ജൂലൈ 9 ന് ടിസിഎസ് ക്യു 1 വരുമാനം പ്രഖ്യാപിക്കും; ഇവിടെ പ്രതീക്ഷിക്കേണ്ടത് – മണികൺട്രോൾ

ജൂലൈ 9 ന് ടിസിഎസ് ക്യു 1 വരുമാനം പ്രഖ്യാപിക്കും; ഇവിടെ പ്രതീക്ഷിക്കേണ്ടത് – മണികൺട്രോൾ

അവസാനം അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തത്: ജൂലൈ 08, 2019 06:48 PM IST | ഉറവിടം: Moneycontrol.com

വേതന വർദ്ധനവ്, ഐ‌എൻ‌ആർ വിലമതിപ്പ്, വിസ ചെലവ് എന്നിവ കാരണം ഇബി‌റ്റി മാർജിൻ 90 ബി‌പി‌എസ് കുറയുമെന്ന് പ്രഭുദാസ് ലില്ലാദർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഐടി സേവന ദാതാക്കളായ ടാറ്റാ കൺസൾട്ടൻസി സർവീസസ് (ടിസിഎസ്) വരുമാനത്തിൽ സ്ഥിരമായ വളർച്ച നേടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ ഈ സാമ്പത്തിക വർഷത്തിന്റെ ആദ്യ പാദത്തിൽ ലാഭക്ഷമതയെ ബാധിച്ചേക്കാവുന്ന മാർജിനിൽ സമ്മർദ്ദമുണ്ടാകാം. ജൂലൈ 9 ന് കമ്പനി ത്രൈമാസ വരുമാനം പ്രഖ്യാപിക്കും.

സ്ഥിരമായ കറൻസി വരുമാന വളർച്ച 3 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതലാകാം, ഏകദേശം 20-50 ബേസിസ് പോയിൻറുകൾ ക്രോസ് കറൻസി ഹെഡ്‌വിൻഡുകൾ, ശക്തമായ ഓർഡർ ബുക്കും റീട്ടെയിൽ വിഭാഗവും നയിക്കുന്നു.

സ്ഥിരമായ കറൻസി വരുമാന വളർച്ച 3.2 ശതമാനവും ക്രോസ് കറൻസി ഹെഡ് വിൻഡ് 50 ബിപിഎസും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ടിസിഎസ് വിശാലാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള വരുമാന വളർച്ച കൈവരിക്കുമെന്നും ശക്തമായ ഇടപാട് തുടരുമെന്നും ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ”പ്രഭുദാസ് ലില്ലാദർ പറഞ്ഞു.

ബിസിനസ്സ് സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്നും പരമ്പരാഗത ചില്ലറവിൽപ്പനക്കാരിൽ നിന്നും വെബിലേക്കും സോഷ്യൽ മീഡിയയിലേക്കും മാറുന്നതിനാൽ വ്യവസായത്തിൽ കൂടുതൽ ഡിമാൻഡ് കാണുന്നതിനാൽ റീട്ടെയിൽ ക്യു 1 എഫ് വൈ 20 ൽ പോസിറ്റീവ് ആയിരിക്കുമെന്ന് നർനോലിയ പറഞ്ഞു.

വേതന വർദ്ധനവിലും വിസ ചെലവിലും ഓപ്പറേറ്റിങ് മാർജിനിൽ കുറച്ച് സമ്മർദ്ദം ഉണ്ടാകുമെന്ന് വിശകലന വിദഗ്ധർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, പക്ഷേ മികച്ച പ്രവർത്തന നിർവ്വഹണത്തിലൂടെ ഇത് കുറച്ചുകൂടി നികത്താനാകും.

ബിസിനസ്സിലെ നിക്ഷേപം, രൂപയുടെ വിലമതിപ്പ്, ഉയർന്ന വിസ ചെലവ് എന്നിവ കാരണം ഇബി‌റ്റി മാർജിൻ 30 ബി‌പി‌എസ് ക്യുക്യു കുറയുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. മെച്ചപ്പെട്ട ഹെഡ്ജ് നിരക്കുകൾ കാരണം ഹെഡ്ജ് നഷ്ടത്തിൽ നിന്ന് മാർജിൻ ടെയിൽ‌വിൻഡ് ഭാഗികമായി ഓഫ്സെറ്റ് ചെയ്യുന്നു, ”കൊട്ടക് പറഞ്ഞു.

വേതന വർദ്ധനവ്, ഐ‌എൻ‌ആർ വിലമതിപ്പ്, വിസ ചെലവ് എന്നിവ കാരണം ഇബി‌ഐ‌ടി മാർജിൻ‌ 90 ബി‌പി‌എസ് കുറയുമെന്ന് പ്രഭുദാസ് ലില്ലാദർ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട പ്രധാന കാര്യങ്ങൾ അതിന്റെ ബി‌എഫ്‌എസ്‌ഐ ലംബത്തിന്റെ മാനേജുമെന്റ് കമന്ററി, ബജറ്റിംഗ് സൈക്കിളിന്റെ ഫലം, യുഎസിന്റെയും യൂറോപ്യൻ ഭൂമിശാസ്ത്രത്തിന്റെയും വളർച്ചാ കാഴ്ചപ്പാട്, പ്ലാറ്റ്ഫോം തന്ത്രത്തിലെ പുരോഗതി, ഡിഎക്സ്സി / എച്ച്പി ചാനലിനായുള്ള വളർച്ചാ കാഴ്ചപ്പാട്, ഓർഡർ ബുക്കിംഗുകൾ, സ്വാധീനം മാർജിനുകളിൽ യുഎസിലെ പ്രതിഭാ പ്രതിസന്ധി, ബ്ലാക്ക്സ്റ്റോൺ പോർട്ട്‌ഫോളിയോ കമ്പനികളിൽ നിന്നുള്ള വരുമാന സംഭാവന, പുതിയ ക്ലയന്റ് ഏറ്റെടുക്കൽ ചാനൽ, പ്രാദേശികവൽക്കരണത്തിലെ പുരോഗതി.

ക്യാച്ച് ബജറ്റ് 2019 ലൈവ് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ ഇവിടെ . മുഴുവൻ ബജറ്റ് 2019 കവറേജിനായി ഇവിടെ ക്ലിക്കുചെയ്യുക

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ജൂലൈ 8, 2019 03:16 ഉച്ചക്ക്