കരിങ്കടലിനു മുകളിലൂടെ യുഎസ് വിമാനം തടയാൻ റഷ്യ യുദ്ധവിമാനം വിന്യസിച്ചു: റിപ്പോർട്ട് – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

കരിങ്കടലിനു മുകളിലൂടെ യുഎസ് വിമാനം തടയാൻ റഷ്യ യുദ്ധവിമാനം വിന്യസിച്ചു: റിപ്പോർട്ട് – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

യുഎസ് രഹസ്യാന്വേഷണ ജെറ്റ് തടയാൻ സുഖോയ് സു -27 യുദ്ധവിമാനം ഉപയോഗിച്ചതായി റഷ്യ അറിയിച്ചു. (ഫയൽ)

മോസ്കോ:

കരിങ്കടലിനു മുകളിലൂടെ റഷ്യൻ വ്യോമാതിർത്തിയിലേക്ക് പോകുന്ന യുഎസ് പി -8 എ പോസിഡോൺ രഹസ്യാന്വേഷണ ജെറ്റിനെ തടയാൻ സുഖോയ് സു -27 യുദ്ധവിമാനം തുരത്തിയതായി റഷ്യൻ പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

“സതേൺ മിലിട്ടറി ഡിസ്ട്രിക്റ്റിന്റെ വ്യോമ പ്രതിരോധത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഒരു സു -27 യുദ്ധവിമാനം ലക്ഷ്യത്തെ തടയാൻ തുരന്നു. വ്യോമ ലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് സുരക്ഷിതമായ അകലത്തിൽ വിമാനം പറന്നുയർന്ന് യുഎസ് പി -8 എ പോസിഡോൺ രഹസ്യാന്വേഷണ ജെറ്റ് ആണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു. റഷ്യൻ സ്റ്റേറ്റ് അതിർത്തിയിൽ നിന്ന് പറന്നുയരുന്നതിനുള്ള വിമാനത്തിന്റെ ദിശ ഉടൻ മാറ്റി, ”സ്പുട്നിക് മന്ത്രാലയത്തെ ഉദ്ധരിച്ച് പറഞ്ഞു.

അന്താരാഷ്ട്ര നിയമങ്ങൾക്കനുസൃതമായാണ് റഷ്യൻ വിമാനം നടത്തിയതെന്നും ദൗത്യം പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം യുദ്ധവിമാനം സ്വന്തം താവളത്തിലേക്ക് മടങ്ങിയതായും മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

അമേരിക്ക ഇപ്പോൾ കരിങ്കടലിൽ നാറ്റോയുടെ സീ ബ്രീസ് നാവിക അഭ്യാസത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്നു. ഇതിന് മറുപടിയായി, റഷ്യ ജലസംഭരണിയിലെ സ്വന്തം “പോരാട്ട പരിശീലന” ങ്ങൾ ആരംഭിച്ചു.

റഷ്യൻ സായുധ സേനയുടെ official ദ്യോഗിക പത്രമായ ക്രാസ്നയ സ്വെസ്ഡയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയ്ക്കിടെ 26 വിദേശ നിരീക്ഷണ വിമാനങ്ങൾ തങ്ങളുടെ വ്യോമാതിർത്തിക്ക് സമീപം റഷ്യൻ സൈന്യം കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. റഷ്യൻ വ്യോമാതിർത്തി ലംഘിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിദേശ വിമാനങ്ങളെ തടയാൻ ഈ ആഴ്ച മൂന്ന് തവണ റഷ്യൻ സൈനിക ജെറ്റുകൾ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പത്രം കൂട്ടിച്ചേർത്തു

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

ബജറ്റ് 2019 : ndtv.com/budget- ൽ ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ കണ്ടെത്തുക. നിങ്ങളുടെ നികുതി ബാധ്യതയെക്കുറിച്ച് അറിയുന്നതിന് ആദായനികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ ഉപയോഗിക്കുക