ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ തകരാറുകൾ പ്രായമായവരിൽ ആയുസ്സ് കുറയ്ക്കും – ഡെക്കാൻ ക്രോണിക്കിൾ

ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ തകരാറുകൾ പ്രായമായവരിൽ ആയുസ്സ് കുറയ്ക്കും – ഡെക്കാൻ ക്രോണിക്കിൾ

വാഷിംഗ്ടൺ: ചില ശ്വാസകോശ ലക്ഷണങ്ങൾ പ്രായമായവരിൽ നേരത്തെയുള്ള മരണം പ്രവചിച്ചേക്കാമെന്ന് അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു, അത്തരം പ്രവചനങ്ങൾ പുകവലി നിലയുമായി വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

റെസ്പിറോളജി ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിൽ, ഗവേഷകർ 2087 പഴയ ഓസ്‌ട്രേലിയക്കാരെ 22 വർഷത്തെ ഫോളോ-അപ്പ് പഠിച്ചു, ശ്വാസതടസ്സം പുകവലി നില കണക്കിലെടുക്കാതെ ആയുർദൈർഘ്യം പ്രവചിക്കുന്നു. മുൻ പുകവലിക്കാരിൽ ചുമയും നിലവിലെ പുകവലിക്കാരിൽ ശ്വാസോച്ഛ്വാസം കുറഞ്ഞ ആയുർദൈർഘ്യം പ്രവചിക്കുന്നു.

രോഗലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്ത പുകവലിക്കാരനായ 70 വയസുള്ള പുരുഷന്റെ ആയുസ്സ് 16.6 വയസ്സ്. ചുമ, ശ്വാസതടസ്സം, ശ്വാസതടസ്സം എന്നിവയാൽ 70 വയസുള്ള ഒരു പുരുഷന്റെ ജീവിതകാലം നഷ്ടപ്പെട്ട ലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്ത പുകവലിക്കാരനെ അപേക്ഷിച്ച് 4.93 വർഷമാണ് 2.99 വർഷം. നിലവിലെ പുകവലിയും ബാക്കി ശ്വാസകോശവും കാരണം ലക്ഷണങ്ങൾ.

“പ്രായമായ ആളുകൾക്ക് നേരിയ ശ്വാസകോശ ലക്ഷണങ്ങൾ പോലും അനുഭവപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, കൂടുതൽ അന്വേഷണങ്ങൾക്കായി അവരുടെ പൊതു പരിശീലകനെ സന്ദർശിക്കുന്നതിലൂടെ അവർക്ക് പ്രയോജനം ലഭിച്ചേക്കാം,” പഠനത്തിന്റെ പ്രധാന രചയിതാവ് കേറ്റ് പെട്രി പറഞ്ഞു.