ഐസിസി ലോകകപ്പ് 2019: എം‌എസ് ധോണിയുടെ ഭാവിയെക്കുറിച്ച് ലസിത് മലിംഗ ധീരമായ പ്രസ്താവന നടത്തി … – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ഐസിസി ലോകകപ്പ് 2019: എം‌എസ് ധോണിയുടെ ഭാവിയെക്കുറിച്ച് ലസിത് മലിംഗ ധീരമായ പ്രസ്താവന നടത്തി … – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ലീഡ്സിൽ നടന്ന ഇന്ത്യ vs ശ്രീലങ്ക ലോകകപ്പ് 2019 ഏറ്റുമുട്ടലിന് മുന്നോടിയായി ശ്രീലങ്കയിലെ ഫാസ്റ്റ് ബ ler ളർ ലസിത് മലിംഗ വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന ലോക വിക്കറ്റിൽ തന്റെ പേരിനോട് നീതി പുലർത്താൻ പാടുപെടുന്ന ഇന്ത്യ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റ്സ്മാൻ എം എസ് ധോണിയെക്കുറിച്ച് തന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ പങ്കുവെച്ചു. അകലെ സാധാരണ ചിന്തയാണ് നിന്ന് മഞ്ഞുള്ള, മലിംഗ മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ ബാക്കപ്പ് ധോണി മറ്റൊരു ഒന്നോ രണ്ടോ വർഷം പ്ലേ യുവ കളിക്കാർ തന്റെ അനുഭവം കടന്നു പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും മികച്ച ഫിനിഷറായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന ധോണി ലോകകപ്പിലെ ഇന്ത്യയുടെ അവസാന കുറച്ച് മത്സരങ്ങൾക്കെതിരായ ബാറ്റിംഗ് സമീപനത്തിന് കടുത്ത വിമർശനമാണ് നേരിടുന്നത്. അതേസമയം, ഇന്ത്യ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റ്‌സ്മാനെ തോൽപ്പിക്കാൻ ആർക്കും കഴിയില്ലെന്ന് മലിംഗയ്ക്ക് തോന്നുന്നു.

പാകിസ്താൻ vs ബംഗ്ലാദേശ് ലോകകപ്പ് മത്സരത്തിന്റെ തത്സമയ ക്രിക്കറ്റ് സ്കോർ

എം‌എസ് (ധോണി) ഒന്നോ രണ്ടോ വർഷം കൂടി കളിക്കണമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഫിനിഷറാണ് അദ്ദേഹം. ഭാവിയിൽ ആർക്കും അവനെ തോൽപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല. തന്റെ അനുഭവവും സാഹചര്യവും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് എല്ലാ യുവ കളിക്കാർക്കും നൽകണം. മുൻ ക്യാപ്റ്റൻ എം എസ് ധോണിയിൽ അവർക്ക് (ഇന്ത്യ) നല്ല അനുഭവമുണ്ട്. അതുകൊണ്ടാണ് അവർ ഒരു വിജയകരമായ ടീം എന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ഈ മത്സരത്തിൽ ഏത് ടീമിനെയും തോൽപ്പിക്കാൻ അവർ മതിയായവരാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, ”മലിംഗ ANI യോട് പറഞ്ഞു.

ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ മത്സരത്തിന്റെ അവസാന 5 ഓവറിൽ ഇന്ത്യക്ക് ഒരു ഓവറിൽ 12 റൺസിൽ കൂടുതൽ ആവശ്യമുള്ളപ്പോൾ ധോണിയും ജാദവും ഒരു റൺ-എ പന്തിൽ മാത്രമാണ് ഗോൾ നേടിയത്. ഇന്ത്യയുടെ അവസാന മത്സരത്തിൽ ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ മത്സരത്തിൽ 33 പന്തിൽ നിന്ന് 35 റൺസ് നേടിയ മുൻ ക്യാപ്റ്റൻ മികച്ച പ്രകടനം പുറത്തെടുത്തു, എന്നാൽ ഗണ്യമായ ഇന്നിംഗ്സ് 2011 ലോകകപ്പ് ജേതാവായ ക്യാപ്റ്റനെ ഒഴിവാക്കി.

കൂടാതെ കാണുക | ‘അദ്ദേഹത്തിന് പഠിക്കാൻ വിശക്കുന്നു’: ജസ്പ്രീത് ബുംറയെക്കുറിച്ച് ലസിത് മലിംഗ

ഈ ആഴ്ച ആദ്യം ബംഗ്ലാദേശിനെ തോൽപ്പിച്ച ശേഷം ഇന്ത്യ ലോകകപ്പ് സെമി ഫൈനൽ സ്ഥാനം നേടി . വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ ക്യാപ്റ്റൻസിയെക്കുറിച്ച് എന്താണ് ചിന്തിക്കുന്നതെന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ മാലിംഗ പറഞ്ഞു, ഇന്ത്യയ്ക്ക് മികച്ച കളിക്കാരെ ലഭിച്ചതിനാൽ ഇന്ത്യ ക്യാപ്റ്റൻ കൂടുതൽ ഒന്നും ചെയ്യേണ്ടതില്ല.

വിരാട്ടിന് നല്ല ആഡംബരമുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. അവർക്ക് (ഇന്ത്യ) നല്ല കളിക്കാരുണ്ട്, അവർ ഐപി‌എൽ ടൂർണമെന്റിൽ അവരുടെ സ്വഭാവം കാണിച്ചു. ടീമിലെ അവരുടെ ഉടമസ്ഥാവകാശം അവർക്ക് കൃത്യമായി അറിയാം, ഓരോ കളിക്കാരനും വിരാട് കൂടുതൽ ഒന്നും ചെയ്യേണ്ടതില്ല, ”മലിംഗ പറഞ്ഞു.

ലോകകപ്പിലെ ഇന്ത്യ പേസർമാരായ ജസ്പ്രീത് ബുംറ, മുഹമ്മദ് ഷാമിയുടെ പ്രകടനം എന്നിവയെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ ശ്രീലങ്ക ഫാസ്റ്റ് ബ ler ളർ പറഞ്ഞു, ബുംറയും ഷമിയും കൃത്യമായ ബ lers ളർമാരാണെന്നും സമ്മർദ്ദം എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യണമെന്ന് അറിയാമെന്നും. ഇപ്പോൾ നടക്കുന്ന ടൂർണമെന്റിൽ ഇന്ത്യയുടെ വിജയത്തിന് സ്പിന്നർമാരായ യുശ്വേന്ദ്ര ചഹാൽ, കുൽദീപ് യാദവ് എന്നിവരെ മാലിംഗ ബഹുമതി നൽകി.

അവർ (ബുംറയും ഷമിയും) ഏറ്റവും കൃത്യമായ ബ lers ളർമാരാണ്. അഞ്ച് വിക്കറ്റും മൂന്ന് വിക്കറ്റും വീഴ്ത്തിയ ആളാണ് ഷമി. പന്ത് ലഭിക്കുമ്പോഴെല്ലാം അത് എത്രത്തോളം കൃത്യമാണെന്ന് അവനറിയാം. പരിചയസമ്പന്നനായ ഡെത്ത് ഓവർ ബ ler ളറാണ് ജസ്പ്രീത്. സമ്മർദ്ദ സാഹചര്യം എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യണമെന്ന് അവനറിയാം, ”മലിംഗ പറഞ്ഞു.

“കോമ്പിനേഷൻ അവർക്ക് വളരെ നല്ലതാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. അവർക്ക് രണ്ട് നല്ല സ്പിന്നർമാരുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് അവർ മികച്ച വിജയകരമായ ടീം. ഈ ലോകകപ്പിൽ ജസ്പ്രീത് മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവയ്ക്കുന്നു, ലോകകപ്പിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഞ്ച് വിക്കറ്റുകൾക്കായി ഞാൻ ഇപ്പോഴും കാത്തിരിക്കുകയാണ്. സെമി ഫൈനലിൽ അദ്ദേഹത്തിന് അഞ്ച് വിക്കറ്റ് ലഭിച്ചാൽ അവർ തീർച്ചയായും ഫൈനലിന് യോഗ്യത നേടും, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

തന്റെ ടീം ശ്രീലങ്കയെക്കുറിച്ച് പ്രതിഫലിപ്പിച്ച മാലിംഗ തന്റെ ടീം മികച്ച നിലയിലാണെന്നും എന്നാൽ സെമി ഫൈനലിന് യോഗ്യത നേടാനായില്ലെന്നും അവരുടെ ആദ്യ രണ്ട് മത്സരങ്ങൾ കഴുകി കളഞ്ഞതായും പറഞ്ഞു.

നിർഭാഗ്യവശാൽ മഴ കഴുകിയതിനാൽ ഞങ്ങൾ രണ്ട് മത്സരങ്ങൾ (പാകിസ്ഥാനും ബംഗ്ലാദേശും) കളിച്ചില്ല. പിന്നെ ഞങ്ങൾ മൂന്ന് മത്സരങ്ങളിൽ വിജയിച്ചു. പിന്നെ നമുക്ക് ദിവസം തോറും അവസരമുണ്ട്. ഞങ്ങളും ഒരു നല്ല സ്ഥാനത്താണ്, പക്ഷേ നിർഭാഗ്യവശാൽ, ഞങ്ങൾ ലോകകപ്പ് സെമി ഫൈനലിന് യോഗ്യത നേടിയിട്ടില്ല. എന്നിട്ടും, അവസാന രണ്ട് മത്സരങ്ങളിൽ ഞങ്ങൾ കളിക്കുകയാണെങ്കിൽ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് ഒരിക്കലും അറിയില്ല. പക്ഷെ ഞങ്ങൾക്ക് അത് നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയില്ല, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അവിഷ്ക ഫെർണാണ്ടോയെയും നായകൻ ദിമുത്ത് കരുണരത്നയെയും മലിംഗ പ്രശംസിച്ചു. ഭാവിയിൽ ഈ കളിക്കാർ ടീമിനെ വഹിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അവിഷ്ക (ഫെർണാണ്ടോ) വളരെ നന്നായി കളിച്ചു, മറ്റ് യുവ കളിക്കാർക്ക് ലോകകപ്പിൽ മികച്ച അനുഭവം ഉണ്ടായിരുന്നു. ലോകകപ്പിന് ശേഷം അവർ ആക്കം കൂട്ടണമെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുന്നു. ദിമുത്ത് (കരുണരത്‌നെ) നല്ലവനാണ്. ഏകദിന ക്രിക്കറ്റിൽ തന്റെ ഓപ്പണിംഗ് കഴിവ് അദ്ദേഹം കാണിച്ചു. ഭാവിയിൽ അവർ ശ്രീലങ്കൻ ക്രിക്കറ്റ് വഹിക്കണം, ”മാലിംഗ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

തന്റെ ഭാവി പദ്ധതികളെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ ശ്രീലങ്ക ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡുമായി ഒരു വാക്കുണ്ടെന്നും അതനുസരിച്ച് തീരുമാനമെടുക്കുമെന്നും മലിംഗ പറഞ്ഞു.

“എനിക്ക് ശ്രീലങ്കയിൽ പോയി ശ്രീലങ്ക ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡിനെ കാണാനും അടുത്ത മാസം അല്ലെങ്കിൽ അടുത്ത വർഷം എന്നിൽ നിന്ന് അവർ എന്താണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് ചോദിക്കാനും ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അതനുസരിച്ച്, എത്രയും വേഗം എന്റെ തീരുമാനം എടുക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ 6 ന് ലീഡ്‌സിലെ ഹെഡിംഗ്‌ലിയിൽ ഇന്ത്യ ശ്രീലങ്കയുമായി ഏറ്റുമുട്ടും.

(ANI- ൽ നിന്നുള്ള ഇൻപുട്ടുകൾക്കൊപ്പം)

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ജൂലൈ 05, 2019 10:56 IST