എ‌എം‌ഡി റൈസൺ 3900 എക്‌സിനായി ആദ്യ ഗെയിമിംഗ് ബെഞ്ച്മാർക്കുകൾ ചോർന്നു, മൾട്ടി-ത്രെഡ് ഗെയിമുകളിൽ i9 9900K നേക്കാൾ വേഗത്തിൽ – DSOGaming

എ‌എം‌ഡി റൈസൺ 3900 എക്‌സിനായുള്ള (3700 എക്സ്) ആദ്യ ഗെയിമിംഗ് ബെഞ്ച്മാർക്കുകൾ ഓൺലൈനിൽ ചോർന്നു. ഈ ബെഞ്ചികൾ പി‌സി ഗെയിംസ് ഹാർഡ്‌വെയറിൽ നിന്നാണ് ഉത്ഭവിക്കുന്നത്, ജർമ്മൻ വെബ്‌സൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, എ‌എം‌ഡിയുടെ പുതിയ സിപിയു ഇന്റൽ കോർ ഐ 9 9900 കെ യേക്കാൾ വേഗതയേറിയതാണ്.

പി‌സി ഗെയിംസ് ഹാർഡ്‌വെയർ ആറ് ഗെയിമുകൾ പരീക്ഷിച്ചു: റൈസ് ഓഫ് ദി ടോംബ് റൈഡർ, ഫാർ ക്രൈ 5, വുൾ‌ഫെൻ‌സ്റ്റൈൻ 2, അസ്സാസിൻസ് ക്രീഡ് ഒറിജിൻസ്, സിറ്റീസ് സ്കൈലൈൻസ്, കിംഗ്ഡം കം: ഡെലിവറൻസ്. ഈ ആറ് ഗെയിമുകളിൽ, അവയിൽ മൂന്നെണ്ണത്തിലും i9 9900K വേഗതയേറിയതായിരുന്നു.

നിർ‌ഭാഗ്യവശാൽ‌, ലേഖനത്തിൽ‌ നിന്നുള്ള എല്ലാ ഗ്രാഫുകളും ഞങ്ങളുടെ പക്കലില്ല (പി‌സി ഗെയിം‌സ് ഹാർ‌ഡ്‌വെയർ‌ അത് എടുത്തുമാറ്റാൻ‌ വേഗത്തിലായിരുന്നു) എന്നിരുന്നാലും റെഡിറ്റിന്റെ അംഗമായ ‘ Ex1v0r ‘ ന് അവയെല്ലാം പങ്കിടാൻ‌ കഴിഞ്ഞു. റൈസ് ഓഫ് ടോംബ് റൈഡറിൽ, എഎംഡി റൈസൺ 9 3900 എക്സ് 8%, വോൾഫെൻ‌സ്റ്റൈൻ 2 ൽ 4%, ഫാർ ക്രൈ 5 ൽ 16% എന്നിവ മന്ദഗതിയിലായിരുന്നു. ഫാർ ക്രൈ 5 പ്രധാനമായും സിംഗിൾ-ത്രെഡ് ആണ്, ഈ പ്രകടന വ്യത്യാസം വിശദീകരിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒന്ന്.

മറുവശത്ത്, എ‌എം‌ഡിയുടെ വരാനിരിക്കുന്ന ഗെയിമിംഗ് സിപിയു അസ്സാസിൻസ് ക്രീഡ് ഒറിജിൻസിൽ 3%, നഗരങ്ങളിൽ: സ്കൈലൈനുകൾ 4%, കിംഗ്ഡം കം: വിടുതൽ 9% എന്നിവ വേഗത്തിലായിരുന്നു. ഇന്റൽ കോർ ഐ 9 9900 കെയിൽ ശരാശരി ഫ്രെയിംറേറ്റ് കൂടുതലാണെങ്കിലും, വോൾഫെൻസ്റ്റൈൻ 2 ന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫ്രെയിംറേറ്റ് എഎംഡി റൈസൺ 9 3900 എക്‌സിൽ കൂടുതലാണ് എന്നതും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

ഇത് ആത്യന്തികമായി അർത്ഥമാക്കുന്നത്, ചോർന്ന ഈ ആദ്യത്തെ ബെഞ്ച്മാർക്കുകൾ അനുസരിച്ച്, എ‌എം‌ഡിയുടെ റൈസൺ 9 3900 എക്സ് വളരെയധികം ത്രെഡുള്ള ഗെയിമുകളിൽ തിളങ്ങുന്നു, മാത്രമല്ല ഇന്റലിന്റെ ഹൈ-എൻഡ് ഗെയിമിംഗ് സിപിയുവിനേക്കാൾ മികച്ച / വേഗതയേറിയ ഗെയിമിംഗ് അനുഭവം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, ഇന്റൽ കോർ ഐ 9 9900 കെ 2600 മെഗാഹെർട്സ് റാം മൊഡ്യൂളുകളുമായി ജോടിയാക്കിയപ്പോൾ എഎംഡി റൈസൺ 9 3900 എക്സ് 3200 മെഗാഹെർട്സ് റാം മൊഡ്യൂളുകളുമായി ജോടിയാക്കി. ഈ മെമ്മറി ഫ്രീക്വൻസി വ്യത്യാസം ഈ മാനദണ്ഡങ്ങളിൽ ഒരു പങ്കുവഹിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്നത് ഒരു രഹസ്യമായി തുടരുന്നു.

എന്റൽ കോർ ഐ 9 9900 കെ യേക്കാൾ കുറഞ്ഞ power ർജ്ജം ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാൽ എഎംഡി റൈസൺ 9 3900 എക്സ് സിപിയു കൂടുതൽ power ർജ്ജക്ഷമതയുള്ളതാണെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു.

മൂന്നാം തലമുറ എഎംഡി റൈസൺ സിപിയുകൾക്കുള്ള വിലക്ക് നാളെ പിൻവലിക്കും, അതിനാൽ കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾക്കായി തുടരുക. അതുവരെ, ചോർന്ന ആദ്യത്തെ ബെഞ്ച്മാർക്കുകൾ പരിശോധിക്കുക!