ഇൻഡിഗോ പ്രൊമോട്ടർമാരുടെ വൈരാഗ്യം ഗുരുതരമായ വഴിത്തിരിവായി; ഗംഗ്‌വാൾ സെബിയുടെ ഇടപെടൽ തേടുന്നു – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ഇൻഡിഗോ പ്രൊമോട്ടർമാരുടെ വൈരാഗ്യം ഗുരുതരമായ വഴിത്തിരിവായി; ഗംഗ്‌വാൾ സെബിയുടെ ഇടപെടൽ തേടുന്നു – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

മുംബൈ: ഇൻഡിഗോയുടെ പ്രൊമോട്ടർമാർ തമ്മിലുള്ള തർക്കം ചൊവ്വാഴ്ച ഗുരുതരമായ വഴിത്തിരിവായി

രാകേഷ് ഗംഗ്വാൾ

തന്റെ “ആരോപണവിധേയമായ പരാതികൾ” പരിഹരിക്കാൻ ക്യാപിറ്റൽ മാർക്കറ്റ് റെഗുലേറ്ററിൽ നിന്ന് ഇടപെടൽ തേടുന്നു.

സെബിയുമായുള്ള ആശയവിനിമയത്തെക്കുറിച്ച് ഗാംഗ്‌വാൾ കമ്പനി ബോർഡിനെ അറിയിച്ചതായി എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ഫയലിംഗിൽ ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും വലിയ എയർലൈൻ പറഞ്ഞു. എയർലൈൻ സിഇഒ റോനോജോയ് ദത്ത പ്രത്യേകം പ്രതികരിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചു.

ഗാംഗ്‌വാളും സഹസ്ഥാപകനും തമ്മിൽ അനന്തരഫലങ്ങൾ വളർന്നു

രാഹുൽ ഭാട്ടിയ

, പഴയ അസോസിയേറ്റുകളും വ്യവസായ വിദഗ്ധരും നിർമ്മിക്കുന്നു

ഇൻഡിഗോ

ആദ്യം മുതൽ.

ജൂലൈ 19 നകം എയർലൈൻ ലിസ്റ്റുചെയ്ത മാതൃസ്ഥാപന സ്ഥാപനമായ ഇന്റർ ഗ്ലോബ് ഏവിയേഷനിൽ നിന്ന് സെബി പരാതികൾ അന്വേഷിച്ചു.

ബന്ധപ്പെട്ട പാർട്ടി ഇടപാടുകൾ (അല്ലെങ്കിൽ ഭാട്ടിയയുമായുള്ള ഇൻഡിഗോയുടെ ഇടപാടുകൾ ഇന്റർഗ്ലോബ് എന്റർപ്രൈസസിന്റെ മറ്റ് കമ്പനികളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു), മറ്റ് കമ്പനികളേക്കാൾ ഒരു ഇന്റർഗ്ലോബ് അഫിലിയേറ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിൽ ഗാംഗ്‌വാൾ ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ളത് എന്നിവയാണ് കഴിഞ്ഞ മാസം ഒരു മുതിർന്ന ഇൻഡിഗോ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഇടിയോട് പറഞ്ഞത്. ക്രൂവിനായി ഹോട്ടൽ താമസം. ഹോട്ടൽ ബ്രാൻഡുകളിൽ ഇന്റർഗ്ലോബിന് നിക്ഷേപമുണ്ട്

അക്കോർ

ഒപ്പം

നോവോടെൽ

.

സീനിയർ മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പും ഇൻഡിഗോയുടെ വിപുലീകരണ പദ്ധതികളും ഉൾപ്പെടെ വിവിധ സംഭവങ്ങളിൽ പ്രൊമോട്ടർമാർ ഇതിനുമുമ്പ് വിയോജിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് അറിയുന്നവരുമായി അടുത്ത ആളുകൾ പറഞ്ഞു.

ഭാട്ടിയയെ അനുകൂലിക്കുന്ന ഒരു ഷെയർഹോൾഡർമാരുടെ കരാർ തർക്കത്തിന്റെ അസ്ഥിയാണെന്നും അവർ പറഞ്ഞു. വിമാനക്കമ്പനികളിൽ യാതൊരു നിയന്ത്രണവും വേണ്ടെന്ന് ഗംഗ്വാൾ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

കത്തിന്റെ പൂർണരൂപം ഇതാ:

പ്രിയ ശ്രീ ത്യാഗി, ശ്രീ മഹാലിംഗം, മിസ്റ്റർ ബൈവർ, ശ്രീ സുന്ദരേശൻ,

ജൂലൈ 8, 2019

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിലും നാഷണൽ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിലും ലിസ്റ്റുചെയ്തിട്ടുള്ള ഒരു കമ്പനിയായ lnterGiobe ഏവിയേഷൻ ലിമിറ്റഡിന്റെ (കമ്പനി അല്ലെങ്കിൽ ഇൻഡിഗോ) ഡയറക്ടറാണ് ഞാൻ, ഒപ്പം എന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കൊപ്പം കമ്പനിയിൽ ഏകദേശം 37% ഓഹരി പങ്കാളിത്തമുണ്ട്. ഇൻഡിഗോയുടെ സഹസ്ഥാപകനും ഡയറക്ടറുമായ ശ്രീ രാഹുൽ ഭാട്ടിയയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങളും (ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പ്) ഏകദേശം 38% ഓഹരി പങ്കാളിത്തം സ്വന്തമാക്കി. കമ്പനിയുടെ 25% ത്തിലധികം ഓഹരിയുടമകൾ വ്യാപകമായി കൈവശം വച്ചിരിക്കുന്നത് പൊതു ഷെയർഹോൾഡർമാരാണ്, അതിൽ റീട്ടെയിൽ ഷെയർഹോൾഡർമാരും ഏറ്റവും അറിയപ്പെടുന്ന, മാർക്യൂ, ആഗോള നിക്ഷേപകരും ഫണ്ടുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു.

ലോകോത്തര ഉൽ‌പ്പന്നവുമായി ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങളെ സേവിക്കുന്നതിനായി ഒരു എയർലൈൻ സൃഷ്ടിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് ഇൻ‌ഡിഗോ സ്ഥാപിതമായത്, സുതാര്യത, വിട്ടുവീഴ്ചയില്ലാത്ത മൂല്യങ്ങൾ, തത്ത്വങ്ങൾ എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഇത് നിർമ്മിച്ചത്. ഇൻഡിഗോയിലെ ജീവനക്കാരുടെ കഠിനാധ്വാനം ഫലം കണ്ടു. ഇപ്പോൾ, ഇൻഡിഗോ ഇന്ത്യയിൽ മാത്രമല്ല ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വിജയകരമായ വ്യോമയാന കമ്പനിയാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഇന്ന് ഇൻഡിഗോ ഒരു നീരൊഴുക്ക് നിമിഷത്തിലാണ്. ഇൻഡിഗോയെ ഇന്നത്തെ അവസ്ഥയിലാക്കിയ ഭരണത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന തത്വങ്ങളിൽ നിന്നും മൂല്യങ്ങളിൽ നിന്നും അത് മാറാൻ തുടങ്ങി. യുണൈറ്റഡ് എയർലൈൻസ്, എയർ ഫ്രാൻസ്, യുഎസ് എയർവേസ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ ലോകത്തെ ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ ചില എയർലൈനുകളിൽ 30 വർഷത്തിലേറെ ജോലി ചെയ്യുകയും നയിക്കുകയും ചെയ്ത ഞാൻ, ഒരു വലിയ വായു നിർമ്മിക്കാൻ ദീർഘകാല സുഹൃത്തായ ശ്രീ ഭാട്ടിയയുമായി കൈകോർക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. രാജ്യത്തെ അഭിമാനിക്കുന്ന ഗതാഗത ശൃംഖല.

ഒരു ദശാബ്ദത്തിലേറെ നീണ്ട സുഹൃദ്‌ബന്ധത്തിൽ നിന്ന് വേരൂന്നിയതും കമ്പനിയുടെ അർത്ഥവത്തായ നിയന്ത്രണം ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്ന ആഗ്രഹവുമില്ലാതെ ഞാൻ ഒരു

ഓഹരി ഉടമകളുടെ കരാർ

ഇൻഡിഗോയിൽ അസാധാരണമായ നിയന്ത്രണ അവകാശങ്ങൾ ഭാട്ടിയയെ ഇത് അനുവദിക്കുന്നു. മിസ്റ്റർ ഭാട്ടിയയ്ക്ക് ഇൻഡിഗോയുടെ 6 ഡയറക്ടർമാരിൽ 3 പേരെ നിയമിക്കാനുള്ള അവകാശമുണ്ട്; (ii) “ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പിന്റെ നാമനിർദ്ദേശത്തിൽ ബോർഡ് ചെയർമാനെ നിയമിക്കും …”; (iii) മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യാനും നിയമിക്കാനും, (iv) സി‌ഇ‌ഒയെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യാനും നിയമിക്കാനും; (v) രാഷ്ട്രപതിയെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്ത് നിയമിക്കുക. ഈ നിയന്ത്രണ അവകാശങ്ങൾ ന്യൂനപക്ഷ ഓഹരി ഉടമയായ ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പിന് ഇൻ‌ഡിഗോയുടെ തീരുമാനങ്ങളിൽ‌ കാര്യമായ സ്വാധീനം നൽകുന്നു, മാത്രമല്ല അതിൽ‌ തെറ്റൊന്നുമില്ല, അത്തരം സ്വാധീനം നിയമാനുസൃതമായും വിവേകത്തോടെയും ഉപയോഗിക്കുകയും കമ്പനിയുടെ മികച്ച താൽ‌പ്പര്യത്തിന് കാരണമാവുകയും ചെയ്യുന്നുവെങ്കിൽ. ഇൻഡിഗോയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഡസൻ കണക്കിന് പാർട്ടി ഇടപാടുകളിൽ ഏർപ്പെടുന്ന മറ്റ് കമ്പനികളുടെ ഒരു ആവാസവ്യവസ്ഥ കെട്ടിപ്പടുക്കാൻ ഭാട്ടിയ തുടരുമെന്ന് ഞാൻ ചിന്തിച്ചിരുന്നില്ല. ശരിയായ പരിശോധനയും ബാലൻസും നിലനിൽക്കുന്നിടത്തോളം കാലം ഞങ്ങൾ ആർ‌പി‌ടികൾക്ക് എതിരല്ല, അത്തരം ആർ‌പി‌ടികൾ കമ്പനിയുടെ മികച്ച താൽ‌പ്പര്യത്തിലാണ്.

കേവലം സംശയാസ്പദമായ ആർ‌പി‌ടികൾ‌ക്കപ്പുറം, വിവിധ അടിസ്ഥാന ഭരണ മാനദണ്ഡങ്ങളും നിയമങ്ങളും പാലിക്കുന്നില്ല, മാത്രമല്ല ഇത് ഫലപ്രദമായ നടപടികൾ‌ സ്വീകരിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ‌ ഇത്‌ അനിവാര്യമായും നിർഭാഗ്യകരമായ ഫലങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കും.

ഇൻഡിഗോയിലെ കോർപ്പറേറ്റ് ഭരണ മാനദണ്ഡങ്ങൾ തകർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ചില സംഭവങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്താൻ എന്നെ അനുവദിക്കുക. ഇവയുടെ ഗാമറ്റ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നത്:

SE സെബി നിർദ്ദേശിച്ച വിവിധ കോർപ്പറേറ്റ് ഭരണ ചട്ടങ്ങളുടെ ലംഘനവും ഡയറക്ടർമാർക്കും സീനിയർ മാനേജ്‌മെന്റിനുമുള്ള കമ്പനിയുടെ പെരുമാറ്റച്ചട്ടം ലംഘിക്കൽ.

Split ഒരു വിഭജന വോട്ടെടുപ്പിൽ, കമ്പനിയിൽ ഏകദേശം 37% ഓഹരിയുടമകളുള്ള ഷെയർഹോൾഡർമാർ ആവശ്യപ്പെടുന്നതനുസരിച്ച് ഓഹരി ഉടമകളുടെ അസാധാരണമായ പൊതുയോഗം (ഇജിഎം) അനുവദിക്കാതിരിക്കാനുള്ള തീരുമാനവും ബോർഡ് സഹകരിക്കാനും ആവശ്യമായ വിവരങ്ങൾ നൽകാനും വിസമ്മതിക്കുന്നു. ഈ അവകാശം നിയമപ്രകാരം ലഭ്യമായിട്ടും EGM സ്വയം നടത്തുന്നതിന്.

ഗവേണൻസ് പ്രോട്ടോക്കോളുകളും നിയമങ്ങളും പാലിക്കാതെ നിർണായകമായ കാര്യങ്ങളിൽ ബോർഡ് തീരുമാനങ്ങളും തീരുമാനങ്ങളും നടപ്പിലാക്കുന്നു.

Senior സീനിയർ മാനേജ്‌മെന്റിൽ നിയമിക്കാവുന്ന വ്യക്തികളെ തിരിച്ചറിയുന്നതിനായി സെബി നിയോഗിച്ചിട്ടുള്ള അധികാരം നാമനിർദ്ദേശം, പ്രതിഫല കമ്മിറ്റി (എൻ‌ആർ‌സി) എന്നിവയ്ക്ക് ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുകയും എടുത്തുകളയുകയും ചെയ്യുന്നു.ഒരു ബോർഡ് പ്രമേയത്തിലൂടെ മുന്നോട്ട് വച്ചാണ് ഇത് ചെയ്തത്, ഇത് ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പിന് തിരിച്ചറിയാനുള്ള അവകാശം നൽകുന്നു. മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ, ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസർ, കമ്പനി പ്രസിഡന്റ് എന്നിവർക്കായി സ്ഥാനാർത്ഥികളെ സ്ക്രീൻ ചെയ്യുക. കൂടാതെ, എൻ‌ആർ‌സിക്ക് നിയമനം, തൊഴിൽ പ്രൊഫൈൽ, യോഗ്യത, പ്രതിഫലം എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള അവകാശവും കമ്പനിയുടെ എച്ച്ആർ ഓർഗനൈസേഷൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നതും ഈ കാര്യങ്ങളിൽ ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പിന് ആവശ്യമായ പിന്തുണ.

I ഇൻ‌ഡിഗോയുടെ തുടക്കം മുതൽ‌ അതിന്റെ ചെയർമാനായി ഒരു സ്വതന്ത്ര സംവിധായകനുണ്ടായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, “ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പിന്റെ നാമനിർദ്ദേശത്തിൽ ബോർഡ് ചെയർമാനെ നിയമിക്കും …” എന്ന് പ്രസ്താവിക്കുന്ന അസോസിയേഷന്റെ ലേഖനങ്ങളിലെ വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് ചെയർമാന്റെ സ്വാതന്ത്ര്യം കവർന്നെടുക്കാനുള്ള യഥാർത്ഥ കഴിവുണ്ട്. ഇൻ‌ഡിഗോയുടെ ചെയർമാനായി നിയമിക്കുന്നതിന് ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പ് ഒരൊറ്റ വ്യക്തിയെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യുകയോ “ശുപാർശ ചെയ്യുകയോ” ചെയ്യുന്നത് ഇൻ‌ഡിഗോയിലെ ഒരു പതിവാണ്, കൂടാതെ ഒരു വ്യക്തിയുടെ മാത്രം ഈ സ്ഥാനാർത്ഥി പൂളിൽ നിന്ന്, ആ വ്യക്തിയെ “സ്വതന്ത്ര ഡയറക്ടറായി” നിയമിക്കുകയും നിയമിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. നിലവിലെ ചെയർമാന്റെ തീരുമാനമെടുക്കുന്നതിലെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ ഞങ്ങൾ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിലും, അത്തരമൊരു വ്യക്തിയെ “സ്വതന്ത്രൻ” എന്ന് വിളിക്കുന്നതിനെ ഞങ്ങൾ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നു. ഇൻഡിഗോയിൽ ഒരു “സ്വതന്ത്ര ചെയർമാനെ” നിയമിക്കുന്നതിനുള്ള ഈ പ്രക്രിയ ക്ലാസിക് “ഹോബ്സന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ്” ആണ്, കൂടാതെ സെബി നിയമങ്ങൾ മറികടക്കുന്നതിനും അത്തരമൊരു ചെയർമാനെ ആശ്രിതരായി നിയമിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത ഒഴിവാക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു നൂതന മാർഗമാണ് ഇൻഡിഗോയ്ക്ക് ഭൂരിപക്ഷം ഡയറക്ടർമാരും ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടത്. സ്വതന്ത്രമായിരിക്കുക. ഇത് സെബി നിർദ്ദേശിക്കുന്ന ചട്ടങ്ങളുടെ ആവശ്യകതകളും മനോഭാവവും പാലിക്കുന്നില്ല.

An ഒരു സ്വതന്ത്ര വനിതാ ഡയറക്ടറെ നിയമിച്ചിട്ടില്ലാത്തതിനാൽ, സെബി 2018 മെയ് മുതൽ കമ്പനിക്ക് സമയം നൽകി.

ബോർഡിലെ സ്വതന്ത്ര ഡയറക്ടർമാരുടെ വൈവിധ്യത്തിന്റെയും അഭാവത്തിന്റെയും അഭാവവുമായി ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പിന് ലഭിക്കുന്ന അസാധാരണമായ അവകാശങ്ങൾ, ഭരണകാര്യങ്ങൾ ഇൻഡിഗോയിൽ ഇത്രയധികം പിൻസീറ്റ് എടുക്കുന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനമായിരിക്കാം. 38% ഓഹരിയുടമകളുള്ള ന്യൂനപക്ഷ ഓഹരി ഉടമയായ IGE ഗ്രൂപ്പിന് ലഭ്യമായ അസാധാരണമായ നിയന്ത്രണ അവകാശങ്ങളിൽ ആവശ്യമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്താൻ ഞാൻ സെബിയോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. നിലവിലെ ഓഹരി ഉടമകളുടെ കരാറിന്റെ മിക്ക വ്യവസ്ഥകളും കാലഹരണപ്പെടുമ്പോൾ ഈ അസാധാരണമായ അവകാശങ്ങൾ നിലനിൽക്കുന്നു, കാരണം, ഈ അവകാശങ്ങൾ ഇൻഡിഗോ അസോസിയേഷന്റെ ലേഖനങ്ങളിൽ ഉൾച്ചേർന്നിരിക്കുന്നു, മാത്രമല്ല ലേഖനങ്ങൾ ഭേദഗതി ചെയ്തില്ലെങ്കിൽ അവ നിലനിൽക്കും. 75% ൽ കൂടുതൽ ഷെയറുകൾ.

ഈ അവകാശങ്ങൾ ഇവയാണ്:

G ഇൻഡിഗോയുടെ 6 ഡയറക്ടർമാരിൽ 3 പേരെ നിയമിക്കാനുള്ള അവകാശം.

GE “ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പിന്റെ നാമനിർദ്ദേശത്തിൽ ബോർഡ് ചെയർമാനെ നിയമിക്കും …”

മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യാനും നിയമിക്കാനുമുള്ള അവകാശം.

CEO സി‌ഇ‌ഒയെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യുന്നതിനും നിയമിക്കുന്നതിനുമുള്ള അവകാശം.

N രാഷ്ട്രപതിയെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യാനും നിയമിക്കാനുമുള്ള അവകാശം.

And ഡയറക്ടർമാരുടെ നിയമനത്തെക്കുറിച്ച് ഞാനും എന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങളും ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പിനൊപ്പം വോട്ടുചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്ന ഒരു വോട്ടിംഗ് ക്രമീകരണം.

മുൻകാലങ്ങളിൽ, ഈ അവകാശങ്ങൾ ഷെയർഹോൾഡർമാരുടെ കരാറിൽ നിന്നാണ് വരുന്നതെന്നും 2015 ൽ ഇൻഡിഗോയുടെ ഐ‌പി‌ഒ സമയത്ത് പ്രോസ്പെക്ടസിൽ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും ശ്രീ ഭാട്ടിയ വാദിച്ചിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, 2015 മുതൽ പ്രമോട്ടർമാരുടെ സമയവും സാഹചര്യങ്ങളും പെരുമാറ്റവും മാറിയിട്ടുണ്ട്. , ഇക്കാര്യങ്ങളിൽ സെബി ചില നിലപാടുകൾ ശരിയായി എടുത്തിട്ടുണ്ട്, ഈ അവകാശങ്ങളിൽ ഭൂരിഭാഗവും സെബി ചട്ടങ്ങൾക്ക് വിധേയമല്ല. ഇൻഡിഗോ ഇപ്പോൾ ഒരു നിർണായക ദേശീയ സ്വത്താണെന്നും 50 ശതമാനം ആഭ്യന്തര വിമാന യാത്രക്കാർക്ക് സേവനം നൽകുന്നുവെന്നും ഇന്ത്യയിലെ വ്യോമയാന വ്യവസായം ഖേദപൂർവ്വം പരിശോധിച്ചതും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളതുമായ സാമ്പത്തിക ചരിത്രം അനുഭവിച്ചുവെന്ന വസ്തുതകളുടെ വെളിച്ചത്തിൽ ഒരു ന്യൂനപക്ഷ ഓഹരി ഉടമയ്ക്ക് അത്തരം അസാധാരണ അവകാശങ്ങൾക്ക് ഒരു പുതിയ രൂപം ആവശ്യമാണ്. , പ്രത്യേകിച്ചും, ഈ അസാധാരണമായ നിയന്ത്രണ അവകാശങ്ങൾ ഇൻഡിഗോയിലെ വിവിധ നിയമ ലംഘനങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. രാഷ്ട്രത്തിന് അസുഖം വരാം

ഇൻഡിഗോയെ ഒരിക്കലും തളർത്താൻ അനുവദിക്കുക.

ആത്യന്തികമായി ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ ഓഹരിയുടമകളിലേക്കും അയയ്‌ക്കാനും ഒരു ഇജി‌എം കൈവശം വയ്ക്കാനും ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പ് കമ്പനിയുമായി ഇടപഴകിയ ആർ‌പി‌ടികളിൽ കൂടുതൽ വെളിച്ചം വീശാനും ഞങ്ങൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്ന കത്തുകൾ അറ്റാച്ചുചെയ്‌തു. ഈ കത്തുകൾ അവരുടെ സ്വന്തം യോഗ്യതയിൽ നിൽക്കുകയും വിവിധ ഭരണ പരാജയങ്ങൾ വിശദമായി പ്രതിപാദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. കോർപ്പറേറ്റ് ഭരണം പാലിക്കാത്തതും ബോർഡ് മേൽനോട്ടം ദുർബലമായതും കാരണം ചില പ്രമുഖവും പ്രധാനപ്പെട്ടതുമായ ഇന്ത്യൻ കമ്പനികൾ തകർന്നിരിക്കുന്നുവെന്ന് എല്ലാവർക്കും അറിയാം. കോർപ്പറേറ്റ് ഭരണത്തിന്റെയും സുതാര്യതയുടെയും ഏറ്റവും ഉയർന്ന തലത്തിൽ പാലിച്ച് ഇൻഡിഗോയ്ക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്ന പൊതുജനങ്ങൾ, ജീവനക്കാർ, ഓഹരി ഉടമകൾ, വിവിധ സർക്കാർ സ്ഥാപനങ്ങൾ, ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരുടെ ആത്മവിശ്വാസം ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. ഇൻഡിഗോയുടെ ദീർഘകാല സാധ്യതയിലും അതിന്റെ ബിസിനസ്സ്, പ്രവർത്തന മാതൃകയിലും ഞങ്ങൾ വലിയ വിശ്വാസികളാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഇൻഡിഗോയ്ക്ക് മാത്രമേ കഴിയൂ എന്നും ഞങ്ങൾ ഉറച്ചു വിശ്വസിക്കുന്നു

ഒരു വർഷത്തോളമായി കമ്പനിയുടെ ഭരണ മാനദണ്ഡങ്ങൾ ഉയർത്താൻ ഞാൻ ശക്തമായി ശ്രമിച്ചു, എന്റെ എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും ഐ‌ജി‌ഇ ഗ്രൂപ്പ് പരാജയപ്പെടുത്തി. കമ്പനിയുടെയും ചില ബോർഡ് അംഗങ്ങളുടെയും സ്ഥിരമായ പ്ലാറ്റിറ്റ്യൂഡുകൾ അവർ “ഈ പ്രശ്നങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു … മുന്നോട്ട് പോകുമ്പോൾ ഞങ്ങൾ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധാലുവായിരിക്കും … ഞങ്ങൾ ഈ പ്രശ്നങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നു” എന്നത് വെറും വാക്കുകളായി മാറി. സെബി ചട്ടങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി അസോസിയേഷന്റെ ലേഖനങ്ങളിൽ ഭേദഗതി വരുത്താനും സെബി നിർദ്ദേശിച്ച ആവശ്യകതകൾ കർശനമായും ബോർഡ് കാര്യങ്ങളിലും നടപടികളിലും കർശനമായി പാലിക്കാനും കമ്പനിയെ അനുവദിക്കാനും സെബിയുടെ ഇടപെടൽ തേടാനും ഇപ്പോൾ ഞാൻ നിർബന്ധിതനാണ്. കമ്പനിയുടെ എല്ലാ ഷെയർഹോൾഡർമാർക്കും മുന്നിൽ ഇജിഎം റെസലൂഷൻ സ്ഥാപിക്കും.

ഒരു വർഷത്തോളം ഈ പരിശ്രമത്തിന് അനുവദിച്ച വിവരങ്ങൾ അയയ്ക്കാൻ ധൈര്യവും വിവേകവുമുള്ള എല്ലാ വിസിൽ ബ്ലോവർമാരോടും ഞങ്ങൾ നന്ദിയുള്ളവരാണ്. ആ വിവരങ്ങളില്ലാതെ, ഇജി‌എം അഭ്യർത്ഥനയുടെ അടിസ്ഥാനമായ ചില സവിശേഷതകളും വസ്തുതകളും കണ്ടെത്താൻ‌ കഴിഞ്ഞേക്കില്ല.

ഈ പ്രശ്നം വ്യാപകമായ ദേശീയ ചർച്ച, തെറ്റായ വിവരങ്ങൾ, ulation ഹക്കച്ചവടങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ മോശമായ വിഷയമായി മാറും. വാസ്തവത്തിൽ, ഇവയിൽ ചിലത് വിവിധ മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകളിൽ പ്രകടമാകാൻ തുടങ്ങി, കമ്പനി മാനേജ്മെൻറ് അതിന്റെ പ്രസ്താവനകളിൽ വരാനിരിക്കുന്നതിലും കുറവാണ്. ഇൻഡിഗോയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ബാധിക്കുകയോ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയോ ചെയ്യുന്നില്ലെന്നും അതുപോലെ തന്നെ, പൊതുവായതും സ്വകാര്യവുമായ വ്യവഹാരങ്ങളെ വസ്തുതകളിലേക്ക് നിലനിർത്തുന്നതിനായി വിവിധ സർക്കാർ അധികാരികൾ, ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾ, ഞങ്ങളുടെ ജീവനക്കാർ, ഞങ്ങളുടെ ഓഹരി ഉടമകൾ എന്നിവരിൽ എന്തെങ്കിലും ആശങ്കകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന്, ഞങ്ങൾ ഈ കത്തിന്റെ പകർപ്പുകൾ അയയ്ക്കുന്നു കൂടാതെ വിവിധ റെഗുലേറ്ററി, മറ്റ് എന്റിറ്റികളുമായുള്ള അതിന്റെ അറ്റാച്ചുമെന്റുകൾ. എന്നിരുന്നാലും, വിവരങ്ങളുടെ രഹസ്യാത്മകവും തന്ത്രപ്രധാനവുമായ സ്വഭാവം തിരിച്ചറിഞ്ഞ്, അറ്റാച്ചുമെന്റുകളും വിവര സ്രോതസ്സുകളും ഉൾപ്പെടെ എന്റെ ഉപദേഷ്ടാവ് പ്രത്യേക കവറിൽ അയച്ച കത്ത് സെബിക്ക് മാത്രമേ സമർപ്പിക്കുകയുള്ളൂ.

സമാപനത്തിൽ, ആർ‌ജി ഗ്രൂപ്പ് ആരംഭിച്ച കാമ്പെയ്‌നിന്റെ ഫലത്തെ സ്വാധീനിക്കാൻ കമ്പനി ബോർഡിൽ സ്വാധീനമുള്ളവരും ശക്തരുമായ ആളുകൾ ഉണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുന്നു. പ്രശ്നങ്ങളെ ചെറുതാക്കാനുള്ള അവരുടെ ഏറ്റവും വലിയ വാദം ഇവ ചെറിയ “നടപടിക്രമ ക്രമക്കേടുകൾ” ആണെന്നും കമ്പനി അവയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നുവെന്നും ആയിരിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, ആരും നിയമത്തിന് അതീതരല്ലെന്നും ഇന്ത്യ മെച്ചപ്പെട്ട രീതിയിൽ മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നുവെന്നും ഞങ്ങൾ ആശ്വസിപ്പിക്കുന്നു. കൂടാതെ, മറ്റ് റീട്ടെയിൽ ഷെയർഹോൾഡർമാർ, പ്രൊമോട്ടർമാർ അല്ലെങ്കിൽ സ്ഥാപന നിക്ഷേപകർ എന്നിവരും തെറ്റായ, പരസ്യമായി ലിസ്റ്റുചെയ്ത മറ്റ് കമ്പനികളുമായി സമാനമായ പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടേണ്ടിവരുമെന്ന് ഞങ്ങൾ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഒന്നുകിൽ അവർക്ക് മാർഗങ്ങളും വിഭവങ്ങളും ഇല്ല അല്ലെങ്കിൽ കമ്പനിയുടെ ആന്തരിക അറിവും പ്രവർത്തനങ്ങളും ഇല്ലാത്തതിനാൽ തെറ്റുകൾ തിരുത്താൻ ഫലപ്രദമായ നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളാൻ കഴിയും, അതിനാൽ അത്തരം തെറ്റായ കോർപ്പറേറ്റ് പെരുമാറ്റത്തിലേക്ക് സ്വയം രാജിവയ്ക്കുക. ഞങ്ങളുടെ കാരണം വലിയ ദേശീയ താൽപ്പര്യത്തിലാണെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു, ഇൻഡിഗോയ്ക്ക് രാജ്യത്തിന് പ്രസക്തി ഉള്ളതുകൊണ്ടല്ല. ഇതൊരു സുപ്രധാന പ്രശ്നമാണ്, കൂടാതെ നിയന്ത്രണങ്ങളുടെ ചൈതന്യവും ഉദ്ദേശ്യവും പാലിക്കാൻ തെറ്റായ എല്ലാ കമ്പനികൾക്കും വ്യക്തമായ സന്ദേശം അയയ്ക്കാൻ സെബിക്ക് കഴിവുണ്ട്. മൂലധന വിപണികളുടെ ആത്മവിശ്വാസവും ഫലപ്രദമായ പ്രവർത്തനവും അത്തരം തത്വങ്ങളിൽ നങ്കൂരമിട്ടിരിക്കുന്നു.

ആത്മാർത്ഥതയോടെ,

രാകേഷ് ഗംഗ്വാൾ