ഫാനി ഹിറ്റ് പുരി മഹത്വം വീണ്ടെടുക്കുന്നു, ഇന്ന് 9 ദിവസത്തെ ജഗന്നാഥ് രഥയാത്ര ഫ്ലാഗ് ചെയ്തു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ഫാനി ഹിറ്റ് പുരി മഹത്വം വീണ്ടെടുക്കുന്നു, ഇന്ന് 9 ദിവസത്തെ ജഗന്നാഥ് രഥയാത്ര ഫ്ലാഗ് ചെയ്തു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

പുരി: രണ്ട് മാസത്തിന് ശേഷം

ഫാനി ചുഴലിക്കാറ്റ്

മറ്റ് തീരദേശ ജില്ലകളോടൊപ്പം ഇത് നശിപ്പിച്ചു, ഈ തീർത്ഥാടന നഗരം പഴയകാലത്തെപ്പോലെ വലിയ ഒമ്പത് ദിവസത്തെ രഥയാത്ര വീണ്ടും ആഘോഷിക്കാൻ വീണ്ടും കാലിടറുന്നു.

വ്യാഴാഴ്ച,

പുരി

, ചുഴലിക്കാറ്റിന്റെ ആഘാതം സഹിച്ച പതിനായിരക്കണക്കിന് ആളുകൾ കർത്താവിന്റെ രഥയാത്രയുടെ തുടക്കത്തിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കാൻ ഇവിടെയെത്തുന്നു.

ജഗന്നാഥൻ

അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹോദരങ്ങളായ ബാലഭദ്രയും

സുഭദ്ര

, ജഗന്നാഥ ക്ഷേത്രം മുതൽ ഗുണ്ടിച്ച ക്ഷേത്രം വരെ അവരുടെ ജന്മസ്ഥലമാണ്.

ദുരന്തം അതിന്റെ ഷീനിന്റെ രഥയാത്രയെ കവർന്നെടുക്കുമെന്ന ഭയത്തിന് വിരുദ്ധമായി, പുരി യുദ്ധകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ അതിന്റെ യഥാർത്ഥ മഹത്വത്തിലേക്ക് പുന was സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടു. കേടായ ഹോട്ടലുകളും വീണ്ടും ബിസിനസ്സിലേക്ക്.

മെഗാ ഉത്സവത്തിന് ആതിഥേയത്വം വഹിക്കാൻ ഞങ്ങൾ വിഡ് p ി തയ്യാറെടുപ്പുകൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. ആവശ്യമായ എല്ലാ അടിസ്ഥാന സ and കര്യങ്ങളും വിനോദസഞ്ചാര സ are കര്യങ്ങളും ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. രഥയാത്രയിൽ ഭക്തർക്ക് സുഗമമായി താമസിക്കാനാകുമെന്ന് പുരി ജില്ലാ കളക്ടർ ബൽവന്ത് സിംഗ് പറഞ്ഞു.

പുരി ജില്ലാ ഭരണകൂടം വിപുലമായ തയ്യാറെടുപ്പുകൾക്ക് അന്തിമരൂപം നൽകി. രഥയാത്രയുടെ തലേദിവസം ഭക്തർ നിറഞ്ഞതായിരുന്നു ഗ്രാൻഡ് റോഡ്. അനുകൂലമായ കാലാവസ്ഥയാൽ ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾ ‘ജയ് ജഗന്നാഥ്’ എന്ന ശ്ലോകങ്ങളുമായി റോഡിലിറങ്ങി, കൈത്താളങ്ങളും പുല്ലാങ്കുഴലുകളും ഡ്രമ്മുകളും കളിക്കുമ്പോൾ വായു നിറഞ്ഞു.

“ദേവതകളുടെ ദർശനം ലഭിച്ചതിൽ ഞാൻ സന്തുഷ്ടനാണ്. ഞങ്ങളെ (ഹിന്ദുക്കളല്ലാത്തവരെ) ക്ഷേത്രത്തിനുള്ളിൽ അനുവദിക്കാത്തതിനാൽ, രഥയാത്ര ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു വലിയ അവസരമാണ്,” ഇന്റർനാഷണൽ സൊസൈറ്റി ഫോർ കൃഷ്ണയുടെ അമേരിക്കൻ ഭക്തനായ ഗുരുപ്രവാസി പറഞ്ഞു. ബോധം (ഇസ്‌കോൺ).

ഭക്തർ വലിച്ചിഴച്ച യാത്രയ്ക്കിടെ സഹോദര സഹോദരങ്ങളെ വഹിക്കുന്ന രഥങ്ങൾ മനുഷ്യരാശിയുടെ കടലിലേക്ക് നീങ്ങുമ്പോൾ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും വിദേശത്തുനിന്നും കൂടുതൽ ആളുകൾ ദേവതകളെ കാണാൻ വരും.

മേള സുഗമമായി നടത്തുന്നതിന് മതിയായ സുരക്ഷാ സംവിധാനങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസ് ആർ പി ശർമ്മ പറഞ്ഞു. ചുഴലിക്കാറ്റിൽ സ്ഥിരമായ കേടുപാടുകൾ സംഭവിച്ചതിനാൽ പുരിയിലുടനീളം താൽക്കാലിക സിസിടിവി ക്യാമറകൾ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ജനക്കൂട്ടത്തിന്റെ നിയന്ത്രണം, ട്രാഫിക് മാനേജുമെന്റ്, തീർഥാടകരുടെയും വിഐപികളുടെയും സുരക്ഷയ്ക്കായി 155 പ്ലാറ്റൂണുകളെങ്കിലും ദ്രുത ആക്ഷൻ ഫോഴ്‌സ് (ആർ‌എഎഫ്) അണിനിരക്കുമെന്ന് ശർമ പറഞ്ഞു.