ഒരു ഒട്ടകപ്പക്ഷിയേക്കാൾ 3X വലിയ പക്ഷികൾ ട au റിഡ ഗുഹയിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു – ഏഷ്യൻ യുഗം

ഒരു ഒട്ടകപ്പക്ഷിയേക്കാൾ 3X വലിയ പക്ഷികൾ ട au റിഡ ഗുഹയിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു – ഏഷ്യൻ യുഗം

പക്ഷികളിൽ ഇത്തരം ഭീമാകാരത മഡഗാസ്കർ, ന്യൂസിലാന്റ് ദ്വീപുകളിലും ഓസ്ട്രേലിയയിലും മാത്രമേ നിലനിൽക്കുന്നുള്ളൂ എന്ന് മുമ്പ് കരുതിയിരുന്നു.

ആദ്യകാല യൂറോപ്പുകാർ എക്കാലത്തെയും അറിയപ്പെടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ പക്ഷികളോടൊപ്പമാണ് ജീവിച്ചിരുന്നതെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്, അവ ആദ്യകാല മനുഷ്യർക്ക് മാംസത്തിന്റെ ഉറവിടമാകുമായിരുന്നു.

പക്ഷികളിൽ ഇത്തരം ഭീമാകാരത മഡഗാസ്കർ, ന്യൂസിലാന്റ് ദ്വീപുകളിലും ഓസ്ട്രേലിയയിലും മാത്രമേ നിലനിൽക്കുന്നുള്ളൂ എന്ന് മുമ്പ് കരുതിയിരുന്നു. കരിങ്കടലിന്റെ വടക്കൻ തീരത്തുള്ള ട ur റിഡ ഗുഹയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയ പുതിയ മാതൃക, മഡഗാസ്കൻ ആന പക്ഷി അല്ലെങ്കിൽ ന്യൂസിലാന്റ് മോവയെപ്പോലെ ഭീമാകാരനായ ഒരു പക്ഷിയെ നിർദ്ദേശിച്ചു. ആദ്യകാല മനുഷ്യർക്ക് ഇത് മാംസം, എല്ലുകൾ, തൂവലുകൾ, മുട്ടപ്പൊടി എന്നിവയുടെ ഉറവിടമായിരിക്കാം.

“തുടയുടെ അസ്ഥി എന്റെ കയ്യിൽ പിടിച്ചിരിക്കുന്ന പക്ഷിയുടെ ഭാരം എനിക്ക് ആദ്യമായി അനുഭവപ്പെട്ടപ്പോൾ, ഇത് മലഗാസി ആന പക്ഷി ഫോസിൽ ആയിരിക്കണമെന്ന് ഞാൻ കരുതി, കാരണം ഈ വലുപ്പമുള്ള പക്ഷികളൊന്നും യൂറോപ്പിൽ നിന്ന് ഇതുവരെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ല. എന്നിരുന്നാലും, അസ്ഥിയുടെ ഘടന അപ്രതീക്ഷിതമായി മറ്റൊരു കഥ പറഞ്ഞു, ”പ്രധാന എഴുത്തുകാരിയായ ഡോ. നികിത സെലെൻകോവ് ജേണൽ ഓഫ് വെർട്ടെബ്രേറ്റ് പാലിയന്റോളജിയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“ഇത് ഒട്ടകപ്പക്ഷികളുമായോ മറ്റ് പക്ഷികളുമായോ വളരെ അടുത്ത ബന്ധമുണ്ടോ എന്ന് പറയാൻ ഞങ്ങൾക്ക് ഇതുവരെ മതിയായ ഡാറ്റയില്ല, പക്ഷേ അതിന്റെ ഭാരം 450 കിലോഗ്രാം ആണെന്ന് ഞങ്ങൾ കണക്കാക്കുന്നു. ഈ ഭാരമേറിയ ഭാരം ഏറ്റവും വലിയ മോയുടെ ഇരട്ടിയാണ്, ഏറ്റവും വലിയ ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന പക്ഷിയുടെ മൂന്നിരട്ടി. സാധാരണ ഒട്ടകപ്പക്ഷി, മുതിർന്ന ധ്രുവക്കരടി പോലെ, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വടക്കൻ അർദ്ധഗോളത്തിൽ എവിടെ നിന്നും ഇത്തരത്തിലുള്ള ഒരു പക്ഷിയെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നത് ഇതാദ്യമാണ്. ഈ ഇനം മുമ്പ് അറിയപ്പെട്ടിരുന്നുവെങ്കിലും ഈ മൃഗത്തിന്റെ വലുപ്പം കണക്കാക്കാൻ ആരും ശ്രമിച്ചില്ല. പാച്ചിസ്ട്രൂത്തിയോ ഡാനിസെൻസിസ് എന്ന ഇനത്തിന് കാരണമായ പറക്കാത്ത പക്ഷിക്ക് കുറഞ്ഞത് 3.5 മീറ്റർ ഉയരമുണ്ടായിരിക്കാം, ആദ്യകാല മനുഷ്യരെക്കാൾ ഉയരത്തിൽ ഇവ ഉയരുമായിരുന്നു. ഇത് വിമാനരഹിതമായിരുന്നിരിക്കാം, പക്ഷേ വേഗതയേറിയതുമായിരുന്നു.

ആന പക്ഷികളെ അവയുടെ വലുപ്പത്തിൽ തടസ്സപ്പെടുമ്പോൾ, നിലവിലെ പക്ഷിയുടെ കൈകാലുകൾ താരതമ്യേന നീളവും മെലിഞ്ഞതുമായിരുന്നു, ഇത് മികച്ച ഓട്ടക്കാരനാണെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ആധുനിക ഒട്ടകപ്പക്ഷികളുമായും ചെറിയ ഇനം മോ, ടെറർ പക്ഷികളുമായും ഫെർമുർ താരതമ്യപ്പെടുത്താവുന്നതാണ്. പക്ഷിയുടെ നിലനിൽപ്പിന് വേഗത അനിവാര്യമായിരിക്കാം. അസ്ഥികളോടൊപ്പം, പാലിയന്റോളജിസ്റ്റുകൾ ഹിമയുഗത്തിൽ നിന്നുള്ള വളരെ പ്രത്യേകതയുള്ളതും കൂറ്റൻ മാംസഭോജികളുടെതുമായ ഫോസിലുകൾ കണ്ടെത്തി. അവയിൽ ഭീമാകാരമായ ചീറ്റ, ഭീമൻ ഹൈനാസ്, സബർ-പല്ലുള്ള പൂച്ചകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു, അവയ്ക്ക് മാമോത്തുകളെ ഇരയാക്കാൻ കഴിഞ്ഞു.

കാട്ടുപോത്ത് പോലുള്ള മാതൃകയോടൊപ്പം കണ്ടെത്തിയ മറ്റ് ഫോസിലുകൾ 1.5 മുതൽ 2 ദശലക്ഷം വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഇത് സഹായിക്കുന്നു. ആഫ്രിക്കയ്ക്ക് പുറത്തുള്ള ഏറ്റവും പഴയ ഹോമിനിൻ സൈറ്റായ ജോർജിയയിലെ ഒരു പുരാവസ്തു സ്ഥലത്ത് സമാനമായ ഫോസിലുകൾ കണ്ടെത്തി. മുമ്പ് ശാസ്ത്രം അവഗണിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും, യൂറോപ്പിൽ ആദ്യത്തെ ഹോമിനിനുകൾ എത്തിയ സമയത്ത് കണ്ടെത്തിയ മൃഗങ്ങളിൽ നിന്ന് ഭീമാകാരമായ പക്ഷി സാധാരണമായിരിക്കാമെന്ന് ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. തെക്കൻ കോക്കസസ്, തുർക്കി വഴി കരിങ്കടൽ പ്രദേശത്ത് എത്താൻ രചയിതാക്കൾ നിർദ്ദേശിച്ചു.

അവസാനം