ഇന്ത്യയിലെ ഐഫോൺ വിൽ‌പന ക്യു 1 ൽ 42 ശതമാനം കുറഞ്ഞു, ഐഫോൺ എക്സ്ആർ ഡിസ്ക discount ണ്ട് ഓഫർ ക്യു 2 വിൽ‌പന ഉയർ‌ത്തിയില്ല: റിപ്പോർട്ട് – 91 മൊബൈൽ‌

ഇന്ത്യയിലെ ഐഫോൺ വിൽ‌പന ക്യു 1 ൽ 42 ശതമാനം കുറഞ്ഞു, ഐഫോൺ എക്സ്ആർ ഡിസ്ക discount ണ്ട് ഓഫർ ക്യു 2 വിൽ‌പന ഉയർ‌ത്തിയില്ല: റിപ്പോർട്ട് – 91 മൊബൈൽ‌

“ഐഫോണുകളുടെ പ്രാദേശിക ഉൽ‌പാദനം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ആപ്പിൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇന്ത്യയിലെ യൂണിറ്റുകളിൽ 80 ശതമാനവും കയറ്റുമതി ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു”

ആപ്പിളിന്റെ ഐഫോൺ ആശങ്കകൾക്ക് നോക്കി ഇന്ത്യയിലേക്ക് ഐഫോൺ കയറ്റുമതി ഒരു സാമ്പത്തിക ടൈംസ് റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം 2019 ആദ്യ മൂന്നു മാസം വർഷം ശതമാനം വളരെ 42 ആയി വർഷം ഇടിവാണ് എന്നു. സൂചിപ്പിക്കുന്ന റിപ്പോർട്ടുകൾ, തുടരാൻ വെച്ചു ഇത് 2018 ൽ ആപ്പിൾ ഇന്ത്യയിലേക്ക് അയച്ച 1.8 ദശലക്ഷം ഐഫോണുകളിൽ നിന്ന് 17 ശതമാനം കുറയുമെന്ന് കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന ഐഫോൺ ഷിപ്പിംഗ് നമ്പറുകളുടെ ഇടിവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഈ വർഷം ഏപ്രിലിൽ ആപ്പിൾ ഭാഗ്യത്തിന്റെ നേരിയ മാറ്റം കണ്ടു, കയറ്റുമതി മൂന്നിരട്ടിയായി ഉയർന്നു ഐഫോൺ എക്സ്ആറിലെ വിലക്കുറവും ക്യാഷ്ബാക്കുകളും കാരണം ഈ മാസത്തിൽ. എന്നിരുന്നാലും, മെയ്, ജൂൺ മാസങ്ങളിൽ പലിശ ഉടൻ തന്നെ കുറഞ്ഞു, കയറ്റുമതി വീണ്ടും കുറഞ്ഞു. ഇത്തരം മോശം കണക്കുകളോടെ, ആപ്പിളിന് ഇന്ത്യയിൽ ഒരു ശതമാനം വിപണി വിഹിതം തുടരുകയാണെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

വാസ്തവത്തിൽ, ഈ ഘടകങ്ങളെല്ലാം അഞ്ചുവർഷത്തിനുള്ളിൽ ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള ഏറ്റവും ദുർബലമായ ഉപകരണ കയറ്റുമതിയിലേക്ക് നോക്കുന്നു, ഇത് 2017 ൽ അയച്ച 3.2 ദശലക്ഷം ഐഫോണുകളിൽ നിന്ന് താഴെയാണ്. ലോകത്തിലെ അതിവേഗം വളരുന്ന സ്മാർട്ട്‌ഫോണിൽ ശക്തമായ ചുവടുറപ്പിക്കാൻ ആപ്പിളിന് കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല. സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ കയറ്റുമതി മാന്ദ്യത്തിന്റെ ആഗോള പ്രവണതകളെ നിരാകരിക്കുന്ന മാർക്കറ്റ്, വാങ്ങുന്നവരിൽ ക്രമാനുഗതമായ വർധനവ് കാണിക്കുന്നു. ചൈനീസ് ബ്രാൻഡുകളായ ഹുവാവേ , വൺപ്ലസ് എന്നിവയുടെ പ്രക്ഷോഭത്തിനൊപ്പം വിപണിയിൽ പ്രീമിയം സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന താങ്ങാനാവുന്ന ഡാറ്റാ വിലയുടെ ഫലമാണിത്.

ആപ്പിൾ ഐഫോൺ എക്സ്ആർ അവലോകനം - എഫ്ബി നേട്ടം

നിലവിലെ വിപണി സാഹചര്യത്തിന് മറുപടിയായി, ആപ്പിൾ ഐഫോൺ എക്സ്ആർ, ഐഫോൺ എക്സ്എസ് , ഐഫോൺ എക്സ്എസ് മാക്സ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള ഐഫോണുകളുടെ പ്രാദേശിക നിർമ്മാണത്തിനായി ഒരുങ്ങുന്നു . മാനുഫാക്ചറിംഗ് പാർട്ണർ ഫോക്സ്കോൺ ഉടൻ തന്നെ ഐഫോൺ എക്സ്ആറിന്റെയും മറ്റ് ഉപകരണങ്ങളുടെയും ട്രയൽ ഉത്പാദനം ഇന്ത്യയിൽ ആരംഭിക്കുമെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു, പ്രാരംഭ ലക്ഷ്യത്തോടെ രാജ്യത്ത് 250,000 യൂണിറ്റുകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കും. യുഎസും ചൈനീസ് സർക്കാരുകളും തമ്മിലുള്ള അസ്ഥിരമായ ബന്ധം കാരണം ആപ്പിൾ തങ്ങളുടെ ഐഫോൺ ഉൽപാദന ലൈനുകളിൽ വലിയൊരു ഭാഗം ചൈനയിൽ നിന്ന് മാറ്റാൻ ഒരുങ്ങുന്നതായി പറയുമ്പോൾ, ഇന്ത്യ ആപ്പിളിന്റെ ഉൽപാദന ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളിലൊന്നായി മാറും, ഉത്പാദന ശേഷിയുടെ 80 ശതമാനവും കയറ്റുമതിക്കായി അടയാളപ്പെടുത്തിയ രാജ്യം.

അടുത്ത കുറച്ച് വർഷമെങ്കിലും സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ഒ‌ഇ‌എമ്മുകൾ‌ക്ക് വ്യക്തമായ സാധ്യതകളുള്ള ഒരു മാർ‌ക്കറ്റിൽ‌ സ്ഥാനം നിലനിർത്താൻ ഈ നീക്കങ്ങൾ‌ ആപ്പിളിനെ സഹായിക്കുന്നുണ്ടോയെന്ന് കണ്ടറിയണം. വിപണിയിൽ മത്സരിക്കുന്ന പ്രീമിയം ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ ഐഫോണിന്റെ സാധ്യതകളിലേക്ക് തിന്നുന്നതോടെ ഐഫോണിന്റെ ഗ്ലാമർ മൂല്യം കുറഞ്ഞുവെന്ന് മനസ്സിലാക്കാം. അദ്വിതീയ സവിശേഷതകളിലെ ഇടിവും കുത്തനെയുള്ള വിലകളും ഉപകരണത്തിന്റെ കാര്യത്തെ സഹായിച്ചിട്ടില്ല. തൽഫലമായി, എക്‌സ്‌പോർട്ട് ഹബ് റൂട്ട് എടുക്കുന്നത് കമ്പനിയെ ഇതുവരെ വിപണിയിൽ നിന്ന് മികച്ച ബിസിനസ്സ് മൂല്യം നേടാൻ സഹായിക്കും.