18,000 തൊഴിൽ മുറിവുകൾ ഡ്യുഷെ ബാങ്കിൽ ഒരു എൻ‌വലപ്പ്, ആലിംഗനം, ക്യാബ് റൈഡ് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് ആരംഭിക്കുന്നു – ന്യൂസ് 18

18,000 തൊഴിൽ മുറിവുകൾ ഡ്യുഷെ ബാങ്കിൽ ഒരു എൻ‌വലപ്പ്, ആലിംഗനം, ക്യാബ് റൈഡ് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് ആരംഭിക്കുന്നു – ന്യൂസ് 18
18,000 Job Cuts Begin at Deutsche Bank with an Envelope, a Hug and a Cab Ride
ഒരു പെട്ടി ചുമന്ന ഒരാൾ തിങ്കളാഴ്ച ലണ്ടനിലെ ഒരു ഡച്ച് ബാങ്ക് ഓഫീസിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്നു. (റോയിട്ടേഴ്സ്)

ഹോങ്കോംഗ് / ലണ്ടൻ: ഡച്ച് ബാങ്ക് എൻ‌വലപ്പ് കൈമാറാൻ എച്ച്ആർ വിളിച്ചുവരുത്തി, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള നിരവധി ഉദ്യോഗസ്ഥർ തിങ്കളാഴ്ച അവസാനമായി ഡെസ്‌ക്കുകൾ ഉപേക്ഷിച്ചു, പുന ruct സംഘടന പ്രഖ്യാപനത്തിന് മണിക്കൂറുകൾക്കുള്ളിൽ അവരുടെ ജർമ്മൻ തൊഴിലുടമ വാതിൽ കാണിച്ചു.

സിഡ്‌നിയിലെയും ഹോങ്കോങ്ങിലെയും ഇക്വിറ്റി ഡിവിഷനിലെ ജീവനക്കാർ തങ്ങളുടെ റോളുകൾ മുന്നോട്ട് പോകുമെന്ന് ആദ്യം പറഞ്ഞവരിൽ ഡച്ച് ബാങ്ക് തങ്ങളുടെ വ്യാപാര ബിസിനസിന്റെ വലിയ ഭാഗങ്ങൾ അടച്ചതായി സ്ഥിരീകരിച്ചു. “നിങ്ങൾക്ക് എനിക്കൊരു ജോലി ഉണ്ടെങ്കിൽ ദയവായി എന്നെ അറിയിക്കൂ,” ഹോങ്കോംഗ് ഓഫീസിൽ നിന്ന് ഒരു ബാങ്കർ തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഹോങ്കോങ്ങിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്ന സ്റ്റാഫ് ബാങ്കിന്റെ ലോഗോയുള്ള എൻ‌വലപ്പുകൾ കൈവശം വച്ചിരുന്നു. പുറത്ത് ഒരു ഡച്ച് ബാങ്ക് ചിഹ്നത്തിനരികിൽ മൂന്ന് ജീവനക്കാർ സ്വയം ഒരു ചിത്രം എടുക്കുകയും കെട്ടിപ്പിടിക്കുകയും ടാക്സിയെ പ്രശംസിക്കുകയും ചെയ്തു. “അവർ നിങ്ങൾക്ക് ഈ പാക്കറ്റ് തരും, നിങ്ങൾ കെട്ടിടത്തിന് പുറത്താണ്,” ഒരു ഇക്വിറ്റി വ്യാപാരി പറഞ്ഞു.

“ഇക്വിറ്റി മാർക്കറ്റ് അത്ര വലുതല്ല, അതിനാൽ എനിക്ക് സമാനമായ ജോലി കണ്ടെത്താൻ കഴിഞ്ഞേക്കില്ല, പക്ഷേ ഞാൻ അത് കൈകാര്യം ചെയ്യണം,” മറ്റൊരാൾ പറഞ്ഞു. 18,000 തൊഴിൽ വെട്ടിക്കുറവിന് കാരണമാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ഒരു ഓവർഹോളിൽ ഡച്ച് ബാങ്ക് അതിന്റെ എല്ലാ ഇക്വിറ്റി ട്രേഡിംഗ് ബിസിനസ്സുകളും അടച്ച് സ്ഥിര വരുമാന പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ചില ഭാഗങ്ങൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നു.

അത്തരം റോളുകളിൽ ചിലത് ഉടനടി വെട്ടിക്കുറയ്ക്കും, ചില സ്റ്റാഫുകൾ പ്രവർത്തനങ്ങളെ സഹായിക്കാൻ സഹായിക്കുമ്പോൾ കൂടുതൽ നേരം തുടരും.

ഹോങ്കോംഗ് സ്റ്റാഫ് പോയതിന് ഏതാനും മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷം, തൊഴിലാളികൾ ലണ്ടനിലെ ഡച്ച് ബാങ്കിന്റെ ഓഫീസിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുന്നത് കണ്ടു, ന്യൂയോർക്കിനൊപ്പം വെട്ടിക്കുറവിന്റെ ആഘാതം വഹിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

“ഇന്ന് രാവിലെ എന്നെ ജോലിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കി, വളരെ പെട്ടെന്നുള്ള ഒരു മീറ്റിംഗ് ഉണ്ടായിരുന്നു, അതായിരുന്നു അത്,” ഡച്ച് ബാങ്ക് ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ക്രിസ്റ്റ്യൻ തയ്യൽ കെട്ടിടത്തിനുള്ളിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരുമായി ഒരു കോൾ നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കെ പോയി.

കുറച്ച് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ബാങ്കിന്റെ ലണ്ടൻ ഓഫീസിന് പുറത്ത് സംസാരിക്കാൻ ആഗ്രഹിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും ഉച്ചഭക്ഷണസമയത്ത് അടുത്തുള്ള ബോൾസ് ബ്രദേഴ്‌സ് പബ്ബിൽ വ്യാപാരം നടക്കുകയായിരുന്നു. ഇക്വിറ്റി വിൽപ്പനയിൽ ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ട ഒരാൾ പറഞ്ഞു: “ഞാൻ ജോലിയിൽ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടു, മറ്റെവിടെ പോകും?”

വിദൂര മുറിവുകൾ

പിരിച്ചുവിടലുകൾ പ്രധാന ധനകാര്യ കേന്ദ്രങ്ങൾക്കപ്പുറത്തേക്ക് പോവുകയായിരുന്നു. താനും നിരവധി സഹപ്രവർത്തകരും തങ്ങളുടെ ജോലി പോകുന്നുവെന്ന് ആദ്യം പറഞ്ഞതായി ബെംഗളൂരുവിലെ ഒരു ഡച്ച് ബാങ്ക് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളുടെ ജോലികൾ അനാവശ്യമായിത്തീർന്നതായും ഞങ്ങളുടെ കത്തുകൾ കൈമാറിയതായും ഏകദേശം ഒരു മാസത്തെ ശമ്പളം നൽകിയതായും ഞങ്ങളെ അറിയിച്ചു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“മാനസികാവസ്ഥ ഇപ്പോൾ വളരെ നിരാശാജനകമാണ്, പ്രത്യേകിച്ചും (ഒറ്റയ്ക്ക് സമ്പാദിക്കുന്നവർ) അല്ലെങ്കിൽ വലിയ സാമ്പത്തിക ബാധ്യതകളായ ആളുകൾ അടയ്‌ക്കേണ്ട വായ്പകൾ,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഹോങ്കോങ്ങിലെയും ലണ്ടനിലെയും ഡച്ച് വക്താക്കൾ പുറപ്പെടലുകളുടെ എണ്ണത്തെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായ വിവരങ്ങൾ നൽകാൻ വിസമ്മതിച്ചെങ്കിലും ആളുകളെ അനാവശ്യമായി പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞു.

ഇക്വിറ്റികളിലെ ജോലി നഷ്‌ടപ്പെടുന്നവർക്ക്, പുതിയൊരെണ്ണം കണ്ടെത്തുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണെന്ന് തെളിയിക്കാനാകും, ഷെയർ ട്രേഡിംഗിനെക്കുറിച്ചുള്ള പുതിയ യൂറോപ്യൻ ചട്ടങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉയർന്ന ചെലവുകളുമായി വ്യവസായം ഇപ്പോഴും പിടിമുറുക്കുന്നു.

നിക്ഷേപ ബാങ്കിംഗ് വ്യവസായത്തെ വിശകലനം ചെയ്യുന്ന കോളിഷനിലെ ഗവേഷണ-വിശകലന വിഭാഗം മേധാവി ജോർജ്ജ് കുസ്നെറ്റ്സോവ് പറഞ്ഞു. “ഇക്വിറ്റികളുടെ വിൽപ്പനയും വ്യാപാര വരുമാനവും ഈ വർഷം 7-8% വരെ കുറയുന്നുണ്ടെങ്കിൽ തീർച്ചയായും ഞങ്ങളുടെ പ്രതീക്ഷകൾ മിക്ക ബ്രോക്കർമാരുടേയും ജോലിക്കാരെ നിർത്തലാക്കും”.

ഇപ്പോൾ ജോലി സുരക്ഷിതമായ ഡച്ച് ബാങ്ക് ജീവനക്കാർക്ക് കുറച്ച് ആശ്വാസമുണ്ട്, മാത്രമല്ല ഭാവിയെക്കുറിച്ച് വലിയ സംശയവുമുണ്ട്. “ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ മുഴുവൻ സ്യൂട്ടും ഞങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങൾ എവിടെ നിന്ന് പോകും എന്നതാണ് ഞങ്ങൾക്ക് ഏറ്റവും വലിയ ചോദ്യം? ക്ലയന്റുകൾ ഞങ്ങളോടൊപ്പം നിൽക്കുമോ അതോ ഗെയിം അവസാനിക്കുമോ?” തന്റെ ജോലിയിൽ തുടരുന്ന ഒരു സിംഗപ്പൂർ ബാങ്കർ പറഞ്ഞു.