ആക്രമണാത്മക സ്തനാർബുദം കറുത്തതും ഇളയതുമായ സ്ത്രീകളെ ബാധിക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ് – റോയിട്ടേഴ്സ്

ആക്രമണാത്മക സ്തനാർബുദം കറുത്തതും ഇളയതുമായ സ്ത്രീകളെ ബാധിക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ് – റോയിട്ടേഴ്സ്

കറുത്തവരും ചെറുപ്പക്കാരായ സ്ത്രീകളും സ്തനാർബുദം വരാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്, അത് ആക്രമണാത്മക മാത്രമല്ല ചികിത്സയോട് പ്രതികരിക്കുന്നതുമാണ്, ഒരു പുതിയ പഠനം സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.

ഹിസ്പാനിക് ഇതര കറുത്ത സ്ത്രീകൾക്ക് വെളുത്ത സ്ത്രീകളെ ട്രിപ്പിൾ-നെഗറ്റീവ് സ്തനാർബുദം എന്ന് വിളിക്കുന്നതിനേക്കാൾ ഇരട്ടിയിലധികം സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി, 40 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള സ്ത്രീകൾക്ക് 50 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ളവരേക്കാൾ ആക്രമണാത്മക ക്യാൻസർ രോഗബാധിതരാകാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. കാൻസറിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനമനുസരിച്ച് 64 ലേക്ക്.

2010 നും 2014 നും ഇടയിൽ ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം സ്തനാർബുദ കേസുകൾ നടത്തിയ വിശകലനത്തിൽ, മുമ്പ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിനേക്കാൾ വളരെ അപൂർവമായി ട്രിപ്പിൾ നെഗറ്റീവ് ക്യാൻസർ സംഭവിച്ചതായി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.

അഭിപ്രായത്തിനുള്ള അഭ്യർത്ഥനകളോട് ഗവേഷകർ പ്രതികരിച്ചില്ലെങ്കിലും ഒരു പത്രക്കുറിപ്പ് നൽകി. “ട്രിപ്പിൾ നെഗറ്റീവ് സ്തനാർബുദത്തിന്റെ പകർച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ചുള്ള ഈ അപ്‌ഡേറ്റ് ഭാവിയിലെ ഗവേഷണങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ഘടകങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ഒരു അടിസ്ഥാനം നൽകുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ജോർജിയ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി സ്‌കൂൾ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെൽത്തിലെ ഗവേഷക കോയാതർ ലിയ സ്‌കോട്ട് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

മുമ്പത്തെ കുറച്ച് പഠനങ്ങൾ‌ ഒരൊറ്റ സംസ്ഥാനത്തിന്റെ പരിധിക്കപ്പുറത്തേക്ക്‌ നോക്കിയതായി ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചുകൊണ്ട്, സ്കോട്ടും അവളുടെ സഹപ്രവർത്തകരും യു‌എസ് കാൻസർ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ് ഡാറ്റാബേസിലേക്ക് തിരിഞ്ഞു, യു‌എസ് ജനസംഖ്യയുടെ 99% പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ഡാറ്റയുള്ള കാൻസർ രജിസ്ട്രികളുടെ ജനസംഖ്യാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള നിരീക്ഷണ സംവിധാനം. ട്രിപ്പിൾ-നെഗറ്റീവ് കാൻസറിന്റെ 96,749 കേസുകൾ (8.4%) ഉൾപ്പെടെ 39 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള സ്ത്രീകളിൽ 2010 നും 2014 നും ഇടയിൽ 1.15 ദശലക്ഷം സ്തനാർബുദ കേസുകൾ ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.

ഹിസ്പാനിക് ഇതര വെളുത്ത സ്ത്രീകളേക്കാൾ ഹിസ്പാനിക് ഇതര കറുത്ത സ്ത്രീകൾക്ക് ട്രിപ്പിൾ നെഗറ്റീവ് സ്തനാർബുദം കണ്ടെത്താനുള്ള സാധ്യത 2.27 മടങ്ങ് കൂടുതലാണെന്ന് ഡാറ്റ വിശകലനം ചെയ്തു. 40 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള സ്ത്രീകൾക്ക് 50 നും 64 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള സ്ത്രീകളേക്കാൾ 1.95 മടങ്ങ് കൂടുതലാണ്.

സ്ത്രീകൾക്ക് വൈകി കാൻസർ ഉണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തുമ്പോൾ, അത് ട്രിപ്പിൾ നെഗറ്റീവ് ആകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്നും ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.

കാൻസർ വിദഗ്ധർ എന്താണ് കണ്ടതെന്ന് പഠനം സ്ഥിരീകരിക്കുന്നുവെന്ന് പിറ്റ്സ്ബർഗിലെ യുപിഎംസി ഹിൽമാൻ കാൻസർ സെന്ററിലെ മെഡിക്കൽ ഗൈനക്കോളജിസ്റ്റ് ഡോ. വിക്രം ഗോരന്ത്ല പറഞ്ഞു. പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ത്രീകളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന അപകടസാധ്യതകളിൽ ചിലത് ബിആർ‌സി‌എ 1 ജീനുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാമെന്ന് ഗോറാന്റ്ല പറഞ്ഞു. “ബി‌ആർ‌സി‌എ 1 കൂടാതെ, ഈ സ്ത്രീകളിൽ ഞങ്ങൾക്ക് വ്യക്തമായ കാരണമില്ല,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഡോ. ചാൾസ് ഷാപ്പിറോയെ പഠനത്തിന്റെ വലുപ്പം ബാധിച്ചു. “ഇത് ഇതുവരെ വലുതാണ്, അല്ലെങ്കിലും വലുതാണ്,” ഇക്കാൻ സ്കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിൻ മെഡിസിൻ പ്രൊഫസറും കാൻസർ സർവൈവർഷിപ്പ് ഡയറക്ടറും മ Mount ണ്ട് സിനായിയിലെ ടിഷ് കാൻസർ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ വിവർത്തന സ്തനാർബുദ ഗവേഷണ മെഡിക്കൽ ഡയറക്ടറുമായ ഷാപ്പിറോ പറഞ്ഞു. ന്യൂ യോർക്ക് നഗരം. “ശ്രദ്ധേയമായ മറ്റൊരു കാര്യം ട്രിപ്പിൾ നെഗറ്റീവ് സ്തനാർബുദം മൊത്തം 15% ആണെന്ന് കരുതപ്പെട്ടിരുന്നു, എന്നാൽ ഈ പഠനത്തിൽ ഇത് 8.4% ആണെന്ന് കണ്ടെത്തി.”

ട്രിപ്പിൾ നെഗറ്റീവ് സ്തനാർബുദത്തിന്റെ നിർവചനം കർശനമാക്കിയതാണ് ഈ മാറ്റത്തിന് കാരണമെന്ന് ഷാപ്പിറോ പറഞ്ഞു.

യുഎസ് നാഷണൽ കാൻസർ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ട്രിപ്പിൾ-നെഗറ്റീവ് സ്തനാർബുദ കോശങ്ങൾക്ക് ഈസ്ട്രജൻ റിസപ്റ്ററുകൾ, പ്രോജസ്റ്ററോൺ റിസപ്റ്ററുകൾ അല്ലെങ്കിൽ HER2 / neu എന്ന പ്രോട്ടീന്റെ വലിയ അളവിൽ ഇല്ല.

ഈ പഠനവും മുമ്പത്തെ പഠനങ്ങളും 40 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള സ്ത്രീകളിൽ ട്രിപ്പിൾ നെഗറ്റീവ് സ്തനാർബുദം കൂടുതലായി കാണാറുണ്ടെങ്കിലും, “ചെറുപ്പക്കാരായ സ്ത്രീകളിൽ നിന്ന് സ്തനാർബുദം വരാനുള്ള പ്രായം വളരെ കുറവാണെന്ന് ഒരു ഡോക്ടർ ആദ്യം പറഞ്ഞതായി ഞാൻ എപ്പോഴും കേൾക്കുന്നു, ഡോ. ജോൺസ് ഹോപ്കിൻസ് മെഡിസിനിലെ യുവ വനിതാ സ്തനാർബുദ പദ്ധതിയുടെ സഹസംവിധായകൻ എലിസ തോൺ. “അവയിൽ മിക്കതും രോഗലക്ഷണങ്ങളായിരുന്നു. അവർക്ക് പിണ്ഡങ്ങളോ ഡിസ്ചാർജോ ഉണ്ടായിരുന്നു. 18 മാസം പിണ്ഡമുള്ള സ്ത്രീകളെ കാണുന്നതിന് മുമ്പ് ഞാൻ ഒരുപാട് തവണ കാണുന്നു. ”

ചെറുപ്പക്കാരായ സ്ത്രീകൾ പതിവായി സ്‌ക്രീൻ ചെയ്യാത്തതിനാൽ, “ജാഗ്രത പാലിക്കാൻ” തോർണർ അവരെ ഉപദേശിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ സ്തനങ്ങൾ എന്താണെന്നും സാധാരണ എന്താണെന്നും അറിയുക. നിങ്ങളെ വിശ്വസിക്കുകയും നിങ്ങളുമായി പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു ദാതാവുമായി നിങ്ങൾക്ക് ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. ”

ട്രിപ്പിൾ നെഗറ്റീവ് സ്തനാർബുദത്തെക്കുറിച്ച് ധാരാളം തെറ്റായ വിവരങ്ങൾ ഉണ്ട്, ഷാപ്പിറോ പറഞ്ഞു. “ഈ രോഗം വധശിക്ഷ പോലെയാണ് എന്നതാണ് ഇന്റർനെറ്റിലെ സന്ദേശം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “മറ്റ് സ്തനാർബുദങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് മരണനിരക്ക് കൂടുതലാണ്, പക്ഷേ 65% മുതൽ 70% വരെ ആളുകൾ പരമ്പരാഗത ചികിത്സയിലൂടെ സുഖം പ്രാപിക്കുന്നു.”

ഉറവിടം : bit.ly/30qfAIY കാൻസർ, ഓൺ‌ലൈൻ 2019 ജൂലൈ 8.