ഇവി പുഷിനായി 1.5 ലക്ഷം രൂപ നികുതി ഇളവുകൾ കേന്ദ്ര ബജറ്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു – എൻട്രാക്കർ

ഇവി പുഷിനായി 1.5 ലക്ഷം രൂപ നികുതി ഇളവുകൾ കേന്ദ്ര ബജറ്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു – എൻട്രാക്കർ

അഞ്ചുവർഷത്തിനുള്ളിൽ 15% ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾ ദത്തെടുക്കുന്നതിന് ശക്തമായ നടപടിയെടുത്ത് ധനമന്ത്രി നിർമ്മല സീതാരം 10,000 കോടി രൂപ വകയിരുത്തിയതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്കായി 1.5 ലക്ഷം രൂപ വരുമാനനികുതി ഇളവ് മന്ത്രി അവതരിപ്പിച്ചു. ഇന്ത്യൻ ഓട്ടോമോട്ടീവ് വിപണിയിൽ ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളുടെ ആവശ്യം വർധിപ്പിക്കും. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഉൽപാദനത്തിൽ 8 ശതമാനം വർധനയുണ്ടായി.

ഇവികളുടെ ജിഎസ്ടി നിരക്ക് 12 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 5 ശതമാനമായി കുറയ്ക്കണമെന്നും ജിഎസ്ടി കൗൺസിലിനോട് സർക്കാർ അഭ്യർത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഈ ആനുകൂല്യങ്ങൾ ഈ വർഷം ഏപ്രിലിൽ ആരംഭിച്ച് 3 വർഷത്തേക്ക് നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന FAME സ്കീമിന്റെ രണ്ടാം ഘട്ടത്തിന്റെ ഭാഗമായിരിക്കും. ഉപയോക്താക്കൾക്കും നിർമ്മാതാക്കൾക്കും ഒരുപോലെ പ്രോത്സാഹനങ്ങൾ നൽകിക്കൊണ്ട് ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ ഇവികളുടെ വേഗത്തിലുള്ള സ്വാംശീകരണം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയാണ് ഉദ്ദേശ്യം.

ഇലക്ട്രിക് വാഹന ഭാഗങ്ങൾ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നതിനുള്ള കസ്റ്റംസ് തീരുവയും ഇ.വികൾക്കായി പ്ലാന്റുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ അടിസ്ഥാന സ components കര്യങ്ങളും ഒഴിവാക്കുന്നതായും ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങളുടെ ആഭ്യന്തര ഉൽപാദനത്തിനുള്ള റോഡ് തടസ്സങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നതായും സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഇന്ത്യയിലെ ആഭ്യന്തര ഇവി വിപണി സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പ്രേരകശക്തിയായി ഈ തീരുമാനത്തെ start ഷ്മളമായ പ്രതികരണത്തോടെ സ്റ്റാർട്ടപ്പ് സമൂഹം ബജറ്റിനെ സ്വാഗതം ചെയ്തു.

ക്യാബ് അഗ്രിഗേറ്റർ ഒ‌എൽ‌എയുടെ സഹസ്ഥാപകനായ ഭവിഷ് അഗർവാൾ, സഹോദര സഹോദരി ഓല ഇലക്ട്രിക് ഒരു യൂണികോൺ ആയി , ബജറ്റിനെ പിന്തുണച്ച് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഇവി സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ഇക്കോസിസ്റ്റത്തിന്റെ മറ്റ് പങ്കാളികളായ തരുൺ മേത്ത, സിഇഒ ആതർ എനർജി, ഓകിനാവ ഓട്ടോടെക് സ്ഥാപകൻ ജീതേന്ദർ ശർമ്മ, സിഇഒ 22 കിംകോ, പ്രവീൺ ഖാർബ്, ഇവികൾ ദത്തെടുക്കുന്നതിനുള്ള കേന്ദ്രസർക്കാരിന്റെ നീക്കത്തെ പ്രശംസിച്ചു.

പ്രത്യേക അധിക എക്സൈസ് തീരുവയും റോഡ്, ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ സെസും ഓരോ ലിറ്ററിന് ഒരു രൂപ പെട്രോൾ, ഡീസൽ എന്നിവ വർദ്ധിപ്പിച്ച് പരമ്പരാഗത ഇന്ധന ബദലുകൾക്ക് വിലകൂടിയതാക്കുന്നതിലൂടെ ഫെയിമിന്റെ രണ്ടാം ഘട്ടത്തിൽ ചേർത്ത ആനുകൂല്യങ്ങൾ സന്തുലിതമാക്കുമെന്നും ധനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. പൊതുജനം.

കഴിഞ്ഞ മാസം നടന്ന യോഗത്തിൽ മലിനീകരണ പ്രശ്‌നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് 2025 സമയപരിധി കർശനമായി പാലിക്കണമെന്ന് എൻഐടിഐ ആയോഗ് 2/3 വീലർ നിർമാതാക്കളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ് . രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ തങ്ങളുടെ വാഹനങ്ങൾക്കായുള്ള ഇവി പരിവർത്തന പദ്ധതികൾ സമർപ്പിക്കാനും ഉത്തരവിട്ടു.