മൈതാനത്ത് ഞങ്ങൾക്ക് ഉള്ള എല്ലാ ചോദ്യങ്ങൾക്കും എം‌എസ് ധോണിക്ക് ഉത്തരമുണ്ട്, ഇന്ത്യ കളിക്കാർ പറയുക – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി സ്പോർട്സ്

മൈതാനത്ത് ഞങ്ങൾക്ക് ഉള്ള എല്ലാ ചോദ്യങ്ങൾക്കും എം‌എസ് ധോണിക്ക് ഉത്തരമുണ്ട്, ഇന്ത്യ കളിക്കാർ പറയുക – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി സ്പോർട്സ്

2019 ലോകകപ്പിന്റെ ബിസിനസ്സ് അവസാനത്തിലേക്ക് കടക്കുമ്പോൾ, ടീമിലെ എം‌എസ് ധോണിയുടെ സ്ഥാനത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യുകയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുട്ടുകൾ ഒരു പോരാട്ടമാണെന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്ത ചുരുക്കം ചില വിദഗ്ധരുണ്ട്. എന്നാൽ കളിക്കാരുടെ കാര്യം വരുമ്പോൾ, അവർ അവരുടെ ‘മഹി ഭായ്’ ഉപയോഗിച്ച് സത്യം ചെയ്യുന്നു. നായകൻ വിരാട് കോഹ്‌ലിയും ഡെപ്യൂട്ടി രോഹിത് ശർമയും ടീം എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്നതിനെക്കുറിച്ച് ശബ്ദമുയർത്തിയപ്പോൾ മറ്റ് കളിക്കാർക്കും ധോണിയുടെ നിലപാടിനെക്കുറിച്ച് മതിയായ ചർച്ചകൾ നടന്നിട്ടുണ്ട്.

എല്ലാവരും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റ് നോക്കുന്നതായി തോന്നുമെങ്കിലും, അവർ മറന്നത് ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ മത്സരത്തിൽ പ്രകടമായതുപോലെ അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം വഹിക്കേണ്ട ദീർഘകാല കഥയാണെന്ന് ഐ‌എ‌എൻ‌എസിനോട് പറഞ്ഞു.

“നമുക്ക് സത്യസന്ധത പുലർത്താം. ബാറ്റിംഗിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഞങ്ങൾ ഇംഗ്ലണ്ടല്ല. ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു വാൽ ഉണ്ട്, മഹി ഭായ് നടക്കുമ്പോൾ പലപ്പോഴും അത് മനസ്സിൽ സൂക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന് സ്വാതന്ത്ര്യമില്ലെന്ന് ബെൻ സ്റ്റോക്സ് പറയുന്നു കാരണം ഇംഗ്ലണ്ട് പത്താം നമ്പർ വരെ ബാറ്റ് ചെയ്യുന്നു, ഞങ്ങൾ അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നില്ല. ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ അവസാന ഓവറിൽ അദ്ദേഹം പുറത്തായ നിമിഷം ഞങ്ങൾക്ക് രണ്ട് വിക്കറ്റ് നഷ്ടമായി.

“കളിക്കളത്തിലെ തന്റെ അനുഭവത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ ചോദ്യങ്ങൾക്കും ഉത്തരം ലഭിക്കുന്ന ആളാണ് അദ്ദേഹം. പ്ലാൻ എ പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, അവൻ നിങ്ങൾക്ക് ബി, സി, ഡി എന്നിവ നൽകുന്നു. വാസ്തവത്തിൽ, ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ മത്സരത്തിനിടയിലും ചൊവ്വാഴ്ച, അദ്ദേഹം നിരന്തരം റിഷഭ് പന്തിനെ നയിക്കുന്നതും അദ്ദേഹം ലക്ഷ്യമിടേണ്ട മേഖലകളെക്കുറിച്ച് പറയുന്നതും നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ടോ? നിങ്ങൾക്ക് വിപണിയിൽ ആ അനുഭവം വാങ്ങാൻ കഴിയില്ല, ”കളിക്കാരൻ പറഞ്ഞു.

വികാരങ്ങൾ പ്രതിധ്വനിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് മറ്റൊരു കളിക്കാരൻ പറഞ്ഞു, ധോണിയുടെ സാന്നിധ്യം മൂലമാണ് കോഹ്‌ലിയെപ്പോലുള്ള ഒരാൾക്ക് field ട്ട്‌ഫീൽഡിൽ സന്തോഷത്തോടെ കളിക്കാൻ കഴിയുന്നത്, കാരണം മുൻ നായകനെ ആശ്രയിച്ച് ഫീൽഡ് പ്ലെയ്‌സ്‌മെന്റുകളിൽ ആവശ്യമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്താം.

“വിരാട് ഭായ്ക്ക് ആഴത്തിൽ നിൽക്കാനും പ്രധാനപ്പെട്ട അതിർവരമ്പുകൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാനും കഴിയും, കാരണം മഹി ഭായ് വിക്കറ്റിന് പുറകിൽ ബ bow ളർമാരെ നയിക്കാൻ നിൽക്കുന്നു. ഏറ്റവും മികച്ചത് ഞങ്ങൾ കളത്തിലിറങ്ങുമ്പോൾ, രണ്ട് ഓവറുകൾക്ക് ശേഷം അദ്ദേഹം ബ bow ളർമാരോട് കൃത്യമായി പറയും പന്തെറിയേണ്ട മേഖലകളും ബൗളറുടെ വേഗതയിലും വ്യത്യാസങ്ങളിലും എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അത് മാറ്റാനാവില്ല, ഞാൻ നിങ്ങളോട് പറയട്ടെ, ”കളിക്കാരൻ വിശദീകരിച്ചു.

മറ്റൊരു കളിക്കാരനും ഒരു ടീം ഒരു വലിയ ടൂർണമെന്റ് വഹിക്കുന്നു, അത് പോലെ ഭൻ എന്ന സാന്നിദ്ധ്യം എന്നു ചേർത്തു ധോണി കളിക്കാർ ആത്മവിശ്വാസം വർധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന.

“ധോണി ഭായ് ഉണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം. ഫീൽഡിംഗിലെ സൂക്ഷ്മമായ മാറ്റങ്ങളോ ബാറ്റിംഗിനിടെ ടാർഗെറ്റുചെയ്യേണ്ട മേഖലകളിലേക്ക് ഞങ്ങളെ നയിക്കുന്നതോ ആകട്ടെ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിർദ്ദേശങ്ങൾ വളരെ കൃത്യമാണ്, നിങ്ങൾ ഒരു കണ്പോള പോലും മിന്നിമറയുന്നില്ല. അദ്ദേഹം അത് പറഞ്ഞാൽ ഞങ്ങൾ പിന്തുടരുക. ഫീൽഡിംഗ് വൈസ് ക്യാപ്റ്റനെപ്പോലെയാണ് അദ്ദേഹം, ഞങ്ങളെ മാത്രമല്ല, ക്യാപ്റ്റനോട് എന്തെങ്കിലും ചൂണ്ടിക്കാണിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത അനുഭവപ്പെടുമ്പോൾ കോഹ്ലിയെയും നിരന്തരം നയിക്കുന്നു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ 14 ന് ലോർഡ്‌സിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പ് ഇന്ത്യ ഉയർത്തുകയാണെങ്കിൽ ധോണിയുടെ പങ്ക് അവിഭാജ്യമാണെന്ന് ടീം കരുതുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഷോപീസ് ഇവന്റിനുശേഷം തന്റെ ബൂട്ട് തൂക്കിക്കൊല്ലാൻ അദ്ദേഹത്തോട് ആവശ്യപ്പെടുമെന്ന് ബുധനാഴ്ച spec ഹക്കച്ചവടങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ ഇത് ഇപ്പോൾ തമാശയല്ലെന്ന് ടീം മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ ഒരു മുതിർന്ന അംഗം പറഞ്ഞു.

ബോർഡിൻ ബാഡ്ജ് കളിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ധോണിക്ക് വലിയ പിന്തുണ ലഭിച്ചിരുന്നില്ലെങ്കിലും, ഭാവിയിൽ പ്രവചിക്കാൻ ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥന് സന്തോഷമേയുള്ളൂ, നമ്മൾ വർത്തമാനകാലത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ടീമിനെ സേവിച്ച ഒരാൾ തീർച്ചയായും മറ്റൊന്നുമല്ലെങ്കിൽ ബഹുമാനത്തിന് അർഹതയുണ്ട്, ”അദ്ദേഹം പുഞ്ചിരിച്ചു.