മംഗളൂരു: എം‌ആർ‌പി‌എൽ 620 കോടി രൂപയുടെ സമുദ്രജല ഡീസലൈനേഷൻ പ്ലാന്റ് സ്ഥാപിക്കും – Daijiworld.com

മംഗളൂരു: എം‌ആർ‌പി‌എൽ 620 കോടി രൂപയുടെ സമുദ്രജല ഡീസലൈനേഷൻ പ്ലാന്റ് സ്ഥാപിക്കും – Daijiworld.com

ചിത്രങ്ങൾ: സ്പൂർത്തി ഉല്ലാൽ

ഡൈജിവർ‌ൾ‌ഡ് മീഡിയ നെറ്റ്‌വർക്ക് – മംഗളൂരു (ANK)

മംഗളൂരു, ജൂലൈ 6: “എം‌ആർ‌പി‌എല്ലിന് വിറ്റുവരവ് 72,283 കോടി രൂപയും നികുതിക്കു ശേഷമുള്ള ലാഭം 2018-19 ൽ 332 കോടി രൂപയുമാണ്,” എം‌ആർ‌പി‌എൽ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ എം വെങ്കിടേഷ് പറഞ്ഞു.

ജലക്ഷാമം മൂലം പണി നിർത്തിവച്ചതിനെത്തുടർന്ന് എംആർപിഎൽ പ്രവർത്തനം പുനരാരംഭിച്ചു. ദക്ഷിണ കന്നഡയിലേക്കും ഉൾപ്രദേശങ്ങളിലേക്കും പെട്രോളും ഡീസലും മറ്റ് ഇന്ധനങ്ങളും തടസ്സമില്ലാതെ വിതരണം ചെയ്യുന്നത് ഉറപ്പാക്കാൻ എംആർപിഎൽ പൊതുമേഖലാ എണ്ണക്കമ്പനികളുമായി ചേർന്ന് പ്രവർത്തിച്ചു. ഈ കാലയളവിൽ പിന്തുണ നൽകിയതിന് ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിനും ദക്ഷിണ കന്നഡയിലെ ജനങ്ങൾക്കും നന്ദി അറിയിക്കാൻ എംആർപിഎൽ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

നഗരം വളരുന്നതിനനുസരിച്ച് ഗാർഹിക ഉപയോഗത്തിനുള്ള ജലത്തിന്റെ ആവശ്യം തുടർച്ചയായി വർദ്ധിക്കുകയും വേനൽക്കാലത്ത് ജലവിതരണത്തിൽ സമ്മർദ്ദം വർദ്ധിക്കുകയും ചെയ്യും. വേനൽക്കാലത്ത് ജലവിതരണത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന സമ്മർദ്ദം ലഘൂകരിക്കുന്നതിനായി എം‌ആർ‌പി‌എൽ 620 കോടി രൂപ ചെലവിൽ ഒരു സമുദ്രജല ഡീസലൈനേഷൻ പ്ലാന്റ് സ്ഥാപിക്കുന്നു. അതിനാൽ, വേനൽക്കാലത്ത് റിഫൈനറിക്ക് വെള്ളം ലഭ്യമാകും, കൂടാതെ ജലക്ഷാമം നേരിടുന്ന കാലഘട്ടങ്ങളിൽ പോലും പെട്രോളിയം ഉൽ‌പന്നങ്ങൾ തടസ്സമില്ലാതെ വിതരണം ചെയ്യുന്നത് ഉറപ്പാക്കാൻ ഇത് എം‌ആർ‌പി‌എല്ലിനെ അനുവദിക്കും. 7 ദശലക്ഷം ഗാലൻ പെട്രോളിയം ഉൽ‌പന്നങ്ങളുടെ ശേഷിയുള്ള ഈ യൂണിറ്റ് 2020-2021 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിന്റെ മൂന്നാം പാദത്തിൽ കമ്മീഷൻ ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. 2020 ലെ വേനൽക്കാലത്ത്, എം‌ആർ‌പി‌എൽ കണ്ടെയ്നറൈസ്ഡ് ഡീസലൈനേഷൻ യൂണിറ്റുകൾ നിയമിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. സംസ്കരിച്ച മുനിസിപ്പൽ മലിനജലത്തിന്റെ ഉപയോഗം പ്രതിദിനം 3 ദശലക്ഷം ഗാലനിൽ നിന്ന് വർദ്ധിപ്പിക്കാനും എംആർപിഎൽ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

അശ്രാന്ത പരിശ്രമങ്ങളിലൂടെ മേഖലയിലെ സാമൂഹിക വികസനത്തിന് എംആർപിഎൽ സംഭാവന നൽകുന്നു. ലേഡി ഗോസ്ചെൻ ഹോസ്പിറ്റൽ ഈ മേഖലയിലെ ഞങ്ങളുടെ പ്രധാന സംഭാവനയായി തുടരുമ്പോൾ, എം‌ആർ‌പി‌എല്ലും മറ്റ് മാർഗങ്ങളിൽ സംഭാവന നൽകിയിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് വർഷത്തിനിടെ ദക്ഷിണ കന്നഡ, ഉഡുപ്പി ജില്ലകൾക്കായി 83 കോടി രൂപ ചെലവഴിച്ച 113 കോടി രൂപയുടെ സി‌എസ്‌ആർ ചെലവ്. എം‌ആർ‌പി‌എല്ലിന് ചുറ്റുമുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 135 ചെറുപ്പക്കാർക്കും യുവതികൾക്കും ഞങ്ങൾ തൊഴിൽ അധിഷ്ഠിത നൈപുണ്യ വികസന പരിശീലനം നൽകി, 100 പേർക്ക് തൊഴിൽ നൽകി.

ചില്ലറ വിൽപ്പന ശാലകളുടെ നല്ല പ്രതികരണത്തിന് എം‌ആർ‌പി‌എല്ലിന് നന്ദിയുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വർഷം എം‌പി‌ആർ‌എൽ തുംകുരുവിലെ ഗുബ്ബിയിൽ ഒരു പുതിയ റീട്ടെയിൽ out ട്ട്‌ലെറ്റ് തുറന്നു. എം‌ആർ‌പി‌എൽ ചില്ലറ സാന്നിധ്യം വിപുലീകരിക്കുകയാണെന്നും അടുത്ത രണ്ട് വർഷത്തിനുള്ളിൽ കർണാടകയിലും കേരളത്തിലും 257 lets ട്ട്‌ലെറ്റുകൾ തുറക്കാനാണ് പദ്ധതിയിടുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജല പ്രതിസന്ധിയെത്തുടർന്നുണ്ടായ അടച്ചുപൂട്ടൽ ഉൽപാദനത്തെ ബാധിക്കുമോയെന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ വെങ്കിടേഷ് പറഞ്ഞു, “ജില്ല മുഴുവൻ ജലപ്രതിസന്ധി നേരിട്ടു. ഏപ്രിൽ 16 മുതൽ ഞങ്ങൾ അടച്ചുപൂട്ടേണ്ടിവന്നു, ഉൽ‌പാദനം പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നു. പക്ഷേ ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും അത് അനുഭവിക്കാൻ അനുവദിച്ചില്ല.”

നാലാം ഘട്ടത്തിന്റെ വിപുലീകരണത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ വെങ്കിടേഷ് പറഞ്ഞു, “ഞങ്ങൾ ഒരു ഉത്തരവാദിത്തമുള്ള കമ്പനിയാണ്, തറനിരപ്പിൽ എന്തുസംഭവിച്ചാലും നിയമങ്ങളും ചട്ടങ്ങളും പാലിക്കുക. ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കൽ പ്രക്രിയ നടക്കുന്നു, നഷ്ടപരിഹാരം നൽകേണ്ടതുണ്ട്. ഇത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ് അതിനായി സമയപരിധി നൽകുക. ”

എം വിനായകുമാർ, ജിജിഎം ഐ / സി റഫർ നിയുക്ത ഡിആർ, എസ് രവിപ്രസാദ്, ജിജിഎം ഫിനാൻസ് & സിഎഫ്ഒ എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു.