ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കൽ: രാത്രി 12 മണിക്ക് മുമ്പ് ഈ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ തെറ്റുകൾ വരുത്തിയതിൽ നിങ്ങൾ കുറ്റക്കാരനാണോ? – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കൽ: രാത്രി 12 മണിക്ക് മുമ്പ് ഈ ഭക്ഷണക്രമത്തിൽ തെറ്റുകൾ വരുത്തിയതിൽ നിങ്ങൾ കുറ്റക്കാരനാണോ? – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

TNN | അവസാനം അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തത് – ജൂലൈ 7, 2019, 11:00 IST

നിങ്ങൾ ചെലവ് കഴിയും 01/6 രാവിലെ ഭക്ഷണത്തിൽ തെറ്റുകൾ

ദിവസത്തിന് ആരോഗ്യകരമായ ഒരു തുടക്കം രാവിലെ തന്നെ ആരംഭിക്കുന്നു. അതിനാൽ, നിങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്, കാരണം ഇത് ദിവസം മുഴുവൻ ഗതി നിശ്ചയിക്കുന്നു. ഭക്ഷണം ഒഴിവാക്കുക, വൈകി ഭക്ഷണം കഴിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ കലോറി കുറവുള്ളത് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തെ മാത്രമല്ല നിങ്ങളുടെ മാനസികാവസ്ഥയെയും ബാധിക്കും.

നിങ്ങൾ കുറ്റക്കാരനാകാൻ സാധ്യതയുള്ള ചില ഭക്ഷണ തെറ്റുകൾ ഇതാ:

കൂടുതല് വായിക്കുക

02/6 പ്രാതൽ ഒഴിവാക്കുക

പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കരുതെന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് ഒരു വലിയ നോ-നോ ആണ്. നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ വിശപ്പ് തോന്നുക മാത്രമല്ല, ഗുരുതരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ പിന്നീട് നിങ്ങളെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യും. സ്ഥിരമായി പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിച്ചവർ കുറഞ്ഞ ബി‌എം‌ഐ അളവ് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും മെച്ചപ്പെട്ട ദഹനം ഉണ്ടെന്നും ദിവസം മുഴുവൻ ജാഗ്രത പാലിക്കുമെന്നും പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കൂടുതല് വായിക്കുക

03/6 ശ്രദ്ധ അതിലേക്കായി ഭക്ഷിക്കുന്നത്

എവിടെയായിരുന്നാലും പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കുക, ജോലിക്ക് ഓടുമ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ മോശമായി, ഫോണുകളിലേക്ക് കണ്ണുകൾ പതിച്ചുകൊണ്ട് അത് വളരെ വേഗം കുറയ്ക്കുക എന്നത് നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഒരു മാനദണ്ഡമായി മാറിയിരിക്കുന്നു. മൾട്ടി ടാസ്‌കിംഗും ഭക്ഷണവും നിങ്ങളെ അമിതമായി ആഹാരം കഴിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും യഥാർത്ഥത്തിൽ നിങ്ങളെ തൃപ്തിപ്പെടുത്താതിരിക്കുകയും ചെയ്യും. ഭക്ഷണം തിരക്കിലല്ല മന mind പൂർവ്വം ആസ്വദിക്കാനാണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്.

കൂടുതല് വായിക്കുക

04/6 മതി ഫൈബർ പ്രോട്ടീനും ഇല്ലെന്നതിനർത്ഥം

പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും എല്ലാം പോഷകങ്ങളാൽ സമ്പന്നമാണ്, അന്നത്തെ വലിയ ഭക്ഷണത്തിനായി, അതായത് ഉച്ചഭക്ഷണത്തിനോ അത്താഴത്തിനോ വേണ്ടി കരുതിവയ്ക്കുക എന്നത് ഒരു സാധാരണ ശീലമാണ്. നിങ്ങൾ അങ്ങനെ ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്ന പോഷകങ്ങളുടെ എണ്ണം നഷ്‌ടപ്പെടുത്തുക മാത്രമല്ല, പുതിയതല്ലാത്ത ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

കൂടുതല് വായിക്കുക

05/6 ദ്രാവക വിശാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ പ്രശ്നമുണ്ടോ

വീണ്ടും, ധാരാളം ആളുകൾക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് യാത്രയിലായിരിക്കുന്നവർക്ക് യഥാർത്ഥ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിനുപകരം പ്രഭാതഭക്ഷണം ‘കുടിക്കുന്ന’ മോശം ശീലമുണ്ട്. സ്മൂത്തികൾ, കനത്ത ജ്യൂസുകൾ, ഡിറ്റോക്സ് പാനീയങ്ങൾ എന്നിവ നിങ്ങൾക്ക് നിറയെ അനുഭവപ്പെടാം, പക്ഷേ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും ഇല്ലാത്തതാക്കുന്നു.

കൂടാതെ, അത്തരം പാനീയങ്ങളിൽ കലോറി എണ്ണവും പഞ്ചസാരയുടെ അളവും വളരെ വേഗം കൂട്ടാൻ കഴിയും, അതിനാൽ ഭാരം നിരീക്ഷിക്കുന്നവരെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് നല്ല ഓപ്ഷനല്ല.

കൂടുതല് വായിക്കുക

06/6 വെള്ളം ലഭിക്കാതായതോടെ!

പല പോഷകാഹാര വിദഗ്ധരുടെയും അഭിപ്രായത്തിൽ, രാവിലെ തന്നെ ജലാംശം നഷ്ടപ്പെടുന്നത് ആളുകളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് നഷ്ടമാകുന്ന ഏറ്റവും വലിയ തെറ്റാണ്. നിങ്ങൾ രാവിലെ എഴുന്നേൽക്കുമ്പോൾ തന്നെ ജലാംശം വളരെ പ്രധാനമാണ്. ഇത് നിങ്ങളെ g ർജ്ജസ്വലമാക്കുകയും വിഷവസ്തുക്കളെ പുറന്തള്ളുകയും വിറ്റാമിനുകൾക്ക് ആവശ്യമായ ക്വാട്ട നൽകുകയും ചെയ്യും.

നിങ്ങളുടെ പ്രഭാതഭക്ഷണത്തിൽ വെള്ളം നിറച്ച കൂടുതൽ ഭക്ഷണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്താനും നിങ്ങൾ ലക്ഷ്യമിടണം. ഇത് എളുപ്പത്തിൽ ദഹിപ്പിക്കാനും സഹായിക്കും.

കൂടുതല് വായിക്കുക