മാരുതി ബ്രെസ്സ പെട്രോൾ ഉടൻ വരുന്നു! – കാർഡെക്കോ

മാരുതി ബ്രെസ്സ പെട്രോൾ ഉടൻ വരുന്നു! – കാർഡെക്കോ

മിതമായ ഹൈബ്രിഡ് ടെക്ക് ഉള്ള ബിഎസ് 6 1.2 ലിറ്റർ ഡ്യുവൽ ജെറ്റ്, 1.0 ലിറ്റർ ടർബോചാർജ്ഡ് യൂണിറ്റ്, 1.5 ലിറ്റർ എഞ്ചിൻ എന്നിവയാണ് സാധ്യത.

  • 2016 ൽ വിപണിയിലെത്തിയതു മുതൽ ഡീസൽ മാത്രമുള്ള മോഡലാണ് മാരുതി ബ്രെസ്സ.

  • നിലവിലെ വിള 1.3 ലിറ്റർ ഡീസൽ എഞ്ചിനുകൾ 2020 ഏപ്രിലിൽ ഉപേക്ഷിക്കും.

  • ആദ്യമായി ഒരു പെട്രോൾ പവർട്രെയിൻ ലഭിക്കാൻ ബ്രെസ്സ.

  • പെട്രോൾ പവർ ബ്രെസ ഓഗസ്റ്റ് അവസാനത്തോടെ വിപണിയിലെത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

  • നിലവിൽ 7.68 ലക്ഷം മുതൽ 10.64 ലക്ഷം രൂപ വരെ (എക്സ്ഷോറൂം ദില്ലി).

2020 ഏപ്രിലിൽ ഡീസൽ കാറുകൾ വിൽക്കുന്നത് നിർത്താനുള്ള തീരുമാനം മാരുതി പ്രഖ്യാപിച്ചതിനുശേഷം, ഡീസൽ മാത്രമുള്ള മോഡലുകൾക്ക് പെട്രോൾ എഞ്ചിനുകൾ ഏർപ്പെടുത്തുന്നത് സമയത്തിന്റെ കാര്യം മാത്രമാണ്. പെട്രോൾ അപ്‌ഡേറ്റ് ആദ്യം ലഭിക്കുന്നത് സബ് -4 എം എസ്‌യുവി വിഭാഗത്തിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തുന്ന വിറ്റാര ബ്രെസ ആയിരിക്കും. ഇത് 2019 ഓഗസ്റ്റിൽ എത്താൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

ഏത് കൃത്യമായ പെട്രോൾ എഞ്ചിനാണ് ബ്രെസയുടെ 1.3 ലിറ്റർ ഡീസൽ എഞ്ചിനിൽ ചേരുമെന്ന് മാരുതി ഇതുവരെ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. സാധ്യതയുള്ള മൂന്ന് കാൻഡിഡേറ്റുകളിൽ ഒന്നായിരിക്കാം: 2019 ബലേനോയിൽ അവതരിപ്പിച്ച 1.2 ലിറ്റർ ഡ്യുവൽ ജെറ്റ് എഞ്ചിൻ, ബലേനോ ആർ‌എസിൽ നിന്നുള്ള 1.0 ലിറ്റർ ടർബോചാർജ്ഡ് യൂണിറ്റ്, സിയാസിലും എർട്ടിഗയിലും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന 1.5 ലിറ്റർ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ.

മാരുതി വിറ്റാര ബ്രെസ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ഉടൻ ലഭിക്കുമോ?

1.2 ലിറ്റർ ഡ്യുവൽ ജെറ്റ് പെട്രോൾ യൂണിറ്റ് ഇവിടെ ഇതിനകം തന്നെ ബിഎസ് 6 കംപ്ലയിന്റാണ്, കൂടാതെ 90 പിഎസും 113 എൻഎമ്മും output ട്ട്പുട്ട് ഉണ്ട്. മെച്ചപ്പെട്ട ഇന്ധനക്ഷമതയ്ക്കായി ബലേനോയിലെ മാരുതിയുടെ മിൽഡ്-ഹൈബ്രിഡ് സിസ്റ്റവുമായി ഇത് ഇണചേർന്നിരിക്കുന്നു, നിലവിൽ ഇത് 5 സ്പീഡ് മാനുവൽ ഗിയർബോക്സ് ഉപയോഗിച്ച് മാത്രം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. അതേസമയം, ബലേനോ ആർ‌എസിൽ നിന്നുള്ള 1.0 ലിറ്റർ, 3 സിലിണ്ടർ ടർബോചാർജ്ഡ് പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ 102 പിഎസ് പവറും 150 എൻഎം ടോർക്കും നൽകുന്നു. ഇത് 5 സ്പീഡ് മാനുവലുമായി ഇണചേർന്നിരിക്കുന്നു, പക്ഷേ ബി‌എസ് 6 എമിഷൻ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്നതിനായി ഇത് ഇതുവരെ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ല.

1.5 ലിറ്റർ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ഉണ്ട്, ഇത് 105 പിഎസ് പവറും 138 എൻഎം ടോർക്കുമാണ് നിർമ്മിക്കുന്നത്. സിയാസിലും എർട്ടിഗയിലും 5 സ്പീഡ് മാനുവൽ, 4 സ്പീഡ് ഓട്ടോമാറ്റിക് എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഈ എഞ്ചിൻ ഓപ്ഷൻ സാധ്യത കുറവാണ്, കാരണം ഇത് ഉയർന്ന നികുതി ഏർപ്പെടുത്തും, ഇത് ബ്രെസ്സയെ കൂടുതൽ ചെലവേറിയതാക്കും.

മാരുതി വിറ്റാര ബ്രെസ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ഉടൻ ലഭിക്കുമോ?

ഒന്നിലധികം കാരണങ്ങളാൽ 1.2 ലിറ്റർ ബിഎസ് 6 ഡ്യുവൽ ജെറ്റ് പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ബ്രെസ്സയിൽ അവതരിപ്പിക്കാൻ മാരുതി സാധ്യതയുണ്ട്. അവരുടെ സബ് -4 എം എസ്‌യുവിയിൽ നിന്ന് ഉയർന്ന ഇന്ധനക്ഷമത തേടുന്ന ഉപഭോക്താക്കളെ ആകർഷിക്കാൻ ഇത് മിതമായിരിക്കും. എഞ്ചിൻ വലുപ്പത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ, ടാറ്റ നെക്സൺ, മഹീന്ദ്ര എക്സ് യു വി 300 , ഹ്യുണ്ടായ് വേദി തുടങ്ങിയ മത്സരങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായിട്ടായിരിക്കും ഇത് 1.2 ലിറ്റർ പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ വേരിയന്റുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, നെക്സൺ, എക്സ് യു വി 300 എന്നിവ ടർബോചാർജ്ഡ് എഞ്ചിനുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു, ഇത് ഡീസൽ എഞ്ചിൻ ഉപയോഗിച്ച് എളുപ്പത്തിൽ നികത്താൻ കഴിയുന്ന പവർ, ടോർക്ക് കമ്മി എന്നിവ പരിഹരിക്കുന്നു.

1.2 ലിറ്റർ പെട്രോൾ ഈ വിഭാഗത്തിൽ ബ്രെസയ്ക്ക് ന്യായമായ വില നിലനിർത്താൻ അനുവദിക്കുകയും നിലവിലെ ഡീസൽ വേരിയൻറ് ലൈനപ്പിനേക്കാൾ താങ്ങാനാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഒരു പ്രീമിയം കമാൻഡ് ചെയ്യുന്നതിനാൽ പെട്രോൾ ബ്രെസയ്ക്ക് 1.0 ലിറ്റർ ടർബോചാർജ്ഡ് എഞ്ചിൻ നൽകാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണ്. ഹ്യുണ്ടായ് വേദി , ഫോർഡ് ഇക്കോസ്പോർട്ട് എന്നിവയുടെ കൂടുതൽ ശക്തമായ വേരിയന്റുകൾക്ക് ഇത് എതിരാളിയാകുമെങ്കിലും, ഉയർന്ന വിലയ്ക്ക് സ്പോർട്ടി ബ്രെസ ഇന്ത്യൻ വിപണിയെ ആകർഷിക്കാൻ സാധ്യതയില്ല.

ഇപ്പോൾ വിലയുടെ കാര്യത്തിൽ ബ്രെസ്സ അതിന്റെ എതിരാളികളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുന്നത് ഇതാ:

മാരുതി സുസുക്കി വിറ്റാര ബ്രെസ്സ

ടാറ്റ നെക്സൺ

ഫോർഡ് ഇക്കോസ്പോർട്ട്

മഹീന്ദ്ര എക്സ് യു വി 300

ഹ്യുണ്ടായ് സ്ഥലം

7.68 ലക്ഷം മുതൽ 10.65 ലക്ഷം രൂപ വരെ

6.58 ലക്ഷം മുതൽ 11 ലക്ഷം രൂപ വരെ

7.69 ലക്ഷം മുതൽ 11.33 ലക്ഷം രൂപ വരെ

8.19 ലക്ഷം മുതൽ 12.69 ലക്ഷം രൂപ വരെ

6.5 ലക്ഷം മുതൽ 11.10 ലക്ഷം രൂപ വരെ

മാരുതി വിറ്റാര ബ്രെസ്സയ്‌ക്കൊപ്പം ഏത് പെട്രോൾ എഞ്ചിനാണ് നിങ്ങൾ കാണാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്? ചുവടെയുള്ള അഭിപ്രായങ്ങളിൽ ഞങ്ങളെ അറിയിക്കുക.

കൂടുതൽ വായിക്കുക: വിറ്റാര ബ്രെസ എ എം ടി