ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കൽ: ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ഈ ഒരു ദൈനംദിന ശീലം നിങ്ങളെ സഹായിക്കും! – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കൽ: ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ഈ ഒരു ദൈനംദിന ശീലം നിങ്ങളെ സഹായിക്കും! – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

നിങ്ങളുടെ അനുയോജ്യമായ ഭാരം കൈവരിക്കുകയും നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആകൃതിയിൽ തുടരുകയും ചെയ്യുന്നത് നിങ്ങളെ സന്തോഷിപ്പിക്കുന്നു! ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള ദൗത്യത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, ഞങ്ങൾ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത് ശരിയായ ഭക്ഷണക്രമവും വ്യായാമവുമാണ്. പക്ഷേ, അങ്ങനെ ചെയ്യുമ്പോൾ, അതിന്റെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടതും വിലകുറഞ്ഞതുമായ ഒരു വശം ഞങ്ങൾ പലപ്പോഴും മറക്കുന്നു – അത് മാനസിക സമാധാനമാണ്.

സമ്മർദ്ദവും ഉത്കണ്ഠയും നിങ്ങളെ ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നല്ല മന peace സമാധാനം ഉറപ്പുനൽകുന്നത് കിലോ കുറയ്ക്കാനും ദീർഘനേരം ഫിറ്ററായി തുടരാനും സഹായിക്കും. അതെ, ഇത് ശരിയാണ്! സന്തോഷത്തോടെയിരിക്കുന്നത് വയറിലെ കൊഴുപ്പ് കത്തിക്കാൻ സഹായിക്കും!

നിങ്ങൾ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള സമ്മർദ്ദം അനുഭവിക്കുമ്പോഴോ നെഗറ്റീവ് സാഹചര്യത്തിന് വിധേയമാകുമ്പോഴോ, ശരീരത്തിലെ കോർട്ടിസോളിന്റെ അളവ്, അത് സ്ട്രെസ് ലെവലുകൾ നിയന്ത്രിക്കുകയും നിങ്ങളുടെ മാനസികാവസ്ഥയെ ബാധിക്കുകയും ബ്ലൂസ് അനുഭവിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇത് പതിവായി വ്യായാമമുറകൾ ഒഴിവാക്കാനും കംഫർട്ട് ഫുഡുകൾ കഴിക്കാനും (എല്ലായ്പ്പോഴും ആരോഗ്യകരമല്ല) ഞങ്ങളുടെ ആഗ്രഹങ്ങൾക്ക് വഴങ്ങാനും നിങ്ങളെ കൂടുതൽ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. ഈ പ്രക്രിയയിൽ, ശരീരം ശൂന്യമായ കലോറി എടുക്കുകയും അത് വയറിലെ കൊഴുപ്പായി നിക്ഷേപിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കണോ? സന്തോഷമായിരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുക!

വിദഗ്ദ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള യഥാർത്ഥ രഹസ്യം നിങ്ങൾക്ക് എത്രമാത്രം സന്തോഷം തോന്നുന്നുവെന്നതാണ്! അതെ, ചെയ്തതിനേക്കാൾ എളുപ്പമാണ് ഇത്, നിങ്ങൾ സന്തുഷ്ടരായിരിക്കുമ്പോൾ ശരീരത്തിൽ ഡോപാമൈൻ അളവ് വർദ്ധിക്കുമെന്ന് ശാസ്ത്രീയമായി തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ഇത് വളരെ നല്ലതാണ്. ശരീരം എൻഡോർഫിനുകൾ പുറത്തുവിടുന്നു, ഇത് സന്തോഷകരമായ മാനസികാവസ്ഥയെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുകയും ആരോഗ്യകരമായ മനസ്സിനെയും ശരീരത്തെയും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എല്ലായ്‌പ്പോഴും സന്തുഷ്ടരായി തുടരുന്നതിന് വിഡ് p ിത്ത മാർഗങ്ങളൊന്നുമില്ലെങ്കിലും, സന്തോഷത്തോടെ തുടരാനും സമ്മർദ്ദ നില കുറയ്ക്കാനും നിങ്ങൾക്ക് ലളിതമായ രീതികൾ പരിശീലിക്കാൻ കഴിയും. ഇത് പുഞ്ചിരി പോലെ ലളിതമായ ഒന്നായിരിക്കാം, ഇത് എളുപ്പമുള്ള സ്ട്രെസ് ബസ്റ്റർ മാത്രമല്ല, ഒരു മിനിറ്റിനുള്ളിൽ 10 കലോറി വരെ കത്തിക്കുന്നു! അടുത്ത തവണ നിങ്ങൾ കോപിക്കുമ്പോൾ അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക.

ശ്വസനരീതികൾ പരിശീലിപ്പിക്കുക, യോഗ, ധ്യാനം എന്നിവ ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് പ്രയോജനം ചെയ്യുന്നതിനും നിങ്ങളെ സമ്മർദ്ദത്തിലാക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു.

നിരാകരണം:

ഈ ലേഖനത്തിൽ പ്രകടിപ്പിച്ച കാഴ്ചകൾ ഒരു ഡോക്ടറുടെ ഉപദേശത്തിന് പകരമായി കണക്കാക്കരുത്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് ദയവായി ചികിത്സിക്കുന്ന ഡോക്ടറുമായി ബന്ധപ്പെടുക.

സന്തുഷ്ടരായി തുടരാനും എല്ലായ്പ്പോഴും മോശം മാനസികാരോഗ്യം അനുഭവിക്കാതിരിക്കാനും കഴിയില്ല, പക്ഷേ, നിങ്ങളുടെ സന്തോഷ ഘടകത്തിലേക്ക് സംഭാവന ചെയ്യാൻ മറ്റ് ചില വഴികളും ഉണ്ട്. ആന്റിഓക്‌സിഡന്റ് അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുക, ജലാംശം നിലനിർത്തുക, എല്ലാ രാത്രിയും മതിയായ ഉറക്കം ലഭിക്കാതെ ഡിജിറ്റൽ ഡിറ്റാക്‌സ് പരിശീലിക്കുക, എല്ലാ ഗാഡ്‌ജെറ്റുകളിൽ നിന്നും സ്‌ക്രീനുകളിൽ നിന്നും അകന്ന് ഫിറ്റ്നസ് ആയി തുടരാനുള്ള നിങ്ങളുടെ ദൗത്യത്തിൽ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും!