ബജറ്റ് 2019 ലൈവ് അപ്ഡേറ്റുകൾ: എഫ് എം നിർമ്മല സീതാരാമൻ ബജറ്റ് കോപ്പി രാഷ്ട്രപതിക്ക് കൈമാറി; സെൻസെക്സ് 40 കെ സ്പർശിക്കുന്നു – Moneycontrol.com

ബജറ്റ് 2019 ലൈവ് അപ്ഡേറ്റുകൾ: എഫ് എം നിർമ്മല സീതാരാമൻ ബജറ്റ് കോപ്പി രാഷ്ട്രപതിക്ക് കൈമാറി; സെൻസെക്സ് 40 കെ സ്പർശിക്കുന്നു – Moneycontrol.com

Moneycontrol

സമ്മാനങ്ങൾ

Budget 2019
Moneycontrol

അപ്ലിക്കേഷൻ നേടുക

ഭാഷ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

ജൂലൈ 05, 2019 01:20 PM IST | ഉറവിടം: Moneycontrol.com

മോദി സർക്കാരിനായി ആദ്യം ധനമന്ത്രി നിർമ്മല സീതാരാമൻ തന്റെ കന്നി ആം ബജറ്റ് അവതരിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ തത്സമയ അപ്‌ഡേറ്റുകൾ 2.0

മുകളിൽ

 • പി‌എസ്‌യു ബാങ്ക് റീകാപ്പിറ്റലൈസേഷൻ പാക്കേജിനെയും എൻ‌ബി‌എഫ്‌സി നടപടികളെയും കുറിച്ചുള്ള വിശകലനത്തിൽ മുൻ എസ്‌ബി‌ഐ മേധാവി അരുന്ധതി ഭട്ടാചാര്യ സി‌എൻ‌ബി‌സി-ടിവി 18 ന്റെ ഉദയൻ മുഖർജിയോട് പറഞ്ഞു.

  എൻ‌ബി‌എഫ്‌സികളിൽ‌, ആർ‌ബി‌ഐക്ക് കൂടുതൽ ശക്തി നൽകുന്നത് പ്രഖ്യാപിച്ച ഒരു നല്ല നടപടിയാണെന്ന് അവർ വിശ്വസിക്കുന്നു. ആർ‌ബി‌ഐക്ക് എൻ‌ബി‌എഫ്‌സി‌എസിന്റെ ദ്രുത സമ്മർദ്ദ പരിശോധന നടത്താനും വിപണികളുടെ യഥാർത്ഥ ശക്തി, ബലഹീനത എന്നിവയെക്കുറിച്ച് ഉറപ്പുനൽകാനും ഒരു നിശ്ചിത കാലയളവിൽ അവ ലഘൂകരിക്കാനുള്ള നടപടികൾക്കും കഴിയും. ആ മുന്നണിയിലെ അനിശ്ചിതത്വം മനസ്സിലാക്കാൻ റിസർവ് ബാങ്കിന് സഹായിക്കാനാകുമെന്ന് അവർ വിശ്വസിക്കുന്നു.

 • മണികൺട്രോളിന്റെ സച്ചിൻ പാൽ പറയുന്നു: പിവിസിയിൽ കസ്റ്റംസ് തീരുവ വർദ്ധിക്കുന്നത് പൈപ്പ് നിർമ്മാതാക്കളുടെ മാർജിനിനെ ബാധിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, ഫിനോലെക്സ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് പോലുള്ള പിന്നോക്ക സംയോജിത കളിക്കാർ ഈ നീക്കത്തിന്റെ പ്രയോജനം നേടുന്നു.

 • ഈ വർഷത്തെ ധനക്കമ്മി 3.3 ശതമാനമാണ്, ഇത് 3.4 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് കുറഞ്ഞു.

 • ലോക്‌സഭ തിങ്കളാഴ്ച (ജൂലൈ 8) വരെ മാറ്റി.

 • ധനമന്ത്രി നിർമ്മല സീതാരാമൻ തന്റെ ആദ്യ കേന്ദ്ര ബജറ്റ് അവതരണം സമാപിച്ചു. രണ്ടാമത്തെ നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാരിന്റെ ആദ്യ ബജറ്റായിരുന്നു ഇത്. പ്രസംഗം രണ്ട് മണിക്കൂറിലധികം നീണ്ടുനിന്നു.

  ലോവർ ഹൗസിൽ 2019 ലെ ഫിനാൻസ് (നമ്പർ 2) ബിൽ അവർ അവതരിപ്പിച്ചു.

 • ഇടത്തരം ധനനയം, ധനനയ തന്ത്രം, മാക്രോ-സാമ്പത്തിക ചട്ടക്കൂട് എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രസ്താവനകൾ സീതാരാമൻ സഭയുടെ പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

 • പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളുടെ പുനർ മൂലധനവൽക്കരണത്തെക്കുറിച്ച് പങ്കാളി യോഗേഷ് ചന്ദെ, ഷാർദുൽ അമർചന്ദ് മംഗൽദാസ്:

  ക്രെഡിറ്റ് വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും പലിശ നേടുന്നതിനും അവരുടെ ബാലൻസ് ഷീറ്റുകൾ വളർത്തുന്നതിനും മൂലധനം തീർച്ചയായും ബാങ്കുകളുടെ പ്രധാന ഘടകമാണ്, അതിലൂടെ അവർക്ക് സാമ്പത്തിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ നയിക്കാൻ കഴിയും. റീകാപ്പിറ്റലൈസേഷൻ ആവശ്യമായിരുന്നു, ഇത് സമയബന്ധിതമായ പ്രചോദനമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളിലെ പണമടച്ച മൂലധനത്തിന്റെ 51 ശതമാനത്തിൽ കുറയാത്ത കൈവശം വയ്ക്കാനുള്ള ഗവൺമെന്റിന്റെ നിയമപരമായ ആവശ്യകതയിൽ ഇളവ് വരുത്തുന്നതുപോലുള്ള ചില സമൂലമായ മാറ്റങ്ങൾ പരിഗണിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

 • സ്വർണ്ണത്തിനും മറ്റ് വിലയേറിയ ലോഹങ്ങൾക്കും കസ്റ്റംസ് തീരുവ 12.5 ശതമാനമായി ഉയർത്താനും പെട്രോളിനും ഡീസലിനും ലിറ്റർ 1 / ലിറ്റർ പ്രത്യേക എക്സൈസ് തീരുവ വർദ്ധിപ്പിക്കാനും സർക്കാർ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

  ഇറക്കുമതി ചെയ്ത പുസ്തകങ്ങൾക്ക് അഞ്ച് ശതമാനം കസ്റ്റംസ് തീരുവയും ഓട്ടോ പാർട്സ്, സിന്തറ്റിക് റബ്ബർ, പിവിസി, വിനൈൽ ഫ്ലോറിംഗ്, ടൈലുകൾ എന്നിവയുടെ വർദ്ധനവും.

 • ദ്രുത വായന: എഫ് എം നിർമ്മല സീതാരാമന്റെ കന്നി ബജറ്റിൽ നിന്നുള്ള പ്രധാന ഏറ്റെടുക്കൽ , ഇതുവരെ

 • അവളുടെ “itemscope =” itemscope “itemtype =” https://schema.org/Organization “>

  ജിഎസ്ടി നിരക്കുകൾ 92,000 കോടി രൂപയുടെ ഇളവ് നൽകി കുറച്ചിട്ടുണ്ട്. റിട്ടേൺ സമർപ്പിക്കുന്നതിനും നികുതി പാലിക്കുന്നതിനും കൂടുതൽ നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചുവരികയാണ്. ലളിതമായ ഒരൊറ്റ പ്രതിമാസ വരുമാനം ഇപ്പോൾ നിരസിക്കപ്പെടുന്നു. അഞ്ച് കോടിയിൽ താഴെ വാർഷിക വിറ്റുവരവുള്ള നികുതിദായകർ ത്രൈമാസ റിട്ടേൺ മാത്രമേ സമർപ്പിക്കൂ, അവർ പറയുന്നു. P>

 • മണികൺട്രോളിന്റെ വന്ദന രാംനാനി പറയുന്നു: strong> താങ്ങാനാവുന്ന ഭവന നിർമ്മാണത്തിന് 3.5 ലക്ഷം രൂപ വരെ പലിശ കിഴിവ് നേരത്തെ ഉണ്ടായിരുന്നതിനാൽ ഇത് ഇപ്പോൾ രണ്ട് ലക്ഷം രൂപയിൽ നിന്ന് 2020 മാർച്ച് 31 വരെ ലഭ്യമാണ്. വിൽപ്പന വർധിപ്പിക്കാനും വേലി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനും പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന അളവ്- സിറ്ററുകൾ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് മാർക്കറ്റിലേക്ക് മടങ്ങുന്നു. p>

 • ൽ നികുതി ചുമത്തേണ്ട വ്യക്തികൾക്ക് സർചാർജ് ഈടാക്കും.

  നേരിട്ടുള്ള നികുതികൾ – വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന വരുമാന നിലവാരം കണക്കിലെടുത്ത്, 2 മുതൽ 5 കോടി രൂപ വരെയും 5 കോടി രൂപയും അതിന് മുകളിലുള്ളതുമായ നികുതി വരുമാനമുള്ള വ്യക്തികൾക്ക് സർചാർജ് ഈടാക്കും. ഈ വിഭാഗങ്ങളുടെ ഫലപ്രദമായ നികുതി നിരക്ക് യഥാക്രമം 3 ശതമാനം പോയിന്റുകളും 7 ശതമാനം പോയിന്റുകളും വർദ്ധിക്കും p>

 • പരിശീലനത്തെ നിരുത്സാഹപ്പെടുത്താൻ എഫ്എം പറയുന്നു.

  ഡിജിറ്റൽ പേയ്‌മെന്റുകൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങളുടെ സർക്കാർ നിരവധി സംരംഭങ്ങൾ എടുത്തിട്ടുണ്ട്. ഒരു ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് ഒരു വർഷത്തിൽ ഒരു കോടി രൂപയിൽ കൂടുതൽ പണം പിൻവലിക്കലിന് 2% ടിഡിഎസ് ഈടാക്കാൻ സർക്കാർ നിർദ്ദേശിക്കുന്ന പണമടച്ചുള്ള പണമടയ്ക്കൽ രീതിയെ നിരുത്സാഹപ്പെടുത്താൻ എഫ്എം പറയുന്നു. P>

  കുറഞ്ഞ പണ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് BHIM, UPI, ആധാർ പേ, NEFT, RTGS എന്നിവ ഉപയോഗിക്കാം. 50 കോടി രൂപയുടെ വാർഷിക വിറ്റുവരവുള്ള ബിസിനസ്സ് സ്ഥാപനങ്ങൾ യാതൊരു നിരക്കും കൂടാതെ ഈ പേയ്‌മെന്റ് രീതികൾ ഉപയോഗിക്കേണ്ടതുണ്ട് അല്ലെങ്കിൽ വ്യാപാരികൾക്കും വ്യാപാരികൾക്കും കിഴിവ് നിരക്കുകൾ ഈടാക്കും. റിസർവ് ബാങ്കും ബാങ്കുകളും ഈ ചെലവുകൾ ഏറ്റെടുക്കും, അവർ പറയുന്നു. P>

 • എന്നതിലേക്ക് ഞങ്ങളുടെ സർക്കാർ നിരവധി സംരംഭങ്ങൾ എടുത്തിട്ടുണ്ട്

  പ്രതിവർഷം ഒരു കോടി രൂപയിൽ കൂടുതൽ പണം പിൻവലിക്കുന്നതിന് 2% നികുതി ഈടാക്കുന്നു strong> p>

  ഡിജിറ്റൽ പേയ്‌മെന്റുകൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങളുടെ സർക്കാർ നിരവധി സംരംഭങ്ങൾ എടുത്തിട്ടുണ്ട്. ഒരു ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് ഒരു വർഷത്തിൽ ഒരു കോടി രൂപയിൽ കൂടുതൽ പണം പിൻവലിക്കലിന് 2% ടിഡിഎസ് ഈടാക്കാൻ സർക്കാർ നിർദ്ദേശിക്കുന്ന പണമടച്ചുള്ള പണമടയ്ക്കൽ രീതിയെ നിരുത്സാഹപ്പെടുത്താൻ എഫ്എം പറയുന്നു. P>

  കുറഞ്ഞ പണ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് BHIM, UPI, ആധാർ പേ, NEFT, RTGS എന്നിവ ഉപയോഗിക്കാം. 50 കോടി രൂപയുടെ വാർഷിക വിറ്റുവരവുള്ള ബിസിനസ്സ് സ്ഥാപനങ്ങൾ യാതൊരു നിരക്കും കൂടാതെ ഈ പേയ്‌മെന്റ് രീതികൾ ഉപയോഗിക്കേണ്ടതുണ്ട് അല്ലെങ്കിൽ വ്യാപാരികൾക്കും വ്യാപാരികൾക്കും കിഴിവ് നിരക്കുകൾ ഈടാക്കും. റിസർവ് ബാങ്കും ബാങ്കുകളും ഈ ചെലവുകൾ ഏറ്റെടുക്കും, അവർ പറയുന്നു. P>

 • പാർട്ണർ / ട്രാൻസാക്ഷൻ ടാക്സ്, ടാക്സ് & റെഗുലേറ്ററി സർവീസസ് സൂറജ് മാലിക് പറയുന്നു: strong> വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയ്ക്കായി നിർദ്ദേശിച്ച പരിഷ്കാരങ്ങൾ ഇന്ത്യയെ ഒരു വിജ്ഞാന സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയാക്കി മാറ്റുകയും ഉയരുന്ന അഭിലാഷങ്ങളോടെ നമ്മുടെ മാനവ മൂലധനത്തെ ഗണ്യമായി മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. p >

 • തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസത്തിൽ പരിമിതപ്പെടുത്താൻ നിർദ്ദേശിച്ചിരിക്കുന്നു.

  സെക്യൂരിറ്റീസ് ട്രാൻസാക്ഷൻ ടാക്സ് അല്ലെങ്കിൽ എസ്ടിടി സെറ്റിൽമെന്റും ഓപ്ഷനുകളുടെ സ്ട്രൈക്ക് വിലയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസത്തിൽ പരിമിതപ്പെടുത്താൻ നിർദ്ദേശിച്ചിരിക്കുന്നു, അവർ പറയുന്നു p>

 • ൽ നിന്ന് ഇവികളിൽ ജിഎസ്ടി കുറയ്ക്കുന്നതിന് സർക്കാർ ഇതിനകം ജിഎസ്ടി കൗൺസിലിനെ മാറ്റിയിട്ടുണ്ട്.

  മണികൺട്രോളിന്റെ സ്വരാജ് ബഗ്ഗോങ്കർ പറയുന്നു: strong> ഇവികളിൽ ജിഎസ്ടി 12 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 5 ശതമാനമായി കുറയ്ക്കാൻ സർക്കാർ ഇതിനകം ജിഎസ്ടി കൗൺസിലിനെ മാറ്റിയിട്ടുണ്ട്. ഇവികൾ താങ്ങാനാകുന്നതാക്കാൻ ഇവി വാങ്ങാൻ എടുത്ത വായ്പയ്ക്ക് അടച്ച പലിശയ്ക്ക് 1.5 ലക്ഷം രൂപ അധിക ആദായനികുതി കുറയ്ക്കും. ഇവി ഡിമാൻഡ് പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും താഴെയാണെന്ന് കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ ഇവി വാങ്ങുന്നവർക്ക് ഇത് ഒരു വലിയ പ്രോത്സാഹനമാണ്. ഇവി വാങ്ങുന്നതിലൂടെ ആദായനികുതിയിൽ നിന്ന് കിഴിവിൽ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടാൻ സ്വകാര്യ വാങ്ങുന്നവർ നിലകൊള്ളുന്നത് ഇതാദ്യമാണ്. P>

 • നിർദ്ദേശിക്കുന്നു

  പാൻ, ആധാർ എന്നിവയുടെ പരസ്പര കൈമാറ്റം – 120 കോടിയിലധികം ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ഇപ്പോൾ ആധാർ ഉണ്ട്. p>

  പാൻ‌ ആവശ്യമില്ലാതെ സ്ഥിരീകരണത്തിനായി ആധാർ‌ ഉപയോഗിക്കാൻ‌ കഴിയുന്ന തരത്തിൽ‌ രണ്ട് പ്രമാണങ്ങളും പരസ്പരം മാറ്റാൻ‌ സീതാരാമൻ‌ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. p>

 • താങ്ങാനാവുന്ന ഭവന യൂണിറ്റ് 2020 പ്രകാരം വായ്പയെടുത്ത വായ്പകളുടെ പലിശയ്ക്ക് 1,50,000 രൂപ അധിക കിഴിവ്. p>

 • ഇന്ത്യൻ ഇൻ‌ഷുറൻസ് വിപണിയിലേക്ക് മൂലധനം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഇൻറർ‌നാഷണൽ ഫിനാൻ‌ഷ്യൽ സർവീസസ് സെന്ററിൽ‌ പ്രവർത്തനം ആരംഭിക്കുന്ന ഇൻ‌ഷുറർ‌മാർ‌ / പുനർ‌ ഇൻ‌ഷുറൻ‌സുകാർ‌ക്ക് 5,000 കോടി രൂപയിൽ‌ നിന്നും 1,000 കോടി രൂപയാണ് നെറ്റ് കൺ‌ട്രോളിന്റെ എം സരസ്വതി പറയുന്നു. സേവനങ്ങളിലേക്കുള്ള ആക്സസ് മെച്ചപ്പെടുത്തുക. p>

 • എഫ്എം നിർമ്മല സീതാരാമൻ സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്കായി മുന്നോട്ട് പോകാനും നഷ്ടം നികത്താനുമുള്ള നടപടികൾ നിർദ്ദേശിക്കുകയും 2021 മാർച്ച് വരെ സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളിൽ നിക്ഷേപത്തിനായി റെസിഡൻഷ്യൽ ഹൗസ് വിൽപ്പനയിൽ നിന്ന് മൂലധന നേട്ടങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിനുള്ള കാലയളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. p>

 • എയ്ഞ്ചൽ ടാക്സ് പ്രശ്നം പരിഹരിക്കുന്നതിന്, ആവശ്യമായ പ്രഖ്യാപനങ്ങൾ ഫയൽ ചെയ്യുന്ന സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളും നിക്ഷേപകരും ഷെയർ പ്രീമിയത്തിന്റെ മൂല്യനിർണ്ണയവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഒരു തരത്തിലുള്ള പരിശോധനയ്ക്കും വിധേയരാകില്ല. ഇ-വെരിഫിക്കേഷന്റെ ഒരു സംവിധാനം ഏർപ്പെടുത്തും, ഇതോടെ സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ സമാഹരിക്കുന്ന ഫണ്ടുകൾക്ക് നികുതി പരിശോധന ആവശ്യമില്ല.

 • നീക്കംചെയ്യും

  മണികൺട്രോളിന്റെ മനസ് ചക്രവർത്തി പറയുന്നു: strong> ഭവന ധനകാര്യ കമ്പനികളുടെ നിയന്ത്രണം ആർ‌ബി‌ഐക്ക് നൽകുന്നത് ഒരു അപാകത നീക്കംചെയ്യുകയും നിയന്ത്രണം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. p>

 • ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾ വാങ്ങാൻ എടുത്ത വായ്പകൾക്ക് അടച്ച പലിശയ്ക്ക് 1.5 ലക്ഷം രൂപ അധിക ആദായനികുതി കിഴിവ്. വായ്പ നൽകുന്നയാൾക്ക് വായ്പയുടെ നികുതി കാലയളവിനെ അപേക്ഷിച്ച് 2.5 ലക്ഷം കോടി രൂപയുടെ ആനുകൂല്യത്തിലേക്ക് ഇത് നയിക്കുന്നു.

 • നിലവിൽ, 250 കോടി രൂപ വരെ വാർഷിക വിറ്റുവരവുള്ള കമ്പനികൾക്ക് 25 ശതമാനം കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി നിരക്ക് ബാധകമാണ്. 400 കോടി രൂപ വരെ വിറ്റുവരവുള്ള കമ്പനികളിലേക്ക് ഇത് വ്യാപിപ്പിച്ചു. ഈ 25 ശതമാനം നിരക്കിന് പുറത്ത് 0.7 ശതമാനം കമ്പനികൾ മാത്രമേ നിലനിൽക്കൂ. P>

 • അവൾ തമിഴിൽ ഒരു വാക്യം ഉദ്ധരിക്കുന്നു – ‘ഒരു ചെറിയ സ്ഥലത്ത് നിന്ന് പാകം ചെയ്ത ഏതാനും കുന്നുകൾ ആനയ്ക്ക് മതി. അതേ ആന ഒരു നെൽവയലിൽ പ്രവേശിച്ചാൽ അത് കഴിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ചവിട്ടിമെതിക്കും ‘. P>

  വാക്യം വിശദീകരിച്ച് അവർ പറയുന്നു, ആനയെപ്പോലെ ആരെയും ചവിട്ടിമെതിക്കാൻ സർക്കാർ ഉദ്ദേശിക്കുന്നില്ല.

  നേരിട്ടുള്ള നികുതി വരുമാനം 2014 മുതൽ 2019 വരെ 78 ശതമാനം വർദ്ധിച്ചു. p>

 • ൽ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾക്കായി 100 ലക്ഷം കോടി രൂപ സർക്കാർ ചെലവഴിക്കും.

  മണികൺട്രോളിന്റെ വിശ്വനാഥ പിള്ള പറയുന്നു: strong> അടുത്ത അഞ്ച് വർഷത്തിനുള്ളിൽ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾക്കായി 100 ലക്ഷം കോടി രൂപ സർക്കാർ ചെലവഴിക്കും. ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ കമ്പനികൾക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് എൽ ആൻഡ് ടി പോലുള്ളവർക്ക് വലിയ പ്രോത്സാഹനം. സ്വകാര്യ നിക്ഷേപ ചക്രം ഇനിയും പൂർണ്ണമായി ലഭിക്കാത്ത ഒരു സമയത്ത്. സർക്കാർ ചെലവ് പ്രാധാന്യം അർഹിക്കുന്നു. P>

 • ബി‌ഡി‌ഒ ഇന്ത്യയുടെ അസോസിയേറ്റ് പാർട്ണർ / പരോക്ഷനികുതി സൊഹ്‌റാബ് ബാരാരിയ പറയുന്നു: എം‌എസ്‌എം‌ഇ മേഖലയുടെ വളർച്ചയെ തുടരുന്നതിന് തുടർച്ചയായി, പുതിയതോ വർദ്ധിച്ചതോ ആയ വായ്പകൾക്കായി 2 ശതമാനം പലിശ പ്രഖ്യാപനം പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇത് വിതരണ ശൃംഖല കേടുകൂടാതെ സൂക്ഷിക്കുകയും രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത വിലയിരുത്തലുകൾക്ക് ഈ മേഖലയിൽ അധിക oy ർജ്ജം ലഭിക്കുകയും ചെയ്യും. P>

 • പ്രസംഗത്തിന്റെ ഭാഗം 2 – നികുതി strong>

  രാജ്യത്തിന്റെ സമഗ്ര വികസനത്തിനായി നികുതികളിലൂടെ നൽകിയ വിലയേറിയ സംഭാവനയ്ക്ക് എഫ് എം നിർമ്മല സീതാരാമൻ നന്ദി പറഞ്ഞു. p>

            

ഒഫെലിയോ റോയൽ അൽമേഡ p>