കുറഞ്ഞ മദ്യപാനം ഉയർന്ന ജീവിത നിലവാരവുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാം – റോയിട്ടേഴ്സ്

കുറഞ്ഞ മദ്യപാനം ഉയർന്ന ജീവിത നിലവാരവുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാം – റോയിട്ടേഴ്സ്

ഉപേക്ഷിക്കുന്ന മിതമായ മദ്യപാനികൾക്ക് നമ്മിൽ മറ്റുള്ളവരെ അപേക്ഷിച്ച് ക്ഷേമത്തിൽ വലിയ പുരോഗതി കൈവരിക്കാൻ കഴിഞ്ഞേക്കും, ഒരു പുതിയ പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

മിതമായ അളവിൽ, മദ്യപാനം മെച്ചപ്പെട്ട ജീവിത നിലവാരവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, മുമ്പത്തെ ചില ഗവേഷണങ്ങളിൽ ഹൃദ്രോഗം, ചില അർബുദങ്ങൾ തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുടെ അപകടസാധ്യത കുറവാണ്, ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഇടയ്ക്കിടെ ആഹാരം കഴിക്കാൻ ചില രോഗികളെ ഉപദേശിക്കാൻ ഡോക്ടർമാർ സഹായിക്കുന്നു, ഗവേഷകർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു CMAJ. എന്നാൽ ഫലങ്ങൾ സമ്മിശ്രമാണ്, ഇന്നുവരെയുള്ള ഗവേഷണങ്ങൾ മിതമായ മദ്യപാനം – പുരുഷന്മാർക്ക് ആഴ്ചയിൽ 17 പാനീയങ്ങളും സ്ത്രീകൾക്ക് 7 പാനീയങ്ങളും വരെ ശാരീരികവും മാനസികവുമായ ആരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ദോഷകരമോ സഹായകരമോ ആണോ എന്നതിന്റെ വ്യക്തമായ ചിത്രം നൽകിയിട്ടില്ല.

നിലവിലെ പഠനത്തിനായി, ഹോങ്കോങ്ങിലെ മുതിർന്ന 10,386 മുതിർന്നവരുടെ വിവരങ്ങൾ ഗവേഷകർ പരിശോധിച്ചു. പഠനത്തിൽ ചേരുമ്പോൾ പങ്കെടുക്കുന്നവർക്ക് ശരാശരി 49 വയസ്സായിരുന്നു; 64% പുരുഷന്മാരും 88% സ്ത്രീകളും നോൺ‌ഡ്രിങ്കർമാരായിരുന്നു.

പങ്കെടുത്തവരിൽ പകുതിയും 2.3 വർഷമെങ്കിലും ഗവേഷകർ പിന്തുടർന്നു. പഠനസമയത്ത്, 40% പുരുഷ മദ്യപാനികളും 62% സ്ത്രീ മദ്യപാനികളും മദ്യപാനം ഉപേക്ഷിക്കുന്നു.

തുടക്കത്തിൽ മദ്യപിക്കാത്ത സ്ത്രീകളേക്കാൾ പഠനസമയത്ത് മദ്യപാനം നിർത്തിയ സ്ത്രീകൾക്ക് ക്ഷേമത്തിൽ വലിയ നേട്ടമുണ്ടായിരുന്നു. ക്ഷേമത്തിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ നേട്ടമുണ്ടാക്കിയ പുരുഷന്മാർ പഠനത്തിൽ ചേരുമ്പോൾ മുൻ മദ്യപാനികളായിരുന്നു.

“ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായി മിതമായ മദ്യപാനം ശുപാർശ ചെയ്യുന്നതിൽ ജാഗ്രത പുലർത്തുന്നതിനുള്ള കൂടുതൽ തെളിവുകൾ ഞങ്ങളുടെ പഠനം നൽകുന്നു,” ഹോങ്കോംഗ് സർവകലാശാലയിലെ പ്രധാന പഠന എഴുത്തുകാരൻ സിയാക്സിൻ യാവോ പറഞ്ഞു.

“മദ്യം അവസാനിപ്പിക്കുന്നത് കുടുംബത്തിനുള്ളിലെ സംഘർഷം, ജോലിയിലെ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ, നിയമപരമായ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ എന്നിവ പോലുള്ള സമ്മർദ്ദകരമായ ജീവിത സംഭവങ്ങൾ കുറയ്ക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്, ഇത് മാനസികാരോഗ്യത്തെ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു,” യാവോ ഇമെയിൽ വഴി പറഞ്ഞു. “മദ്യം അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ ഫലത്തേക്കാൾ മെച്ചപ്പെട്ട മാനസിക ക്ഷേമം ഉപേക്ഷിക്കുന്നതിന്റെ മാനസിക നേട്ടങ്ങളുടെ ഫലമായി ഉണ്ടാകാം.”

വിരാമവും ക്ഷേമവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിന്, 31,079 അമേരിക്കൻ മുതിർന്നവരുടെ ദേശീയതലത്തിൽ നടത്തിയ സർവേയിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റയും ഗവേഷകർ പരിശോധിച്ചു.

മിതമായ മദ്യപാനികളായ സ്ത്രീകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് ഹോങ്കോങ്ങിലെയും യുഎസിലെയും ക്ഷേമത്തിൽ അനുകൂലമായ മാറ്റങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു

മദ്യപാനം നിർത്തുന്നത് ആരോഗ്യം നേരിട്ട് മെച്ചപ്പെടുത്തുമോ ഇല്ലയോ എന്ന് തെളിയിക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഒരു നിയന്ത്രിത പരീക്ഷണമല്ല ഈ പഠനം. ആരോഗ്യപരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ കാരണം ആളുകൾക്ക് മദ്യപാനം നിർത്താനോ അല്ലെങ്കിൽ ആജീവനാന്ത വിട്ടുനിൽക്കാനോ ഉള്ള സാധ്യതയാണ് മറ്റൊരു പോരായ്മ.

യു‌എസിലെയും കാനഡയിലെയും ക്ലിനിക്കൽ മാർ‌ഗ്ഗനിർ‌ദ്ദേശങ്ങൾ‌ ആരോഗ്യമുള്ളവരാകാനുള്ള ഒരു മാർഗമായി രോഗികൾ‌ മദ്യപാനം ആരംഭിക്കാൻ‌ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കാൻ‌ ശ്രദ്ധാലുക്കളാണെങ്കിലും, ഡോക്ടർമാർ‌ രോഗികളോട് ഈ നിർ‌ദ്ദേശം നൽകുന്നത് അസാധാരണമല്ലെന്ന് കനേഡിയൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോർ സബ്സ്റ്റൻ‌സ് ഡയറക്ടർ ഡോ. ടിം സ്റ്റോക്ക്വെൽ പറഞ്ഞു. വിക്ടോറിയ സർവകലാശാലയിൽ ഗവേഷണം ഉപയോഗിക്കുക.

“മദ്യത്തിന്റെ ഈ properties ഷധ ഗുണങ്ങളിലുള്ള വിശ്വാസം വ്യാപകമാണ്,” പഠനത്തിൽ പങ്കെടുക്കാത്ത സ്റ്റോക്ക്വെൽ ഇമെയിൽ വഴി പറഞ്ഞു.

“ഹൃദയാരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ആളുകൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ മദ്യപാനം നടത്തണമെന്ന് കാർഡിയോളജിസ്റ്റുകൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നത് അജ്ഞാതമാണ്,” സ്റ്റോക്ക്വെൽ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ആഴ്ചയിൽ ഒന്നോ രണ്ടോ പാനീയങ്ങൾ വളരെ കുറച്ച് അപകടസാധ്യത വർധിപ്പിക്കുമെങ്കിലും, ആരോഗ്യവും ജീവിത നിലവാരവും മെച്ചപ്പെടുത്തുക എന്നതാണ് അവരുടെ ലക്ഷ്യമെങ്കിൽ ആളുകൾ ശ്രമിക്കേണ്ട മറ്റ് കാര്യങ്ങളുണ്ട്, സ്റ്റോക്ക്വെൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഭക്ഷണക്രമവും വ്യായാമവും മെച്ചപ്പെടുത്തുക, സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കുക, കൂടുതൽ ഉറക്കം നേടുക, നല്ല ബന്ധം നിലനിർത്തുക എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഉറവിടം : bit.ly/2JJvtnd CMAJ, ഓൺ‌ലൈൻ ജൂലൈ 8, 2019.