ഹോങ്‌മെംഗ് ഒ‌എസ്: ഹുവാവേ സ്ഥാപകൻ ഒരു ‘വേഗതയേറിയ’ Android ബദൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ഹോങ്‌മെംഗ് ഒ‌എസ്: ഹുവാവേ സ്ഥാപകൻ ഒരു ‘വേഗതയേറിയ’ Android ബദൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ഗൂഗിളിനും ഹുവാവെയ്ക്കും ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാൻ മുന്നോട്ട് പോയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, ചൈനീസ് ടെലികോം കമ്പനി അതിന്റെ ആൻഡ്രോയിഡ് ബദലായ ഹോങ്‌മെംഗ് ഒഎസിന്റെ പണി നിർത്തിവച്ചിട്ടില്ല. ഓഗസ്റ്റ് ആദ്യം നടക്കുന്ന ഡവലപ്പർ കോൺഫറൻസിൽ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ഹുവാവേ സ്ഥാപകൻ അതിന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റത്തിൽ ബീൻസ് വിതറി.

കമ്പനിയുടെ ഹോങ്‌മെംഗ് ഒ‌എസ് സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകൾക്കായി മാത്രമല്ല, ആധുനിക വിഭാഗങ്ങളായ ഇൻറർനെറ്റ് ഓഫ് തിംഗ്സ്, ഓട്ടോണമസ് വെഹിക്കിൾസ്, പരമ്പരാഗതവ, പിസി, ടാബ്‌ലെറ്റ് എന്നിവയും ഉൾക്കൊള്ളുമെന്ന് ഹുവാവേ സ്ഥാപകൻ റെൻ ഷെങ്‌ഫെ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു. ഗൂഗിളിന്റെ ആൻഡ്രോയിഡിനേക്കാളും ആപ്പിളിന്റെ ഒഎസിനേക്കാളും വേഗതയേറിയതാണ് പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റം എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, ഗൂഗിൾ, ആപ്പിൾ ആപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോറുകളെ നയിക്കുന്ന ഒരു വലിയ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇക്കോസിസ്റ്റത്തിന്റെയും ഡവലപ്പർമാരുടെയും പിന്തുണ ഹുവായ്ക്ക് ആവശ്യമാണെന്ന് ഷെങ്‌ഫൈ അംഗീകരിച്ചു .

ശേഷം ജ്ഹെന്ഗ്ഫെഇ പുതിയ അഭിപ്രായങ്ങൾ ഉടൻ വന്നു ഹുവായ് അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ലളിത അമേരിക്കൻ കമ്പനികൾ ഹുവാവേ സംക്ഷിപ്ത നിരോധനം ചൈനീസ് കമ്പനി ഒരു വലിയ സാമ്പത്തിക കുറയ്ക്കുന്നതിന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത് ന് കയറ്റുമതി നിയന്ത്രണങ്ങൾ വരുംമാസങ്ങളിൽ ഒരു വലിയ ആശ്വാസം ലഭിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, സോഫ്റ്റ്‌വെയറിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഹുവായ്ക്ക് സ്വയം ആശ്രയിക്കാനുള്ള അവസരത്തിന്റെ ഒരു ജാലകമായി ഹോങ്‌മെംഗ് ഒ.എസ്.

ഹോങ്‌മെംഗ് ഒ‌എസിനെ കുറെക്കാലമായി അഭ്യൂഹമുണ്ട്. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, ഹുവാവേ മേറ്റ് 30 അല്ലെങ്കിൽ പി 40 സീരീസ് ഉപയോഗിച്ച് വാണിജ്യപരമായി ‘ആർക്ക് ഒ.എസ്’ ആയി ഒ.എസ്. പുതിയ മൊബൈൽ ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റത്തിൽ ഓപ്പോ, വിവോ തുടങ്ങിയ ഒഇഎമ്മുകളും കമ്പനി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. അടുത്തിടെയുള്ള ഒരു റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ഗൂഗിളിന്റെ ആൻഡ്രോയിഡ് സിസ്റ്റത്തേക്കാൾ 60% വേഗതയുള്ളതാണ് ഹുവാവേയുടെ ഹോങ്‌മെംഗ് ഒ.എസ്.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ജൂലൈ 07, 2019 15:43 IST