വിമതർ കർണാടകയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുമ്പോൾ, ജൂലൈ 12 ന് ശേഷം “ചിത്രം മായ്‌ക്കുക” എന്ന് കോൺഗ്രസ് പറയുന്നു – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ന്യൂസ്

വിമതർ കർണാടകയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുമ്പോൾ, ജൂലൈ 12 ന് ശേഷം “ചിത്രം മായ്‌ക്കുക” എന്ന് കോൺഗ്രസ് പറയുന്നു – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ന്യൂസ്

കർണാടക സർക്കാർ: തുടക്കം മുതൽ തന്നെ ഈ സഖ്യം അസ്ഥിരമാണ്.

ബെംഗളൂരു:

പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾ ഭരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ സർക്കാരുകളെ അട്ടിമറിക്കാനുള്ള എഞ്ചിനീയറിംഗ് വീഴ്ചയാണ് ബിജെപി എന്ന് കർണാടകയിലെ കോൺഗ്രസ്-ജെഡിഎസ് സഖ്യത്തിലെ 11 നിയമസഭാംഗങ്ങൾ രാജിവച്ചതിന് ഒരു ദിവസം കഴിഞ്ഞാണ് മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെ പറഞ്ഞത്. ബിജെപിയാണ് സ്വകാര്യ ജെറ്റിൽ മുംബൈയിലെത്തി ശനിയാഴ്ച രാത്രി പഞ്ചനക്ഷത്ര ഹോട്ടലിൽ പാർപ്പിച്ചതെന്ന് പാർട്ടി അറിയിച്ചു.

ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുശേഷം സ്വകാര്യ സന്ദർശനത്തിനായി ജനതാദൾ സെക്കുലർ മേധാവിയും മുഖ്യമന്ത്രിയുമായ എച്ച്.ഡി കുമാരസ്വാമി യുഎസിലേക്ക് പോയതിന് ശേഷമാണ് ഏറ്റവും പുതിയ രാജി ഭരണകക്ഷിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കുന്നവരുടെ എണ്ണം 14 ആയി കണക്കാക്കുന്നത്. മുഖ്യമന്ത്രിയും സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് മേധാവിയുമായ ദിനേശ് ഗുണ്ടു റാവുവും ബെംഗളൂരുവിലേക്ക് തിരികെയെത്തുകയാണ്.

“ബിജെപി ഇതര സർക്കാരുകളെ അട്ടിമറിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്. പ്രാദേശിക പാർട്ടികളെ ദുർബലപ്പെടുത്താൻ അവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഇത് ശരിയല്ല … കേന്ദ്രം നേരിട്ട് പ്രക്ഷുബ്ധാവസ്ഥയിലാണ് …” കോൺഗ്രസ്-ജനതാദൾ മതേതര സഖ്യമെന്ന നിലയിൽ ഖാർഗെ പറഞ്ഞു. കർണാടക സർക്കാർ തകർച്ചയുടെ വക്കിലാണ്.

നിയമസഭാ സാമാജികരെ പ്രത്യേക വിമാനത്തിൽ ബി.ജെ.പി കൊണ്ടുപോയി എന്ന് ആരോപിച്ച ഖാർഗെ, പാർട്ടി ഇപ്പോഴും അവരുമായി സമ്പർക്കത്തിലാണെന്നും പറഞ്ഞു. ജൂലൈ 12 ന് ഞങ്ങൾക്ക് വ്യക്തമായ ചിത്രം ലഭിക്കും, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. നിയമസഭാ സമ്മേളനം അന്ന് ആരംഭിക്കും.

തന്നെ മുഖ്യമന്ത്രിയാക്കാമെന്ന റിപ്പോർട്ടുകളും ഖാർഗെ നിഷേധിച്ചു . “ഇവയെല്ലാം ഞങ്ങളെ ഭിന്നിപ്പിക്കുന്നതിനായി മാധ്യമങ്ങൾക്ക് നൽകുന്ന ദുർബലമായ വിവരങ്ങളാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

3qna74q8

നിയമനിർമ്മാതാക്കളെ മുംബൈയിലെ ഹോട്ടലിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി

രണ്ട് കോൺഗ്രസ് നിയമസഭാംഗങ്ങൾ തിങ്കളാഴ്ച സ്ഥാനമൊഴിയുമ്പോൾ ശനിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് എട്ട് കോൺഗ്രസും മൂന്ന് ജനതാദൾ സെക്കുലർ അംഗങ്ങളും സ്പീക്കർക്ക് രാജി സമർപ്പിച്ചു. 11 നിയമസഭാംഗങ്ങളും മുംബൈയിലേക്ക് പുറപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് രാജ്ഭവനിൽ ഗവർണറെ കണ്ടു.

നിയമസഭാ സ്പീക്കർക്ക് രാജി നൽകിയ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ജെഡിഎസിന്റെ നിയമനിർമ്മാതാവ് എച്ച് വിശ്വനാഥ് ജെഡിഎസ് സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനം രാജിവച്ചു.

രാജി സ്വീകരിച്ചാൽ, വർഷം പഴക്കമുള്ള ഭരണ സഖ്യത്തിന് നിയമസഭയിൽ ഭൂരിപക്ഷമുണ്ടാകില്ല .

224 സീറ്റുകളുള്ള സംസ്ഥാന നിയമസഭയിൽ കോൺഗ്രസും ജെഡിഎസും ചേർന്ന് 118 അംഗങ്ങളുണ്ട്, ഒരു ബിഎസ്പിയും ഒരു സ്വതന്ത്ര അംഗവും. അംഗവൈകല്യത്തിന്റെ എണ്ണം 105 ആയും നിയമസഭയിൽ ഭൂരിപക്ഷം 113 മുതൽ 106 വരെയും കുറയ്ക്കും. 105 എം‌എൽ‌എമാരുള്ള ബിജെപി, ഭരണ സഖ്യത്തിന് അക്കങ്ങളുടെ അഭാവമുണ്ടെങ്കിൽ പുതിയ സർക്കാർ രൂപീകരിക്കാൻ ക്ഷണിക്കണമെന്ന് അറിയിച്ചു.

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം സർക്കാർ തകരുമെന്ന് നേരത്തെ പ്രവചിച്ചിരുന്ന കർണാടക ബിജെപി അധ്യക്ഷൻ ബി എസ് യെദ്യൂരപ്പ, തങ്ങളുടെ പാർട്ടിയ്ക്ക് പുറപ്പാടുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ലെന്ന് പറഞ്ഞു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രവചനം കോൺഗ്രസിനെയും ജെഡിഎസിനെയും എഞ്ചിനീയറിംഗ് തകരാറിലാണെന്ന് ബിജെപിയെ കുറ്റപ്പെടുത്താൻ പ്രേരിപ്പിച്ചിരുന്നു.

എച്ച്ഡി കുമാരസ്വാമിയും സിദ്ധരാമയ്യയും പറയുന്നതിന് ഉത്തരം നൽകാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. ഇതുമായി ഞാൻ ഒരിടത്തും ബന്ധപ്പെടുന്നില്ല, ”യെദ്യൂരപ്പ വാർത്താ ഏജൻസിയോട് പറഞ്ഞു.

ശനിയാഴ്ച രാജിക്ക് ശേഷം ഉപമുഖ്യമന്ത്രി ജി പരമേശ്വരയും ആട്ടിൻകൂട്ടത്തെ ഒരുമിച്ച് നിർത്താൻ കഴിഞ്ഞ വർഷം ചെലവഴിച്ച കോൺഗ്രസ് ട്രബിൾഷൂട്ടർ ശ്രീ ശിവകുമാറും അടിയന്തര യോഗം വിളിച്ചു.

ഇന്ന് രാവിലെ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി വേണുഗോപാൽ കോൺഗ്രസ് ഉന്നതരുമായി ഒരു ഹോട്ടലിൽ യോഗം ചേരുന്നു. സിദ്ധരാമയ്യ, ഈശ്വർ ഖണ്ടർ, എം.ബി പാട്ടീൽ, ഡി.കെ ശിവകുമാർ തുടങ്ങിയവർ പങ്കെടുക്കുന്നു. ഇന്ന് വൈകിട്ട് ശിവകുമാർ പാർട്ടി ഗോത്രപിതാവ് എച്ച് ഡി ദേവേഗൗഡയെ കാണും.

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

ബജറ്റ് 2019 : ndtv.com/budget- ൽ ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ കണ്ടെത്തുക. നിങ്ങളുടെ നികുതി ബാധ്യതയെക്കുറിച്ച് അറിയുന്നതിന് ആദായനികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ ഉപയോഗിക്കുക