സഞ്ജയ് മഞ്ജരേക്കർ വിവാദം ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിന് നല്ലതാണ് – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

സഞ്ജയ് മഞ്ജരേക്കർ വിവാദം ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിന് നല്ലതാണ് – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ഇപ്പോൾ നടക്കുന്ന ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പിൽ സെമി ഫൈനൽ ഘട്ടത്തിലേക്ക് ഇന്ത്യ യോഗ്യത നേടിയത് ഒരുപക്ഷേ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ആരാധകനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഈ ആഴ്ചത്തെ പ്രത്യേകതയായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾ, ഭൂതകാലവും വർത്തമാനവും ഉൾപ്പെടുന്ന ഒരു ഓഫ്-ഫീൽഡ് ഏറ്റുമുട്ടൽ ഉണ്ട്, അത് രസകരമായ ഒരു സംഭവവികാസം കാണിക്കുന്നു. ദീർഘകാലമായി, സമപ്രായക്കാരുടെയോ നിലവിലെ തലമുറയുടെയോ വിരമിച്ച ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരുടെ പരസ്യ വിമർശനം നിഷിദ്ധമായിരുന്നു. അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റർമാർ പോലും പൊതു വിമർശനങ്ങൾക്ക് അതീതരാണെന്ന് തോന്നി. സ്വകാര്യ സംഭാഷണങ്ങളിൽ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാർ ക്രൂരമായി തുറന്നുപറയാം. ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾ വിരമിച്ചതിനുശേഷം ടെലിവിഷൻ കമന്റേറ്റർമാരായി മാറിയപ്പോൾ ഈ പൊതു നിശബ്ദത അല്ലെങ്കിൽ ഒമേർട്ടയും കാണിച്ചു.

മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് താരം സഞ്ജയ് മഞ്ജരേക്കർ, കരിയർ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ പൂർത്തീകരിക്കാത്ത വാഗ്ദാനത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിച്ചു, കമന്റേറ്റർ എന്ന നിലയിലുള്ള തന്റെ നിശബ്ദത ലംഘിച്ച ആദ്യത്തെയാളാകാം. അദ്ദേഹം പലപ്പോഴും ആത്മാർത്ഥത പുലർത്തുകയും മുൻ ടീമംഗങ്ങളുടെയും നിലവിലെ കളിക്കാരുടെയും കോപം ആകർഷിക്കുകയും ചെയ്തു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആത്മകഥയായ ‘അപൂർണ്ണത’ പോലും സ്വന്തം പോരായ്മകൾ വിശകലനം ചെയ്യുന്നതിൽ അസ്വസ്ഥനായിരുന്നു. അതിൽ, ഒരു കമന്റേറ്റർ എന്ന നിലയിൽ തന്റെ പ്രാഥമിക കടമ ശ്രോതാവിനാണെന്ന് അദ്ദേഹം നിരീക്ഷിച്ചു. അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ, അദ്ദേഹം ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിന്റെ അടഞ്ഞ ലോകത്തിലെ ഒരു lier ട്ട്‌ലിയറെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

ഇതും വായിക്കുക: രവീന്ദ്ര ജഡേജ സഞ്ജയ് മഞ്ജരേക്കറിനെ ‘ബിറ്റുകളും പീസുകളും’ അഭിപ്രായത്തിന് തിരിച്ചടിച്ചു

എല്ലാവരുടെയും ചായക്കപ്പല്ല മഞ്ജരേക്കർ. വിശകലനത്തിലെ സ്ഥിരത, നിഷ്പക്ഷത എന്നിവയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഗുണങ്ങളല്ല. എന്നാൽ സന്തുലിതാവസ്ഥയിൽ, ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ഒരു മഞ്ജരേക്കർ മനസ്സ് തുറന്ന് സംസാരിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. അഭിപ്രായ വൈവിധ്യം എല്ലായ്പ്പോഴും നല്ലതാണ്. അതേ ധാരണയിൽ, നിലവിലെ കളിക്കാർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള മഞ്ജരേക്കറുടെ വിമർശകർക്കും അദ്ദേഹത്തിന്റെ വിശകലനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അഭിപ്രായം സ്വതന്ത്രമായി പ്രകടിപ്പിക്കാനുള്ള അവകാശമുണ്ട്. സ്വയം അല്ലെങ്കിൽ ഒരാളുടെ അടുത്ത സർക്കിളുകളിൽ സൂക്ഷിക്കുന്ന കാഴ്ചകളേക്കാൾ മികച്ച സംസാരം മികച്ചതാണ്.