സാമ്പത്തിക സർവേ ഉദ്ധരിക്കുന്നത് നികുതി വെട്ടിപ്പ് തടയാൻ ഹിന്ദുമതം, ഇസ്ലാം, ക്രിസ്തുമതം – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്

സാമ്പത്തിക സർവേ ഉദ്ധരിക്കുന്നത് നികുതി വെട്ടിപ്പ് തടയാൻ ഹിന്ദുമതം, ഇസ്ലാം, ക്രിസ്തുമതം – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്
ന്യൂ ഡെൽഹി:

നികുതി വെട്ടിപ്പ്, മന ful പൂർവമായ വീഴ്ചകൾ എന്നിവ പരിഹരിക്കുന്നതിനായി “ഭക്തിപരമായ ബാധ്യത” എന്ന സിദ്ധാന്തവും പെരുമാറ്റ സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രത്തിന്റെ തത്വങ്ങളും ആത്മീയ മാനദണ്ഡവുമായി സമന്വയിപ്പിക്കാൻ വ്യാഴാഴ്ച പാർലമെന്റിൽ അവതരിപ്പിച്ച സാമ്പത്തിക സർവേ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

2018-19 ലെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് വിശദമായ ഒരു ചിത്രം നൽകുന്ന സാമ്പത്തിക സർവേയിലേക്ക് പുതുമയുടെ അർത്ഥം കൊണ്ടുവരികയും മുന്നോട്ടുള്ള വഴി, കടക്കെണി, നികുതി വെട്ടിപ്പ് എന്നിവ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ഹിന്ദുമതം, ഇസ്ലാം, ക്രിസ്ത്യാനിറ്റി എന്നിവയുടെ തത്ത്വങ്ങൾ വിപുലമായി ഉദ്ധരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

അത്തരം നിർദ്ദേശങ്ങൾ ‘പോളിസി ഫോർ ഹോമോ സാപ്പിയൻസ്, 02 ഹോമോ ഇക്കണോമിക്സ്: ലെവറേജിംഗ് ബിഹേവിയറൽ ഇക്കണോമിക്സ് “നഡ്ജ്” എന്ന അധ്യായത്തിൽ ഒരു സ്ഥലം കണ്ടെത്തുന്നു.

യഥാർത്ഥ ആളുകൾ എടുക്കുന്ന തീരുമാനങ്ങൾ ക്ലാസിക്കൽ ഇക്കണോമിക്സിൽ സൈദ്ധാന്തികമാക്കിയ പ്രായോഗികമല്ലാത്ത റോബോട്ടുകളിൽ നിന്ന് വ്യതിചലിക്കുന്നുവെന്ന് സാമ്പത്തിക സർവേ പറഞ്ഞു.

മനുഷ്യന്റെ പെരുമാറ്റത്തിന്റെ മന ology ശാസ്ത്രത്തെ വരച്ചുകാട്ടിക്കൊണ്ട്, പെരുമാറ്റ സാമ്പത്തികശാസ്ത്രം ആളുകളെ അഭികാമ്യമായ പെരുമാറ്റത്തിലേക്ക് നയിക്കാനുള്ള ഉൾക്കാഴ്ച നൽകുന്നുവെന്ന് അതിൽ പറയുന്നു.

കടം തീർക്കുന്നതിനും നികുതി അടയ്ക്കുന്നതിനും ആളുകളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി “ഭക്ത ബാധ്യതകളുടെ സിദ്ധാന്തം” നടപ്പാക്കാമെന്ന് മുഖ്യ സാമ്പത്തിക ഉപദേഷ്ടാവ് കെ വി സുബ്രഹ്മണ്യൻ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സംഘം തയ്യാറാക്കിയ സർവേയിൽ പറയുന്നു.

“ഇന്ത്യൻ സംസ്കാരത്തിൽ മതത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, നികുതി വെട്ടിപ്പ് കുറയ്ക്കുന്നതിനും രാജ്യത്ത് മന ful പൂർവ്വം വീഴ്ച വരുത്തുന്നതിനും പെരുമാറ്റ സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രത്തിന്റെ തത്വങ്ങൾ ഈ ആത്മീയ / മത മാനദണ്ഡവുമായി സംയോജിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” അതിൽ പറയുന്നു.

ഹിന്ദുമതത്തിൽ, കടങ്ങൾ അടയ്ക്കാത്തത് പാപവും കുറ്റവുമാണ്. ഒരു വ്യക്തിയുടെ കടങ്ങൾ അടയ്ക്കാതെ കടക്കെണിയിൽ മരിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അവന്റെ ആത്മാവിന് ദോഷകരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ നേരിടേണ്ടിവരുമെന്ന് സർവേയിൽ പറയുന്നു.

അതിനാൽ, അത്തരം ദുഷിച്ച പ്രത്യാഘാതങ്ങളിൽ നിന്ന് അവനെ രക്ഷിക്കേണ്ടത് അവന്റെ മക്കളുടെ കടമയാണ്. മരണമടഞ്ഞ രക്ഷകർത്താവിന്റെ കടങ്ങൾ തിരിച്ചടയ്ക്കാനുള്ള ഒരു കുട്ടിയുടെ ഈ കടമയോ ബാധ്യതയോ ഒരു പ്രത്യേക ഉപദേശത്തിൽ അധിഷ്ഠിതമാണ്, അത് പുണ്യ ബാധ്യതയുടെ സിദ്ധാന്തം എന്നറിയപ്പെടുന്നു.

ഇസ്‌ലാമിൽ മുഹമ്മദ് നബി വാദിച്ചു, ” അല്ലാഹുമ്മിനിയ’ദുബിക മിൻ അൽ-മത്താംവാൾമാഗ്രം (അല്ലാഹുവേ, പാപത്തിൽ നിന്നും കനത്ത കടത്തിൽ നിന്നും ഞാൻ നിങ്ങളോട് അഭയം തേടുന്നു). സർവേ പ്രകാരം ഒരു വ്യക്തിക്ക് അവന്റെ / അവളുടെ കടം വീട്ടുന്നില്ലെങ്കിൽ സ്വർഗത്തിൽ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയില്ല.

അവന്റെ / അവളുടെ എല്ലാ സ്വത്തും കടം വീട്ടാൻ ഉപയോഗിക്കാം, അത് അപര്യാപ്തമാണെങ്കിൽ മരണപ്പെട്ടയാളുടെ ഒന്നോ അതിലധികമോ അവകാശികൾക്ക് സ്വമേധയാ പണം നൽകാം.

ബൈബിൾ ഉദ്ധരിച്ചുകൊണ്ട് സർവേ ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞു: “പരസ്പരം സ്നേഹിക്കാനുള്ള കടം ഒഴികെ ഒരു കടവും കുടിശ്ശികയായിരിക്കരുത് – റോമർ 13: 8”, “ദുഷ്ടൻ കടം വാങ്ങുകയും തിരിച്ചടയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നില്ല, എന്നാൽ നീതിമാൻ കരുണ കാണിക്കുകയും നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു – സങ്കീർത്തനം 37:21” .

പെരുമാറ്റത്തെ സ്വാധീനിക്കുന്നതിൽ സാമൂഹികവും മതപരവുമായ മാനദണ്ഡങ്ങൾ അത്തരമൊരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്ന ഇന്ത്യയിൽ, പെരുമാറ്റ സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രത്തിന് മാറ്റത്തിന് വിലപ്പെട്ട ഒരു ഉപകരണം നൽകാൻ കഴിയുമെന്ന് സാമ്പത്തിക സർവേ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

“അതിനാൽ, നല്ല സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നവരെ, പ്രത്യേകിച്ചും സുഹൃത്തുക്കൾ / അയൽക്കാരെ ശ്രദ്ധിക്കുന്നതിലൂടെ പ്രയോജനകരമായ സാമൂഹിക മാനദണ്ഡങ്ങൾ വളർത്തിയെടുക്കാൻ കഴിയും, അത് ആളുകൾക്ക് തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുന്ന റോൾ മോഡലുകളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു,”

കൂടാതെ, ഒരു തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുമ്പോൾ ആളുകൾക്ക് വമ്പിച്ച ജഡത്വത്തിന് നൽകപ്പെടുന്നതിനാൽ, സ്ഥിരസ്ഥിതി ഓപ്ഷനിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കാൻ അവർ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. ഈ നിഷ്ക്രിയത്വത്തെ മറികടക്കാൻ സ്ഥിരസ്ഥിതി മാറ്റുന്നതിനുള്ള ഏതാണ്ട് വിലയേറിയ പ്രവൃത്തിയിലൂടെ, ആളുകളുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ ബാധിക്കാതെ ആവശ്യമുള്ള പെരുമാറ്റം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാൻ കഴിയും.

കൂടാതെ, നല്ല ശീലങ്ങൾ നിലനിർത്താൻ ആളുകൾക്ക് പ്രയാസമുള്ളതിനാൽ, ആവർത്തിച്ചുള്ള ശക്തിപ്പെടുത്തലുകളും വിജയകരമായ മുൻകാല പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഓർമ്മപ്പെടുത്തലുകളും മാറിയ സ്വഭാവം നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുമെന്ന് സർവേ പറഞ്ഞു.

സർവേ പ്രകാരം, പെരുമാറ്റ സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രത്തിൽ നിന്നുള്ള ഉൾക്കാഴ്ചകൾ സാമൂഹ്യമാറ്റത്തിനായി ഒരു അഭിലാഷ അജണ്ട സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് തന്ത്രപരമായി ഉപയോഗപ്പെടുത്താം – ബിബിബിപി (ബേടി ബച്ചാവോ ബേതി പദാവോ) മുതൽ ബാഡ്‌ലാവ് (ബേടി ആപ്കി ധൻ ലക്ഷ്മി V ർ വിജയ് ലക്ഷ്മി ) വരെ; സ്വച്ഛ് ഭാരത് മുതൽ സുന്ദർ ഭാരത് വരെ; എൽ‌പി‌ജി സബ്‌സിഡിക്ക് “സബ്സിഡിയെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക”, നികുതി വെട്ടിപ്പ് മുതൽ നികുതി പാലിക്കൽ വരെ “ഗിവ് ഇറ്റ് അപ്പ്” മുതൽ.

‘ബലാത്സംഗത്തിനും വിവേചനത്തിനും എതിരായ പുരുഷന്മാർ’ എന്നതിന്റെ ചുരുക്കപ്പേരായി സർവേ ‘ മാർഡ് ‘ ഉപയോഗിക്കുകയും ലിംഗസമത്വത്തിന്റെ വലിയ നന്മയ്ക്കായി പുരുഷാധിപത്യ സമൂഹത്തിൽ പുരുഷ അർഥത്തിന്റെ ത്യാഗത്തിന് അടിവരയിടുന്ന ഒരു കാമ്പെയ്ൻ നിർദ്ദേശിക്കുകയും ചെയ്തു.

മനുഷ്യന്റെ ഹിന്ദി പദമാണ് മാർഡ് .

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

ബജറ്റ് 2019 : ndtv.com/budget- ൽ ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ കണ്ടെത്തുക. നിങ്ങളുടെ നികുതി ബാധ്യതയെക്കുറിച്ച് അറിയുന്നതിന് ആദായനികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ ഉപയോഗിക്കുക