3-മയക്കുമരുന്ന് കോംബോ കുടൽ കാൻസർ രോഗികളുടെ അതിജീവന കാലയളവ് മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു – ന്യൂസ് 18

3-മയക്കുമരുന്ന് കോംബോ കുടൽ കാൻസർ രോഗികളുടെ അതിജീവന കാലയളവ് മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു – ന്യൂസ് 18

മൂന്ന് മരുന്നുകളുടെ സംയോജനമായ എൻ‌കോറഫെനിബ്, ബിനിമെറ്റിനിബ്, സെറ്റുക്സിമാബ് എന്നിവയ്ക്ക് ബ്രാഫ് ജീൻ തകരാറുള്ള മെറ്റാസ്റ്റാറ്റിക് കൊളോറെക്ടൽ കാൻസർ രോഗികൾക്ക് കീമോതെറാപ്പി മാറ്റിസ്ഥാപിക്കണമെന്ന് ഡാറ്റ നിർദ്ദേശിച്ചു.

IANS

അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തത്: ജൂലൈ 7, 2019, 10:25 AM IST

3-drug Combo Improves Survival Period for Bowel Cancer Patients
പ്രാതിനിധ്യത്തിനുള്ള ചിത്രം. (AFP)

ടാർഗെറ്റുചെയ്‌ത ത്രീ-ഡ്രഗ് കോമ്പിനേഷൻ തെറാപ്പി ഫലമായി നൂതന മലവിസർജ്ജനം ബാധിച്ച രോഗികൾക്ക് ഒൻപത് മാസത്തെ ശരാശരി അതിജീവനത്തിന് കാരണമായി. നിലവിലെ സ്റ്റാൻഡേർഡ്-ഓഫ്-കെയർ ചികിത്സയുടെ 5.4 മാസത്തെ അപേക്ഷിച്ച്, ഘട്ടം -3 ക്ലിനിക്കൽ ട്രയലിന്റെ ഫലങ്ങൾ കാണിച്ചു.

മൂന്ന് മരുന്നുകളുടെ സംയോജനമായ എൻ‌കോറഫെനിബ്, ബിനിമെറ്റിനിബ്, സെറ്റുക്സിമാബ് എന്നിവയ്ക്ക് ബ്രാഫ് ജീൻ തകരാറുള്ള മെറ്റാസ്റ്റാറ്റിക് കൊളോറെക്ടൽ കാൻസർ രോഗികൾക്ക് കീമോതെറാപ്പി മാറ്റിസ്ഥാപിക്കണമെന്ന് ഡാറ്റ നിർദ്ദേശിച്ചു. മെറ്റാസ്റ്റാറ്റിക് ക്യാൻസർ ഒരു അവയവത്തിൽ നിന്ന് മറ്റൊന്നിലേക്ക് വ്യാപിക്കും.

മെറ്റാസ്റ്റാറ്റിക് കൊളോറെക്ടൽ കാൻസർ ബാധിച്ചവരിൽ 15 ശതമാനം വരെ BRAF മ്യൂട്ടേഷനുകൾ ഉണ്ടാകുമെന്ന് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, V600E ഏറ്റവും സാധാരണമായ BRAF മ്യൂട്ടേഷനാണെന്നും ഈ രോഗികൾക്ക് മോശം രോഗനിർണയത്തെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

“ഈ പഠനം BRAF- മ്യൂട്ടേറ്റഡ് കൊളോറെക്ടൽ ക്യാൻസറിന്റെ ട്യൂമർ ബയോളജിയെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു ദശാബ്ദക്കാലത്തെ ഗവേഷണത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്, മാത്രമല്ല ഈ ട്യൂമറിന് സവിശേഷമായ കേടുപാടുകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനുള്ള യുക്തിസഹമായ സംയോജനത്തെ ഇത് പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു,” ടെക്സസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ എംഡി ആൻഡേഴ്സൺ യുഎസിലെ കാൻസർ സെന്റർ.

“ഞങ്ങളുടെ രോഗികൾക്ക് ഈ പുതിയ ചട്ടം ഉപയോഗിച്ച് ഫലങ്ങളിൽ അർത്ഥവത്തായ പുരോഗതി കാണാൻ ഞങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു,” കോപെറ്റ്സ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 200 ലധികം കേന്ദ്രങ്ങളുമായി ഒരു മൾട്ടി-സ്ഥാപന സഹകരണമായിരുന്നു അന്താരാഷ്ട്ര പഠനം.

ക്ലിനിക്കൽ ട്രയലിൽ 665 മെറ്റാസ്റ്റാറ്റിക് കൊളോറെക്ടൽ കാൻസർ രോഗികൾ ഉൾപ്പെടുന്നു.

സ്പെയിനിലെ ബാഴ്‌സലോണയിൽ നടന്ന ഗ്യാസ്ട്രോ ഇന്റസ്റ്റൈനൽ ക്യാൻസർ 2019 സംബന്ധിച്ച യൂറോപ്യൻ സൊസൈറ്റി ഫോർ മെഡിക്കൽ ഓങ്കോളജി (ഇ.എസ്.എം.ഒ) വേൾഡ് കോൺഗ്രസിലാണ് ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ അവതരിപ്പിച്ചത്.