വൃത്തിയുള്ളതും അണുക്കൾ ഇല്ലാത്തതുമായ ബാല്യം കുട്ടികളെ രക്താർബുദത്തിന് ഇരയാക്കുന്നു: പഠനം – വെബ് ഇന്ത്യ 123

രോഗാണുക്കളിൽ നിന്ന് തങ്ങളുടെ കുഞ്ഞുങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കാൻ മാതാപിതാക്കൾ ഏത് പരിധിയിലും പോകുന്നു! എന്നിരുന്നാലും, ഒരു പുതിയ പഠനം എടുത്തുകാണിക്കുന്നത്, അണുക്കളിൽ നിന്ന് മുക്തമായ കുട്ടിക്കാലം, പിന്നീടുള്ള ജീവിതത്തിൽ അണുബാധകൾ എന്നിവ കുട്ടികളെ ബാല്യകാല രക്താർബുദത്തിന് ഇരയാക്കുന്നു.

ഒരു കുട്ടിക്ക് ആദ്യ വർഷത്തിൽ തന്നെ അണുബാധയുണ്ടാകുമ്പോൾ അവരുടെ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി ശക്തമാകുമെന്നതിനാലാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്.

‘നേച്ചർ റിവ്യൂസ് കാൻസർ’ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം, കുട്ടിക്കാലത്തെ ക്യാൻസറിന്റെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ അക്യൂട്ട് ലിംഫോബ്ലാസ്റ്റിക് രക്താർബുദം രണ്ട് ഘട്ടങ്ങളായുള്ള പ്രക്രിയ മൂലമാണെന്ന് കണ്ടെത്തി.

ആദ്യപടി ജനനത്തിനു മുമ്പുള്ള ഒരു ജനിതകമാറ്റം ആണ്, ഇത് ഒരു രക്താർബുദം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതയിലേക്ക് ഒരു കുട്ടിയെ നയിക്കുന്നു.

മറുവശത്ത്, രണ്ടാമത്തെ ഘട്ടം ചില അണുബാധകളിലേക്ക് പിൽക്കാലത്ത് കുട്ടിക്കാലത്ത്, ശുദ്ധമായ ആദ്യകാല ബാല്യകാലത്തിനുശേഷം, അണുബാധയ്ക്കുള്ള എക്സ്പോഷർ പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു.

ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ, ആദ്യ വർഷങ്ങളിൽ വളരെ വൃത്തിയുള്ളതും അണുക്കൾ ഇല്ലാത്തതുമായ അവസ്ഥയിൽ ജീവിക്കുകയും മറ്റ് കുട്ടികളുമായി ഇടപഴകുകയും ചെയ്ത കുട്ടികൾ ലിംഫോബ്ലാസ്റ്റിക് രക്താർബുദത്തിന് സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഗവേഷകർ വിശദീകരിച്ചു, ഇത് രക്ത കാൻസറിന്റെ ഒരു രൂപമാണ്. 0 മുതൽ 4 വർഷം വരെ.

ഇത് ദിവസങ്ങളോ ആഴ്ചയോ വേഗത്തിൽ വികസിക്കുകയും രക്തത്തിൽ കെട്ടിപ്പടുക്കുകയും ലിംഫ് നോഡുകൾ, കരൾ, നാഡീവ്യൂഹം എന്നിവയുൾപ്പെടെ ശരീരത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

“ഈ ക്യാൻസറിന് വ്യക്തമായ ജൈവശാസ്ത്രപരമായ കാരണമുണ്ടെന്ന് ഗവേഷണം ശക്തമായി സൂചിപ്പിക്കുന്നു, മാത്രമല്ല രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി ശരിയായി കണക്കാക്കാത്ത മുൻ‌തൂക്കമുള്ള കുട്ടികളിൽ പലതരം അണുബാധകൾക്കും ഇത് കാരണമാകുന്നു,” പ്രൊഫ. മെൽ ഗ്രീവ്സ് പഠന രചയിതാവ് പറഞ്ഞു.

“രക്താർബുദത്തിന്റെ കാരണങ്ങളെക്കുറിച്ച് നിരന്തരമായ ചില മിഥ്യാധാരണകൾ ഈ പഠനം തകർക്കുന്നു, വൈദ്യുത-കാന്തിക തരംഗങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ മലിനീകരണം മൂലമാണ് രോഗം സാധാരണയായി ഉണ്ടാകുന്നതെന്ന് നാശനഷ്ടമുണ്ടാക്കുന്നതും എന്നാൽ തെളിയിക്കപ്പെടാത്തതുമായ അവകാശവാദങ്ങൾ.”

“ബാല്യകാല രക്താർബുദം തടയുന്നത് യുകെയിലെയും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കുട്ടികളുടെയും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളുടെയും ജീവിതത്തിൽ വലിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തും,” ലണ്ടനിലെ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് കാൻസർ റിസർച്ചിന്റെ ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് പോൾ വർക്ക്മാൻ പറഞ്ഞു.

“രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വളരുന്ന കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് അണുബാധകൾ തന്നെ കാര്യമായ അപകടമുണ്ടാക്കുമെന്ന കാര്യം ഓർമിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” ഇമ്യൂണോളജിക്ക് ബ്രിട്ടീഷ് സൊസൈറ്റി ഷീന ക്രൂക്‌ഷാങ്ക് പറഞ്ഞു. (ANI)