പുതിയ മാതാപിതാക്കളാകുന്നത് ഉൽപ്പന്ന വാങ്ങലുകൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു – ടെക് എക്സ്പ്ലോറിസ്റ്റ്

പുതിയ മാതാപിതാക്കളാകുന്നത് ഉൽപ്പന്ന വാങ്ങലുകൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു – ടെക് എക്സ്പ്ലോറിസ്റ്റ്
Father and his son are choosing chocolate at the market. / stock photo
അച്ഛനും മകനും മാർക്കറ്റിൽ ചോക്ലേറ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. / സ്റ്റോക്ക് ഫോട്ടോ

അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിൽ, കുട്ടികളും മുതിർന്നവരും വളരെ കുറച്ച് പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും കഴിക്കുന്നു, ഇത് ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരത്തിനും ആരോഗ്യപരമായ പ്രതികൂല ഫലങ്ങൾക്കും കാരണമാകുന്നു. കുടുംബ ഭക്ഷണസമയത്തെ അന്തരീക്ഷം വിവരിക്കുന്നതിനും മുതിർന്നവർക്കുള്ള പഴം, പച്ചക്കറി, കൊഴുപ്പ് എന്നിവയുമായുള്ള ബന്ധം വിലയിരുത്തുന്നതിനും ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഒരു പഠനത്തിൽ, പുതിയ മാതാപിതാക്കൾ ഇടത്തരം, ഉയർന്ന വരുമാനമുള്ള വീടുകളിൽ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾക്കുള്ള ചെലവ് വർദ്ധിപ്പിച്ചതായി കണ്ടെത്തി.

ഈ പഠനം നീൽ‌സൺ ഹോം‌സ്‌കാൻ ഉപഭോക്തൃ പാനൽ ഡാറ്റാസെറ്റിലൂടെ ആക്‌സസ് ചെയ്യാവുന്ന ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ചു. ചില്ലറ വാങ്ങലുകൾ ട്രാക്കുചെയ്യുന്നതിന് സ്വമേധയാ പങ്കെടുക്കുന്ന 40,000-ത്തിലധികം പങ്കാളികളെ നിലവിലുള്ള പാനലിൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.

എല്ലാ വാങ്ങലുകളും റെക്കോർഡുചെയ്യാൻ പാനലിസ്റ്റുകൾ ഇൻ-ഹോം സ്‌കാനറുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഉണങ്ങിയ പലചരക്ക് സാധനങ്ങൾ, പാൽ, ശീതീകരിച്ച ഭക്ഷണം , പുതിയ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ എന്നിവ നിക്ഷേപ വിഭാഗങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. പങ്കെടുക്കുന്നവരിൽ നിന്ന് സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ് ഡാറ്റ നീൽസൺ അധികമായി ശേഖരിക്കുന്നു, ഉദാഹരണത്തിന്, കുട്ടികളുടെ എണ്ണം, ജോലി നില, വിദ്യാഭ്യാസം തുടങ്ങിയവ.

മിഷിഗൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഓഫ് ഹെൽത്ത് മാനേജ്മെൻറ് ആൻഡ് പോളിസിയിലെ ഡോക്ടറൽ സ്ഥാനാർത്ഥി ബെറ്റ്സി ക്യൂ ക്ലിഫ് പറഞ്ഞു, “യുഎസ്എയിലെ എംഐ, ആൻ ആർബർബർ, മിഷിഗൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്കൂൾ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെൽത്ത്,“ മുതിർന്നവരുടെ ഭക്ഷണ മുൻഗണനകൾ താരതമ്യേന സുസ്ഥിരമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിലും പ്രധാന ജീവിത സംഭവങ്ങൾ മാതാപിതാക്കളാകുന്നത് പെരുമാറ്റ വ്യതിയാനത്തിന്റെ സൂചനയായി വർത്തിക്കും. ഉൽ‌പന്ന ഉപഭോഗം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പോഷകാഹാര വിദ്യാഭ്യാസ പരിപാടികൾക്ക് ഇത് അവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ”

പഠന കാലയളവിൽ പാനലിലെ 508 ജീവനക്കാർ മാതാപിതാക്കളായി എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ രചയിതാക്കൾ 2007 മുതൽ 2015 വരെയുള്ള ഡെമോഗ്രാഫിക് ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ചു. മൊത്തത്തിലുള്ള ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ‌, പഴങ്ങൾ‌, പച്ചക്കറികൾ‌, പുതിയ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ‌, ടിന്നിലടച്ച ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ‌, ശീതീകരിച്ച ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ‌, മറ്റൊരു സംഭരണ ​​തരം ഉപയോഗിച്ച് ഉൽ‌പാദനം എന്നിവ നിർ‌ണ്ണയിക്കാൻ ഈ കുടുംബങ്ങൾ‌ക്കുള്ള പലചരക്ക് ബജറ്റുകൾ‌ കണ്ടെത്തി.

ഒരു കുട്ടിയെ ലഭിക്കുന്നത് ഒരു വീടിന്റെ പലചരക്ക് ബജറ്റിന്റെ ശതമാനത്തിൽ വർദ്ധനവിന് കാരണമായി; ശരാശരി പ്രീ-രക്ഷാകർതൃ കുടുംബങ്ങൾ അവരുടെ ബജറ്റിന്റെ 10 ശതമാനം ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾക്കായി ചെലവഴിച്ചു, ഇത് വീട്ടിലെ കുട്ടികളെ ഉൾപ്പെടുത്തിക്കഴിഞ്ഞാൽ അത് 12 ശതമാനമായി ഉയർന്നു. എന്നിരുന്നാലും, യുഎസ് ഫെഡറൽ ദാരിദ്ര്യത്തിന്റെ 185 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതലുള്ള വരുമാനമുള്ള വീടുകളിൽ മാത്രമാണ് ഈ വർധന പ്രകടമായത്.

ഫെഡറൽ ദാരിദ്ര്യ നിലവാരത്തിന്റെ 185 ശതമാനത്തിൽ താഴെയുള്ള വരുമാനമുള്ള കുടുംബങ്ങളിൽ, പുതിയ ഉൽ‌പ്പന്ന വാങ്ങലുകളിൽ‌ കണ്ടെത്താവുന്ന മാറ്റമൊന്നുമില്ല. പഴം, പച്ചക്കറി വാങ്ങലുകൾ വർദ്ധിച്ചെങ്കിലും പുതിയ പഴങ്ങളിൽ കൂടുതൽ വർധനയുണ്ടായി. ടിന്നിലടച്ചതോ ഫ്രീസുചെയ്‌തതോ മറ്റ് സംഭരണ ​​തരത്തിലുള്ളതോ ആയ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ വാങ്ങലിൽ കണ്ടെത്താവുന്ന മാറ്റമൊന്നുമില്ല.

വർദ്ധിച്ച ചെലവ് തിരിച്ചറിഞ്ഞെങ്കിലും, ചെലവ് വർദ്ധിക്കുന്നതിന്റെ ഘടകങ്ങൾ ഈ പഠനത്തിൽ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്തിട്ടില്ല. മാതാപിതാക്കളുടെ ചെലവിൽ ഉണ്ടായ മാറ്റത്തിന്റെ ഫലമായി ഗുണനിലവാരത്തിലും ഉൽ‌പാദന അളവിലും വർദ്ധനവുണ്ടായോ എന്ന് അറിയില്ല. ഡാറ്റയുടെ മറ്റ് പരിമിതികളിൽ അവ വീടിന് പുറത്ത് കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണം ഉൾപ്പെടുത്തുന്നില്ല, എല്ലാ വാങ്ങലുകളും സ്കാൻ ചെയ്യാതിരിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, കൂടാതെ വൗച്ചറുകൾ അല്ലെങ്കിൽ കൂപ്പണുകൾ കാരണം ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ വില ഒരു കിഴിവും പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നില്ല.

ജേണൽ ഓഫ് ന്യൂട്രീഷൻ എഡ്യൂക്കേഷൻ ആന്റ് ബിഹേവിയറിലാണ് പഠനം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്.