മാലിക്കിന് വിടവാങ്ങൽ അത്താഴം, പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ല: വസീം അക്രം – ഗ്രേറ്റർ കശ്മീർ

മാലിക്കിന് വിടവാങ്ങൽ അത്താഴം, പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ല: വസീം അക്രം – ഗ്രേറ്റർ കശ്മീർ

ലോകകപ്പിന് ശേഷം വിരമിക്കുന്ന ബാറ്റിംഗ് ഓൾ‌റ round ണ്ടർ ഷോയിബ് മാലിക്കിന് വിടവാങ്ങൽ അത്താഴം നൽകാമെന്ന് പാക്കിസ്ഥാൻ പേസർ പേസർ വസീം അക്രം കരുതുന്നു.

ഇംഗ്ലണ്ടിലും വെയിൽസിലും നടക്കുന്ന ലോകകപ്പിന് ശേഷം ഏകദിന ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് വിരമിക്കുമെന്ന് മാലിക് കഴിഞ്ഞ വർഷം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

“തീർച്ചയായും, ലോകകപ്പിന് ശേഷം വിരമിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. നിർഭാഗ്യവശാൽ, ഇത് ഉയർന്ന കുറിപ്പിൽ അവസാനിച്ചിട്ടില്ല. പാകിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റിനായി വളരെയധികം കാര്യങ്ങൾ ചെയ്തതിനാൽ തന്റെ കരിയർ ഉയർന്ന നിലയിൽ അവസാനിപ്പിക്കാൻ അദ്ദേഹം അർഹനാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, ”പാകിസ്ഥാൻ മാധ്യമപ്രവർത്തകയോട് സംസാരിക്കവെ അക്രം പറഞ്ഞു.

“ലോകകപ്പിൽ അദ്ദേഹം ധാരാളം മത്സരങ്ങൾ കളിച്ചിട്ടില്ല. അദ്ദേഹം ബൈക്കിൽ രണ്ടുതവണ പുറത്തായി, എന്നാൽ ഇത് ഏത് കളിക്കാരനും സംഭവിക്കാം. പാക്കിസ്ഥാനിൽ നിരവധി മത്സരങ്ങളിൽ വിജയിച്ചതിനാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സേവനങ്ങൾ നാം എപ്പോഴും ഓർക്കണം. അവൻ ഒരു നല്ല ആളാണ്, അതിനാൽ നമുക്ക് അദ്ദേഹത്തിന് ഒരു നല്ല വിടവാങ്ങൽ അയയ്ക്കാം. ഈ ലോകകപ്പിൽ അദ്ദേഹത്തിന് പ്രകടനം നടത്താൻ കഴിയില്ലെന്ന് എനിക്കറിയാം, പക്ഷേ പാകിസ്ഥാനിൽ അദ്ദേഹം വർഷങ്ങളായി പ്രകടനം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മാലിക്ക് വിടവാങ്ങൽ മത്സരത്തിന് അർഹനാണോ എന്ന് മാധ്യമപ്രവർത്തകനോട് ചോദിച്ചപ്പോൾ അക്രം പറഞ്ഞു: “ഇത് ക്ലബ് ക്രിക്കറ്റല്ല, ഒരു കളിക്കാരനോട് ഏകദിന മത്സരം കളിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടാം. അദ്ദേഹത്തിന് വേണ്ടി ഒരു വിടവാങ്ങൽ അത്താഴം സംഘടിപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിയും. ”

നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ലോകകപ്പിൽ 37 കാരനായ മാലിക് പാക്കിസ്ഥാന് വേണ്ടി വെറും മൂന്ന് മത്സരങ്ങൾ കളിച്ചു, വെറും എട്ട് റൺസ് നേടി (രണ്ട് ബൈക്കുകൾ ഉൾപ്പെടെ).

ജൂൺ 16 ന് എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ പാകിസ്താൻ ഇന്ത്യയോട് തോറ്റതിന് ശേഷം അദ്ദേഹത്തിന് നിരവധി വിമർശനങ്ങൾ നേരിടേണ്ടി വന്നു. ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരെ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരുന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിന് മുമ്പ് മാലിക്കും മറ്റ് കുറച്ച് പാകിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളും പാർട്ടിയിൽ പങ്കുചേരുന്നുവെന്നും സാമൂഹികവൽക്കരിക്കുകയാണെന്നും ഒരു വീഡിയോ വൈറലായി.

20 വർഷത്തിലേറെയായി പാകിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റിൽ സേവനമനുഷ്ഠിച്ച ശേഷം തന്റെ വ്യക്തിജീവിതത്തെക്കുറിച്ച് വ്യക്തത വരുത്തുന്നത് ദു sad ഖകരമാണെന്ന് മാലിക് ആരോപണം നിഷേധിച്ചിരുന്നു.