ബജറ്റും സെൻസെക്സും: VIX എന്തുതന്നെ പറഞ്ഞാലും എഫ്എം നിക്ഷേപകരെ ആവേശം കൊള്ളിച്ചേക്കാം – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ബജറ്റും സെൻസെക്സും: VIX എന്തുതന്നെ പറഞ്ഞാലും എഫ്എം നിക്ഷേപകരെ ആവേശം കൊള്ളിച്ചേക്കാം – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

2015, 2016, 2017 വർഷങ്ങളിൽ സെൻസെക്സ് യഥാക്രമം 678 പോയിന്റും 849 പോയിന്റും 569 പോയിന്റും നേടി.

അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തത്: ജൂലൈ 05, 2019, 10.08 AM IST

ANI

നിർമ്മല-സീതാരാമൻ -1 --- ANI
എഡൽ‌വെയിസ് സെക്യൂരിറ്റീസ് പറഞ്ഞു, ഇത് സ്റ്റോക്കുകളുടെ ഒരു നോൺ-ഇവന്റായി മാർക്കറ്റ് സ്റ്റാമ്പ് ചെയ്തതായി തോന്നുന്നു.

ന്യൂഡൽഹി: 13.5 ന് ഭയം അളക്കുന്നു

ഇന്ത്യ VIX

എന്നതിലേക്ക് പോകുന്ന ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയിലായിരിക്കാം

ബജറ്റ് ദിനം

, പക്ഷേ ഇവന്റിന് ഇപ്പോഴും നിക്ഷേപകരെ ആവേശം കൊള്ളിക്കാനുള്ള കഴിവുണ്ട്, എങ്ങനെ!

കഴിഞ്ഞ 10 പൂർ‌ണ്ണ ബജറ്റുകൾ‌ ചരിത്രം സൂചിപ്പിക്കുന്നു, മൂന്ന്‌ ഇടക്കാല സെൻ‌സെക്സ് ശരാശരി 600 പോയിൻറുകൾ‌, ശരാശരി, ബി-ഡെയ്‌സിൽ‌.

ഈ വർഷം ഫെബ്രുവരി ഒന്നിന് സെൻസെക്സ് 567 പോയിന്റ് പരിധിയിൽ എത്തി, ഇടക്കാല ബജറ്റ് അനാച്ഛാദനം ചെയ്തതിന് ശേഷം 0.59 ശതമാനം ദിവസം അവസാനിക്കുന്നതിനുമുമ്പ്. ദിവസം നിഫ്റ്റി 11,000 മാർക്കിനടുത്തെത്തി, ഉപ -10,900 ലെവലിൽ അവസാനിക്കാൻ മാത്രം.

കഴിഞ്ഞ വർഷം, എപ്പോൾ

അരുൺ ജെയ്റ്റ്‌ലി

തന്റെ അവസാന ബജറ്റ് അവതരിപ്പിച്ചു (പീയൂഷ് ഗോയൽ നിർമ്മിച്ചു

എഫ്.എം.

ഈ വർഷത്തെ ഇടക്കാല ബജറ്റിനായി), സെൻസെക്സ് ഗൈറേറ്റ് 755 പോയിന്റ് പരിധിയിൽ 0.16 ശതമാനം താഴ്ന്നു. അന്ന് 11,000 ലെവൽ നിലനിർത്താൻ നിഫ്റ്റിക്ക് കഴിഞ്ഞു.

2015, 2016, 2017 വർഷങ്ങളിൽ സെൻസെക്സ് യഥാക്രമം 678 പോയിന്റും 849 പോയിന്റും 569 പോയിന്റും നേടി. മോദി സർക്കാർ ആദ്യ കന്നി ബജറ്റ് അവതരിപ്പിച്ച വർഷം 2014 ജൂലൈ 10 നാണ് സെൻസെക്‌സിൽ 803 പോയിന്റുകളുടെ വിശാലമായ ശ്രേണി കണ്ടെത്തിയത്.

റിട്ടേൺ തിരിച്ച്, 2017 ൽ ഒരു ബജറ്റ് ദിനത്തിൽ സെൻസെക്‌സിന് ഏറ്റവും മികച്ച വരുമാനം 1.76 ശതമാനം ഉയർന്നപ്പോൾ. 2009 ലെ മുഴുവൻ ബജറ്റിനും മറുപടിയായി സെൻസെക്സ് 5.83 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു. പകൽ സമയത്ത് സൂചിക 1,138 പോയിൻറ് ഉയർന്നു!

സ്വപ്ന ബജറ്റിലേക്കുള്ള കറുത്ത ബജറ്റ്: ഇന്ത്യയുടെ ബജറ്റിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ അറിയേണ്ട 10 കാര്യങ്ങൾ

എല്ലാം ആരംഭിച്ച ഇടം:

4 ജൂലൈ, 2019

സ്വതന്ത്ര ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യത്തെ കേന്ദ്ര ബജറ്റ് 1947 ൽ പ്രഥമ ധനമന്ത്രി സർ ആർ കെ ശാനുഖം ചെട്ടി അവതരിപ്പിച്ചു.

ഇന്ത്യ കൊളോണിയൽ ബജറ്റ്:

4 ജൂലൈ, 2019

കൊളോണിയൽ ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യ ബജറ്റ് 1860 ഏപ്രിൽ 7 ന് അന്നത്തെ ധനമന്ത്രി ജെയിംസ് വിൽസൺ അവതരിപ്പിച്ചു.

മിസ്റ്റർ ബജറ്റ്

4 ജൂലൈ, 2019

1959 നും 1964 നും ഇടയിൽ പരമാവധി ബജറ്റുകൾ – 10 മുഴുവൻ ബജറ്റുകളും ഒരു ഇടക്കാല ബജറ്റും അവതരിപ്പിച്ചതിന്റെ ബഹുമതി മൊറാർജി ദേശായിക്കുണ്ട്. മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി കൂടിയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

വർഷങ്ങളായി ബജറ്റ്:

4 ജൂലൈ, 2019

പി ചിദംബരം ഒമ്പത് ബജറ്റുകൾ അവതരിപ്പിച്ചു. പ്രണബ് മുഖർജി എട്ട്, യശ്വന്ത് സിൻഹ, യശ്വന്ത്റാവു ചവാൻ, സിഡി ദേശ്മുഖ് എന്നിവർ ഏഴ് ബജറ്റുകൾ വീതവും മൻ‌മോഹൻ സിംഗ്, ടിടി കൃഷ്ണമാചാരി എന്നിവർ ആറ് ബജറ്റുകൾ വീതം അവതരിപ്പിച്ചു.

ദി ഡൈനാമിക് ഡ്യുവോ:

4 ജൂലൈ, 2019

കേന്ദ്ര ബജറ്റ് അവതരിപ്പിച്ച ആദ്യ വനിതയല്ല നിർമ്മല സീതാരാമൻ. ഇന്ദിരാഗാന്ധിക്ക് ആ ബഹുമതി ഉണ്ട്. ഇന്ത്യയുടെ ചരിത്രത്തിലെ ആദ്യത്തെ വനിതാ ധനമന്ത്രിയായിരുന്നു അവർ. പ്രധാനമന്ത്രിയായിരിക്കെ ബജറ്റ് അവതരിപ്പിച്ചു.

എഡൽ‌വെയിസ് സെക്യൂരിറ്റീസ് പറഞ്ഞു, ഇത് സ്റ്റോക്കുകളുടെ ഒരു നോൺ-ഇവന്റായി മാർക്കറ്റ് സ്റ്റാമ്പ് ചെയ്തതായി തോന്നുന്നു.

വളർച്ചാ അനുകൂല ബജറ്റ് വിതരണം ചെയ്യുന്നതിൽ നിലവിലുള്ള മൂല്യനിർണ്ണയം സർക്കാരിൽ നിന്ന് ന്യായമായ പ്രതീക്ഷകളാണ് സൃഷ്ടിക്കുന്നത്, ഇത് ധനപരമായ വിവേകം വളരെയധികം നീട്ടാതെ മൊത്തം ഡിമാൻഡിൽ നല്ല സ്വാധീനം ചെലുത്തും, ഐസിഐസിഐ സെക്യൂരിറ്റീസ് ഒരു കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു. “ഈ മുന്നണിയിലെ ഏതെങ്കിലും നിരാശ അടുത്ത കാലത്തേക്കുള്ള സ്റ്റോക്കുകളെ തകർക്കും,” അത് വ്യക്തമാക്കി.

അടുത്ത 30 ദിവസത്തേക്ക് നിഫ്റ്റിയിലെ ചാഞ്ചാട്ടത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന ഇന്ത്യ ആറാമൻ, ബജറ്റ് ദിവസങ്ങളിൽ 5 മുതൽ 17 ശതമാനം വരെ പോയിൻറ് ഇടിഞ്ഞു. 2017 ൽ ഇത് 17 ശതമാനവും 2015 ൽ 13.3 ശതമാനവും 2018 ൽ 11.4 ശതമാനവും 2011 ൽ 10.5 ശതമാനവും കുറഞ്ഞു.

സൂചിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ചാഞ്ചാട്ടം ബജറ്റിന് മുമ്പായി 3-4 ശതമാനം പോയിന്റ് വർദ്ധിക്കുമെന്നും ഒടുവിൽ ബി-ഡേയിൽ അത് കുറയുമെന്നും എഡൽ‌വെയ്സ് പറഞ്ഞു.

ഇതുവരെ, നിഫ്റ്റി 50 കഴിഞ്ഞ മാസം മുതൽ 400 പോയിന്റുകളുടെ ഇടുങ്ങിയ ശ്രേണിയുമായി മന്ദഗതിയിലായിരുന്നു, മികച്ച 10-15 പേരുകളിൽ സ്ഥാനം പിടിച്ചിരിക്കുന്നതിനാൽ ദിശ കണ്ടെത്താൻ പാടുപെടുകയാണ്.

ടീം സീതാരാമൻ – 2019 ബജറ്റിന് പിന്നിലുള്ള മുഖങ്ങൾ കാണുക

സീതാരാമന്റെ ആറ്

4 ജൂലൈ, 2019

ധനമന്ത്രി നിർമല സീതാരാമൻ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വമ്പിച്ച വിജയം ശേഷം മോഡി സർക്കാർ 2.0 ആദ്യ ബജറ്റ് അവതരിപ്പിക്കാൻ ഒരുങ്ങുന്ന പോലെ, പ്രതീക്ഷകൾ അതിനു പരിഷ്കാരങ്ങൾ പണവായ്പാ വഴി മന്ദഗതിയിലാക്കുന്നു സാമ്പത്തിക കാര്യക്ഷമമായി എന്ന് ഉയർന്ന റൺ. ധനകാര്യ സെക്രട്ടറി സുഭാഷ് ഗാർഗിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള അവളുടെ ടീമിനെ ഇവിടെ നോക്കാം…

കെ സുബ്രഹ്മണ്യൻ, മുഖ്യ സാമ്പത്തിക ഉപദേഷ്ടാവ്

4 ജൂലൈ, 2019

പ്രൊഫസർ ലുയിഗി സിങ്കാലെസ്, രഘുറാം രാജൻ എന്നിവരുടെ കീഴിൽ ചിക്കാഗോ ബൂത്ത് സ്‌കൂൾ ഓഫ് ബിസിനസിൽ നിന്ന് സാമ്പത്തിക സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രത്തിൽ പിഎച്ച്ഡി നേടിയ സുബ്രഹ്മണ്യൻ വ്യാഴാഴ്ച ആദ്യത്തെ സാമ്പത്തിക സർവേ അവതരിപ്പിക്കും. മന്ദഗതിയിലായ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ കിക്ക്സ്റ്റാർട്ട് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രവചനവും പരിഹാരങ്ങളും ഈ വർഷത്തെ ബജറ്റിന് നിർണായക വിവരങ്ങൾ നൽകും.

ധനകാര്യ സെക്രട്ടറിയും സാമ്പത്തികകാര്യ സെക്രട്ടറിയുമായ സുഭാഷ് ഗാർഗ്

4 ജൂലൈ, 2019

നിരവധി ബഡ്ജറ്റുകൾ കണ്ട നോർത്ത് ബ്ലോക്കിലെ പഴയ കൈയായ ഗാർഗ്, സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ ഒന്നിലധികം കാര്യങ്ങളിൽ വെല്ലുവിളികൾ നേരിടുന്നു – വളർച്ച മന്ദഗതിയിലാക്കുന്നു, ഉപഭോഗം കുറയുന്നു, സ്വകാര്യ നിക്ഷേപം ക്ഷയിക്കുന്നു. ധനപരമായ ഏകീകരണ റോഡ്മാപ്പ് കാണാതെ തന്നെ ഇവ പരിഹരിക്കാനുള്ള നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളേണ്ടതുണ്ട്.

അജയ് ഭൂഷൺ പാണ്ഡെ, റവന്യൂ സെക്രട്ടറി

4 ജൂലൈ, 2019

യുണീക്ക് ഐഡന്റിഫിക്കേഷൻ അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യയിൽ തന്റെ മെറ്റൽ കാണിച്ചതിന് ശേഷം, പാണ്ഡെയുടെ മുദ്ര വരുമാനത്തിന്റെ ഭാഗത്ത് ശ്രദ്ധയോടെ കാണും. നികുതി വരുമാനവും നികുതിദായകരുടെ സൗകര്യവും വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് സാങ്കേതികവിദ്യയെ ആശ്രയിക്കുന്നത് വിപുലീകരിക്കാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയുമോ? സർക്കാർ ചെലവുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച് വരുമാനം മന്ദഗതിയിലായ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിൽ ആശങ്കയുണ്ടാക്കുന്നു, ചെലവുകളുടെ വേഗത നിലനിർത്താൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഠിനമായ ജോലിയുണ്ട്.

ജിസി മുർമു, ചെലവ് സെക്രട്ടറി

4 ജൂലൈ, 2019

ഗുജറാത്ത് കേഡർ ഐ‌എ‌എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനായ മർ‌മു ഇവിടേക്ക് പോകുന്നതിനുമുമ്പ് ധനകാര്യ സേവനങ്ങളിലും വരുമാനത്തിലും സേവനമനുഷ്ഠിച്ചിട്ടുണ്ട്. നടപ്പാക്കൽ വൈദഗ്ധ്യത്തിന് പേരുകേട്ട അദ്ദേഹത്തിന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ പ്രധാന പദ്ധതികളുടെ വിട്ടുവീഴ്ച ചെയ്യാതെ തന്നെ ചെലവ് നിയന്ത്രിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

ഇതും വായിക്കുക

എഫ് എം നിർമ്മല സീതാരാമൻ വളർച്ചയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണമെന്ന് മാർക്കറ്റ് ആഗ്രഹിക്കുന്നു

പിഡബ്ല്യുസി മുതൽ പാർലമെന്റ് വരെ: എഫ് എം നിർമ്മല സീതാരാമന്റെ ഷോടൈം

എഫ്എമ്മിന് സിഇഎയുടെ സന്ദേശം: സാമ്പത്തിക സർവേ 2018-19 10 പോയിന്റുകളിൽ

ഒരു നല്ല ബജറ്റ് നൽകാൻ എഫ്എമ്മിന് സർഗ്ഗാത്മകതയും സംയമനവും ഭാവനയും ആവശ്യമാണ്

മാഡം എഫ്എം, വളർച്ചയ്ക്കുള്ള ബജറ്റ്, കമ്മി ലക്ഷ്യങ്ങളിൽ എളുപ്പത്തിൽ പോകുക

അഭിപ്രായമിടൽ സവിശേഷത നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്ത് / പ്രദേശത്ത് പ്രവർത്തനരഹിതമാക്കി.

പകർപ്പവകാശം © 2019 ബെന്നറ്റ്, കോൾമാൻ & കമ്പനി ലിമിറ്റഡ്. എല്ലാ അവകാശങ്ങളും നിക്ഷിപ്തം. റീപ്രിന്റ് അവകാശങ്ങൾക്കായി: ടൈംസ് സിൻഡിക്കേഷൻ സേവനം