മറ്റൊരു വിൻഡോസ് 10 അപ്‌ഡേറ്റ് ബഗ് ഏകദേശം 50 ദശലക്ഷം പിസികൾ അപകടസാധ്യതയിൽ ഉപേക്ഷിക്കുന്നു – ന്യൂസ് 18

മറ്റൊരു വിൻഡോസ് 10 അപ്‌ഡേറ്റ് ബഗ് ഏകദേശം 50 ദശലക്ഷം പിസികൾ അപകടസാധ്യതയിൽ ഉപേക്ഷിക്കുന്നു – ന്യൂസ് 18

മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ വെളിപ്പെടുത്തൽ, ഏറ്റവും പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റ് വിൻഡോസ് 10 ലെ ഇൻറർനെറ്റ് ഓപ്പറേഷൻ മൊഡ്യൂളിനെ ബാധിക്കുമെന്നതിനാൽ നിരവധി ഘടകങ്ങൾ അപകടത്തിലാക്കുന്നു.

Yet Another Windows 10 Update Bug Leaves Nearly 50 Million PCs at Risk
മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ വെളിപ്പെടുത്തൽ, ഏറ്റവും പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റ് വിൻഡോസ് 10 ലെ ഇൻറർനെറ്റ് ഓപ്പറേഷൻ മൊഡ്യൂളിനെ ബാധിക്കുമെന്നതിനാൽ നിരവധി ഘടകങ്ങൾ അപകടത്തിലാക്കുന്നു.

വിൻഡോസ് 10 അപ്‌ഡേറ്റുകളുമായുള്ള മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ പ്രശ്നങ്ങൾ ഒരിക്കലും അവസാനിക്കാത്തതായി തോന്നുന്നു. അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റ്, KB4501375, ഇതുവരെ നിലവിലുണ്ടായിരുന്ന ഒന്നിലധികം തടസ്സങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഏറ്റവും പുതിയ v1903 നൊപ്പം പരിഹരിക്കപ്പെടാത്ത സ്ഥിരസ്ഥിതി ഭാഷാ പ്രശ്‌നത്തിനൊപ്പം, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വി‌പി‌എൻ‌ (വിർ‌ച്വൽ‌ പ്രൈവറ്റ് നെറ്റ്‌വർ‌ക്കുകൾ‌) ഇൻ‌സ്റ്റാൾ‌ ചെയ്‌തിരിക്കുന്ന ഗണ്യമായ ഭൂരിപക്ഷം പി‌സികളെയും ബാധിച്ചേക്കാവുന്ന ഒരു പ്രധാന അപകടസാധ്യത വെളിപ്പെടുത്തി.

സ്‌ട്രീമിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ പ്രദേശം ലോക്കുചെയ്‌ത ഉള്ളടക്കം ആക്‌സസ്സുചെയ്യുന്നതിനോ നിരീക്ഷണ ഉപകരണങ്ങളിൽ നിന്ന് നെറ്റ്‌വർക്ക് സ്വകാര്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനോ ഇപ്പോൾ എത്ര മുഖ്യധാരാ ഉപയോക്താക്കൾ വിപിഎൻ ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്നത് കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, വിൻഡോസ് 10 ന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പ് പ്രവർത്തിക്കുന്ന 50 ദശലക്ഷം പിസികളെ ബാധിക്കുന്ന സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് പ്രശ്‌നം കണക്കാക്കുന്നു. ഭൂഗോളം. അപ്‌ഡേറ്റിനായുള്ള മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ website ദ്യോഗിക വെബ്‌സൈറ്റ് ഇങ്ങനെ പറയുന്നു, “വിദൂര ആക്സസ് കണക്ഷൻ മാനേജർ (റാസ്മാൻ) സേവനം പ്രവർത്തിക്കുന്നത് നിർത്തിയേക്കാം കൂടാതെ ഡയഗ്‌നോസ്റ്റിക് ഡാറ്റാ ലെവൽ സ്വമേധയാ ക്രമീകരിക്കാത്ത 0 എന്ന ക്രമീകരണത്തിലേക്ക് ഉപകരണങ്ങളിൽ“ 0xc0000005 ”എന്ന പിശക് നിങ്ങൾക്ക് ലഭിച്ചേക്കാം. “svchost.exe_RasMan”, “rasman.dll” എന്നിവ പരാമർശിക്കുന്ന ഇവന്റ് ഐഡി 1000 ഉള്ള ഇവന്റ് വ്യൂവറിലെ വിൻഡോസ് ലോഗുകളുടെ ആപ്ലിക്കേഷൻ വിഭാഗത്തിലും ഒരു പിശക് ലഭിച്ചേക്കാം.ഒരു വിപിഎൻ പ്രൊഫൈൽ എല്ലായ്പ്പോഴും വിപിഎൻ (എഒവിപിഎൻ) ആയി ക്രമീകരിക്കുമ്പോൾ മാത്രമേ ഈ പ്രശ്നം ഉണ്ടാകൂ. ഉപകരണ തുരങ്കവുമായോ അല്ലാതെയോ ഉള്ള കണക്ഷൻ. ഇത് മാനുവലിനെ മാത്രം VPN പ്രൊഫൈലുകളെയോ കണക്ഷനുകളെയോ ബാധിക്കില്ല. ”

ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ, വി‌പി‌എൻ‌ ഉപകരണത്തിന്റെ സ്ഥിരസ്ഥിതി അല്ലാത്ത ക്രമീകരണം വിൻ‌ഡോസ് രജിസ്ട്രിയിലെ നിങ്ങളുടെ പി‌സിയുടെ സുരക്ഷാ എൻ‌ട്രിയുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ല, ഇത് നിങ്ങളുടെ മെഷീനിലെ എല്ലാത്തരം ഇൻറർ‌നെറ്റ് കണക്റ്റിവിറ്റികളെയും തകർക്കും. ഞങ്ങളുടെ ജോലിയുടെ ഭൂരിഭാഗവും (പൊതുവെ ജീവിതവും) ഇൻറർനെറ്റിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു എന്നത് കാണുമ്പോൾ, ഇത് ഒരു ഗുരുതരമായ ന്യൂനതയാണ്, അതിൽ നിന്ന് കരകയറാൻ പ്രയാസമാണ്. മൈക്രോസോഫ്റ്റ് കണക്കാക്കുന്നത് വിൻഡോസ് 10 ലേക്ക് ജൂലൈ അവസാനം അപ്‌ഡേറ്റിൽ ഒരു ദീർഘകാല പരിഹാരം നൽകണമെന്നാണ്, എന്നാൽ അതിനിടയിൽ, ഇതിന് സങ്കീർണ്ണമായ ഒരു പരിഹാരമുണ്ട്, അത് ഇവിടെ വായിക്കാൻ കഴിയും.

ഈ പ്രശ്നം എങ്ങനെ പരിഹരിക്കപ്പെടുമെന്ന് കണ്ടറിയണം. വിൻഡോസ് 10 അപ്‌ഡേറ്റുകളുമായുള്ള മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ പ്രശ്നങ്ങൾ വളരെക്കാലമായി പ്രസിദ്ധീകരിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, മാത്രമല്ല വൈകി വരുന്ന എല്ലാ അപ്‌ഡേറ്റുകളിലും ഇത് ആവർത്തിക്കുന്നു. വിൻഡോസ് 10 പ്രവർത്തിക്കുന്ന മൈക്രോസോഫ്റ്റിന് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 800 ദശലക്ഷത്തിലധികം പിസികൾ ഉള്ളതിനാൽ, ഈ തകരാറുകൾ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത ഉപയോക്താക്കളെ വലിയ തോതിൽ തകരാറിലാക്കുന്നു.