ഭൂഷൺ പവർ ആന്റ് സ്റ്റീൽ ലിമിറ്റഡിന്റെ തട്ടിപ്പ് 3,800 കോടി രൂപയാണെന്ന് ന്യൂസ് 18

ഭൂഷൺ പവർ ആന്റ് സ്റ്റീൽ ലിമിറ്റഡിന്റെ തട്ടിപ്പ് 3,800 കോടി രൂപയാണെന്ന് ന്യൂസ് 18

ഫോറൻസിക് ഓഡിറ്റിന്റെയും സിബിഐ എഫ്‌ഐആർ ഫയൽ ചെയ്തതിന്റെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ ബാങ്കിംഗ് സംവിധാനത്തിൽ നിന്ന് ഫണ്ട് വഴിതിരിച്ചുവിട്ടുവെന്നാരോപിച്ച് തട്ടിപ്പ് റിസർവ് ബാങ്കിനെ അറിയിക്കുകയായിരുന്നുവെന്ന് പിഎൻബി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

PNB Stocks Dip by 10% After Lenders Detect Fraud by Bhushan Power & Steel Ltd Worth Rs 3,800 Crore
പഞ്ചാബ് നാഷണൽ ബാങ്കിന്റെ ഫയൽ ഫോട്ടോ (പ്രതിനിധി ചിത്രം: റോയിട്ടേഴ്സ്)

ന്യൂഡൽഹി: ഭൂഷൺ പവർ ആന്റ് സ്റ്റീൽ ലിമിറ്റഡിന്റെ അക്കൗണ്ടിൽ 3,805 കോടി രൂപയുടെ വായ്പ തട്ടിപ്പ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത പഞ്ചാബ് നാഷണൽ ബാങ്കിന്റെ (പിഎൻബി) ഓഹരികൾ തിങ്കളാഴ്ച 10 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു.

ഓഹരി ഒന്നിന് 10.33 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 73.30 രൂപയായി. രാവിലെ 10:20 ന് ഓഹരി വില 9.6 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 73.90 രൂപയായി. ബി‌എസ്‌ഇ സെൻസെക്സ് ഒരു ശതമാനം (419 പോയിന്റ്) കുറഞ്ഞ് 39,904 എന്ന നിലയിലാണ് വ്യാപാരം നടക്കുന്നത്.

ഫോറൻസിക് ഓഡിറ്റിന്റെയും സിബിഐ എഫ്‌ഐആർ ഫയൽ ചെയ്തതിന്റെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ ബാങ്കിംഗ് സംവിധാനത്തിൽ നിന്ന് ഫണ്ട് വഴിതിരിച്ചുവിട്ടുവെന്നാരോപിച്ച് തട്ടിപ്പ് റിസർവ് ബാങ്കിന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതായി പിഎൻബി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“കമ്പനി ബാങ്ക് ഫണ്ടുകൾ ദുരുപയോഗം ചെയ്തുവെന്നും കൺസോർഷ്യം ലെൻഡർ ബാങ്കുകളിൽ നിന്ന് ഫണ്ട് സ്വരൂപിക്കുന്നതിനായി അക്ക books ണ്ടുകളുടെ പുസ്തകങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്തതായും നിരീക്ഷിക്കപ്പെട്ടു,” പി‌എൻ‌ബി പറഞ്ഞു, ഭൂഷന്റെ അക്കൗണ്ടിൽ ഇതിനകം 1,932 കോടി രൂപ വകയിരുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം വെളിച്ചത്തു വന്ന ബിസിനസ്സ് വ്യവസായി നീരവ് മോദിയുടെ അഴിമതിയിൽ പി‌എൻ‌ബിയെ 14,000 കോടി രൂപ വഞ്ചിച്ചു.

ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും കടബാധ്യതയുള്ള കമ്പനികളിലൊന്നായ ഭൂഷൺ പവർ & സ്റ്റീൽ, പുതിയ പാപ്പരത്ത നിയമപ്രകാരം കടം പരിഹരിക്കൽ പ്രക്രിയയ്ക്കായി റിസർവ് ബാങ്ക് പാപ്പരത്ത കോടതിയിലേക്ക് റഫർ ചെയ്ത ആദ്യത്തെ 12 കമ്പനികളിൽ ഒന്നാണ്.

പി‌എൻ‌ബി പ്രസ്താവനയെക്കുറിച്ച് അഭിപ്രായം പറയാൻ കമ്പനിയെ സമീപിക്കാനായില്ല.