കനത്ത മഴയെത്തുടർന്ന് മുംബൈയിൽ വിമാനങ്ങൾ വൈകി, 3 വഴിതിരിച്ചുവിട്ടു – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

കനത്ത മഴയെത്തുടർന്ന് മുംബൈയിൽ വിമാനങ്ങൾ വൈകി, 3 വഴിതിരിച്ചുവിട്ടു – എൻ‌ഡി‌ടി‌വി വാർത്ത

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച പ്രധാന റൺ‌വേയിൽ കുടുങ്ങിയ സ്‌പൈസ് ജെറ്റ് വിമാനം റദ്ദാക്കാനും 250 ലധികം വിമാനങ്ങൾ വൈകാനും കാരണമായി

മുംബൈ:

കനത്ത മഴയും കാഴ്ചക്കുറവും കാരണം മുംബൈ വിമാനത്താവളത്തിലെ ഫ്ലൈറ്റ് സർവീസുകൾ ഇന്ന് രാവിലെ വൈകി. പുറപ്പെടലുകൾ‌ ഹ്രസ്വമായി നിർത്തിവച്ചു, കൂടാതെ ലാൻ‌ഡുചെയ്യാൻ‌ നിശ്ചയിച്ചിരുന്ന വിമാനങ്ങൾ‌ നിബന്ധനകൾ‌ മായ്‌ക്കുമ്പോൾ‌ ഹോൾ‌ഡിംഗ് പാറ്റേണുകളിലേക്ക് പോകാൻ‌ ആവശ്യപ്പെട്ടു. രാവിലെ 9.30 ഓടെ വിമാന പ്രവർത്തനങ്ങൾ പുനരാരംഭിച്ചെങ്കിലും വിമാനത്താവളത്തിലെ പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് ഓഫീസ് “കാലാവസ്ഥ കാരണം കാലതാമസം” സ്ഥിരീകരിച്ചു. മൂന്ന് വിമാനങ്ങൾ മറ്റ് വിമാനത്താവളങ്ങളിലേക്ക് തിരിച്ചുവിടേണ്ടിവന്നു.

“കനത്ത മഴയെത്തുടർന്ന്, ഓരോ മിനിറ്റിലും ദൃശ്യപരത മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. രാവിലെ 9:15 മുതൽ വിമാനത്താവളത്തിലെ ദൃശ്യപരത ചാഞ്ചാട്ടത്തിലാണ്. കാലാവസ്ഥ കാരണം കാലതാമസമുണ്ട്. ഇപ്പോൾ റദ്ദാക്കലില്ല, എന്നാൽ ഇതുവരെ 3 വഴിതിരിച്ചുവിടലുകൾ നടന്നു,” PRO ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

മുംബൈ എയർപോർട്ട് (മിയാൽ) വക്താവ്: കനത്ത മഴയെത്തുടർന്ന് മുംബൈയിലെ ഛത്രപതി ശിവാജി മഹാരാജ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ ചലനങ്ങളൊന്നുമില്ലെന്ന് പി‌ആർ‌ഒ നേരത്തെ ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരുന്നു.

#UPDATE MIAL PRO: കനത്ത മഴ കാരണം, ഓരോ മിനിറ്റിലും ദൃശ്യപരത മാറുന്നു. രാവിലെ 9:15 മുതൽ വിമാനത്താവളത്തിലെ ദൃശ്യപരത ചാഞ്ചാട്ടത്തിലാണ്. കാലാവസ്ഥ കാരണം കാലതാമസമുണ്ട്. ഇപ്പോൾ റദ്ദാക്കലുകളൊന്നുമില്ല, എന്നാൽ ഇതുവരെ 3 വഴിതിരിച്ചുവിടലുകൾ നടന്നു. https://t.co/FdKmO4vYdV

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

കൂടാതെ, കാലാവസ്ഥ വഷളായാൽ കൂടുതൽ കാലതാമസമുണ്ടാകുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്ന വിമാനക്കമ്പനികളും യാത്രക്കാർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. എല്ലാ യാത്രക്കാരോടും അപ്‌ഡേറ്റുകൾക്കായി അതത് ഫ്ലൈറ്റ് നിലകൾ പരിശോധിക്കാൻ എയർ വിസ്താരയും സ്‌പൈസ് ജെറ്റും ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

# യാത്രാ അപ്‌ഡേറ്റ് : മുംബൈയിൽ കനത്ത മഴയെത്തുടർന്ന്, മുംബൈയിലേക്കുള്ള / പുറപ്പെടുന്ന വിമാനങ്ങൾ ദിവസം മുഴുവൻ ബാധിച്ചേക്കാം. Https://t.co/9eL33N630U അല്ലെങ്കിൽ SMS യുകെ സന്ദർശിക്കുക അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌ത ഫ്ലൈറ്റ് നിലയ്ക്കായി 9289228888 ലേക്ക്. നന്ദി.

– വിസ്താര (@airvistara) ജൂലൈ 8, 2019

#WeatherUpdate മുംബൈയിലെ മോശം കാലാവസ്ഥ കാരണം (BOM), എല്ലാ പുറപ്പെടലുകളും / വരവുകളും അവയുടെ അനന്തരഫലങ്ങളും ബാധിച്ചേക്കാം. Https://t.co/DaY8nCBre4 വഴി യാത്രക്കാരുടെ ഫ്ലൈറ്റ് നില പരിശോധിക്കാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു

– സ്‌പൈസ് ജെറ്റ് (lyflyspicejet) 2019 ജൂലൈ 8

സാധാരണ ഇതുവരെ സബർബൻ റെയിൽ സർവീസുകൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. സെൻട്രൽ റെയിൽവേയുടെ നാല് ലൈനുകളും തടസ്സമില്ലാതെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

മുംബൈ സബർബനിലെ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ കനത്ത മഴ. മെയിൻ ലൈൻ, ഹാർബർ ലൈൻ, ട്രാൻസ്ഹാർബർ ലൈൻ, നാലാമത്തെ ഇടനാഴി (ഖാർകോപാർ-നെരുൾ / ബെലാപൂർ) എന്നിവിടങ്ങളിൽ സെൻട്രൽ റെയിൽവേ നാട്ടുകാർ സാധാരണ ഗതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. എവിടെയും തടസ്സമില്ല.
1000 മണിക്കൂറിൽ അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്യുക rdrmmumbaicr

– സെൻ‌ട്രൽ റെയിൽ‌വേ (ent സെൻ‌ട്രൽ_റെയിൽ‌വേ) 2019 ജൂലൈ 8

വെസ്റ്റേൺ റെയിൽ‌വേ സമാനമായ ഒരു സന്ദേശം പോസ്റ്റുചെയ്‌തു, ” #WRUpdates , 8.30 മണിക്കൂർ, 08.07.19. മുംബൈ സബർബനിലെ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ കനത്ത മഴ. WR പ്രദേശവാസികൾ സാധാരണഗതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. തടസ്സമോ വെള്ളമോ എവിടെയും ഇല്ല .

മുംബൈയിലെ പ്രാദേശിക കാലാവസ്ഥാ കേന്ദ്രത്തിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് ജൂലൈ 9, 10 തീയതികളിൽ മുംബൈയിലെ സ്ഥലങ്ങളിലും റെയ്ഗഡ്, താനെ, പൽഘർ, മുംബൈ ജില്ലകളിലും കനത്ത മുതൽ കനത്ത മഴ പെയ്യാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

hirve6ao

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച രേഖപ്പെടുത്തിയ മൺസൂൺ മഴ മഹാരാഷ്ട്രയുടെയും മുംബൈയുടെയും വലിയ ഭാഗങ്ങൾ സ്തംഭിച്ചു

2005 ലെ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിനുശേഷം 24 മണിക്കൂർ കാലയളവിൽ മുംബൈയിൽ റെക്കോർഡ് മഴ ലഭിച്ചു. ജൂൺ 1 മുതൽ നഗരത്തിൽ 1,800 മില്ലിമീറ്ററിലധികം മഴ ലഭിച്ചു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച മുംബൈയിലെ ഛത്രപതി ശിവാജി അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലെ പ്രധാന റൺവേ 90 മണിക്കൂറിലധികം അടച്ചിരുന്നു. കനത്ത മഴയെത്തുടർന്ന് 167 യാത്രക്കാരുമായി ജയ്പൂർ-മുംബൈ സ്‌പൈസ് ജെറ്റ് വിമാനം ഓവർഷോട്ട് ചെയ്തു .

ബോയിംഗ് 737-800 എന്ന വിമാനം റൺവേയുടെ അരികിൽ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുകയും 250 ലധികം വിമാനങ്ങൾ റദ്ദാക്കുകയോ വഴിതിരിച്ചുവിടുകയോ ചെയ്തു. ഒടുവിൽ ജൂലൈ 4 ന് ഇത് വ്യക്തമായി വലിച്ചു .

റെക്കോർഡ് കാലവർഷക്കെടുതി മഹാരാഷ്ട്രയുടെയും മുംബൈയുടെയും വലിയ ഭാഗങ്ങൾ സ്തംഭിച്ചു.

ജൂലൈ 2 ന് മുംബൈയിലെ മലാദ് ഈസ്റ്റിൽ മഴ പെയ്തതിനെ തുടർന്ന് 20 ലധികം പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു . താനെ ജില്ലയിലെ കല്യാണിൽ മതിൽ തകർന്ന് മൂന്ന് പേർ മരിച്ചു.

ജൂലൈ 2 ന് രാത്രി 9.30 ഓടെ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രത്‌നഗിരി ജില്ലയിലെ തിവെയർ അണക്കെട്ടിൽ മഴ പെയ്തതിനെ തുടർന്ന് 19 പേർ മരിച്ചു .

എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഡോട്ട് കോമിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസുകൾ , തത്സമയ കവറേജ്, ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ എന്നിവ നേടുക. എൻ‌ഡി‌ടി‌വി 24×7, എൻ‌ഡി‌ടി‌വി ഇന്ത്യ എന്നിവയിൽ എല്ലാ തത്സമയ ടിവി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാണുക. ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾക്കും തത്സമയ വാർത്തകൾക്കും ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെപ്പോലെ അല്ലെങ്കിൽ ട്വിറ്ററിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.

ബജറ്റ് 2019 : ndtv.com/budget- ൽ ഏറ്റവും പുതിയ വാർത്തകൾ കണ്ടെത്തുക. നിങ്ങളുടെ നികുതി ബാധ്യതയെക്കുറിച്ച് അറിയുന്നതിന് ആദായനികുതി കാൽക്കുലേറ്റർ ഉപയോഗിക്കുക