ലോകകപ്പ് എക്സിറ്റിന് ശേഷം നെറ്റ് റൺ റേറ്റ് നിയമം പുന ider പരിശോധിക്കാൻ പാകിസ്ഥാൻ കോച്ച് മിക്കി ആർതർ ഐസിസിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്

ലോകകപ്പ് എക്സിറ്റിന് ശേഷം നെറ്റ് റൺ റേറ്റ് നിയമം പുന ider പരിശോധിക്കാൻ പാകിസ്ഥാൻ കോച്ച് മിക്കി ആർതർ ഐസിസിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്
Pakistan Coach Micky Arthur Asks ICC To Reconsider Net Run-Rate Rule After World Cup Exit

2019 ലോകകപ്പിന്റെ സെമി ഫൈനലിന് യോഗ്യത നേടിയ നാല് ടീമുകളെ മിക്കി ആർതർ അഭിനന്ദിച്ചു. © എഎഫ്‌പി

നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന 2019 ലോകകപ്പിൽ അവസാന ലീഗ് ഘട്ട ഏറ്റുമുട്ടലിൽ 94 റൺസിന് ബംഗ്ലാദേശിനെ തോൽപ്പിച്ചിട്ടും സെമി ഫൈനലിലേക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നതിൽ പാകിസ്ഥാൻ പരാജയപ്പെട്ടു. ബാറ്റിംഗിനായി തിരഞ്ഞെടുത്ത ശേഷം പാക്കിസ്ഥാൻ 50 ഓവറിൽ ഒമ്പതിന് 315 റൺസ് നേടി. എന്നിരുന്നാലും, നെറ്റ് റൺ നിരക്ക് മോശമായതിനാൽ, ന്യൂസിലൻഡിനെ നാലാം സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് മറികടന്ന് സെമി ഫൈനലിലേക്ക് മുന്നേറാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ ബംഗ്ലാദേശിനെ ഏഴ് റൺസായി പരിമിതപ്പെടുത്താൻ പാകിസ്ഥാനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. വിജയത്തോടെ പാകിസ്ഥാൻ ഒമ്പത് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 11 പോയിന്റുമായി അഞ്ചാം സ്ഥാനത്താണ്. മാർക്യൂ ടൂർണമെന്റിൽ നിന്ന് പുറത്തായതിന് ശേഷം പാകിസ്ഥാൻ ഹെഡ് കോച്ച് മിക്കി ആർതർ നെറ്റ് റൺ റേറ്റ് നിയമം പുന ider പരിശോധിക്കാൻ ഐസിസിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“ഇന്ന് രാത്രി ഞങ്ങൾ സെമി ഫൈനലിൽ എത്തുമെന്നതിനാൽ ഐസിസിയെ തലകീഴായി പരിഗണിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഇത് നിരാശാജനകമാണ്, ഇത് വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ ഞങ്ങളുടെ ആദ്യ മത്സരത്തിലേക്ക് (കനത്ത തോൽവി) പോകുന്നു,” മിക്കി ആർതർ പറഞ്ഞു റിപ്പോർട്ടർമാർ.

ഓസ്ട്രേലിയയെ തോൽപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് അവസരമുണ്ടായിരുന്നു, ഞങ്ങൾ അത് എടുത്തില്ല. അതാണ് എനിക്ക് ലഭിക്കാൻ പോകുന്ന രണ്ട് പേടിസ്വപ്നങ്ങൾ, ”ആർതർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വെള്ളിയാഴ്ച ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ മത്സരത്തിൽ റെക്കോർഡ് വ്യത്യാസത്തിൽ ജയിക്കേണ്ട പാക്കിസ്ഥാൻ നെറ്റ് റൺ നിരക്കിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ന്യൂസിലൻഡിനെ അവസാന സെമി ഫൈനലിലെത്തിക്കും.

94 റൺസിന്റെ സമനിലയിൽ പാകിസ്ഥാൻ വിജയിച്ചെങ്കിലും സെമി ഫൈനലിൽ ഒരു സ്ഥാനം നേടാൻ അവർക്ക് പര്യാപ്തമല്ല.

“സിസ്റ്റം ഞങ്ങളോട് ചെയ്തത്, വളരെ മോശം ഒരു ഗെയിമിന് ശേഷം, നിങ്ങൾ വീണ്ടും സുഖം പ്രാപിക്കാൻ പോരാടുന്നു എന്നതാണ്. അതിനാൽ ഇത് വളരെ നിരാശാജനകമായ ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമാണ്, ഞങ്ങൾ യോഗ്യതയില്ലാത്തതിനാൽ അഭിനന്ദനങ്ങൾ ഒന്നും നടക്കുന്നില്ല. ഉള്ള നാലുപേർക്കും അഭിനന്ദനങ്ങൾ, ഞാൻ അവർ ഇതുവരെ മികച്ച ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും മികച്ച ടീം വിജയിക്കുമെന്നും കരുതുന്നു, ആർതർ പറഞ്ഞു.

“എന്നാൽ ഇവിടെ ഇരുന്നുകൊണ്ട് ഞങ്ങൾക്ക് സന്തോഷമുണ്ട്, ഞങ്ങൾ രണ്ട് ടീമുകളെ [ഇംഗ്ലണ്ടിനെയും ന്യൂസിലൻഡിനെയും] തോൽപ്പിച്ചുവെന്ന് അറിയുന്നത്, ഒരു ക്രിക്കറ്റ് ടീം എന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾ ഒരു മൈൽ അകലെയല്ലെന്ന് ഇത് കാണിക്കുന്നു.”

ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്താൽ ആകെ 400 ൽ കൂടുതൽ പോസ്റ്റുചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ടീം ചർച്ച ചെയ്തതായും ആർതർ സമ്മതിച്ചു. “ഇത് ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ടില്ലെന്ന് ഞാൻ പറഞ്ഞാൽ ഞാൻ കള്ളമായിരിക്കും. പക്ഷേ, ഞങ്ങൾ എന്തെങ്കിലും ശരിയായി ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ മാത്രമേ ഞങ്ങൾക്ക് വിലയിരുത്താൻ കഴിയൂ എന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ആദ്യ 10 ഓവറുകൾ വളരെ നിർണായകമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് നടക്കാൻ കഴിയില്ല “ഞങ്ങൾ 400 നേടാൻ പോകുന്നു” എന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. 400 നേടുക എന്നത് ഒരു പ്ലാറ്റ്ഫോമായിരുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു നല്ല അടിത്തറ ലഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്, നിങ്ങൾ നീങ്ങേണ്ടതുണ്ട്, “മിക്കി ആർതർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഫഞ്ചർ [സമൻ] ചേഞ്ച് റൂമിൽ തിരിച്ചെത്തിയപ്പോൾ ഞങ്ങൾക്ക് ലഭിച്ച സന്ദേശം വളരെ മന്ദഗതിയിലായിരുന്നു. വിക്കറ്റിലേക്ക് പോകുന്ന പന്തുകൾ വളരെ കഠിനമായിരുന്നു. ടൂർണമെന്റിനേക്കാൾ ശരാശരി സ്കോർ ലഭിക്കുന്നത് 270 ആണെന്ന് ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കി. അതായത്, 400 നേടുക എന്നത് ഒരു പൈപ്പ് സ്വപ്നമായിരുന്നു. എന്നിട്ട് ഞങ്ങൾ വിജയിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും നന്നായി വിജയിക്കണമെന്നും ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചു.

(IANS ഇൻ‌പുട്ടുകൾ‌ക്കൊപ്പം)