കശ്മീരിലെ ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് പകർച്ചവ്യാധിക്ക് കാരണമായ മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗം: DAK – ഗ്രേറ്റർ കശ്മീർ

കശ്മീരിലെ ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് പകർച്ചവ്യാധിക്ക് കാരണമായ മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗം: DAK – ഗ്രേറ്റർ കശ്മീർ

<ലേഖനം ഐഡി = "പോസ്റ്റ് -842919">

കശ്മീരിൽ ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് അണുബാധ പടരാൻ മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗമാണ് കാരണമെന്ന് ഡോക്ടർമാരുടെ അസോസിയേഷൻ കശ്മീർ (ഡിഎകെ). “മയക്കുമരുന്നിന് അടിമകളായവർക്ക് ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ്, എച്ച്ഐവി എന്നിവ പിടിപെടാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്, മാത്രമല്ല ഈ മാരകമായ അണുബാധകൾ മറ്റുള്ളവരിലേക്കും പകരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്,” ഡി‌എകെ പ്രസിഡന്റ് ഡോ. നിസാർ ഉൽ ഹസ്സൻ പറഞ്ഞു.

“ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് സി, 17 ന് അറുപത്തിയൊന്ന് കേസുകൾ പോസിറ്റീവ് ആയി പരീക്ഷിച്ചു എസ്‌എം‌എച്ച്‌എസ് മയക്കുമരുന്നിൽ മയക്കുമരുന്നിന് അടിമകളായവരെ സ്ക്രീനിംഗ് ചെയ്യുമ്പോൾ ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി, എച്ച് ഐ വി എന്നിവയ്ക്ക് 2018-19 ലെ ആസക്തി കേന്ദ്രം, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“മയക്കുമരുന്നിന് അടിമകളായ മിക്കവരും മഞ്ഞുമലയുടെ അഗ്രമാണിത് വൈദ്യസഹായം തേടരുത്, പരിശോധന നടത്തരുത്, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഓരോ മയക്കുമരുന്നിനും അടിമകളായ ഒരു പഠനത്തെ ഉദ്ധരിച്ച് ഡോ ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് വൈറസ് മറ്റ് 20 പേരെ ബാധിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട് പ്രാരംഭ അണുബാധയുടെ ആദ്യ 3 വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഈ രോഗം സംഭവിക്കുന്നു.

“വളരെയധികം ഉള്ളപ്പോൾ കശ്മീരിലെ ലഹരിവസ്തുക്കളുടെ ദുരുപയോഗത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചു, അതിനടിയിൽ മറ്റൊന്ന് മറഞ്ഞിരിക്കുന്നു അപകടം, ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ്, എച്ച് ഐ വി അണുബാധ എന്നിവയുടെ വ്യാപനം മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗം, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“താഴ്വരയിലും പദാർത്ഥത്തിലും ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് എന്ന പകർച്ചവ്യാധി ഉണ്ട് ദുരുപയോഗമാണ് ഘടകം, ”ഡോ. നിസാർ പറഞ്ഞു.

“ഒരു പഠനമനുസരിച്ച് 2017 ൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു, സർക്കാർ ഡെന്റലിൽ പങ്കെടുത്ത 2000 രോഗികളുടെ പരിശോധന കോളജും ആശുപത്രിയും ശ്രീനഗറിൽ ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി ബാധിതരുടെ എണ്ണം 12 ശതമാനമാണെന്ന് കണ്ടെത്തി സി അണുബാധ യഥാക്രമം, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“രണ്ട് ഇരട്ട ഗ്രാമങ്ങളിലെ മുപ്പത്തിയെട്ട് ശതമാനം ജനസംഖ്യ കോകേർനാഗ് പ്രദേശത്തെ ടാകിയ-മാഗം, സോൺബാരി എന്നിവയ്ക്ക് രോഗം ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് സി അണുബാധ, ”മറ്റൊരു പഠനത്തെ ഉദ്ധരിച്ച് ഡോ 2018 ൽ സ്ക്രീനിംഗ്, 420 പേരെ ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി, സി എന്നിവയ്ക്ക് പോസിറ്റീവ് ആയി കണ്ടെത്തി ഷോപിയൻ പ്രദേശത്തെ വാഹന മേഖല.

“ഏകദേശം 460 എച്ച് ഐ വി അണുബാധകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട് സ്കിംസ് ആശുപത്രിയിൽ, ”അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു.

“ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് ബി, സി, എച്ച്ഐവി അണുബാധകൾ ഗുരുതരമായ മെഡിക്കൽ ആണ് രോഗാവസ്ഥയും രോഗബാധിതരായ രോഗികളും രോഗത്തിൻറെ ബാഹ്യ ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടാകണമെന്നില്ല വർഷങ്ങളായി. ആ കാലതാമസം ആരംഭിക്കുന്നത് സ്ക്രീനിംഗ് പ്രധാനമാക്കുന്നു, ”അഭിഭാഷകർ ഡോ.നിസാർ.

“ഈ അണുബാധ മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നവരെ മാത്രമല്ല ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നു മുഴുവൻ ജനങ്ങളും ഗുരുതരമായ അപകടത്തിലാണ്. ഇത് തയ്യാറായ ഒരു ടിക്ക് ടൈം ബോംബാണ് പൊട്ടിത്തെറിക്കുക, ”ഡോ. നിസാർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.