ്ധിപ്പിക്കും – പുതിയ കേരളം

പുതിയ ഉയർന്ന ബിപി മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ ഗർഭാവസ്ഥയിലുള്ള രക്താതിമർദ്ദം കണ്ടെത്തൽ വർദ്ധിപ്പിക്കും – പുതിയ കേരളം
വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി, ജൂലൈ 4: പുതിയ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ ഗർഭാവസ്ഥയിലുള്ള രക്താതിമർദ്ദം കണ്ടെത്തുന്നത് വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് ഒരു പുതിയ പഠനം കണ്ടെത്തി.
രക്തസമ്മർദ്ദത്തിനുള്ള ക്ലിനിക്കൽ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അമേരിക്കൻ കോളേജ് ഓഫ് കാർഡിയോളജി (എസിസി), അമേരിക്കൻ ഹാർട്ട് അസോസിയേഷൻ (എഎച്ച്എ) എന്നിവ 2017 ൽ ഗർഭിണികളല്ലാത്തവരിൽ 2017 ൽ പുറത്തിറക്കി.

‘സർക്കുലേഷൻ റിസർച്ച്’ ജേണലിലാണ് പഠനം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്.

“പ്രീക്ലാമ്പ്‌സിയ, പ്രസവാനന്തര വിട്ടുമാറാത്ത രക്താതിമർദ്ദം തുടങ്ങിയ ഗർഭിണികൾക്ക് അനുബന്ധ അവസ്ഥകൾ തടയുന്നതിന് ഗർഭാവസ്ഥയിലുള്ള രക്താതിമർദ്ദം യഥാസമയം നിർണ്ണയിക്കേണ്ടത് നിർണായകമാണ്. ഗർഭാവസ്ഥയിലുള്ള രക്താതിമർദ്ദം ഉള്ള സ്ത്രീകൾക്ക് ജനിക്കുന്ന ശിശുക്കൾ മാസം തികയാതെയുള്ള ജനനത്തിന് ഇരയാകുന്നു, കൂടാതെ പ്രായപൂർത്തിയായ ഹൃദയ രോഗങ്ങൾ പോലുള്ള ദീർഘകാല ആരോഗ്യ ഫലങ്ങൾ, “പഠനത്തിന്റെ ആദ്യ രചയിതാവ് ജി ഹു പറഞ്ഞു.

“2017 എസിസി / എഎച്ച്‌എ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പ്രീനെറ്റൽ കെയർ പ്രാക്ടീസിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് ഗർഭാവസ്ഥയിൽ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം കണ്ടെത്തുന്നതും ഗർഭാവസ്ഥയിലുള്ള രക്താതിമർദ്ദവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പെരിനാറ്റൽ കാലഘട്ടത്തിലെ മാതൃ-നവജാതശിശുക്കളുടെ പ്രതികൂല ഫലങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമങ്ങളും മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കും,” ഹു പറഞ്ഞു.

ചൈനയിലെ വുഹാനിലെ ഒരു മാതൃ-ശിശു ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ആശുപത്രിയിൽ നിന്നുള്ള 16,345 സ്ത്രീകളുടെ മെഡിക്കൽ രേഖകളിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച സിസ്റ്റോളിക്, ഡയസ്റ്റോളിക് രക്തസമ്മർദ്ദ അളവുകൾ ഹുവും അന്താരാഷ്ട്ര സഹകരണ സംഘവും ഉപയോഗിച്ചു. ഗർഭാവസ്ഥയുടെ വിവിധ ഘട്ടങ്ങളിലായി പ്രസവത്തിനു മുമ്പുള്ള പരിചരണ സന്ദർശനങ്ങളിൽ പ്രസവചികിത്സകർ രക്തസമ്മർദ്ദ അളവുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി.

2017 ACC / AHA മാർ‌ഗ്ഗനിർ‌ദ്ദേശങ്ങൾ‌ ഉപയോഗിച്ച്, രക്താതിമർദ്ദം ഉള്ള 4,100 സ്ത്രീകളെ (25.1 ശതമാനം) അന്വേഷകർ‌ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. ഇതിനു വിപരീതമായി, മുൻ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് 678 (4.2 ശതമാനം) സ്ത്രീകൾക്ക് മാത്രമേ രക്താതിമർദ്ദം ഉള്ളതായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുള്ളൂ, ഇത് മുൻ നിർവചനവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഗർഭാവസ്ഥയിലുള്ള രക്താതിമർദ്ദത്തിന്റെ വ്യാപനത്തിൽ ഗണ്യമായ വർദ്ധനവ് കാണിക്കുന്നു.

കണ്ടെത്തലുകൾ കൂടുതൽ വംശീയമായും വംശീയമായും സാമൂഹികമായും സാമ്പത്തികമായും വൈവിധ്യമാർന്ന ജനസംഖ്യയിലും ചൈനയെ മാറ്റിനിർത്തിയ മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലും ആവർത്തിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് അന്വേഷകർ സമ്മതിക്കുന്നു.

രക്താതിമർദ്ദം കൂടുതലായി കണ്ടുപിടിക്കുന്നത് അമ്മമാർക്കും ശിശുക്കൾക്കും മെച്ചപ്പെട്ട നവജാതശിശു ഫലങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ ഭാവിയിലെ പഠനങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്.

ഗവേഷകർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഗർഭകാല രക്താതിമർദ്ദത്തിനുള്ള നിലവിലെ മാനേജ്മെൻറ് തന്ത്രങ്ങളിൽ തുടർച്ചയായ നിരീക്ഷണവും രക്തസമ്മർദ്ദം ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം പിന്തുടരലും ഉൾപ്പെടുന്നു. കഠിനമായ കേസുകളിൽ മാത്രമാണ് മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.