ആപ്പിളിന്റെ ബട്ടർഫ്ലൈ കീബോർഡ് എന്താണ്? – അടുത്ത വെബ്

ആപ്പിളിന്റെ ബട്ടർഫ്ലൈ കീബോർഡ് എന്താണ്? – അടുത്ത വെബ്

നിങ്ങളുടെ ഗാഡ്‌ജെറ്റുകൾ‌, അപ്ലിക്കേഷനുകൾ‌, മറ്റ് സ്റ്റഫ് എന്നിവ എങ്ങനെ പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്താമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള നുറുങ്ങുകൾ‌, ഗൈഡുകൾ‌, ഉപദേശം എന്നിവയുടെ ശേഖരം ടി‌എൻ‌ഡബ്ല്യു ബേസിക്സിലേക്ക് സ്വാഗതം.

അടുത്ത കാലത്തായി ആപ്പിളിനെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള എല്ലാ വിവാദങ്ങളിലും , മാക്ബുക്കിന്റെ കീബോർഡ് സാഗ ഏറ്റവും ആശങ്കാജനകമാണ്. ഒരുകാലത്ത് ആപ്പിളിന്റെ ലാപ്‌ടോപ്പുകൾ രൂപകൽപ്പനയുടെ പരകോടി ആയിരുന്നിടത്ത്, ആളുകൾ (ഇപ്പോഴും ഇപ്പോഴും) മോശമായ കാര്യങ്ങൾ ടൈപ്പുചെയ്യാൻ പാടുപെടുകയായിരുന്നു.

ഇതിനുള്ള കാരണം? ബട്ടർഫ്ലൈ കീകൾ.

ശരി, അവസാനം, ആപ്പിൾ ഇത്തരത്തിലുള്ള രൂപകൽപ്പനയിൽ നിന്ന് മാറി മുമ്പത്തെ കീബോർഡ് സജ്ജീകരണത്തിലേക്ക് മടങ്ങുകയാണെന്ന് അഭ്യൂഹമുണ്ട്. എന്നാൽ… യഥാർത്ഥത്തിൽ ബട്ടർഫ്ലൈ കീകൾ എന്തൊക്കെയാണ്? എന്തുകൊണ്ടാണ് അവ ഇത്രയധികം പ്രശ്‌നങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചത്? ശരി, നിങ്ങളോട് പറയാൻ ഞങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്.

ആദ്യം, സാധാരണ കീകൾ എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കും?

ബട്ടർഫ്ലൈ കീയെ വ്യത്യസ്തമാക്കുന്നത് എന്താണെന്ന് വിശദീകരിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ഒരു സ്റ്റാൻഡേർഡ് (-ish) കീബോർഡ് സംവിധാനം എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ആദ്യം പരിശോധിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

വ്യത്യസ്‌ത വേരിയന്റുകളുടെ ഒരു ലോഡ് ഉണ്ട് ( അവയെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾക്കായി ഇവിടെ പരിശോധിക്കുക ), എന്നാൽ ലാപ്‌ടോപ്പുകളിൽ ഏറ്റവും സാധാരണമായ ഒന്ന് – ആപ്പിളിലേക്ക് മടങ്ങിവരുമെന്ന് അഭ്യൂഹമുണ്ട് – കത്രിക-സ്വിച്ച് ഡിസൈൻ.

അടിസ്ഥാനപരമായി, ഇത് ഇതായി തോന്നുന്നു:

ഞങ്ങൾ ഇതിനെക്കുറിച്ച് എല്ലാവർക്കുമറിയാമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം.

ആ ക്രോസ് ഡിസൈൻ കാരണം, കത്രിക കീ ഒരു ഡെസ്ക്ടോപ്പ് കമ്പ്യൂട്ടർ കീബോർഡിലേക്ക് പോകേണ്ടതില്ല. ഇത് ലാപ്ടോപ്പുകൾക്ക് അനുയോജ്യമാക്കുന്നു, പക്ഷേ – മുകളിലുള്ള ചിത്രത്തിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾക്ക് കാണാനാകുന്നതുപോലെ – അവിടെ ഇപ്പോഴും ധാരാളം സ്ഥലമുണ്ട്.

എതിരാളികളേക്കാൾ കനംകുറഞ്ഞതും മെലിഞ്ഞതുമായ ഒരു കീബോർഡ് സൃഷ്ടിക്കാൻ കമ്പനി ആഗ്രഹിച്ചതിനാൽ ആപ്പിൾ ബട്ടർഫ്ലൈ കീകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചത് ഇതാണ്.

ശരി, അപ്പോൾ എന്താണ് ബട്ടർഫ്ലൈ കീ?

വീണ്ടും, ചിത്രങ്ങൾ സഹായിക്കുന്നു. വർഷങ്ങൾക്കുമുമ്പ് മാറ്റം പ്രഖ്യാപിക്കാൻ ആപ്പിൾ ഉപയോഗിച്ചത് ഇതാണ്:

അതാണ് സുഹൃത്തുക്കളേ, വളരെയധികം വേദനയ്ക്ക് കാരണം.

അടിസ്ഥാനപരമായി, ഇതിനെ ബട്ടർഫ്ലൈ കീ എന്ന് വിളിക്കുന്നു കാരണം ഇത് കാണപ്പെടുന്നു… ഒരു ചിത്രശലഭത്തിന്റെ ചിറകുകൾ പോലെ. കത്രിക സ്വിച്ചിന് രണ്ട് ക്രോസിംഗ് സപ്പോർട്ടുകൾ ഉള്ളപ്പോൾ, ബട്ടർഫ്ലൈ കീയ്ക്ക് നടുക്ക് ഒരു കഷണം ഉണ്ട്. മറ്റൊരു വിധത്തിൽ, കത്രിക സ്വിച്ചിന് ‘എക്സ്’ ആകൃതിയുണ്ട്, ബട്ടർഫ്ലൈ കീ വിശാലമായ ‘വി’യോട് അടുക്കുന്നു.

ചില തരത്തിൽ, ഇത് ഒരു പ്രതിഭാ രൂപകൽപ്പനയാണ്. ഇത് ഒരു നേർത്ത സംവിധാനമാണ്, എല്ലാ സത്യസന്ധതയിലും, ഒരെണ്ണം ടൈപ്പുചെയ്യുന്നത് ഒരു യഥാർത്ഥ സന്തോഷമായിരിക്കും. മണ്ടൻ യഥാർത്ഥ ലോകമാണ് പ്രശ്‌നം. ബട്ടർഫ്ലൈ കീയുടെ ‘വി’ ആകാരം കാരണം, ഭക്ഷണം, അവശിഷ്ടങ്ങൾ, പൊതുവായ അഴുക്ക് എന്നിവ മെക്കാനിസത്തിന് കീഴിലാകുന്നത് എളുപ്പമാണ് – ഒരു ‘എക്സ്’ ആകൃതിയിൽ സംഭവിക്കുന്നത് തടയുന്ന (കുറച്ചുകൂടി കുറഞ്ഞത്).

ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ, കീകൾ‌ക്ക് കീഴിലുള്ള പ്രശ്‌നമാണ് ബട്ടർ‌ഫ്ലൈ കീബോർ‌ഡ് വളരെ പരാജയപ്പെട്ടതിന്റെ കാരണം.

ഇത് സംഗ്രഹിക്കുക!

വിചിത്രമായ രീതിയിൽ, ആപ്പിൾ ഒരു മികച്ച പുതിയ ലാപ്‌ടോപ്പ് കീബോർഡ് നിർമ്മിച്ചു – ഇത് കനംകുറഞ്ഞതും മെലിഞ്ഞതും ടൈപ്പുചെയ്യാൻ അതിശയകരവുമായിരുന്നു. നിർഭാഗ്യവശാൽ, ഇത് നിയന്ത്രിത പരിതസ്ഥിതിയിൽ സ്ഥിരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയും ഏത് കമ്പ്യൂട്ടറിന്റെയും ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട വശങ്ങളിൽ ഒന്ന് നശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. ഏത്, നിങ്ങൾ അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുമ്പോൾ, ആത്മാർത്ഥമായി ഉല്ലാസകരമാണ്.

എന്തായാലും, ഈ പേടിസ്വപ്നം ഉടൻ അവസാനിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്, അതിലും പ്രധാനമായി, ബട്ടർഫ്ലൈ കീബോർഡ് എന്താണെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് കൃത്യമായി അറിയാം.

കൂടുതൽ ഗിയർ, ഗാഡ്‌ജെറ്റ്, ഹാർഡ്‌വെയർ വാർത്തകൾക്കും അവലോകനങ്ങൾക്കും, ട്വിറ്ററിലും ഫ്ലിപ്പ്ബോർഡിലും പ്ലഗ് ചെയ്‌തത് പിന്തുടരുക.

പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ജൂലൈ 7, 2019 – 15:00 UTC