വീഡിയോ: ഡോ. നവീൻ തനേജയുമായി സ്കിൻ‌കെയർ മിഥ്യാധാരണകൾ തകർക്കുക- ഭാഗം 1 – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

വീഡിയോ: ഡോ. നവീൻ തനേജയുമായി സ്കിൻ‌കെയർ മിഥ്യാധാരണകൾ തകർക്കുക- ഭാഗം 1 – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

സ്കിൻ‌കെയർ വ്യവസായം കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വർഷങ്ങളായി വലിയ കുതിച്ചുചാട്ടം നടത്തി. ആളുകൾ‌ അവരുടെ രൂപത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ‌ ബോധവാന്മാരാകുന്നതിനാലാണിത്. എണ്ണമറ്റ സ്കിൻ‌കെയർ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങളും ഗ്യാനും നിറഞ്ഞ ഒരു ലോകത്ത്, ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാകുന്നത് വ്യക്തമാണ്. ഈ ആശയക്കുഴപ്പം നമ്മെ സത്യമല്ലാത്ത മിത്തുകളും സിദ്ധാന്തങ്ങളും പിന്തുടരാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. ഞങ്ങൾ‌ ഡെർമറ്റോളജിസ്റ്റ് ഡോ. നവീൻ‌ തനേജയുമായി സംസാരിച്ചു, നിങ്ങൾ‌ക്കായി ഈ സാധാരണ സ്കിൻ‌കെയർ‌ മിത്തുകളിൽ‌ ചിലത് തകർക്കാൻ‌ ഞങ്ങൾ‌ ശ്രമിച്ചു. കൂടുതലറിയാൻ വായിക്കുക:

മിഥ്യാധാരണ 1: കൂടുതൽ പല്ലുകൾ അടിക്കുന്ന ഷാംപൂ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സോപ്പ് നല്ലതാണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു

വസ്തുത: ഇത് ശരിയല്ല, കാരണം ഒരു ഉൽപ്പന്നത്തിൽ ചേർത്ത നുരയെ ബൂസ്റ്ററിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. ഫോം ബൂസ്റ്റർ എങ്ങനെയെങ്കിലും ശുചീകരണ പ്രക്രിയയെ ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നില്ല. കൂടുതൽ നുരയെ ബൂസ്റ്റർ എന്നാൽ കൂടുതൽ ലതർ എന്നാണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്, പക്ഷേ ശുദ്ധീകരണ പ്രവർത്തനം ചിലപ്പോൾ കുറയാനിടയുണ്ട്. ഇത് പൂർണ്ണമായും ഉൽപ്പന്നത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന സർഫാകാന്റിനെ (ഉപരിതല പിരിമുറുക്കം കുറയ്ക്കുന്ന സംയുക്തങ്ങൾ) ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. ഷാംപൂകളോ ഫെയ്സ് വാഷുകളോ ഉണ്ട്, അത് കുറഞ്ഞ പല്ലുകൾ ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കും, പക്ഷേ ഒരു നുരയെ ഉൽ‌പ്പന്നത്തേക്കാൾ മികച്ച ജോലി ചെയ്യുന്നു.

മിത്ത് 2: വിലയേറിയ ക്രീമുകൾ വിലകുറഞ്ഞതിനേക്കാൾ മികച്ചതാണോ?

വസ്തുത: ഇല്ല, അത് ആവശ്യമാണ്. നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഇമോലിയന്റ് പ്രവർത്തനം വേണമെങ്കിൽ, വെളിച്ചെണ്ണ പോലുള്ള ഒരു സാധാരണ ഉൽപ്പന്നം വിലയേറിയ ക്രീമിന് സമാനമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. രണ്ട് ബ്രാൻഡുകളുടെ പെട്രോളിയം ജെല്ലി എടുക്കുക, ഒന്ന് ലളിതവും മറ്റൊന്ന് വിലയേറിയതുമാണ്. ലളിതമായ വെളുത്ത പെട്രോളിയം ജെൽ സമാനമോ മികച്ചതോ ആയി പ്രവർത്തിക്കുന്നു, കാരണം അതിൽ കോൺടാക്റ്റന്റ് കുറവാണ് (ചർമ്മവുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തിയ ശേഷം അലർജിയെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന ഒരു വസ്തു). ഇതിന് സുഗന്ധമില്ല, ഒരിക്കലും ഒരു തരത്തിലുള്ള അലർജിയും നൽകില്ല. സുഗന്ധരഹിതവും സാധാരണയായി ലഭ്യവുമായ ഒരു ഉൽപ്പന്നം ഉപയോഗിക്കണം. ചില നല്ല വിലയേറിയ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങളുണ്ട്, പക്ഷേ വിലയേറിയത് ഉൽ‌പ്പന്നം മികച്ചതാണെന്ന് അർത്ഥമാക്കുന്നില്ല. അവന്റെ / അവളുടെ ചർമ്മത്തിന് അനുയോജ്യമായ ഏത് ഉൽപ്പന്നത്തിനും ഒരാൾക്ക് പോകാം.

മിഥ്യ 3: പ്രകൃതിദത്ത ഉൽപ്പന്നങ്ങളായ തൈര്, മഞ്ഞൾ എന്നിവ ചർമ്മത്തിന് ഉത്തമമാണ്

വസ്തുത: ഇത് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ മുൾട്ടാനി മിട്ടി (ഫുള്ളേഴ്സ് എർത്ത്) ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്ന് കരുതുക, ഇത് എണ്ണമയമുള്ള ചർമ്മത്തിന് നല്ലതാണ്, പക്ഷേ വരണ്ട ചർമ്മമുള്ള ഒരാൾ ഇത് ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ അത് അവരുടെ ചർമ്മത്തെ വരണ്ടതാക്കും. വരണ്ടതും സാധാരണതുമായ ചർമ്മത്തിൽ, നാരങ്ങ പുറംതള്ളുന്നത് തടവുന്നത് ചർമ്മത്തെ ഫോട്ടോസിന്തൈസ് ചെയ്യുകയും ഇരുണ്ടതായി കാണുകയും ചെയ്യും. ഒരാൾ അവരുടെ ചർമ്മത്തിന്റെ തരം അറിയുകയും ഡോക്ടറെ സമീപിച്ച ശേഷം ഈ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുകയും വേണം. സ്വാഭാവിക കാര്യങ്ങൾ എല്ലായ്പ്പോഴും നല്ലതല്ല. ഒരാൾ മുഖത്ത് ഒന്നും പ്രയോഗിക്കാൻ പാടില്ല. അവർ അവരുടെ ചർമ്മത്തെ കളിസ്ഥലം പോലെ പെരുമാറുകയും അതിൽ ഒന്നും പ്രയോഗിക്കുകയും ചെയ്യരുത്. ആളുകൾ ജാഗ്രത പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്, ഏതെങ്കിലും ഉൽപ്പന്നം ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അവരുടെ ചർമ്മത്തിന്റെ തരങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം.

മിഥ്യാധാരണ 4: വിറ്റാമിൻ എ, ബി, സി അടങ്ങിയ സൗന്ദര്യവർദ്ധക ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ചർമ്മത്തിന് നല്ലതാണ്

വസ്തുത: ചർമ്മത്തിൽ ആഗിരണം ചെയ്യപ്പെടുന്ന വിറ്റാമിനുകളൊന്നുമില്ല. വിറ്റാമിൻ ഇ അല്ലെങ്കിൽ ജോജോബ ഓയിൽ മോയ്‌സ്ചുറൈസറായും ഹ്യൂമെക്ടന്റായും പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഇത് ചർമ്മത്തെ മികച്ചതാക്കുന്നു, പക്ഷേ അവ ആന്റി-ഏജിംഗ് ഉൽപ്പന്നമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ല. വിറ്റാമിൻ സി ഒരു കാർബിക് ആസിഡായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു, ഇത് അല്പം പുറംതള്ളുന്ന ഫലമുണ്ടാക്കുന്നു, പക്ഷേ ഇത് പൂർണ്ണമായ ആന്റി-ഏജിംഗ് പരിഹാരമല്ല. നിങ്ങൾ ആൽഫ ഹൈഡ്രോക്സി ആസിഡുകൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഉൽപ്പന്നമോ വിറ്റാമിൻ സി അധിഷ്ഠിത ഉൽപ്പന്നമോ ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അവ ഒരു മിതമായ എക്സ്ഫോളിയേറ്ററായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. അവ പുറംതള്ളുന്നു, ചർമ്മത്തെ വർദ്ധിപ്പിക്കും, പക്ഷേ വിറ്റാമിൻ ഇ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ മോയ്സ്ചറൈസറായി മാത്രമേ പ്രവർത്തിക്കൂ. ചർമ്മത്തെ മൃദുവും അനുബന്ധവുമാക്കി മാറ്റുന്ന ചില ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉണ്ട്. നിങ്ങൾ ഈ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുകയും നിങ്ങളുടെ വാർദ്ധക്യ വിരുദ്ധ ഭരണം പൂർത്തിയായി എന്ന് കരുതുകയും ചെയ്യുന്നുവെങ്കിൽ ഇത് ഒരു മിഥ്യ മാത്രമാണ്. ഈ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനേക്കാൾ ചർമ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ ചിന്തിക്കണം.

മിത്ത് 5: കുളിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് എണ്ണ ഉപയോഗിച്ച് മസാജ് ചെയ്യേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്

വസ്തുത: മസാജ് ചെയ്യുന്നത് നല്ലതും രക്തചംക്രമണം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു. എന്നാൽ ഇത് ചർമ്മത്തിന് തിളക്കം നൽകുന്നുവെന്ന് നിങ്ങൾ കരുതുന്നുവെങ്കിൽ ആദ്യം മസാജ് ചെയ്ത് കുളിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് വരണ്ട ചർമ്മമുണ്ടെന്ന് ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ആദ്യം കുളിച്ച് നനഞ്ഞ ചർമ്മത്തിന് മുകളിൽ എണ്ണയോ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള മോയ്‌സ്ചുറൈസർ പുരട്ടി മൃദുവായതും മൃദുവായതും മോയ്സ്ചറൈസും ആക്കണം. ധാരാളം എണ്ണ തേയ്ക്കുന്നത് ചിലപ്പോൾ ഫോളികുലൈറ്റിസ് നൽകും. ചിലതരം bs ഷധസസ്യങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ആയുർവേദ എണ്ണയ്ക്ക് കോൺടാക്റ്റ് അലർജി ഉണ്ടാക്കാം.

Busting skincare myths with Dr. Navin Taneja