5 ജി പിന്തുണയോടെ ആപ്പിൾ മടക്കാവുന്ന ഐപാഡ് വികസിപ്പിക്കുന്നു: റിപ്പോർട്ട് – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

5 ജി പിന്തുണയോടെ ആപ്പിൾ മടക്കാവുന്ന ഐപാഡ് വികസിപ്പിക്കുന്നു: റിപ്പോർട്ട് – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

മടക്കാവുന്ന ഡിസ്‌പ്ലേയുള്ള പുതിയ 5 ജി പ്രവർത്തനക്ഷമമായ ഐപാഡിൽ ആപ്പിൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും 2020 ൽ ഇത് സമാരംഭിക്കുമെന്നും മാധ്യമ റിപ്പോർട്ട്.

ലണ്ടൻ ആസ്ഥാനമായുള്ള ആഗോള വിവര ദാതാക്കളായ ഐ‌എച്ച്‌എസ് മാർക്കിറ്റിന്റെ അനലിസ്റ്റ് ജെഫ് ലിനിൽ നിന്നാണ് ഈ കിംവദന്തി. ആപ്പിൾ ഇത്തരമൊരു ഉപകരണത്തിൽ നിശബ്ദമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന ന്യൂസ് പോർട്ടൽ 9 ടോ 5 മാക് വെള്ളിയാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ക്ലെയിമിനെക്കുറിച്ച് അഭിപ്രായപ്പെട്ട 9to5Mac പ്രസ്താവിച്ചു: “ഉൽ‌പ്പന്നത്തിൽ മാക്ബുക്ക് വലുപ്പത്തിലുള്ള സ്‌ക്രീനുകൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെടും, ഇത് ഐപാഡ് പ്രോ ഇതിനകം 12.9 ഇഞ്ച് വലുപ്പത്തിൽ ഒന്നാമതായി നിൽക്കുന്നുവെന്നത് വളരെ വലുതല്ല. എന്നിരുന്നാലും, 13 അല്ലെങ്കിൽ 15 ഇഞ്ച് സ്‌ക്രീനിലേക്ക് വികസിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു ഐപാഡ് മിനി വലുപ്പത്തിലുള്ള ഉൽപ്പന്നം എങ്ങനെ നിർബന്ധിതമാകുമെന്ന് imagine ഹിക്കാവുന്നതേയുള്ളൂ. ”

കൂടാതെ, ഫോൾഡ് മൊബൈൽ ഇന്റർനെറ്റ് ബ്ര rows സിംഗിനായി 5 ജി സെല്ലുലാർ റേഡിയോകളെയും മടക്കാവുന്ന ഐപാഡ് പിന്തുണയ്ക്കുമെന്ന് അനലിസ്റ്റ് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. നിലവിൽ, നിലവിലുള്ള ആപ്പിൾ ഉപകരണങ്ങളൊന്നും 5 ജി കണക്റ്റിവിറ്റിയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല.

കുപ്പർറ്റിനോ ആസ്ഥാനമായുള്ള കമ്പനി ഈ വർഷം മൂന്ന് ഐഫോണുകൾ വിപണിയിലെത്തിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ആപ്പിളിന്റെ 6.7 ഇഞ്ച്, 5.4 ഇഞ്ച് ഐഫോണുകൾ 5 ജി ശേഷിയുള്ളതായിരിക്കുമെങ്കിലും, മിഡ്-സൈസ് 6.1 ഇഞ്ച് ഐഫോണിന് 5 ജി ഉണ്ടായിരിക്കില്ല, വിലകുറഞ്ഞതായിരിക്കും.

ആപ്പിളിന്റെ ഹാർഡ്‌വെയറിൽ 5 ജി പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, എല്ലാ പ്രമുഖ സെല്ലുലാർ കമ്പനികളും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പല നഗരങ്ങളിലും 5 ജി ടെസ്റ്റ് നെറ്റ്‌വർക്കുകൾ ആരംഭിക്കാൻ തുടങ്ങി. സ്വന്തമായി ഐഫോൺ 5 ജി ചിപ്പ് അവതരിപ്പിക്കാനുള്ള ഐഫോൺ നിർമ്മാതാവിന്റെ പദ്ധതികൾക്ക് ആറ് വർഷത്തോളം സമയമെടുക്കുമെന്ന് മെയ് മാസത്തിൽ വെളിപ്പെടുത്തി. 5 ജി ചിപ്പ് 2025 ൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചു.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ജൂലൈ 07, 2019 18:06 IST