ഇന്ത്യ vs ന്യൂസിലാന്റ് | ഹോം സ്ട്രെച്ചിൽ കിംഗ് കോഹ്‌ലി ബീസ്റ്റ് മോഡിനായി തിരയുന്നു – ന്യൂസ് 18

ഇന്ത്യ vs ന്യൂസിലാന്റ് | ഹോം സ്ട്രെച്ചിൽ കിംഗ് കോഹ്‌ലി ബീസ്റ്റ് മോഡിനായി തിരയുന്നു – ന്യൂസ് 18
കാർത്തിക് ലക്ഷ്മണൻ

| ജൂലൈ 8, 2019, 4:38 PM IST

India vs New Zealand | King Kohli Searches for Beast Mode on Home Stretch

മാഞ്ചസ്റ്റർ: 2019 ലോകകപ്പിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ റൺസ് നേടിയവരുടെ പട്ടികയിൽ വിരാട് കോഹ്‌ലി ഒമ്പതാം സ്ഥാനത്താണ്, 63 ൽ കൂടുതൽ ശരാശരി 442 റൺസ്. ഇവ വലിയ സംഖ്യകളാണ്, അല്ലേ? ടൂർണമെന്റിന് മുമ്പായി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മിക്ക ബാറ്റ്സ്മാൻമാരും വാഗ്ദാനം ചെയ്താൽ സന്തോഷത്തോടെ അത്തരം നമ്പറുകൾ എടുക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

എങ്ങനെയെങ്കിലും, അത് വേണ്ടത്ര അനുഭവപ്പെടുന്നില്ല, അല്ലേ? രോഹിത് ശർമയുടെ സമ്പൂർണ്ണ ആധിപത്യമാണ് കോഹ്‌ലിയെപ്പോലും മറികടന്നത്? അതോ അഞ്ച് അർധസെഞ്ച്വറികൾ നേടിയിട്ടും കോഹ്‌ലി ഇതുവരെ ഒരു സെഞ്ച്വറി പോലും നേടിയിട്ടില്ലെന്ന വസ്തുതയാണോ? തുടർച്ചയായ അഞ്ച് തവണ അർധസെഞ്ച്വറികൾ ടണ്ണാക്കി മാറ്റുന്നതിൽ കോഹ്‌ലി പരാജയപ്പെട്ട ഒരേയൊരു സമയം 2017 ലായിരുന്നു. എന്നാൽ, പിന്നീട് മൂന്ന് തവണ അദ്ദേഹം പുറത്താകാതെ നിന്നു. സെഞ്ച്വറി മെഷീൻ ഇതുവരെ അക്കൗണ്ട് തുറക്കാത്ത അപൂർവ ടൂർണമെന്റാണ് ഈ ലോകകപ്പ്. ക്ഷമിക്കണം കോഹ്‌ലി, എന്നാൽ നിങ്ങൾ സ്വയം സജ്ജമാക്കിയ മനുഷ്യത്വരഹിതമായ മാനദണ്ഡങ്ങളാണിവ.

വിഷയവുമായി ബന്ധപ്പെടാതെ, രോഹിത്തിനെ പിടികൂടുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ട ശരാശരി നിയമം, പകരം കോഹ്‌ലിയെ പിടിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് തോന്നുന്നു. തന്റെ സ്ഥിരതയിൽ രോഹിത് അതിശയകരമാണ്, പക്ഷേ അദ്ദേഹം നല്ല ഭാഗ്യം ആസ്വദിച്ചുവെന്നതും ഒരു വസ്തുതയാണ്.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ഓസ്‌ട്രേലിയ, ഇംഗ്ലണ്ട്, ബംഗ്ലാദേശ് എന്നിവരാണ് അദ്ദേഹത്തെ നേരത്തെ പുറത്താക്കിയത്. രണ്ട് റൺ out ട്ട് അവസരങ്ങൾ പാകിസ്ഥാൻ നഷ്‌ടപ്പെടുത്തി. അത്തരം അവസരങ്ങൾ ഓരോന്നും അദ്ദേഹം ഉണ്ടാക്കി എന്നത് അവിശ്വസനീയമാണ്.

മറുവശത്ത്, ഫാഷനുകൾ പോലെ വളരെ അൺ-കോഹ്‌ലിയിലാണ് കോഹ്‌ലി പുറത്തായത്. വളരെ മൃദുവായ പിരിച്ചുവിടലുകൾ. അദ്ദേഹം മുഹമ്മദ് നബിയെ നേരെ പോയിന്റ് മുറിച്ചു. ജേസൺ ഹോൾഡറിൽ നിന്ന് നേരെ മിഡ് വിക്കറ്റിലേക്ക് ഒരു അർദ്ധ ട്രാക്കർ വലിച്ചു. അദ്ദേഹം ലിയാം പ്ലങ്കറ്റിനെ നേരെ പിന്നോട്ട് പോയി. മുസ്തഫിസുർ റഹ്മാൻ ഫ്ലാറ്റിൽ നിന്ന് ഡീപ് സ്ക്വയർ ലെഗിലേക്ക് ഒരു നിരുപദ്രവകരമായ ഷോർട്ട് ബോൾ അദ്ദേഹം വലിച്ചു. തന്റെ ആദ്യത്തെ തെറ്റിന് അദ്ദേഹം എല്ലായ്പ്പോഴും പണം നൽകി.

ചിത്രം: ട്വിറ്റർ ചിത്രം: ട്വിറ്റർ

സെഞ്ച്വറിയോ അല്ലാതെയോ കോഹ്‌ലിയെ മാച്ച് വിന്നിംഗ് നോക്കുകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തടയാൻ യാതൊന്നും സാധിച്ചിട്ടില്ല. രണ്ടാമത്തെ ഫിഡിൽ കളിച്ചാണ് അദ്ദേഹം ഇത് ചെയ്യുന്നത് എന്നത് മാത്രമാണ്. ടീമിലെ ഏറ്റവും മഹത്തായ ബാറ്റ്സ്മാൻ എല്ലായ്പ്പോഴും ആയിരിക്കില്ല, അത് പലപ്പോഴും സംഭവിക്കാറില്ല, പക്ഷേ അദ്ദേഹം ഇപ്പോഴും ഗെയിമുകളിൽ വിജയിക്കുകയാണ്.

പ്രത്യേകിച്ച് ശിഖർ ധവാൻ പോയതിനുശേഷം കോഹ്ലി അവതാരകയായി വേഷമിട്ടു. ഒരു അറ്റത്ത് അദ്ദേഹം നിശബ്ദ വേഷങ്ങൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, മറ്റുള്ളവരെ തനിക്ക് ചുറ്റും ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരെ ധവാൻ സെഞ്ച്വറി നേടിയപ്പോൾ അമ്പതാം ഓവർ വരെ കോഹ്‌ലി ബാറ്റ് ചെയ്തു. പാകിസ്ഥാനെതിരെ രോഹിത് സെഞ്ച്വറി നേടിയപ്പോൾ 48 ആം ഓവർ വരെ കോഹ്‌ലി ബാറ്റ് ചെയ്തു. അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിനും വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനുമെതിരെ രോഹിത് നേരത്തെ വീണുപോയപ്പോൾ കോഹ്‌ലി ഏറ്റെടുക്കുകയും മറ്റ് ബാറ്റ്സ്മാനേക്കാൾ കൂടുതൽ റൺസ് നേടുകയും ചെയ്തു.

ഈ ലോകകപ്പിലെ കോഹ്‌ലിയുടെ സമീപനത്തെക്കുറിച്ച് ധാരാളം പറയുന്ന ഒരു നിസ്സാരത ഇതാ: ടൂർണമെന്റിൽ രണ്ട് സിക്‌സറുകൾ മാത്രമാണ് അദ്ദേഹം നേടിയത്, എന്നിട്ടും 95 ന് മുകളിലുള്ള സ്ട്രൈക്ക് റേറ്റ് കൈകാര്യം ചെയ്തു.

പട്ടിക കോഹ്‌ലി

ന്യൂസിലൻഡിനെതിരായ സെമിഫൈനലിന് മുന്നോടിയായി അദ്ദേഹം തന്റെ സമീപനത്തെക്കുറിച്ച് വിവരിക്കുന്നു.

“ഈ ലോകകപ്പിൽ എനിക്ക് ചെയ്യേണ്ടിയിരുന്നത് വ്യത്യസ്തമായ ഒരു റോളാണ്, ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റൻ എന്ന നിലയിൽ ടീം എന്നെ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഏത് തരത്തിലുള്ള റോളും കളിക്കാൻ ഞാൻ തയ്യാറാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രോഹിത് സ്ഥിരതയാർന്ന സ്കോർ നേടിയതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്, അതിനർത്ഥം ഇന്നിംഗ്‌സിന്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ നിങ്ങൾ വ്യത്യസ്തമായ ഒരു പങ്ക് വഹിക്കേണ്ടതുണ്ട്, അത് മിഡിൽ ഓവറുകൾ നിയന്ത്രിക്കുകയും ഹാർദിക് (പാണ്ഡ്യ), കേദാർ (ജാദവ്), എം‌എസ് (ധോണി) ) കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ഗെയിമുകളിൽ, ഇപ്പോൾ റിഷഭ് (പന്ത്) പുറത്തുവന്ന് സ്വയം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു.

“വ്യക്തിപരമായ നാഴികക്കല്ലുകൾ ആരും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാത്ത കാര്യമാണ്. കഴിഞ്ഞ ദിവസം രോഹിത് ഇതേ കാര്യം പറഞ്ഞു. ടീമിനായി ഏറ്റവും മികച്ചത് ചെയ്യാൻ മാത്രമാണ് അദ്ദേഹം ശ്രമിക്കുന്നത്, ആ പ്രക്രിയയിൽ പ്രത്യേക കാര്യങ്ങൾ സംഭവിക്കുന്നു, അത് ഞാൻ എല്ലായ്പ്പോഴും വിശ്വസിക്കുന്ന ഒന്നാണ് എന്റെ കരിയറിൽ ഇതുവരെയും. എനിക്ക് നൂറുകണക്കിന് എണ്ണം നേടാനാകുമെന്ന് എനിക്ക് ഒരിക്കലും imagine ഹിക്കാനാകില്ല, എല്ലായ്പ്പോഴും ടീം മാത്രമാണ് ഏക ശ്രദ്ധ. ”

ഇന്ത്യയുടെ പ്രചാരണത്തിന് പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന ആളാകാൻ കോഹ്‌ലി ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്ന് വ്യക്തമാണ്, മുൻ സീറ്റിലെ ലഘുഭക്ഷണങ്ങളും പാനീയങ്ങളും കടന്ന് ഡ്രൈവറുടെ ജീവിതം സുഖകരമാക്കുന്നതിന് മറ്റ് കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യുന്നതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്. ഡ്രൈവറുടെ കഴിവുകളെയും അദ്ദേഹം പ്രശംസിക്കുന്നു.

ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ മത്സരത്തിന് ശേഷം മികച്ച ഏകദിന ബാറ്റ്സ്മാനാണ് രോഹിതിനെ അദ്ദേഹം വിശേഷിപ്പിച്ചത്. ഇപ്പോൾ അതേക്കുറിച്ച് ressed ന്നിപ്പറഞ്ഞ അദ്ദേഹം ലോകകപ്പ് ഇന്ത്യക്ക് നൽകാൻ രണ്ട് ടൺ കൂടി നൽകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചു.

കരിയറിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഒന്നോ രണ്ടോ മത്സരങ്ങൾ ഇപ്പോൾ കോഹ്‌ലി നേരിടുകയാണ്. അദ്ദേഹം ധാരാളം നേട്ടങ്ങൾ കൈവരിച്ചിട്ടുണ്ട്, പക്ഷേ ലോകകപ്പ് സെമിഫൈനലിൽ രാജ്യത്തെ നയിക്കുന്നത് ഏറ്റവും മികച്ച സ്റ്റേജായി കണക്കാക്കേണ്ടതുണ്ട്.

ക്യാപ്റ്റൻമാരുടെ പാരമ്പര്യവും ചില ബാറ്റ്സ്മാൻമാരും ലോകകപ്പ് നിർവചിക്കുന്നു. അടുത്ത ഒന്നോ രണ്ടോ മത്സരങ്ങളിൽ എന്തുതന്നെ സംഭവിച്ചാലും, എം‌എസ് ധോണിയെ എല്ലായ്പ്പോഴും ആ ആറും 2011 ൽ മുംബൈയിൽ ബാറ്റ് ട്വിളും നിർവചിക്കും. 1983 ൽ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് മാറ്റിയ വ്യക്തിയായിരിക്കും കപിൽ ദേവ്.

ഈ രണ്ട് ക്യാപ്റ്റന്മാരും അതത് ലോകകപ്പുകളിൽ വ്യക്തിപരമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തി; 2011 ലെ ഫൈനലിൽ ധോണിയും 1983 ൽ സിംബാബ്‌വെയ്ക്കെതിരെ കപിലും 175 *.

നോക്കൗട്ടുകളിൽ കോഹ്ലി ആങ്കറിൽ നിന്ന് ഡ്രൈവറിലേക്ക് പോയാൽ അതിശയിക്കാനില്ല, കാരണം അദ്ദേഹം ഒരു വലിയ മാച്ച് പ്ലെയറാണ്. പക്ഷേ, അത് സംഭവിച്ചില്ലെങ്കിലും, കപ്പ് കയ്യിൽ ലഭിക്കുന്നിടത്തോളം കാലം രണ്ടാമത്തെ ഫിഡിൽ കളിക്കുന്നത് അദ്ദേഹം കാര്യമാക്കുന്നില്ല.