ആൺകുട്ടികൾക്ക് യുകെ എച്ച്പിവി വാക്സിനുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഒരു ലക്ഷം കാൻസർ കേസുകൾ തടയാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു – തോംസൺ റോയിട്ടേഴ്സ് ഫ .ണ്ടേഷൻ

ആൺകുട്ടികൾക്ക് യുകെ എച്ച്പിവി വാക്സിനുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഒരു ലക്ഷം കാൻസർ കേസുകൾ തടയാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു – തോംസൺ റോയിട്ടേഴ്സ് ഫ .ണ്ടേഷൻ

ലണ്ടൻ, ജൂലൈ 9 (റോയിട്ടേഴ്‌സ്): ഗർഭാശയ, വായ, മലദ്വാരം, ജനനേന്ദ്രിയം എന്നിവയ്ക്ക് അർബുദമുണ്ടാക്കുന്ന ഹ്യൂമൻ പാപ്പിലോമ വൈറസിനെ (എച്ച്പിവി) പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പിലൂടെ അടുത്ത 40 വർഷത്തിനുള്ളിൽ ബ്രിട്ടനിൽ ഒരു ലക്ഷത്തോളം കാൻസർ കേസുകൾ തടയാൻ കഴിയുമെന്ന് യുകെ ആരോഗ്യ അധികൃതർ അറിയിച്ചു. ചെവ്വാഴ്ച.

2058 ഓടെ 64,000 സെർവിക്കൽ ക്യാൻസറുകളെയും 50,000 സെർവിക്കൽ ഇതര ക്യാൻസറുകളെയും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് പദ്ധതി തടയുമെന്ന് പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഇംഗ്ലണ്ടിലെ (പിഎച്ച്ഇ) വിദഗ്ധർ പറഞ്ഞു.

2008 ൽ പെൺകുട്ടികളിൽ ആരംഭിച്ച ബ്രിട്ടനിൽ എച്ച്പിവി വാക്സിനേഷൻ പ്രോഗ്രാം ആരംഭിച്ച് 50 വർഷത്തിന് ശേഷമായിരിക്കും ഇത് – ക teen മാരക്കാരായി വാക്സിനേഷൻ എടുക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് എച്ച്പിവി സംബന്ധമായ ക്യാൻസറുകൾ വികസിപ്പിക്കാൻ തുടങ്ങിയാൽ, പിഎച്ച്ഇ ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

99% സെർവിക്കൽ ക്യാൻസറുകളുമായും 90% മലദ്വാരം അർബുദങ്ങളുമായും 70% യോനി, വൾവർ ക്യാൻസറുകളുമായും 60% പെനൈൽ ക്യാൻസറുമായും ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ലൈംഗിക വൈറസാണ് എച്ച്പിവി.

സർക്കാർ ആരോഗ്യ പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി ഈ വർഷം സെപ്റ്റംബർ മുതൽ ബ്രിട്ടനിൽ 12 നും 13 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള ആൺകുട്ടികൾക്ക് ഷോട്ടുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുമെന്ന് പിഎച്ച്ഇ അറിയിച്ചു.

2008 ൽ യുകെ പെൺകുട്ടികൾക്ക് എച്ച്പിവി വാക്സിൻ ലഭിക്കാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ മുതൽ, ചില പ്രധാന തരം വൈറസ് ബാധകൾ ഇംഗ്ലണ്ടിലെ 16 മുതൽ 21 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ളവരിൽ 86% കുറഞ്ഞുവെന്ന് പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. സ്‌കോട്ടിഷ് പഠനത്തിൽ ഈ വാക്സിൻ സ്ത്രീകളിൽ അർബുദത്തിനു മുമ്പുള്ള ഗർഭാശയ രോഗത്തെ 71% വരെ കുറച്ചതായി കണ്ടെത്തി.

എച്ച്പിവി പ്രോഗ്രാമിന്റെ വിപുലീകരണം ഒരു വിജയ-വിജയസാഹചര്യമായിരിക്കണമെന്ന് ലണ്ടൻ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി കോളജിലെ വൈറൽ ഓങ്കോളജി പ്രൊഫസർ റോബിൻ വർഗീസ് പറഞ്ഞു.

സ്ത്രീകളായി ഗർഭാശയ അർബുദം നേടുന്നതിൽ നിന്ന് പെൺകുട്ടികളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിൽ എച്ച്പിവി വാക്സിൻ 10 വർഷത്തെ വിജയം നേടിയിട്ടുണ്ട്, ”അദ്ദേഹം ഒരു ഇമെയിൽ അഭിപ്രായത്തിൽ പറഞ്ഞു. “ഇത് വ്യക്തമായി തോന്നുന്നു … വാക്സിനേഷൻ ചെയ്ത ആൺകുട്ടികൾക്ക് ലിംഗം, മലദ്വാരം, തല, കഴുത്ത് അർബുദം എന്നിവ കുറയാതിരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് പ്രയോജനം ലഭിക്കും.” (കേറ്റ് കെല്ലാൻഡിന്റെ റിപ്പോർട്ടിംഗ്; ആൻഡ്രൂ കവത്തോൺ എഡിറ്റിംഗ്)

ഞങ്ങളുടെ മാനദണ്ഡങ്ങൾ: തോംസൺ റോയിട്ടേഴ്സ് ട്രസ്റ്റ് തത്വങ്ങൾ .