ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ എളുപ്പത്തിൽ പോപ്പ് ചെയ്യരുത്; അവയ്ക്ക് ആദ്യകാല ഫ്ലൂ പ്രതിരോധത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്താനും വൈറസുകൾക്ക് ഇരയാക്കാനും കഴിയും – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ എളുപ്പത്തിൽ പോപ്പ് ചെയ്യരുത്; അവയ്ക്ക് ആദ്യകാല ഫ്ലൂ പ്രതിരോധത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്താനും വൈറസുകൾക്ക് ഇരയാക്കാനും കഴിയും – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്
ലണ്ടൻ: ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾക്ക് ശ്വാസകോശത്തെ ഇൻഫ്ലുവൻസ വൈറസ് ബാധിക്കാൻ ഇടയാക്കുന്നു, ഇത് വളരെ മോശമായ അണുബാധകൾക്കും ലക്ഷണങ്ങൾക്കും കാരണമാകുമെന്ന് ഒരു പഠനം പറയുന്നു.

സെൽ റിപ്പോർട്ടുകൾ എന്ന ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷണത്തിൽ, കുടൽ ബാക്ടീരിയയിൽ നിന്നുള്ള സിഗ്നലുകൾ ശ്വാസകോശത്തിന്റെ പാളിയിൽ പ്രതിരോധത്തിന്റെ ആദ്യ നിര നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് കണ്ടെത്തി.

ആരോഗ്യമുള്ള കുടൽ ബാക്ടീരിയ ഉള്ള എലികൾക്ക് ഇൻഫ്ലുവൻസ ബാധിച്ചപ്പോൾ, അതിൽ 80 ശതമാനവും രക്ഷപ്പെട്ടു. എന്നിരുന്നാലും, രോഗബാധിതരാകുന്നതിന് മുമ്പ് ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ നൽകിയാൽ മൂന്നിലൊന്ന് പേർ മാത്രമാണ് രക്ഷപ്പെട്ടത്.

“ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾക്ക് ആദ്യകാല ഇൻഫ്ലുവൻസ പ്രതിരോധം തുടച്ചുമാറ്റാൻ കഴിയുമെന്ന് ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി, അവ ലഘുവായി എടുക്കുകയോ നിർദ്ദേശിക്കുകയോ ചെയ്യരുത് എന്നതിന് കൂടുതൽ തെളിവുകൾ ചേർക്കുന്നു,” യുകെയിലെ ഫ്രാൻസിസ് ക്രിക്ക് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ ഗവേഷണത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയ ആൻഡ്രിയാസ് വാക്ക്.

“അനുചിതമായ ഉപയോഗം ആൻറിബയോട്ടിക് പ്രതിരോധത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക മാത്രമല്ല സഹായകരമായ കുടൽ ബാക്ടീരിയകളെ കൊല്ലുകയും ചെയ്യുന്നു, മാത്രമല്ല വൈറസുകളാൽ കൂടുതൽ അപകടത്തിലാകുകയും ചെയ്യും. ഇത് മനുഷ്യരിൽ മാത്രമല്ല കന്നുകാലി മൃഗങ്ങളിലും പ്രസക്തമാണ്, കാരണം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പല ഫാമുകളും ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ രോഗപ്രതിരോധശേഷി ഉപയോഗിക്കുന്നു,” വാക്ക് പറഞ്ഞു. .

ഈ സീസണിൽ ജാഗ്രത പാലിക്കുക: രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ആരോഗ്യത്തോടെ നിലനിർത്തുന്നതിനുമുള്ള സൂപ്പർഫുഡുകൾ

രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ

25 ജനുവരി, 2018

മൺസൂൺ ഇവിടെയുണ്ട്, അതുപോലെ തന്നെ രോഗങ്ങളും. സീസണിലെ മാറ്റം വിവിധ വൈറൽ അണുബാധകൾക്കും ഫ്ലൂസിനും ആരോഗ്യസ്ഥിതി മോശമാകുന്നതിനും കാരണമാകും. തൊണ്ടവേദന, മൂക്ക് ചൊറിച്ചിൽ, തുമ്മൽ, നിരന്തരമായ ചുമ, ജലദോഷം, ജലജന്യരോഗങ്ങളായ ടൈഫോയ്ഡ്, ഗ്യാസ്ട്രോഎന്റൈറ്റിസ്, ഭക്ഷ്യവിഷബാധ, വയറിളക്കം, മലേറിയ, ഡെങ്കി തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഈ തന്ത്രപരമായ സീസൺ കാരണമാകും. പതിവായി വ്യായാമം ചെയ്യുന്നതും ജലാംശം നിലനിർത്തുന്നതും പ്രധാനമാണെങ്കിലും, നിങ്ങളുടെ പ്രതിരോധശേഷി ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഈ സീസണിൽ അസുഖത്തെ മറികടക്കുന്നതിനും ശരിയായ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ഗയയുടെ സ്ഥാപകനും ഡയറക്ടറുമായ ഡോളി കുമാർ; ഈഷാ കനാഡെ, ഒബിനോയുടെ ആരോഗ്യ പരിശീലകൻ; ലൂക്ക് കൊട്ടിൻ‌ഹോ, ഇതര വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിലെ എംഡി & സമഗ്ര പോഷകാഹാര വിദഗ്ധൻ; ആരോഗ്യപരമായ ആരോഗ്യ ഗുരു ഡോ. മിക്കി മേത്ത നിങ്ങളെ ആരോഗ്യകരമായി നിലനിർത്തുന്ന മികച്ച പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റ് പങ്കിടുന്നു.

തേന്

8 ഫെബ്രുവരി, 2018

തൊണ്ടവേദനയെ സുഖപ്പെടുത്താനുള്ള ഏറ്റവും നല്ല പ്രതിവിധിയാണ് ഹോണി. അര ഇഞ്ചി അരച്ചെടുക്കുക, ഒരു സ്പൂൺ തേൻ ചേർക്കുക, തൊണ്ടവേദനയ്ക്ക് വീട്ടിലുണ്ടാക്കുന്ന മികച്ച പ്രതിവിധി നിങ്ങൾക്കുണ്ട്. വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും അടങ്ങിയ ഇത് പഞ്ചസാരയ്ക്ക് പകരമാണ്. ഇത് കൊളസ്ട്രോൾ രഹിതവും സോഡിയം രഹിതവുമാണ്. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, രക്ത ശുദ്ധീകരണം മുതലായ നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് അനുയോജ്യമായ ഘടകങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ചെറുചൂടുള്ള വെള്ളത്തിൽ ഒരു സ്പൂൺ തേൻ.

വേപ്പ്

8 നവം, 2017

നിങ്ങളുടെ ശരീരം ആന്തരികമായി തണുപ്പിക്കുമ്പോൾ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ വേപ്പ് സഹായിക്കുന്നു. ചർമ്മത്തെ വൃത്തിയും തിളക്കവും ആരോഗ്യവും നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്ന ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ, ഫംഗസ് വിരുദ്ധ ഗുണങ്ങൾ ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. രക്തത്തിൽ ശുദ്ധീകരിക്കാനുള്ള ഗുണങ്ങളും വേപ്പിനുണ്ട്. രക്തത്തിൽ നിന്ന് വിഷവസ്തുക്കളും മാലിന്യങ്ങളും നീക്കം ചെയ്യാൻ ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു.

അരകപ്പ്

8 നവം, 2017

ഉള്ളിൽ നിന്ന് സ്വയം പോഷിപ്പിക്കപ്പെടുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. ഓട്സ് ഒരു ഹൃദ്യമായ പാത്രത്തിൽ മുഴുകുക. നാരുകളും പ്രോട്ടീനും അടങ്ങിയ ഓട്സ് കുറഞ്ഞ കലോറി ഭക്ഷണമാണ്, അത് നിങ്ങളെ കൂടുതൽ നേരം നിലനിർത്തുന്നു. ഇത് കൊളസ്ട്രോൾ നിയന്ത്രിക്കാനും ആരോഗ്യകരമായ ശരീരഭാരം നിലനിർത്താനും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെയും പ്രമേഹത്തിന്റെയും സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു.

ഗ്രീൻ ടീ

29 ഡിസംബർ, 2017

രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഉപാപചയ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്ന ശക്തമായ ആന്റി ഓക്‌സിഡന്റുകളും പോഷകങ്ങളും ഗ്രീൻ ടീയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. അവശ്യ ധാതുക്കൾ, ബയോ ആക്റ്റീവ് സംയുക്തങ്ങൾ, കൊഴുപ്പ് കത്തുന്ന ഗുണങ്ങൾ എന്നിവയും ഈ ‘സൂപ്പർ ഡ്രിങ്കിൽ’ ഉണ്ട്. ശരീരത്തിലെ വിഷാംശം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു.

രോഗപ്രതിരോധ പ്രതികരണങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ടൈപ്പ് I ഇന്റർഫെറോൺ സിഗ്നലിംഗ് ആദ്യകാല പ്രതിരോധത്തിന്റെ പ്രധാനമാണെന്ന് പഠനം കണ്ടെത്തി.

ഇന്റർഫെറോൺ സ്വിച്ച് ഓൺ ചെയ്ത ജീനുകളിൽ Mx1 എന്ന മ mouse സ് ജീൻ ഉണ്ട്, ഇത് മനുഷ്യ MxA ജീനിന് തുല്യമാണ്. ഈ ആൻറിവൈറൽ ജീൻ ഇൻഫ്ലുവൻസ വൈറസ് റെപ്ലിക്കേഷനെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്ന പ്രോട്ടീനുകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു.

രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങളിൽ പലപ്പോഴും പഠിക്കാറുണ്ടെങ്കിലും, മൈക്രോബയോട്ട നയിക്കുന്ന ഇന്റർഫെറോൺ സിഗ്നലുകൾ ശ്വാസകോശത്തിലെ പാളികളിലെ ആൻറിവൈറൽ ജീനുകളെ സജീവമായി നിലനിർത്തുന്നുവെന്നും ഇത് വൈറസിന് കാലിടറുന്നത് തടയുന്നുവെന്നും ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.

“രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങളേക്കാൾ ശ്വാസകോശത്തിലെ കോശങ്ങളാണ് മൈക്രോബയോട്ടയുടെ ആദ്യകാല ഫ്ലൂ പ്രതിരോധത്തിന് കാരണമായതെന്ന് കണ്ടെത്തിയതിൽ ഞങ്ങൾ അത്ഭുതപ്പെട്ടു,” വാക്ക് പറഞ്ഞു.

“മുമ്പത്തെ പഠനങ്ങൾ രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചിരുന്നു, പക്ഷേ അണുബാധയുടെ നിർണായക പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിൽ ലൈനിംഗ് സെല്ലുകൾ കൂടുതൽ പ്രധാനമാണെന്ന് ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“വൈറസ് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരേയൊരു സ്ഥലമാണ് അവ, അതിനാൽ അവ ഇൻഫ്ലുവൻസയ്ക്കെതിരായ പോരാട്ടത്തിലെ പ്രധാന യുദ്ധക്കളമാണ്. ഗട്ട് ബാക്ടീരിയകൾ സിഗ്നൽ അയയ്ക്കുകയും അത് കോശങ്ങളെ ശ്വാസകോശത്തിൽ സജ്ജമാക്കുകയും വൈറസ് പെട്ടെന്നു പെരുകുന്നത് തടയുകയും ചെയ്യുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സംരക്ഷിത പ്രഭാവം ശ്വാസകോശത്തിലെ പ്രാദേശിക പ്രക്രിയകളേക്കാൾ കുടൽ ബാക്ടീരിയയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണോയെന്ന് പരിശോധിക്കുന്നതിന്, ഗവേഷകർ എലികളെ ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ചികിത്സിക്കുകയും തുടർന്ന് മലവിസർജ്ജനം വഴി അവയുടെ കുടൽ ബാക്ടീരിയകളെ വീണ്ടും പോപ്പുലേറ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

ഇത് ഇന്റർഫെറോൺ സിഗ്നലിംഗും അനുബന്ധ ഫ്ലൂ പ്രതിരോധവും പുന ored സ്ഥാപിച്ചു, പ്രതിരോധം നിലനിർത്തുന്നതിൽ ഗട്ട് ബാക്ടീരിയകൾ നിർണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്നുവെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

“ഒരുമിച്ച് നോക്കിയാൽ, ശരീരത്തിലെ മറ്റെവിടെയെങ്കിലും രോഗപ്രതിരോധമല്ലാത്ത കോശങ്ങളെ ആക്രമണത്തിന് തയ്യാറാക്കാൻ ഗട്ട് ബാക്ടീരിയ സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് ഞങ്ങളുടെ കണ്ടെത്തലുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു,” വാക്ക് പറഞ്ഞു.

“വൈറസ് വരുമ്പോൾ ആൻറിവൈറൽ ജീനുകൾ സ്വിച്ച് ഓൺ ആയതിനാൽ അവ ഇൻഫ്ലുവൻസയിൽ നിന്ന് നന്നായി സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്നു. അതിനാൽ, തയ്യാറായ ഒരു ജീവിയെ വൈറസ് ബാധിക്കുമ്പോൾ, യുദ്ധം തുടങ്ങുന്നതിനുമുമ്പ് അത് നഷ്ടപ്പെട്ടു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“വിപരീതമായി, ഗട്ട് ബാക്ടീരിയ ഇല്ലാതെ, രോഗപ്രതിരോധ പ്രതികരണം ആരംഭിക്കുന്നതുവരെ ആൻറിവൈറൽ ജീനുകൾ വരില്ല. വൈറസ് ഇതിനകം പലതവണ വർദ്ധിച്ചതിനാൽ ഇത് ചിലപ്പോൾ വളരെ വൈകും, അതിനാൽ വൻതോതിൽ നാശനഷ്ടമുണ്ടാക്കുന്ന രോഗപ്രതിരോധ പ്രതികരണം അനിവാര്യമാണ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. .