2019 ബജറ്റ് മാറ്റത്തിന്റെ കാറ്റുമായി തുടർച്ചയെ കൂട്ടിക്കലർത്തുന്നുവെന്ന് ഡിബിഎസ് – മണികൺട്രോൾ പറയുന്നു

2019 ബജറ്റ് മാറ്റത്തിന്റെ കാറ്റുമായി തുടർച്ചയെ കൂട്ടിക്കലർത്തുന്നുവെന്ന് ഡിബിഎസ് – മണികൺട്രോൾ പറയുന്നു

2019-20 സാമ്പത്തിക വർഷത്തെ ഇന്ത്യയുടെ ബജറ്റ് തുടർച്ചയുടെ ഒരു അടയാളമാണ്, മാത്രമല്ല മാറ്റത്തിന്റെ കാറ്റ് വീശുന്നുവെന്ന് സിംഗപ്പൂർ ബാങ്ക് ഡിബിഎസ് ഗ്രൂപ്പ് പ്രതികരണ വ്യാഖ്യാനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ധനമന്ത്രി നിർമ്മല സീതാരാമൻ വെള്ളിയാഴ്ച പാർലമെന്റിൽ ബജറ്റ് അവതരിപ്പിച്ചതിനുശേഷം, ക്ഷേമ നിർമാണത്തിനും അടിസ്ഥാന സ improve കര്യങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനുമുള്ള is ന്നൽ തുടരുന്നതിനൊപ്പം വിശാലമായ ധന ഏകീകരണ പാത പാലിച്ചുവെന്ന് ഡിബിഎസ് ഗ്രൂപ്പ് റിസർച്ചിലെ സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധയായ രാധിക റാവു എഴുതുന്നു.

ഇടക്കാല ബജറ്റിന്റെ മൊത്ത വായ്പയെടുക്കൽ പദ്ധതിയിൽ ഗണ്യമായ വർധനവുണ്ടായതിനെത്തുടർന്ന് ആഭ്യന്തര ബോണ്ട് വിപണികൾ വായ്പയെടുക്കൽ പരിപാടി ഭയത്തോടെയാണ് കാണുന്നത്. റാവുവിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് ഈ വർഷത്തെ തുടക്കത്തിൽ ദീർഘകാല വിളവ് കുതിച്ചുയർന്നു.

മൊത്തം വായ്പയുടെ ഒരു ഭാഗം വിദേശ കറൻസി വായ്പകളിലൂടെ സമാഹരിക്കാനുള്ള പദ്ധതികൾ സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിച്ചു (വിശദാംശങ്ങൾ ഇനിയും പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല).

പോസിറ്റീവ് വശങ്ങളിൽ, സ്വകാര്യമേഖലയിലെ വായ്പക്കാർക്ക് ആഭ്യന്തര വിപണികളിൽ ടാപ്പ് ചെയ്യാൻ കൂടുതൽ ഇടം നൽകുമെന്നും ബാഹ്യ നിക്ഷേപകർക്ക് ഒരു മാനദണ്ഡം നിശ്ചയിക്കുമെന്നും മറ്റ് ഇന്ത്യൻ ക്രെഡിറ്റുകൾക്ക് മികച്ച വിലനിർണ്ണയം നൽകുമെന്നും റാവു വിശ്വസിക്കുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, പാരമ്പര്യത്തിൽ നിന്നുള്ള ഈ ഇടവേള ഗവൺമെന്റിന്റെ ധനസഹായ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റാൻ ഗാർഹിക ഗാർഹിക സമ്പാദ്യം അപര്യാപ്‌തമാണെന്നതിന്റെ സൂചനയായി കാണാമെന്നും ആഗോളതലത്തിൽ കുറഞ്ഞ / നെഗറ്റീവ് വിളവ് ലഭിക്കുന്ന പേപ്പറുകൾക്കിടയിൽ ഒരു പുതിയ നിക്ഷേപക അടിത്തറ തട്ടിയെടുക്കാമെന്നും സൂചിപ്പിക്കുന്നു. റാവുവിലേക്ക്.

മറ്റൊരു നിക്ഷേപക വിഭാഗത്തെ ഉൾപ്പെടുത്താനുള്ള നീക്കമെന്ന നിലയിൽ ഇത് ഒരു പോസിറ്റീവ് ആണെങ്കിലും, ഈ പേപ്പറുകളിലുള്ള ഏതെങ്കിലും താൽപ്പര്യം ആഭ്യന്തര ബോണ്ടുകൾ വാങ്ങുന്ന വിദേശ പോർട്ട്ഫോളിയോ നിക്ഷേപകരുടെ (എഫ്പിഐ) ഡിമാൻഡിനെ അസാധുവാക്കില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് ഇത് ജാഗ്രതയോടെ സമീപിക്കുമെന്ന് അവർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

ആഗോള വിപണികളിലെ ഏത് ചാഞ്ചാട്ടവും അതേസമയം, ആഭ്യന്തര വിപണികളിലേക്ക് അലയടിക്കും, റാവുവിനെ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

അതേസമയം, ഈ സാമ്പത്തിക വർഷം മൊത്ത വായ്പ 7.1 ട്രില്യൺ രൂപയായി നിലനിർത്തി. മൊത്തം അറ്റത്ത് 4.7 ട്രില്യൺ രൂപ.

ഓഫ്‌ഷോർ മാർക്കറ്റുകളിൽ പാർട്ട് ഫണ്ട് സ്വരൂപിക്കാനുള്ള സർക്കാരിന്റെ പദ്ധതികളോട് വിപണികൾ അനുകൂലമായി പ്രതികരിച്ചു, ഇത് 10 വർഷത്തെ വിളവ് ജൂലൈ 5 ന് 10 ബിപിഎസിൽ കൂടുതൽ ഇടിഞ്ഞ് 6.6 ശതമാനത്തിലേക്ക് നയിച്ചു.

“ധനനയത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, സർക്കാർ ധനനിയന്ത്രണം പാലിക്കുന്നതിനാൽ, സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ 20 ബിപിയിൽ 50 ബിപി കുറവുണ്ടാകാമെന്ന ഞങ്ങളുടെ കാഴ്ചപ്പാടിനെ ഇത് ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു.

“ധനനയം ഈ വർഷം വളർച്ച ഉയർത്താൻ കനത്ത ലിഫ്റ്റിംഗ് നടത്താൻ സാധ്യതയുണ്ട്,” റാവു എഴുതി.

ക്രെഡിറ്റ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകൾ 700 ബില്യൺ രൂപ മൂലധനം നൽകും. ഒരു പൊതുമേഖലാ ബാങ്കിലെ ഉപഭോക്താക്കളെ എല്ലാ പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളിലുടനീളം സേവനങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കുന്നതിലൂടെ സാങ്കേതികവിദ്യ പ്രയോജനപ്പെടുത്താനും സംവിധാനങ്ങളെ ഏകീകരിക്കാനും ബാങ്കുകളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

സാമ്പത്തികമായി മികച്ച എൻ‌ബി‌എഫ്‌സിയുടെ ഉയർന്ന റേറ്റിംഗുള്ള പൂൾഡ് ആസ്തികൾ ഒരു ട്രില്യൺ രൂപയിൽ നിന്ന് വാങ്ങാൻ ബാങ്കുകളെ പ്രേരിപ്പിച്ചു, സർക്കാരിൻറെ ഒറ്റത്തവണ ആറുമാസത്തെ ഭാഗിക ക്രെഡിറ്റ് ഗ്യാരൻറിയുടെ പിന്തുണയോടെ, റാവു ബജറ്റ് വായനയിൽ നിന്ന് കുറിക്കുന്നു.

എൻ‌ബി‌എഫ്‌സികളിൽ നിന്നുള്ള ക്രെഡിറ്റ് ഒഴുക്ക് പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനുള്ള നടപടികൾ സമയബന്ധിതമാണ്, ഇത് സമഗ്രമായ ആസ്തി ഗുണനിലവാര അവലോകനം നടത്തുകയും അതിനുശേഷം പരിഹാര നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളുകയും ചെയ്യുന്ന റെഗുലേറ്റർമാർ പിന്തുടരേണ്ടതാണ്.

“ആസ്തി-ബാധ്യതാ പൊരുത്തക്കേട് കൂടി കഴിഞ്ഞാൽ ക്രെഡിറ്റ് ഒഴുക്ക് എൻ‌ബി‌എഫ്‌സികളിലേക്ക് മടങ്ങാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, അതേസമയം ബാങ്കുകളുമായി വീണ്ടും രംഗത്തെത്താൻ സാധ്യതയുണ്ട്,” റാവു പറഞ്ഞു.

ക്യാച്ച് ബജറ്റ് 2019 ലൈവ് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ ഇവിടെ . മുഴുവൻ ബജറ്റ് 2019 കവറേജിനായി ഇവിടെ ക്ലിക്കുചെയ്യുക