സ്തന, ചർമ്മ കാൻസറിനെ നേരിടാൻ സഹായിക്കുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞർ – ANI ന്യൂസ്

സ്തന, ചർമ്മ കാൻസറിനെ നേരിടാൻ സഹായിക്കുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞർ – ANI ന്യൂസ്

ANI | അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തത്: ജൂലൈ 04, 2019 23:07 IST

വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി [യുഎസ്എ], ജൂലൈ 4 (ANI): ഇത് വിചിത്രമെന്ന് തോന്നുമെങ്കിലും സ്തനത്തിനും ചർമ്മ കാൻസറിനുമെതിരെ പോരാടാൻ സഹായിക്കുന്ന സാങ്കേതികവിദ്യകൾ രൂപകൽപ്പന ചെയ്യാൻ ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞർ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ പിന്നിലുള്ള ശാസ്ത്രം പ്രകാശത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്!
ജ്യോതിശാസ്ത്രത്തിന്റെ വലിയൊരു ഭാഗം പ്രകാശത്തെ കണ്ടെത്തുന്നതിനെയും വിശകലനത്തെയും ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, വാതകത്തിന്റെയും പൊടിയുടെയും മേഘങ്ങളിൽ ചിതറിക്കിടക്കുന്നതും ആഗിരണം ചെയ്യപ്പെടുന്നതും വീണ്ടും പുറപ്പെടുവിക്കുന്നതുമായ പ്രകാശത്തെക്കുറിച്ച് ശാസ്ത്രജ്ഞർ പഠിക്കുകയും അവയുടെ ആന്തരികത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ നേടുകയും ചെയ്യുന്നു.
അളവിൽ വലിയ വ്യത്യാസങ്ങളുണ്ടെങ്കിലും, പ്രകാശം ഒരു മനുഷ്യശരീരത്തിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന പ്രക്രിയകൾ ബഹിരാകാശത്ത് കാണുന്നതിനോട് വളരെ സാമ്യമുള്ളതാണ്. ടിഷ്യു ക്യാൻസറാകുമ്പോൾ, ആ മാറ്റം കാണിക്കും.
ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ രോഗനിർണയം നടത്തിയ 90% സ്ത്രീകളും കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് വർഷമെങ്കിലും നിലനിൽക്കുന്നതിനാൽ ആദ്യകാല രോഗനിർണയം പ്രധാനമാണെന്ന് RAS നാഷണൽ ജ്യോതിശാസ്ത്ര യോഗം 2019 ലെ ഉയർന്ന വെളിച്ചത്തിൽ അവതരിപ്പിച്ച പഠനം, ഏറ്റവും പുരോഗമിച്ച ഘട്ടത്തിൽ രോഗനിർണയം നടത്തിയ സ്ത്രീകളിൽ 15% നെ അപേക്ഷിച്ച്.
ക്യാൻസർ സ്തനങ്ങളിൽ കാൽസ്യം വളരെ ചെറിയ നിക്ഷേപം സൃഷ്ടിക്കുന്നു, ഇത് ടിഷ്യുവിലൂടെ കടന്നുപോകുമ്പോൾ പ്രകാശത്തിന്റെ തരംഗദൈർഘ്യത്തിലൂടെ മാറുന്നു. ഈ നിക്ഷേപങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്നതിന് നക്ഷത്രങ്ങളുടെയും ഗ്രഹങ്ങളുടെയും രൂപീകരണം പഠിക്കുന്നതിനായി വികസിപ്പിച്ച കമ്പ്യൂട്ടർ കോഡുകളും പ്രയോഗിക്കാമെന്ന് ഗവേഷകർ മനസ്സിലാക്കി.
“വെളിച്ചം വൈദ്യശാസ്ത്രം, അകാല ശിശുക്കൾ രക്തം ഒക്സയ്ഗെനതിഒന് അളന്നു അല്ലെങ്കിൽ സ്ഥലങ്ങള്ക്ക് പോർട്ട്-വീഞ്ഞു സ്റ്റെയിൻസ് ചികിത്സാ പോലുള്ള വൈവിധ്യമാർന്ന ശ്രേണി വളരെ അത്യാവശ്യം ആണ്. ജ്യോതിശാസ്ത്രം ഒരു പ്രകൃതി കണക്ഷൻ ഇല്ല അങ്ങനെ, ഞങ്ങൾ ഡി ആയിരിക്കുമ്പോൾ വെളിച്ചം എടുക്കാൻ നമ്മുടെ ഉപയോഗിക്കാൻ എഡിറ്റോറിയൽ ക്യാൻസറിനെക്കുറിച്ച്, ”പഠന അവതാരകൻ ചാർലി ജെയ്‌ൻസ് പറഞ്ഞു.
കണ്ടെത്തിയ പ്രകാശത്തെ മനുഷ്യ കലകളെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുന്നുവെന്ന് നന്നായി മനസിലാക്കാൻ ടീം കമ്പ്യൂട്ടർ മോഡലുകളും പരിഷ്കരിക്കുന്നു. അനാവശ്യ ബയോപ്സികൾ ഒഴിവാക്കുന്ന ആയിരക്കണക്കിന് സ്ത്രീകളുടെ അതിജീവനത്തിനുള്ള സാധ്യത മെച്ചപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു ദ്രുത ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് പരിശോധന വികസിപ്പിക്കാൻ അവർ ഒടുവിൽ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.
മറ്റൊരു പ്രോജക്റ്റിൽ, മെലനോമ ഇതര ചർമ്മ കാൻസറിനുള്ള (എൻ‌എം‌എസ്‌സി) പുതിയ ചികിത്സയ്ക്കായി അവർ കമ്പ്യൂട്ടർ മോഡലുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഏറ്റവും സാധാരണമായ അർബുദമാണിത്, ഓരോ വർഷവും ഇംഗ്ലണ്ടിൽ 80,000 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു.
“അടിസ്ഥാന ശാസ്ത്രത്തിലെ മുന്നേറ്റങ്ങൾ ഒരിക്കലും ഒറ്റപ്പെടലിൽ കാണാൻ പാടില്ല. ജ്യോതിശാസ്ത്രം ഒരു അപവാദമല്ല, തുടക്കത്തിൽ തന്നെ പ്രവചിക്കാൻ അസാധ്യമാണെങ്കിലും, അതിന്റെ കണ്ടെത്തലുകളും സാങ്കേതികതകളും പലപ്പോഴും സമൂഹത്തിന് ഗുണം ചെയ്യും. ഞങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനം അതിന്റെ മികച്ച ഉദാഹരണമാണ്, ഞാൻ ക്യാൻസറിനെതിരെ യുദ്ധം ചെയ്യാൻ ഞങ്ങളുടെ മെഡിക്കൽ സഹപ്രവർത്തകരെ സഹായിക്കുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ അഭിമാനിക്കുന്നു. ” (ANI)