നെറ്റ് റൺ റേറ്റ് നിയമം പുന ider പരിശോധിക്കാൻ ആർതർ ഐസിസിയോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു – ഗ്രേറ്റർ കശ്മീർ

നെറ്റ് റൺ റേറ്റ് നിയമം പുന ider പരിശോധിക്കാൻ ആർതർ ഐസിസിയോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു – ഗ്രേറ്റർ കശ്മീർ

2019 ലെ ലോകകപ്പിലെ ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ ടീമിന്റെ അവസാന മത്സരത്തിന് ശേഷം നെറ്റ് റൺ നിരക്കിനേക്കാൾ ഉയർന്ന മുൻ‌ഗണന നൽകണമെന്ന് പാകിസ്ഥാൻ കോച്ച് മിക്കി ആർതർ അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിലിനോട് (ഐസിസി) ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“ഇന്ന് രാത്രി ഞങ്ങൾ സെമി ഫൈനലിൽ എത്തുമെന്നതിനാൽ ഐസിസിയെ തലകീഴായി പരിഗണിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഇത് നിരാശാജനകമാണ്, ഇത് വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ ഞങ്ങളുടെ ആദ്യ മത്സരത്തിലേക്ക് (കനത്ത തോൽവിയിലേക്ക്) പോകുന്നു, ”മിക്കി ആർതർ പറഞ്ഞു.

ഓസ്‌ട്രേലിയയെ തോൽപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് അവസരമുണ്ടായിരുന്നു, ഞങ്ങൾ അത് എടുത്തില്ല. അവയാണ് എനിക്ക് ലഭിക്കാൻ പോകുന്ന രണ്ട് പേടിസ്വപ്നങ്ങൾ, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വെള്ളിയാഴ്ച ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ മത്സരത്തിൽ റെക്കോർഡ് വ്യത്യാസത്തിൽ ജയിക്കേണ്ട പാക്കിസ്ഥാൻ നെറ്റ് റൺ നിരക്കിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ന്യൂസിലൻഡിനെ അവസാന സെമി ഫൈനലിലെത്തിക്കും.

ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്ത അവർ 315/9 ന് ഇന്നിംഗ്സ് അവസാനിപ്പിച്ചു, ആദ്യ നാല് സ്ഥാനങ്ങളിൽ എത്താൻ ബംഗ്ലാദേശിനെ ഏഴ് റൺസിന് പുറത്താക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഒടുവിൽ 94 റൺസിന്റെ സമനിലയിൽ അവർ വിജയിച്ചു, പക്ഷേ സെമി ഫൈനലിൽ ഇടം നേടാൻ അവർക്ക് അത് പര്യാപ്തമല്ല.

“സിസ്റ്റം ഞങ്ങളോട് ചെയ്തത്, വളരെ മോശം ഒരു ഗെയിമിന് ശേഷം, നിങ്ങൾ വീണ്ടും സുഖം പ്രാപിക്കാൻ പോരാടുന്നു എന്നതാണ്. അതിനാൽ ഇത് വളരെ നിരാശാജനകമായ ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമാണ്, ഞങ്ങൾക്ക് യോഗ്യതയില്ലാത്തതിനാൽ അഭിനന്ദനങ്ങൾ ഒന്നും നടക്കുന്നില്ല. ഈ നാലുപേർക്കും അഭിനന്ദനങ്ങൾ, അവർ ഇതുവരെ മികച്ച ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും മികച്ച ടീം വിജയിക്കുമെന്നും ഞാൻ കരുതുന്നു, ”ആർതർ പറഞ്ഞു.

“എന്നാൽ ഇവിടെ ഇരുന്നുകൊണ്ട് ഞങ്ങൾ രണ്ട് ടീമുകളെ [ഇംഗ്ലണ്ടിനെയും ന്യൂസിലൻഡിനെയും] തോൽപ്പിച്ചുവെന്ന് അറിയുന്നത് ഞങ്ങൾക്ക് സന്തോഷകരമാണ്, ഇത് ഒരു ക്രിക്കറ്റ് ടീം എന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾ ഒരു മൈൽ അകലെയല്ലെന്ന് കാണിക്കുന്നു.”

ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്താൽ ആകെ 400 ൽ കൂടുതൽ പോസ്റ്റുചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ടീം ചർച്ച ചെയ്തതായും ആർതർ സമ്മതിച്ചു. “ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് ഞാൻ പറഞ്ഞാൽ ഞാൻ കള്ളമായിരിക്കും. പക്ഷെ ഞങ്ങൾ ശരിയായി എന്തെങ്കിലും ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ മാത്രമേ ഞങ്ങൾക്ക് വിലയിരുത്താൻ കഴിയൂ എന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ആദ്യ 10 ഓവറുകൾ നിർണായകമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് അവിടെ നടന്ന് പോകാൻ കഴിയില്ല, ‘ഞങ്ങൾക്ക് 400 ലഭിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു’. 400 ലഭിക്കുന്നത് ഒരു വേദിയായിരുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു നല്ല അടിത്തറ ലഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്, നിങ്ങൾ നീങ്ങേണ്ടതുണ്ട്, ”മിക്കി ആർതർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“ഫഖർ [സമൻ] മാറ്റുന്ന മുറിയിൽ തിരിച്ചെത്തിയപ്പോൾ ഞങ്ങൾക്ക് ലഭിച്ച സന്ദേശം മന്ദഗതിയിലായിരുന്നു. വിക്കറ്റിലേക്ക് പോകുന്ന പന്തുകൾ തികച്ചും കഠിനമായിരുന്നു. ടൂർണമെന്റിനേക്കാൾ ശരാശരി സ്കോർ ലഭിക്കുന്നത് 270 ആണെന്ന് ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കി. അതായത്, 400 ലഭിക്കുന്നത് ഒരു പൈപ്പ് സ്വപ്നമായിരുന്നു. ഞങ്ങൾ വിജയിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും നന്നായി വിജയിക്കണമെന്നും ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചു. ”