കീഴടങ്ങാനുള്ള സമയത്തിനായി സരവന ഭവൻ ഉടമയുടെ അപേക്ഷയിൽ ഇടപെടാൻ എസ്‌സി വിസമ്മതിച്ചു – ദി ഹിന്ദു

കീഴടങ്ങാനുള്ള സമയത്തിനായി സരവന ഭവൻ ഉടമയുടെ അപേക്ഷയിൽ ഇടപെടാൻ എസ്‌സി വിസമ്മതിച്ചു – ദി ഹിന്ദു

18 വർഷം മുമ്പ് തന്റെ ജീവനക്കാരനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ കീഴടങ്ങാൻ സമയം നീട്ടിനൽകണമെന്ന് സരവന ഭവൻ ഹോട്ടൽ ശൃംഖലയുടെ ഉടമ പി. രാജഗോപാൽ നൽകിയ ഹർജിയിൽ ഇടപെടാൻ സുപ്രീം കോടതി നിർദേശിച്ചു.

രാജഗോപാൽ സുപ്രീംകോടതിയുടെ 2019 മാർച്ച് വിധി പ്രകാരം ജൂലൈ 7 ന് കീഴടങ്ങേണ്ടിയിരുന്നു, കേസിൽ കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് കോടതി വിധിക്കുകയും ജീവപര്യന്തം തടവിന് ശിക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തു.

മെഡിക്കൽ കാരണങ്ങളാൽ രാജഗോപാൽ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയിൽ താമസിക്കുന്നത് നീട്ടാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

“അദ്ദേഹത്തിന് അസുഖമുണ്ടായിരുന്നുവെങ്കിൽ, അപ്പീൽ പരിഗണിക്കുന്നതിനിടെ എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത് സൂചിപ്പിക്കാൻ അദ്ദേഹം തീരുമാനിക്കാത്തത്?” ജസ്റ്റിസ് എൻവി രമണ ചൊവ്വാഴ്ച രാജഗോപാലിനു വേണ്ടി ഹാജരായ മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ കപിൽ സിബലിനോട് ചോദിച്ചു.

“ഇനി മാറ്റിവയ്‌ക്കേണ്ടതില്ല,” ബെഞ്ചിലെ ജസ്റ്റിസ് മോഹൻ എം. ശാന്തനഗ oud ഡർ വാമൊഴിയായി നിരീക്ഷിച്ചു.

രാജകുപാലിന്റെ കൂട്ടാളികൾ ജീവനക്കാരനായ സന്തകുമാറിനെ കഴുത്തുഞെരിച്ച് മൃതദേഹം ടൈഗർ ഷോല വനമേഖലയിൽ വലിച്ചെറിഞ്ഞു. സന്തകുമാറിന്റെ ഭാര്യ ജീവജോതിയെ മൂന്നാമത്തെ ഭാര്യയാക്കാൻ രാജഗോപാൽ ആഗ്രഹിച്ചു.

ജീവജോതിയുടെയും അവളുടെ കുടുംബത്തിന്റെയും സ്ഥിരമായ സാക്ഷ്യപത്രങ്ങൾ, സാഹചര്യ തെളിവുകൾ, വ്യക്തിഗത വസ്തുക്കളായ വാലറ്റ്, ഇരയുടെ സ്വർണ്ണ ശൃംഖല എന്നിവ വീണ്ടെടുക്കൽ, മൃതദേഹം തിരിച്ചറിയാനുള്ള സൂപ്പർഇമ്പോസിഷൻ ടെസ്റ്റ് പോലുള്ള ഫോറൻസിക് സാങ്കേതിക വിദ്യകൾ എന്നിവ സുപ്രീംകോടതിയുടെ നിഗമനത്തിലെത്തിയിരുന്നു. രാജഗോപാലിന്റെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹായിയുടെയും കുറ്റബോധം ചൂണ്ടിക്കാണിക്കപ്പെടുന്നു. മദ്രാസ് ഹൈക്കോടതി ശിക്ഷിക്കുകയും ജീവപര്യന്തം തടവിന് ശിക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തതിന് ശേഷം എല്ലാവരും സുപ്രീം കോടതിയിൽ അപ്പീൽ നൽകിയിരുന്നു.

“സന്തകുമാറിനെ കഴുത്തുഞെരിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തിയതിന് ശേഷം അപ്പീൽ നൽകിയ എല്ലാവരുടെയും പങ്കാളിത്തം പ്രോസിക്യൂഷൻ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്, തുടർന്ന് മൃതദേഹം ടൈഗർ ഷോലയിലേക്ക് എറിഞ്ഞു,” ജസ്റ്റിസുമാരായ എൻവി രമണ, മോഹൻ എം. ശാന്തഗ oud ഡർ, ഇന്ദിര ബാനർജി എന്നിവരടങ്ങിയ മൂന്ന് ജഡ്ജിമാരുടെ ബെഞ്ച് അപ്പീൽ തള്ളി.

ജീവജോതിയാണ് മൃതദേഹം തിരിച്ചറിഞ്ഞത്. ഇരയുടെ ഫോട്ടോകളും വസ്ത്രങ്ങളും ശരീരത്തിലെ മുറിവുകളും മൃതദേഹം സന്തകുമാറിന്റേതാണെന്ന് തെളിയിച്ചു. വീഡിയോ സൂപ്പർഇമ്പോസിഷൻ, വിഷ്വൽ നിരീക്ഷണം, ഡെന്റൽ ട്രിറ്റ് സൂപ്പർഇമ്പോസിഷൻ എന്നിങ്ങനെ മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത രീതികളാണ് പോലീസ് ഉപയോഗിച്ചത്. അവയെല്ലാം പൊരുത്തപ്പെട്ടു.

വിധി എഴുതിയ ജസ്റ്റിസ് ശാന്തഗ oud ദർ, “കുറ്റവാളിയ്ക്ക് ശിക്ഷാനടപടികളിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ കഴിയില്ല, കാരണം മനുഷ്യ പ്രക്രിയകളിലൂടെ പ്രവചിക്കുമ്പോൾ സത്യം ചില ബലഹീനതകൾ വികസിപ്പിച്ചേക്കാം”.

സന്തകുമാറിന്റെ മൃതദേഹം 2001 ഒക്ടോബറിൽ കൊടൈക്കനാൽ പരിധിയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തി. കൊടൈക്കനാൽ മുനിസിപ്പൽ ശ്മശാനത്തിൽ സംസ്കരിച്ചു. പിന്നീട് മൃതദേഹം സന്തകുമാറിന്റെ മൃതദേഹമാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു. ഐപിസിയുടെ 302 (കൊലപാതകം), 364 (തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകൽ), 201 (തെളിവുകൾ നശിപ്പിക്കൽ) എന്നീ വകുപ്പുകൾ പ്രകാരം കുറ്റപത്രം സമർപ്പിച്ച കുറ്റപത്രം.