കർണാടക ലൈവ്: സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ നാഗേഷ് രാജിവച്ചു, ബിജെപിയെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ തയ്യാറാണെന്ന്; കൂടുതൽ രാജി പിന്തുടരാം – ന്യൂസ് 18

കർണാടക ലൈവ്: സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ നാഗേഷ് രാജിവച്ചു, ബിജെപിയെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ തയ്യാറാണെന്ന്; കൂടുതൽ രാജി പിന്തുടരാം – ന്യൂസ് 18

കർണാടക ലൈവ്: സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എയും മന്ത്രി നാഗേഷും സ്ഥാനം രാജിവച്ച് ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയെ (ബിജെപി) പിന്തുണയ്ക്കാൻ തയ്യാറാണെന്ന് പറഞ്ഞതിനെ തുടർന്ന് കർണാടകയിലെ കോൺഗ്രസ്-ജെഡി (എസ്) സംയോജനത്തിന്റെ ദുരിതങ്ങൾ ഇന്ന് വഷളായി. വിമത എം‌എൽ‌എമാരെ സമാധാനിപ്പിക്കാൻ എല്ലാ കോൺഗ്രസ് മന്ത്രിമാരും പാർട്ടി മേധാവിക്ക് രാജി സമർപ്പിച്ചതിനെ തുടർന്നാണിത്.

13 മാസം നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന സഖ്യ സർക്കാരിനെ അട്ടിമറിക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയ 13 കോൺഗ്രസ്-ജെഡി (എസ്) എം‌എൽ‌എമാരുടെ രാജി മൂലം കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി എച്ച്ഡി കുമാരസ്വാമി വിമത കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എ രാമലിംഗ റെഡ്ഡിയെ സന്ദർശിച്ചു. .

കൂടുതല് വായിക്കുക

ജൂലൈ 8, 2019 1:20 pm (IST)

രാഹുൽ ഗാന്ധി രാജി ഡ്രൈവിന് ഇന്ധനം നൽകി | ആരോപണത്തോട് പ്രതികരിക്കുന്ന കേന്ദ്ര പ്രതിരോധ മന്ത്രിയും ബിജെപി നേതാവുമായ രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് പറഞ്ഞു, “കർണാടകയിൽ നടക്കുന്ന കാര്യങ്ങളുമായി ഞങ്ങളുടെ പാർട്ടിയുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല. ഒരു എംപിക്കും എം‌എൽ‌എയ്ക്കും ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും ഒരു പ്രേരണയും നൽകിയിട്ടില്ല. കോൺഗ്രസിൽ സംഭവിക്കുന്നു. രാഹുൽ ഗാന്ധി രാജി നീക്കത്തിന് തുടക്കം കുറിച്ചു.

ലോക്സഭയിൽ പ്രതിരോധമന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗ്: കർണാടകയിൽ നടക്കുന്ന കാര്യങ്ങളുമായി നമ്മുടെ പാർട്ടിയുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല. ഞങ്ങളുടെ പാർട്ടി ഒരിക്കലും കുതിരക്കച്ചവടത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടിട്ടില്ല. pic.twitter.com/EqdWlBnXi1

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

ജൂലൈ 8, 2019 1:15 pm (IST)

പ്രതിസന്ധിക്ക് ബിജെപിയെ കോൺഗ്രസ് കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നു | അതേസമയം, സംസ്ഥാനത്തെ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധിയെ ബി.ജെ.പി ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ച് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ആദിർ രഞ്ജൻ ചൗധരി പാർലമെന്റിൽ വിഷയം ഉന്നയിച്ചു.

ജൂലൈ 8, 2019 1:06 pm (IST)

സംസ്ഥാനത്തെ നിലവിലെ പ്രതിസന്ധിയെക്കുറിച്ച് മാധ്യമങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത കെ സി വേണുഗോപാൽ പറയുന്നു, “ഒരു സാഹചര്യം ഉടലെടുത്തതായി ഞങ്ങൾ സമ്മതിക്കുന്നു. ചിലർക്ക് പരാതികളുണ്ട്, തീർച്ചയായും. ഒരു ജനാധിപത്യത്തിൽ നമുക്ക് എല്ലാവരെയും ഉൾക്കൊള്ളാൻ കഴിയില്ല. ഇന്നലെ ഇന്നും വിശദമായ ചർച്ച നടത്തി. ഇന്ന് ഞങ്ങൾ എല്ലാ മന്ത്രിമാരെയും കണ്ടുമുട്ടി. മന്ത്രിമാർ സ്വമേധയാ രാജിവച്ച് പാർട്ടി പുന sh ക്രമീകരിക്കാൻ ചുമതലപ്പെടുത്തി.

ജൂലൈ 8, 2019 12:48 pm (IST)

മുംബൈയിൽ ക്യാമ്പ് ചെയ്യുന്ന 10 എം‌എൽ‌എമാരിൽ 6-7 പേരെങ്കിലും തിരിച്ചുവരാൻ പോകുകയാണെന്ന് കർണാടക മന്ത്രി സമീർ അഹമ്മദ് ഖാൻ ആത്മവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു.

കർണാടക മന്ത്രി സമീർ അഹമ്മദ് ഖാൻ: ഇന്ന് വൈകുന്നേരത്തോടെ ബിജെപി ക്യാമ്പിലുള്ള 10 എം‌എൽ‌എമാരിൽ 6-7 എം‌എൽ‌എമാരെങ്കിലും തിരിച്ചുവരാൻ പോകുന്നു. pic.twitter.com/wyMGwBumBa

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

ജൂലൈ 8, 2019 12:39 pm (IST)

നിലവിലെ കർണാടക സർക്കാരിൽ നിന്ന് രാജിവച്ച ശേഷം സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ എച്ച് നാഗേഷ് മുംബൈയിലേക്ക് പറന്നുയരുന്നു.

ബെംഗളൂരു: മന്ത്രി സ്ഥാനം രാജിവച്ച കർണാടക സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ നാഗേഷ് (വെള്ള ഷർട്ടിൽ) മുംബൈയിലേക്ക് പ്രത്യേക വിമാനം കയറുന്നു pic.twitter.com/kuC7Q9K7uD

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

ജൂലൈ 8, 2019 12:21 pm (IST)

കോൺഗ്രസ് മന്ത്രിമാർ രാജിവച്ചു | സംസ്ഥാനത്തെ കോൺഗ്രസ്-ജെഡി (എസ്) സഖ്യ സർക്കാരിനെ പിടിച്ചുകുലുക്കിയ പ്രതിസന്ധി കണക്കിലെടുത്താണ് എല്ലാ കോൺഗ്രസ് മന്ത്രിമാരും രാജി സമർപ്പിച്ചത്. സ്ഥിതിഗതികൾ പരിഹരിക്കാനും വിമത എം‌എൽ‌എമാരെ മന്ത്രിസഭയ്ക്കുള്ളിൽ ഉൾപ്പെടുത്താനുമുള്ള ശ്രമമായാണ് രാജി.

ജൂലൈ 8, 2019 12:17 pm (IST)

പ്രതിസന്ധികൾക്കിടയിലാണ് കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി എച്ച്.ഡി കുമാരസ്വാമിയുടെ രാജി ആവശ്യപ്പെട്ട് ബി.ജെ.പി.

ബിജെപി നേതാവ് ശോഭ കരന്ദ്‌ലാജെ ബെംഗളൂരുവിലെ ബി‌എസ് യെദ്യൂരപ്പയുടെ വസതിക്ക് പുറത്ത്: കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി എച്ച്ഡി കുമാരസ്വാമി ഉടൻ രാജിവയ്ക്കണം. അദ്ദേഹത്തിന് ഭൂരിപക്ഷം നഷ്ടപ്പെട്ടു. കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എമാർ ഇതിനകം രാജിവച്ചിട്ടുണ്ട്. അദ്ദേഹം മറ്റൊരു സർക്കാരിന് വഴിയൊരുക്കണം. #കര്നതക pic.twitter.com/hu2BvFrtaN

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

ജൂലൈ 8, 2019 12:11 pm (IST)

ബിജെപി നാഗേഷിനെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു | സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ നാഗേഷിനെ (മന്ത്രി സ്ഥാനം രാജിവച്ച) ഞങ്ങൾ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു. രാഷ്ട്രീയേതര വിഭജനത്തിൽ നിന്നുള്ള ആരെയും ഞങ്ങളുടെ പാർട്ടിയിലേക്ക് സ്വീകരിക്കും. കോൺഗ്രസിന്റെയും ജെഡിയുടേയും ഒരു വിമതരുമായും ഞങ്ങൾ ബന്ധപ്പെടുന്നില്ല (കർണാടക ബിജെപി നേതാവ് ശോഭാ കരണ്ട്ലാജെ. എസ്), അവർ അവരുടെ പാർട്ടികളോടൊപ്പമുള്ളിടത്തോളം. ”

കർണാടക ബിജെപി നേതാവ് ശോഭ കരന്ദ്‌ലാജെ: സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ നാഗേഷിനെ (മന്ത്രി സ്ഥാനം രാജിവച്ച) സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു. രാഷ്‌ട്രീയേതര വിതരണത്തിൽ നിന്നുള്ള ആരെയും ഞങ്ങളുടെ പാർട്ടിയിലേക്ക് ഞങ്ങൾ സ്വീകരിക്കും. കോൺഗ്രസിന്റെയും ജെഡിയുവിന്റെയും ഏതെങ്കിലും വിമതരുമായി ഞങ്ങൾ ബന്ധപ്പെടുന്നില്ല, അവർ അവരുടെ പാർട്ടികളുമായിരിക്കുന്നിടത്തോളം കാലം pic.twitter.com/YiEJ62tnSX

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

ജൂലൈ 8, 2019 11:54 am (IST)

എം‌എൽ‌എ എച്ച് നാഗേഷിന്റെ ഗവർണർ വാജുഭായ് വാലയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയതിന്റെ ദൃശ്യങ്ങൾ.

കർണാടക സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ നാഗേഷ് മന്ത്രി സ്ഥാനം രാജിവച്ചു; രാജി ഗവർണർ വാജുഭായ് വാലയ്ക്ക് സമർപ്പിക്കുന്നു. നാഗേഷ് കത്തിൽ പരാമർശിക്കുന്നു, “എച്ച്ഡി കുമാരസ്വാമിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാരിനുള്ള പിന്തുണ ഞാൻ ഇതിനകം പിൻവലിച്ചു. നിങ്ങളുടെ നല്ല സ്വയമേവ വിളിച്ചാൽ ബിജെപി സർക്കാരിനോട് ഞാൻ പിന്തുണ അറിയിക്കും” pic.twitter.com/Ug9aX6VTpz

– ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

ജൂലൈ 8, 2019 11:51 am (IST)

സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ എച്ച് നാഗേഷിന്റെ രാജി പ്രശ്‌നത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത ശിവകുമാർ, “അദ്ദേഹം രാജി മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് സമർപ്പിക്കണം.

ജൂലൈ 8, 2019 11:50 am (IST)

ഏത് പോസ്റ്റും ബലിയർപ്പിക്കാൻ തയ്യാറാണെന്ന് ശിവകുമാർ പറയുന്നു | പാർട്ടിയുടെ താൽപ്പര്യാർത്ഥം ഏത് തസ്തികയും ത്യജിക്കാൻ ഞങ്ങൾ തയ്യാറാണെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ഡി കെ ശിവകുമാർ പറയുന്നു. എന്ത് തീരുമാനമെടുത്താലും എ ഐ സി സി ജനറൽ സെക്രട്ടറി സംക്ഷിപ്തമാക്കും. മുഖ്യമന്ത്രി ഇവിടെയുണ്ട്, ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഇവിടെയുണ്ട്.

ജൂലൈ 8, 2019 11:47 am (IST)

അതേസമയം, ചില എം‌എൽ‌എമാരുടെ രാജി വലിച്ചുകീറിയ പാർട്ടി (കോൺഗ്രസ്) ഇപ്പോൾ ഗവർണറുടെ പ്രത്യേകാവകാശത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യുകയാണെന്ന് ബിജെപി എംപി രേണുകാചാര്യ പറയുന്നു. അവർ വ്യാമോഹത്തിലാണ്, അവർക്ക് ഇപ്പോഴും അത് മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല അവർക്ക് സാഹചര്യം സംരക്ഷിക്കാൻ കഴിയില്ല.

രേണുകാചാര്യ, ബിജെപി എംപി: ചില എം‌എൽ‌എമാരുടെ രാജി വലിച്ചുകീറിയ പാർട്ടി (കോൺഗ്രസ്) ഇപ്പോൾ ഗവർണറുടെ അവകാശത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നു. അവർ വ്യാമോഹത്തിലാണ്, അവർക്ക് സാഹചര്യം സംരക്ഷിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് അവർക്ക് ഇപ്പോഴും മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല. #കര്നതക pic.twitter.com/tpg4sX8ccr

- ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

ജൂലൈ 8, 2019 11:44 am (IST)

മുഖ്യമന്ത്രി, ഡെപ്യൂട്ടി മുഖ്യമന്ത്രി യോഗം | സംസ്ഥാനത്ത് രൂക്ഷമായ പ്രതിസന്ധികൾക്കിടയിൽ മുഖ്യമന്ത്രി എച്ച്.ഡി കുമാരസ്വാമി ഉപമുഖ്യമന്ത്രി ജി പരമേശ്വരയെ സന്ദർശിച്ച് സ്ഥിതിഗതികൾ പരിഹരിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ജൂലൈ 8, 2019 11:43 am (IST)

നാളെ കോൺഗ്രസ് ലെജിസ്ലേറ്റീവ് പാർട്ടി യോഗം | കർണാടകയിൽ സ്ഥിതി രൂക്ഷമായപ്പോൾ സിദ്ധരാമയ്യ നാളെ കോൺഗ്രസ് ലെജിസ്ലേറ്റീവ് പാർട്ടി യോഗത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നു. ഹാജരാകാത്ത എം‌എൽ‌എമാർ നടപടി നേരിടേണ്ടിവരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ 8, 2019 11:17 am (IST)

എച്ച് നാഗേഷിന്റെ ഗവർണർ കത്ത് | കർണാടകയിൽ സർക്കാർ രൂപീകരിക്കുമെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ബിജെപിക്ക് പിന്തുണ നൽകാനുള്ള സന്നദ്ധത പ്രകടിപ്പിച്ച സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ എച്ച് നാഗേഷ് ഗവർണർക്ക് കത്തെഴുതി. ശ്രീ എച്ച്ഡി കുമാരസ്വാമിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാരിനുള്ള പിന്തുണ ഞാൻ ഇതിനകം പിൻവലിച്ചു. നിങ്ങളുടെ നല്ല സ്വയമേവ വിളിച്ചാൽ ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടി സർക്കാരിനു പിന്തുണ നൽകുമെന്ന് ഈ കത്തിലൂടെ ഞാൻ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ജൂലൈ 8, 2019 10:55 am (IST)

ജൂലൈ 8, 2019 10:49 am (IST)

സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ നാഗേഷ് രാജിവെക്കാൻ സജ്ജമായി | സ്വതന്ത്ര എം‌എൽ‌എ എച്ച് നാഗേഷ് കർണാടക ഗവർണർ വാജുഭായ് വാലയെ കാണാനുള്ള യാത്രയിലാണ്.

ജൂലൈ 8, 2019 10:33 am (IST)

പ്രഭാതഭക്ഷണത്തിനായി നേതാക്കൾ ജി പരമേശ്വരന്റെ വസതിയിൽ എത്തുന്നു

ബംഗളൂരു: കർണാടക കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി നേതാവ് സിഢരമൈഅഹ് & മന്ത്രിമാരായ കേന്ദ്രഭരണ ഖാദർ, ശിവശന്കര റെഡ്ഡി, വെന്കതരമനപ്പ, ജയമല, എം.ബി. പാട്ടീൽ, കൃഷ്ണ ബ്യ്രെ ഗൗഡ, രജ്ശെകര് പാട്ടീൽ, രജ്ശെകര് പാട്ടീൽ, ഡെൻമാർക്ക് ശിവകുമര് പ്രാതലിന് ഡി.വൈ.എസ്.പി മുഖ്യമന്ത്രി ജി പരമേശ്വർ വസതിയിൽ എത്തിയിരിക്കുന്നു pic.twitter.com/ bIRw5zQi33

- ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

ജൂലൈ 8, 2019 10:16 am (IST)

നേതാക്കൾ ഡെപ്യൂട്ടി മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വസതിയിലെത്തുന്നു | കർണാടക കോൺഗ്രസ് നിയമസഭാ പാർട്ടി നേതാവ് സിദ്ധരാമയ്യ, മന്ത്രിമാരായ യു.ടി.

ജൂലൈ 8, 2019 10:04 am (IST)

എം‌എൽ‌എമാർ രാജിവെക്കില്ലെന്നും പ്രതിസന്ധി നേരിടാൻ സഖ്യ സർക്കാരിന് കഴിയുമെന്നും എ ഐ സി സി ജനറൽ സെക്രട്ടറി കെ സി വേണുഗോപാൽ ആത്മവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു.

ജൂലൈ 8, 2019 9:43 am (IST)

രാജി തടയാനുള്ള കോൺഗ്രസിന്റെ ശ്രമം | പ്രവർത്തന പദ്ധതി ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നതിനായി മുംബൈയിൽ തമ്പടിച്ചിരിക്കുന്ന എ.ഐ.സി.സി ജനറൽ സെക്രട്ടറി വേണുഗോപാൽ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ ഇന്നലെ നിരവധി മീറ്റിംഗുകൾ നടത്തി. രാജിവച്ച എം‌എൽ‌എമാരുമായി ബന്ധപ്പെടാനും അവരെ സമാധാനിപ്പിക്കാനും അവർ ശ്രമിച്ചു, “ദുർബലരാണെന്ന്” സംശയിക്കുന്ന എം‌എൽ‌എമാരുമായി ബന്ധപ്പെടാനും വരും ദിവസങ്ങളിൽ രാജിവച്ചേക്കാമെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ 8, 2019 രാവിലെ 9:30 (IST)

ലോക്സഭയിലെ മാറ്റിവയ്ക്കൽ പ്രമേയം | കർണാടകയിലെ കോൺഗ്രസ്-ജെഡിഎസ് സർക്കാരിനെ അട്ടിമറിക്കാൻ ബിജെപി ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് ലോക്സഭയിൽ കോൺഗ്രസ് ഒരു നീട്ടിവെക്കൽ മോഷൻ നോട്ടീസ് നൽകി.

ജൂലൈ 8, 2019 9:12 am (IST)

'ഞങ്ങളെല്ലാവരും എം‌എൽ‌എമാരെ പാർപ്പിക്കുന്നതിനായി രാജിവച്ചേക്കാം' | അതേസമയം, കോൺഗ്രസ് മന്ത്രിമാരുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്താനുള്ള ആഹ്വാനം ഉപമുഖ്യമന്ത്രി ജി പരമേശ്വര ആവർത്തിച്ചു. സർക്കാരിനെ രക്ഷിക്കാനും എം‌എൽ‌എമാരെ പാർപ്പിക്കാനും വേണ്ടിയാണെങ്കിൽ നിലവിലെ എല്ലാ മന്ത്രിമാരും രാജിവച്ചേക്കാമെന്നും പറഞ്ഞു.

കർണാടക ഉപമുഖ്യമന്ത്രി ജി പരമേശ്വര: കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിയിലെ എല്ലാ മന്ത്രിമാരുടെയും പ്രഭാതഭക്ഷണ യോഗം വിളിച്ച് ഇപ്പോഴത്തെ രാഷ്ട്രീയ സംഭവവികാസങ്ങളെക്കുറിച്ചും വീഴ്ചയെക്കുറിച്ചും ചർച്ച ചെയ്തു. ബിജെപി എന്താണ് ചെയ്യാൻ ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന് നമുക്കറിയാം. ആവശ്യമെങ്കിൽ, നമുക്കെല്ലാവർക്കും രാജിവച്ച് എം‌എൽ‌എമാരെ ഉൾക്കൊള്ളാം pic.twitter.com/zQKoJBzuqD

- ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019

ജൂലൈ 8, 2019 9:07 am (IST)

മൗലികാർജുൻ ഖാർഗെയെ ഗൗഡ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു | മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെയെ മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് പിന്തുണയ്ക്കുന്നത് പരിഗണിക്കാമെന്ന് ഗൗഡ പറഞ്ഞു. കോൺഗ്രസിലെ പ്രമുഖ ദലിത് മുഖമായ ഖാർഗെ ഈ ആശയത്തിന് തുറന്നുകൊടുക്കുമെന്ന് പറയുമ്പോൾ, സിദ്ധരാമയ്യയുടെ അനുയായികൾ കപ്പലിൽ കയറാൻ സാധ്യതയില്ല.

0708090531 ">

ജൂലൈ 8, 2019 9:05 am (IST)

സിദ്ധരാമയ്യയ്ക്കും ഗ ow ഡസിനും ഒരു ഹിസ്റ്റോയ് ഉണ്ട് | span> സിദ്ധരാമയ്യയും ഗ ow ഡാസും തമ്മിലുള്ള വൈരാഗ്യം 2005 മുതൽ, ഒരു പൊതു പൊതു പ്രദർശനത്തിനുശേഷം ദേവ് ഗ Gowda ഡയും കുമാരസ്വാമിയും ജെഡി (എസ്) ഉപേക്ഷിച്ചു. സിദ്ധരാമയ്യ ജെഡിയുമാരെ ഇല്ലാതാക്കുമെന്ന് പ്രതിജ്ഞയെടുത്ത് കോൺഗ്രസിൽ ചേർന്നു. P>                                            

ജൂലൈ 8, 2019 9:02 am (IST)

സിദ്ധരാമയ്യ മുഖ്യമന്ത്രിയായി | span> കോൺഗ്രസ് ട്രബിൾഷൂട്ടർ ഡി.കെ. . സർക്കാരിനെ രക്ഷിക്കാനുള്ള ഒരേയൊരു പരിഹാരമെന്ന നിലയിൽ ശിവകുമാർ അതിനെ മറികടക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ട്. P>                                            

ജൂലൈ 8, 2019 8:56 am (IST)

ഗ Gowda ഡ-സിദ്ധരാമയ്യ എതിരാളി | span> സിദ്ധരാമയ്യയും ഗ ow ഡാസും തമ്മിലുള്ള വ്യക്തിപരമായ വൈരാഗ്യം വീണ്ടും മുന്നിലെത്തുന്നതായി തോന്നുന്നു. ജെഡി (എസ്) മേധാവി ദേവേഗൗഡ മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി നിലവിലെ പ്രതിസന്ധി സംഘടിപ്പിച്ചതായി പരസ്യമായി ആരോപിച്ചു. സംസ്ഥാനത്ത്. സംസ്ഥാനത്തെ രാഷ്ട്രീയ കോളിളക്കത്തിന് പിന്നിൽ സിദ്ധരാമയ്യയാണെന്ന് എനിക്കറിയാം. രാജിവച്ചവർ അദ്ദേഹത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നവരാണ്, ”മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. P>                                            

വികസനം പാർട്ടി നിരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് ബിജെപി സംസ്ഥാന യൂണിറ്റ് മേധാവി ബി എസ് യെദ്യൂരപ്പ പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ 8, 2019 8:52 am (IST)

ബി‌ജെ‌പി ഓഹരി ക്ലെയിം നോക്കുന്നു | span> പാർട്ടി സംഭവവികാസങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്നും സർക്കാർ രൂപീകരിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത തള്ളിക്കളയാൻ അവർ സന്യാസികളല്ലെന്നും ബിജെപി സംസ്ഥാന യൂണിറ്റ് മേധാവി ബി എസ് യെദ്യൂരപ്പ പറഞ്ഞു. ഏതെങ്കിലും മധ്യകാല തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള സാധ്യത തള്ളിക്കളഞ്ഞ അദ്ദേഹം, "നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കഴിഞ്ഞ് 13 മാസമായി. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കാൻ ഞങ്ങൾ അനുവദിക്കില്ല". P>                                            

ജൂലൈ 8, 2019 രാവിലെ 8:45 (IST) p>

നിയമസഭയിൽ ബിജെപിയുടെ സീറ്റുകൾ | span> ബിജെപിക്ക് 105 എം‌എൽ‌എമാരുണ്ട്, അവിടെ പാതിവഴി 113 ആണ്. രാജി സ്വീകരിച്ചാൽ സഖ്യത്തിന്റെ എണ്ണം 105 ആയി കുറയും. സ്പീക്കറും ഉണ്ട് ഒരു വോട്ട്. p>                                            

ജൂലൈ 8, 2019 രാവിലെ 8:40 (IST) p>

കുമാരസ്വാമി വിമത രാമലിംഗ റെഡ്ഡിയെ കണ്ടുമുട്ടി | span> കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി എച്ച്.ഡി കുമാരസ്വാമിയും വിമത കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എ രാമലിംഗ റെഡ്ഡിയും ബെംഗളൂരുവിലെ ഒരു വെളിപ്പെടുത്താത്ത സ്ഥലത്ത് യോഗം ചേരുന്നു. en ">

#Karnataka മുഖ്യമന്ത്രി എച്ച്.ഡി കുമാരസ്വാമിയും വിമത കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എ രാമലിംഗ റെഡ്ഡിയും ബെംഗളൂരുവിലെ വെളിപ്പെടുത്താത്ത സ്ഥലത്ത് യോഗം ചേരുന്നു. (ഫയൽ ചിത്രങ്ങൾ) pic.twitter.com/AmIlo35H1e

- ANI (@ANI) ജൂലൈ 8, 2019                                            

കൂടുതൽ ലോഡുചെയ്യുക

            

കർണാടക ലൈവ്: കോൺഗ്രസ് മന്ത്രിമാർ മറ്റൊരു എം‌എൽ‌എയ്ക്ക് ശേഷം വിമതർക്ക് വഴിയൊരുക്കുന്നു. രാജിവയ്ക്കുന്നു, ബിജെപിക്കുള്ള പിന്തുണ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു

ഒൻപത് കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എമാരും ജെഡി (എസ്) മൂന്ന് പേരും ശനിയാഴ്ച പ്രബന്ധങ്ങൾ സമർപ്പിക്കാൻ സ്പീക്കർ ഓഫീസിലേക്ക് പോയി. പിന്നീട് ഗവർണർ വജുഭായ് വാലയെ രാജ്ഭവനിൽ സന്ദർശിച്ചു. മറ്റൊരു കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എ ആനന്ദ് സിംഗ് ജൂലൈ 1 ന് രാജി സമർപ്പിച്ചു.

എം‌എൽ‌എമാരുടെ രാജി സഖ്യത്തെ പിടിച്ചുകുലുക്കുകയും സംസ്ഥാനത്തെ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധിയിലേക്ക് തള്ളിവിടുകയും ചെയ്തതിന് ശേഷം, ഇരു പാർട്ടികളുടെയും നേതാക്കൾ സർക്കാരിനെ രക്ഷിക്കാനുള്ള അടുത്ത നടപടിയെക്കുറിച്ച് ദിവസം മുഴുവൻ ചർച്ച നടത്തി.

സർക്കാരിനെ സ്ഥിരപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ഉപമുഖ്യമന്ത്രി ജി പരമേശ്വര പ്രഭാതഭക്ഷണത്തെക്കുറിച്ച് കോൺഗ്രസ് മന്ത്രിമാരുടെ യോഗം വിളിച്ചു. നേതൃത്വമാറ്റത്തെക്കുറിച്ച് ഇതുവരെ ചർച്ച ചെയ്തിട്ടില്ലെന്നും എന്നാൽ അസംതൃപ്തരായ എം‌എൽ‌എമാരുമായി “മുൻ‌ഗണനകളെക്കുറിച്ച്” പറയാൻ ചർച്ചകൾ നടക്കുന്നുണ്ടെന്നും മാധ്യമങ്ങളോട് സംസാരിച്ച പരമേശ്വര പറഞ്ഞു.

ഞായറാഴ്ച യുഎസിൽ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയ കുമാരസ്വാമി മറ്റ് നേതാക്കളുമായി കലഹിച്ചു. അസംതൃപ്തരായ എം‌എൽ‌എമാർ മുംബൈയിൽ തമ്പടിക്കുകയും രാജി തിരിച്ചെടുക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുകയും ചെയ്തു. 224 അംഗ നിയമസഭയിൽ 118 എം‌എൽ‌എമാരുള്ള ഭരണ സഖ്യത്തിന് രാജി സ്വീകരിച്ചാൽ ഭൂരിപക്ഷം നഷ്ടപ്പെടുമെന്ന ഭീതി നേരിടുന്നു.

മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് മല്ലികാർജുൻ ഖാർഗെയെ മുഖ്യമന്ത്രിയാക്കി സർക്കാരിനെ രക്ഷിക്കാനുള്ള ഒരു മാർഗമായി കാവൽ മാറ്റം വരുത്തിയതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

പാർട്ടിയെ ഭിന്നിപ്പിക്കുന്നതിനായി "തെറ്റായ", "ദുർബലമായ" വാർത്തകൾ മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ പ്രചരിക്കപ്പെടുകയാണെന്ന് ഖാർഗെ പറഞ്ഞു. “എനിക്കതിനെക്കുറിച്ച് അറിയില്ല. ഈ സഖ്യ സർക്കാർ തുടരാനും സുഗമമായി മുന്നോട്ട് പോകാനും ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” രാജി പിൻവലിക്കാൻ എം‌എൽ‌എമാരുമായി സംസാരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പാർട്ടി സംഭവവികാസങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്നും സർക്കാർ രൂപീകരിക്കാനുള്ള സാധ്യത തള്ളിക്കളയാൻ അവർ സന്യാസികളല്ലെന്നും ബിജെപി സംസ്ഥാന യൂണിറ്റ് മേധാവി ബി എസ് യെദ്യൂരപ്പ പറഞ്ഞു. ഏതെങ്കിലും മധ്യകാല വോട്ടെടുപ്പിനുള്ള സാധ്യത തള്ളിക്കളഞ്ഞ അദ്ദേഹം, "നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നിട്ട് 13 മാസമേ ആയിട്ടുള്ളൂ. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കാൻ ഞങ്ങൾ അനുവദിക്കില്ല".

"അവർ (കോൺഗ്രസ്-ജെഡിഎസ്) നല്ല ഭരണം നൽകട്ടെ. അവർക്ക് കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ 105 എം‌എൽ‌എമാരുടെ ശക്തിയുണ്ട് ... ഞങ്ങൾ ഗവർണറെ കാണുകയോ ഇപ്പോൾ ദില്ലിയിലേക്ക് പോകുകയോ ചെയ്യില്ല. സംഭവവികാസങ്ങൾ ഞങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നു," അദ്ദേഹം ചേർത്തു.

ജെഡി (എസ്) - കോൺഗ്രസ് സഖ്യത്തിന്റെ പ്രബന്ധം അവരുടെ പ്രബന്ധങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളവർ ഉൾപ്പെടെ 118 (കോൺഗ്രസ് -78, ജെഡി (എസ്) -37, ബിഎസ്പി -1, ഇൻഡിപെൻഡന്റ്സ് -2) എന്നിവയാണ് സ്പീക്കറെ കൂടാതെ. ബിജെപിക്ക് 105 എം‌എൽ‌എമാരുണ്ട്, അവിടെ പാതിവഴി 113 ആണ്. രാജി സ്വീകരിച്ചാൽ സഖ്യത്തിന്റെ എണ്ണം 105 ആയി കുറയും. സ്പീക്കർക്കും വോട്ടുണ്ട്.